เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3633
17
ซ่อนแถบด้านข้าง

ฝันประหลาดครับ ใครแนะนำผมได้บ้าง

[คัดลอกลิงก์]
tyler โพสต์เมื่อ 27-8-2010 12:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ในฝันเหมือนผมอยู่ในป่า มีคนกลุ่มนึง 15-20คน ไม่ใส่เสื้อ กำลังเดินผ่านผมไป

ชาย2คนที่เดินนำขบวน(ท่าทางเหมือนหัวหน้ากลุ่ม) คนนึงผมยาว,หยิก

ปล่อยผมสยาย
อีกคนนึงมีหัวเป็นช้าง

ส่วนกลุ่มคนที่เดินตามหลัง ไม่ใส่เสื้อ ผิวหนังก็มีสีแปลกๆ แตกต่างกันไป

ในฝันผมรู้สึกประหลาด ผมยกมือขึ้นมาไหว้2คนที่เดินนำหน้า แต่2ท่านนั้นไม่เห็นผม

(เหมือนไม่ได้สนใจมอง) แต่กลุ่มคนที่เดินตามหลังหันมาโห่ร้องทักทายผมอย่างเฮฮา

ยังกะเจอเพื่อน

ใครบอกผมได้บ้าง ว่านี่มันหมายความว่าไง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +23 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 8
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
DekNoi โพสต์เมื่อ 27-8-2010 18:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด DekNoi เมื่อ 27-8-2010 18:45

ไม่กล้าพูดมาออกเลยคะ ><" แต่อ่านจบแล้ว อยากจะกรี๊ดดดดดดดดดดดดด ดังๆๆๆออกมา

เจ้าเมืองคิดแบบเดียวกันรึป่าว ?? ขออนุญาติพาดพิงถึง 555+
pocko โพสต์เมื่อ 27-8-2010 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# DekNoi

มันหมายถึงอะไรรึ DekNoi
title โพสต์เมื่อ 27-8-2010 22:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนพวกนี้มีสีผิว เหมือนพอกด้วยขี้เถ้า หรือ โคลนดิน หรือป่าวครับ
และแต่ละคนอยู่กันเป็นหมวดหมู่ เป็นพวกๆไหมครับ เช่น ห้นาเหมือน ลิง อยู่กับพวกเหมือนลิง
แบบว่าแยกเป็นกลุ่มๆอาะครับ
cho โพสต์เมื่อ 27-8-2010 22:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 27-8-2010 22:42

แปลกนะ.. เราสองคนฝันคล้ายกันมากค่ะ ท่านtylerคะ เค้าเพิ่งจาฝันถึงผู้ชายร่างใหญ่ไม่ใส่เสื้อผมยาวหยักโศกนิดๆ.. คน คนนั้นไม่ใช่ใครหรอกค่ะ.. อ.หม่อม นั่นเอง!!

ท่านนำขบวนเหมือนกัน แถวยาวเหยียดถึงปากซอย ท่านนำและกวักมือให้ขบวนทั้งหมดเร่งฝีเท้า..เพื่อทยอยกันเข้ามาที่บ้านเจ้าเมืองแหน๊ะค่ะ.. เราต่างกันนิดตรงที่ทุกคนสัมผัสเป็นคนหมด แต่แต่งตัวเหมือนเจ้าขุนบุญนายสมัยเก่า เสื้อสูทสีขาวอะไรประมาณนี้..

ในฝันตกใจเล็กน้อย!! ท่านพาใครมาบ้านเราทำไมเยอะแยะ.. แต่พอตื่นแล้วปลื้มปิติมากมาย!! อ้อ! จะบอกว่าในความรู้สึกคือเรื่องจริง เพราะเพิ่งจะงีบไปแค่แปร๊บบบ เดียวเอง..

ฝันคืนแรงเสียด้วย 9 เดือน 9 2553 ที่ผ่านมาไง

ปล.ทำนายฝันท่านไม่เป็นอ่ะค่ะ..เลยเล่าของตัวเองให้ฟังซะเลยยยยย..!!
pocko โพสต์เมื่อ 27-8-2010 22:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าจะดีนะครับ
cho โพสต์เมื่อ 28-8-2010 06:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สงสัยท่าน title จะมีคำทำนายแหง รอฟังนะ
Jay โพสต์เมื่อ 28-8-2010 09:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในฝันเหมือนผมอยู่ในป่า มีคนกลุ่มนึง 15-20คน ไม่ใส่เสื้ ...
ต้นฉบับโพสโดย tyler เมื่อ 27-8-2010 12:53

ฝันดี ครับ ...
 เจ้าของ| tyler โพสต์เมื่อ 28-8-2010 10:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
2ท่านที่เดินนำผมนึกถึงพระศิวะ กับพระพิฆเณศมากกว่า
ส่วนคนที่เดินตาม ร่างกายมีสีลักษณะเหมือน แสงฉาบอยู่ตามลำตัว
สีเขียวๆ แดงๆ
title โพสต์เมื่อ 28-8-2010 11:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขี้เถ้าเชิงตะกอน ที่ท่านเอาไว้พอกทาตัว ให้มีวรกายสีดำคล้ำ
นิมิตรหมายอันดี ที่จะนำมาซึ่งความผาสุข แล้วในฝันท่านพาไปถึงที่ของท่านหรือป่าวครับ
ถ้าไปถึงที่ตรงนั้น จะได้พบกับ เหล่าบริวาร มากมาย อาทิ พวกผีบ้าง ลิงที่มีร่างกายเป็นมนุษย์บ้าง
จะโห่ร้อง ลั่นไปทั่วสถานที่เลยครับ
เมื่อท่านมาแล้วขอให้คุณพี่น้อมจิตถึงท่านกล่าวคำสรรเสริญ ท่านครับ

หากผิดพลาดประการใด ผมขอน้อมรับความผิดพลาดครับ
title โพสต์เมื่อ 28-8-2010 23:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 7# cho

ท่านเจ้าเมืองครับ คำตอบผม อาจจะผิดก็ได้ครับ
แต่ในใจ ใช่แน่ๆครับ สัญลักษณ์ท่านคือ ศิวลึงค์
ที่ผมบอกว่า ขี้เถ้าก็คือขี้เถ้าเชิงตะกอน ครับ
เพราะท่านจะเอาพอกทาตัวของท่าน
บริวารท่านก้จะร้องเพลงสรรเสริญ ดั่งสนั่นไปทั่วครับ

นี่คงเป็นนิมิต อันดี
pocko โพสต์เมื่อ 31-8-2010 07:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอแจมด้วยนะ เมื่อคืนนี้เองฝันว่า มีคนมาที่บ้านประมาณ 20-30 คนเห็นจะได้
แล้วเราก็ทำอาหารเลี้ยงเขาอย่างดี แต่ไม่ทราบว่าทำไมต้องเลี้ยงเขาเพราะเราไม่รู้จักใครเลย
แต่คนที่มาเป็นแขกทั้งหมดมีทั้งผู้ใหญ่-เด็กเต็มไปหมด
     แล้วพออีกวันก็มาอีกเราเลยคิดว่าถ้าเป็นอย่างนี้ไม่ดีแน่ (เพราะมันเปลือง ขนาดในฝันยังงกเลย...ฮิฮิ)
ก็เลยทำเป็นแบบเหมือน ออร์เดอฟร์ 2 ชุด ๆ ละ 5 อย่าง (กรุณาอย่าแปลเป็นหวยนะครับ)
เขาก็ทานกันอย่างอร่อย พอในฝันก็เหมือนได้สติ (แต่มาช้ามากแสดงว่าสมาธิยังอ่อน) ก็เลยแผ่บุญกุศลให้ แล้วก็
ตื่นมานั่งสมาธิต่อ

เพื่อนๆช่วยแปลหน่อยสิ
title โพสต์เมื่อ 31-8-2010 11:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอแสดงความคิดเห็น หน่อยนะครับ (เป้นความเห็นส่วนตัวครับ)  อิอิ

การที่คุณพี่ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา อุทิศส่วนกุศล ถวายทาน บังเกิดเป็นกุศลขึ้นมา นั้น
เมื่อได้แผ่ออกไป เหมือนกับการจ่ายแจกไม่ว่าจะเป็นทางไหนก็ดี ดังนั้น
ท่านทั้งหลายในฝัน จะเป้นญาติสนิทมิตรสหาย เพื่อนพ้องบริวาร หรือคนที่ไม่เคยรู้จัก เขาก้มารับส่วนบุญกันทั้งนั้น
ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่เทวดาในนิมิตร ท่านจะมาแสดงให้เห็นอย่างไร เพราะล้วนแล้วจะเป็นปริศนา อยู่เรื่อยๆครับ
      ผมเชื่อนะครับว่า ไม่ว่าเขาจะมามากกว่านี้ คุณพี่ก็ต้องเตรียมอาหารต้อนรับเขา ใช่ไหมครับ แต่ที่ขาดไม่ได้คือ เมื่อพวกเขาได้รับอาหารไปแล้ว เขาจะให้พร อวยพร ให้เจริญก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปครับ
ผมว่านี่คือนิมิตรหมายอันดีเลยทีเดียวครับ ถ้ายิ่งตื่นขึ้นมา มานั่งสมาธิแผ่เมตตาให้เขาไปอีก จะยิ่งเกิดปิติสุขครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 31-8-2010 11:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 31-8-2010 11:46
ผมขอแจมด้วยนะ เมื่อคืนนี้เองฝันว่า มีคนมาที่บ้านประ ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 31-8-2010 07:41

ฝันว่าที่บ้านมีงานเลี้ยง  ท่านว่า จะมีเรื่องทะเลาะกับญาติมิตร
เพราะเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ไร้สาระค่ะ....(จากทำนายฝันค่ะ)....

ฝันร้าย กลายเป็นดี นะคะ....
   ส่วนหนูฝันได้ ฝันดีทุกคืน ขอให้นอนหลับก้อพอ มิเช่นนั้นจะนอนไม่หลับ
ตื่นมา ท่องคาถา ยันทุนนิมิตตังฯ เป็นกิจวัตร...ดี ไม่ดี ท่องทุกวัน...
pocko โพสต์เมื่อ 31-8-2010 19:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 13# title

ขอบคุณครับ เกือบลืมไปหลังทานเสร็จเขาก็แสดงความยินดีด้วยครับ
แบบที่ title ว่า ผมรู้สึกดีหลังที่ฝันแล้วเชื่อว่าดีเป็นกำลังใจครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 18:21 , Processed in 0.125999 second(s), 10 queries , File On.