เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
1910
3
ซ่อนแถบด้านข้าง

วิบากกรรมผม วิบาก(กำ)พระอาจารย์.....

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าไม่มีอะไรหรอกครับ แค่มีเรื่องอยากมาเล่าให้ฟังไม่รู้ว่าจะมีใครมาอ่านอ่ะป่าว

คือเมื่อวานผมไปหาเพื่อนและขากลับตอนนั้นเวลาประมาณ16.00 รู้สึกว่าอยากไปไหว้พระยังไงไม่รู้ รู้แต่ว่าอยากไป.... ก็เลยไปหาพระอาจารย์ท่านนึงที่วัดซึ่งพระท่านนี้ผมเคารพและศรัธามากๆ พอไปถึงวัดปั๊ป ก็เดินไปยังกุฏิพระอาจารย์ เดินๆๆไปค่อยๆชะโงกดูว่าท่านอยู่ไหม...อ่ะฮ่า.....พระอาจารย์อยู่
ก็เลยค่อยๆคลานเข้าไปหาท่านแล้วก็เกิดการสนทนากันขึ้น

โบ้ท : พระอาจารย์สวัสดีครับ...

พระอาจารย์:  .......

โบ้ท: คือว่าผมอยากมาไหว้พระอาจารย์อ่ะครับ...

พระอาจารย์: แล้วมาเวลาอะไรตอนนี้ พระอาจารย์จะพักผ่อนหน่อย.....

โบ้ท: .....
พระอาจารย์: อ่ะๆๆ เรามีอะไรว่ามา แค่5นาทีนะ
โบ้ท: 10 นาทีได้ไหมอ่ะครับ
พระอาจารย์:.....

โบ้ท: คือพระอาจารย์ครับผมอยากรู้ว่าจะทำยังไงให้สัมผัสและรับรู้ได้ว่ากุมารอยู่กับเราหรือป่าว ผมพยายามเรียกพยายามคุยแล้วแต่ก็ไม่รู้สึกถึงเข้า
สักที มีแต่คนรอบข้างเค้ารู้สึก.....

พระอาจารย์: ก็เรายังมีกิเลส เข้าจัยไหม ยังมีความโรภ เข้าจัยไหม สมาธิก็ยังไม่มี เข้าใจไหม...
โบ้ท:.......ง่ะพระอาจารย์อ่ะ

พระอาจารย์: พูดง่ายๆก็คือเราอ่ะยังไม่สะอาด เข้าจัยไหม ถึงแม้ว่าเราจะบอกว่าวันนี้เราอาบน้ำมาแล้วร่างกายสะอาด แต่จิตใจเรายังไม่สะอาด ยังมีแต่เรื่องต่างๆ เข้าใจไหม ฮึ่ม..........

โบ้ท: ครับ.......

พระอาจารย์: ....???

โบ้ท: และกุมารที่อยู่ในกุฏิพระอาจารย์เข้ามาเล่นกับพระอาจารย์ไหมอ่ะครับ

พระอาจารย์: ก็มีบ้างเวลาพระอาจารย์เหนื่อยๆก็มานวดมาให้รู้บ้าง......
โบ้ท:....แล้วผมต้องทำยังไงถึงจะรับรู้อย่างนั้นได้บ้าง.....
พระอาจารย์:.....  ก็เพิ่งบอกไปเมื่อกี่นี้เอง

โบ้ท: พระอาจารย์ครับมีฆราวาสหลายๆท่านเคยดูผมไว้ว่าผมจะต้องมีญาณหรือสัมผัสที่ดี แต่ทำไมผมถึงยังสัมผัสไม่ได้สักทีอ่ะครับ....

พระอาจารย์: มันเป็นเรื่องของสัญญา...

โบ้ท: ผมไม่ได้สัญญาอะไรเลยนะครับพระอาจารย์
พระอาจารย์: .....หมายถึงสัญญาในอดีตชาติ
โบ้ท: แล้วเมื่อไรผมถึงจะได้รับหละครับพระอาจารย์....

พระอาจารย์: พระอาจารย์ตอบเราไม่ได้.....

โบ้ท: ....แล้วทำไมตอบไม่ได้อ่ะครับ....
พระอาจารย์: ......

โบ้ท: ......ก็ได้คร๊าบบบบบบบ
พระอาจารย์: เรานิมันดื้อจริงๆ ขี้ตื้อจริงๆ สอนเท่าไรก็ไม่รู้จักจำ  ไม่เอาอะไรมาก็ไม่รู้ ซนจริงๆ ลูกศิษย์คนอื่นๆพระอาจารย์แค่บอกกล่าวก็เข้าใจแล้ว  แต่เรานิ สอนมากกว่าชาวบ้านเค้า ไม่รู้พระอาจารย์ไปทำกรรมอ่ะไรไว้ในชาติที่แล้ว  ตอนนี้เลยมาเจอเรา แต่ถึงอย่างนั้นพระอาจารย์ก็ต้องโปรด เฮอ..................
โบ้ท: ง่ะพระอาจารย์โต้ตอบแรง....
พระอาจารย์: เราหนะหัดโตได้แล้ว ไม่ใช่อะไรก็บอกเพื่อพ่อเพื่อแม่ ต้องทำให้ได้ด้วยสิ
โบ้ท: ก็พยายามอยู่ง่า....พระอาจารย์...  

พระอาจารย์: ......มีอะไรอีกไหมพระอาจารย์จะพักผ่อนหละ
โบ้ท: ........งั้นม่ะมีกะได้คร๊าบบบบบ
พระอาจารย์:.........

โบ้ท: งั้นพระอาจารย์เคาะกระโหลกผมหน่อย......ก็ผมเป็นเด็กดื้ออ่ะพระอาจารย์
พระอาจารย์:..... เรานี่จริงๆ....เลยอ่ะมาๆๆ

โบ้ท: แล้ว(ผมก็ไปกราบที่เท้าท่าน)แล้วพระอาจารย์ก็เอาที่รดน้ำมนตร์มาเคาะที่หัวปั๊กๆๆ ที่หลังป๊กๆๆ ที่ไหล่ ที่หัวปั๊กๆๆๆ แล้วพระอาจารย์ก็สวดมนตร์อวยพรให้....

พระอาจารย์: .....อ่ะกลับไปพักผ่อนได้แล้ว.....
โบ้ท: ง่ะพระอาจารย์แล้วไล่ผมง่ะ....
พระอาจารย์:

โบ้ท: ......

พระอาจารย์: เวลาพระอาจารย์ดุใส่เราหรือทำสีหน้าดุๆเรา เราโกรธเคืองไหม.....

โบ้ท: ไม่ครับเพราะผมรู้ว่าพระอาจารย์สอนผมอยู่....

พระอาจารย์: เราหนะฉลาดแต่ทำเป็ฯไม่รู้ เฮอ.........ดื้อจริงๆ........
โบ้ท: (แล้วผมก็กราบที่เท้าท่านและกราบขอบพระคุณพระอาจารย์)

ก็มาเล่าสู่กันฟังครับ.....อิอิไม่มีอะไร
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 29-8-2010 12:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาอ่าน ไม่มีอะไร หิหิ
pocko โพสต์เมื่อ 29-8-2010 21:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สัญญานั้นบางทีก็มีวิธีแก้ อ.บางสายวิชา (แถวบุรีรัมย์)เขาก็ล้างสัญญาได้ แล้วผูกสัญญาใหม่
ตามที่ต้องการ เสียแต่เพียงว่า ต้องมีสัญญาที่ทำกันใว้ถึงจะรับเป็นศิษย์ได้
แต่อย่างที่ อ.ท่านว่า ฝึกก่อนครับ สมาธิน่ะ ให้ได้ ให้คล่องก่อน ผมว่าเดี๋ยวก็ได้ ...ใจเย็น
Maow โพสต์เมื่อ 30-8-2010 13:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาทักทายจ้ะ น้องโบ้ท
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 13:40 , Processed in 0.110478 second(s), 8 queries , File On.