เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5256
21
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอถามหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
เผอิญ ว่า หนู  ห้อยพระ สมเด็จกับตัว ส  แล้วก็ลูกไฟ  กับพระพิฆเนศ  นะคะ  
แล้วเพื่อนหนู บอกว่า ถ้าลอดราวตากผ้า  แล้วของเสื่อมนี่จริงมั้ยคะ
แล้วเพื่อนเค้า บอกอีกว่าของที่หนูห้อยพลังอ่อนมาก   
(แบบบ้านหนูเป็นตึกแถว2ชั้นนะคะ  ถ้าจะผ่านหลังบ้าน ต้องผ่านราวตากผ้า บนหลังคาข้างบนนะคะ  หลีกเลี่ยงไม่ได้)
ตอนนี้กลุ้มใจมากคะ กลัวพระเสื่อม
ช่วยตอบด้วยนะคะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Jay โพสต์เมื่อ 16-8-2010 08:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ความเข้าใจผม นะครับ ... เป็นได้ทั้ง 2 กรณี เสื่อม กับไม่เสื่อม

วัตถุมงคล ก็อยู่ในกฏไตรลักษณ์ มีขึ้น แล้วก็เสื่อมไป เป็นธรรมดา

อันดับแรกเลย เสื่อมที่ใจเราเอง พอท่านเพื่อนบอก ว่า "ลอดราวแล้วเสื่อม"

พระท่านไม่เสื่อมอยู่แล้ว แต่ใจเราเป็นทุกข์ไปเอง กลัวท่านเสื่อม ...

อันดับสอง อาจารย์ท่านผู้เสกพระ หรืออธิษฐานจิต พระองค์นี้ ได้มีข้อห้ามไว้

ว่า "ห้ามลอดราว" เราไปเจตนาลอดราวเข้า ก็เป็นไปได้ว่า พระนั้นเสื่อมไป

แต่โดยทั่วไปแล้ว พระที่ท่านมีข้อห้ามแบบนี้ ถ้าเราไปทำผิดข้อห้ามเข้า

พระท่านจะแสดงให้เห็นเองครับ เช่น พระแตก, หักไปเอง หรือ หายไป

ผมเคยไปขอตะกรุด จากหลวงปู่องค์หนึ่ง ที่ขึ้นชื่อว่า เหนียวมาก

เมื่อคาดตะกรุดท่านแล้ว ท่านมีข้อห้ามหลายข้อ หนึ่งในนั้นคือ "ห้ามลอดราวตากผ้า"

ผมก็ถามท่านเผื่อไว้ ถ้าเผลอไปลอดเข้า หรือมีความจำเป็นต้องลอด ตะกรุดจะเสื่อมใหม

หลวงปู่ท่านบอกว่า "ถ้าตะกรุดไม่แตก ไม่เป็นไร"

เพื่อนคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่า บ้านอยู่ใกล้ๆ วัดกลางบางแก้ว นครปฐม

ถ้าวันไหน ใส่พระหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว แล้วไปลอดราวตากผ้า

พระที่แขวน จะหายไปทุกครั้ง จนเลิกใส่ แต่ผมว่า ก็คงเป็นเฉพาะบุคคล

ท่านอื่นใส่แล้ว ไปลอดราว ไม่หายก็มี

สรุป (โดยส่วนตัว) ใส่พระไปลอดราวตากผ้า แล้วเสื่อมหรือไม่

คงขึ้นกับปัจจัยหลายๆ อย่าง แต่ถ้าพระที่แขวน ไม่แตก, หัก ไป ก็ไม่เป็นไรครับ

หมั่นภาวนาสวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิ ...

เชื่อว่า เทพเทวดา ท่านก็จะมาร่วมสวดมนต์ มาช่วยอำนวยพร

หรือมาสถิตย์ในองค์พระ ให้เกิดความขลัง ความศักดิ์สิทธิ์ ขึ้นได้ครับ   
kaineverdie โพสต์เมื่อ 16-8-2010 09:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระเสกด้วยจิต จิตผู้เสกบริสุทธิ์ คงไม่เสื่อมเพราะลอดราวผ้าหรอกครับ โดยส่วนตัวยังไม่เคยเจอที่บอกว่าลอดราวผ้าเสื่อม เจอแต่ผู้หญิง ช่วงที่ผมเลี้ยงหลานสาว เคยเอาหลานขี่คอ ประมาณสัก5-10 นาที จะมีเสียงดังเพี๊ย เมื่อเอาหลานลง ดูที่อก พระท่านได้หายไปแล้ว....ทำแบบอยู่หลายครั้ง พระหายไปเองเท่าจำนวนที่ทำ เมื่อก่อนไม่รู้สาเหตุว่าเป็นเพราะอะไร (อายุ 12-14ปี) ยังไม่เข้าใจ

เพื่อความสะบายใจเมื่อมีโอกาสไปวัด ก็ถอดให้หลวงพ่อท่านอธิษฐานจิตให้อีกซิครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +12 ย่อ เหตุผล
admin + 12

ดูบันทึกคะแนน

dubleblue โพสต์เมื่อ 16-8-2010 09:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถาม :  ................................
      ตอบ:  คือเราตั้งใจจะให้เสื่อม แล้วก็ไปลอด ถ้าอย่างงั้นก็เสื่อม แล้วเรามีโทษปรามาสพระรัตนตรัยด้วย แต่ขณะเดียวกันว่าถ้าหากว่าเป็นของสำนักที่ทำตามแบบของไสยศาสตร์เขาจะมีข้อห้ามของเขาอยู่ อย่างเช่นว่าห้ามลอดใต้ถุนร้าน ห้ามกินฟัก แฟง แตง น้ำเต้า ห้ามด่าแม่เขา ถ้าเราไปละเมิดข้อนี้ของเขาจะเสื่อมไปเลย
              เพราะฉะนั้นไสยศาสตร์กับพุทธศาสตร์ต่างกัน
              พุทธศาสตร์นี้ส่วนใหญ่เป็นอานุภาพของพระ ของพรหม ของเทวดา มันจะยั่งยืนกว่า หลวงพ่อเดิมวัดหนองโพธิ์ ท่านทำเครื่องรางของขลังเอามาลูกศิษย์เอาไปใช้ มีลูกศิษย์คนหนึ่ง ถามว่า หลวงพ่อครับ วัตถุมงคลของหลวงพ่อลอดราวผ้าได้มั้ย? ลอดใต้ถุนร้านได้มั้ย? หลวงพ่อเดิมบอกว่างูเห่ามันเลื้อยลอดพระลอดราวผ้า แล้วลอดใต้ถุนร้านมากัดเอ็ง ๆ ตายมั้ย? คนถามบอกว่า ตายครับ หลวงพ่อเดิมบอกว่า ของ ๆ ข้าก็เหมือนกับงูเห่านั่นแหละ ลอดเท่าไรก็ไม่เสื่อม นั่นแสดงว่าเป็นพุทธานุภาพ

ที่มา:กระโถรบุคค์ดอตเน็ท
cho โพสต์เมื่อ 16-8-2010 10:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หวังว่าคงได้คำตอบที่ทำให้มั่นใจแล้วนะคะ.ทุกท่านให้ความกระจ่างมากทีเดียว...ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันว่าทำไมผู้คนจึงมีความเชื่อเรื่องกลัวทำโน่น กลัวทำนี่ แล้วของขลังจะเสื่อม...ทำไมไม่ระแวดระวังจิตใจตัวเองเรื่องการยึดมั่นทำดีเป็นหลัก..

ใจเรานั้นเป็นที่หนึ่ง... ทุกอย่างสำคัญที่ใจ...
Apirut โพสต์เมื่อ 16-8-2010 10:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจไม่เสือม วัตถุมงคลก็ไม่เสื่อมครับ ต้องเชื่อมั่นครับ...ทำสิ่งที่ถูก สิ่งที่ชอบ ตามคำสอนของพระพุทธศาสนา โดยใช้พระเครื่องหรือเครื่องราง เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวและเตือนใจเราให้เชื่อมั่นในการทำความดี ดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเอง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +6 ย่อ เหตุผล
admin + 6

peach โพสต์เมื่อ 16-8-2010 13:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้ากังวลมาก..ไม่ไส่ก็ไม่เสื่อมครับ!!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +12 ย่อ เหตุผล
admin + 12

sukalya โพสต์เมื่อ 16-8-2010 14:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันว่าทำไมผู้คนจึงมีความเชื่อเรื่องกลัวทำโน่น กลัวทำนี่แล้วของขลังจะเสื่อม...ทำไม

ไม่ระแวดระวังจิตใจตัวเองเรื่องการยึดมั่นทำดีเป็นหลัก..

ใจเรานั้นเป็นที่หนึ่ง... ทุกอย่างสำคัญที่ใจ...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +33 ย่อ เหตุผล
cho + 3
admin + 30

เจ้าของ| Princessfern โพสต์เมื่อ 16-8-2010 15:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ช่าวยให้คำตอบด้วยนะคะ
  สบายใจขึ้นเยอะ
pocko โพสต์เมื่อ 16-8-2010 15:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จิตเสื่อมน่ากลัวกว่าฮับ
Jay โพสต์เมื่อ 17-8-2010 08:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ช่าวยให้คำตอบด้วยนะคะ
  สบายใ ...
ต้นฉบับโพสโดย Princessfern เมื่อ 16-8-2010 15:41

ยินดีด้วยครับ ท่าน ...

ท่าน Princessfern มีเรื่องราวอะไรดีๆ นำมาโพสท์ ให้อ่านกันบ้างนะครับ  
Jay โพสต์เมื่อ 17-8-2010 08:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระเสกด้วยจิต จิตผู้เสกบริสุทธิ์ คงไม่เสื่อมเพราะลอ ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 16-8-2010 09:03

ไม่ทราบว่า พระที่หายไป ของพระอาจารย์ท่านใดครับ ท่าน kaineverdie

ผมว่าอาจารย์ท่านผู้อธิษฐานจิต พระได้ขนาดนี้ เก่งมากนะครับ  
kaineverdie โพสต์เมื่อ 17-8-2010 13:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่า พระที่หายไป ของพระอาจารย์ท่านใด ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 17-8-2010 08:25

เป็นพระ "หลวงพ่อในกุฏิ วัดกุยบุรี" ประมาณปี19-23 นะครับ เพราะยายต้องไปปิดทองทุกปี จะได้พระมาเยอะครับ ตอนนี้ไม่มีหลานเอาไปกันหมด เป็นพระที่ไม่ได้เสกครับ เพียงแต่นำพระที่สร้างมาไว้ที่หน้ารูปหล่อหลวงพ่อในกุฏิ โยงสายสิญณ์
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 17-8-2010 22:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากมีไว้สักองค์จัง
ขอบูชาต่อได้ไหมนิ
Jay โพสต์เมื่อ 17-8-2010 23:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นพระ "หลวงพ่อในกุฏิ วัดกุยบุรี" ประมาณปี19-23 นะค ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 17-8-2010 13:28

ขอบคุณครับ ท่าน kaineverdie

หลวงพ่อในกุฏิ ขลัง ศักดิ์สิทธิ์ มากครับท่าน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 13:41 , Processed in 0.157428 second(s), 14 queries , File On.