เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
12954
51
ซ่อนแถบด้านข้าง

ดวงตกด้านความรัก...มีวิธีแก้กรรมอย่างไร

[คัดลอกลิงก์]
sukalya โพสต์เมื่อ 6-8-2010 13:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
                                             วิธีแก้กรรม..เรื่องความรักทำอย่างไร
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pocko โพสต์เมื่อ 6-8-2010 13:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กรรมนี้ผูกมาแต่ชาติก่อนครับ ส่วนหนึ่งเป็นกรรมดีที่เราทำไว้มาก ดั่งถ้าผู้ไม่มี่ศีลเสมอ ก็มีอาจได้
ครองคู่กัน ผู้ที่ศีลต่ำกว่าเราก็ถูกเทวดาเรากัน/ขวางไว้ ทำห้เข้าไม่ถึงเราก็อย่างนี้แหล่ะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
cho + 2

ดูบันทึกคะแนน

dubleblue โพสต์เมื่อ 6-8-2010 14:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ผมเคยบอกไว้ให้ไปหาซื้อพระพุทธรูปจะเป็นเนื้อโลหะหรือเนื้อปูนก็ได้ไปถวายวัด

ก่อนเอาไปถวายให้เขียนชื่อของคนทั้ง 2 ไว้ที่ใต้ฐาน  หรืออาจจะเป็นการไปหล่อพระตามที่ต่าง ๆ

ก็ได้แล้วเขียนชื่อทั้งคู่ลงในแผ่นทองเหลืองหรือโลหะที่ใช้หล่อ  อาจารย์ท่านบอกว่า

ยิ่งองค์ไหนที่มีคนกราบไหว้บูชาเยอะ ๆ ยิ่งดี  เพราะจะเสมือนว่ามีคนมาบูชาพระและ

เรามีชื่ออยู่ใต้ฐานพระท่านจะคอยคุ้มดวงความรักของเราด้วย  

แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับกรรมที่ทั้งคู่เคยทำกันมาไว้ด้วยอ่ะคับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +9 ย่อ เหตุผล
cho + 9

rynyapatch โพสต์เมื่อ 6-8-2010 16:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้กรรมเรื่องนี้ มันเป็นอะไรที่ "Hot Hit" มั่กมากคร่า โดยเฉพาะสาว สาว เพราะตอนที่มีปัญหาก็คิดเหมือนกัน ว่ามันจะมีวิธีไหน แก้ไขเรื่องนี้ให้ดีได้บ้าง บทสรุป
ในเรื่องนี้ ก็ยังหาวิธีที่ดีที่สุดไม่ได้ เพราะปัญหาคือ ผู้ชายแต่ละคน มันไม่เหมือนกันในด้านความคิด ก็คำตอบเดียวเลยจ้ะ "ถ้ารักเค้า ก็ต้องอดทน" วิธีที่ดีที่สุด

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

Siriya โพสต์เมื่อ 7-8-2010 02:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สู้ตายค่ะ ชอบจัง ..รักเค้าต้องอดทน
ลำปาง โพสต์เมื่อ 8-8-2010 16:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# Siriya

เอาแบบนั่นเลยครับ สู้ตาย สู้ สู้ เดียวเขาก็เห็นใจเอง ถ้าไม่ไหวนะครับ
แนะนำให้หันหน้าเข้าวัด ปฏิบัติธรรมครับ
ดีกว่าไปคิดมากหาทางออกในทางที่ไม่ดีนะครับ
Siriya โพสต์เมื่อ 8-8-2010 23:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 6# ลำปาง

ไม่แน่นอนค่ะ ทุกวันนี้ก็เข้าวัดค่ะ โชคดีที่เข้าวัดตั้งแต่เด็กค่ะ แต่มันติดที่ใจไม่ยอม..รู้ทั้งรู้
Honey โพสต์เมื่อ 9-8-2010 22:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ผมเคยบอกไว้ให้ไปหาซื้อพระพุทธรูปจะเป็นเนื้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย dubleblue เมื่อ 6-8-2010 14:13

ตั้งแต่มีปัญหา เวลาเดินผ่านร่วมกตัญญู แล้วเค้ามีให้ทำบุญเขียนแผ่นทองหล่อพระ ก็เขียนชื่อเรากะแฟนทำบุญตลอด
แล้วทำบ่อยมาก อาทิตย์ละสามสี่ครั้ง เป็นเวลาหลายเดือน ตอนนี้อะไรๆก็ดีขึ้นนะ
ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย ว่าเป็นวิธีแก้กรรม บังเอิญมาก ฮ่าๆ
 เจ้าของ| sukalya โพสต์เมื่อ 10-8-2010 16:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำบุญเขียนแผ่นทองหล่อพระ ก็เขียนชื่อเรากะแฟนทำบุญตลอด
แล้วทำบ่อยมาก อาทิตย์ละสามสี่ครั้ง เป็นเวลาหลายเดือน ตอนนี้อะไรๆก็ดีขึ้นนะ
ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ย ว่าเป็นวิธีแก้กรรม บังเอิญ

***จะนำไปทำตามนะ***
chayadaj โพสต์เมื่อ 24-8-2010 19:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำบุญด้วยกันบ่อยๆ
ถวายของที่เป็นคู่ เช่น เทียนคู่ ค่ะ...
ไม่รู้จะได้ผลทันใจ หรือเปล่า...
แบบว่า...ขอชาตินี้ได้ไหมค่ะ...
Princessfern โพสต์เมื่อ 25-8-2010 08:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่ของหนูพยายามทำเพื่อเค้าทุกอย่าง
แต่กลับเหมือนจะเกลียดเรามากขึ้น
(อย่างว่าละ  บล็อกหน้าต้องมาก่อน)
dubleblue โพสต์เมื่อ 25-8-2010 08:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกใบนี้ล้วนแต่กรรมเป็นตัวกำหนดวัตถุมงคลหรือพิธีกรรมต่าง ๆ

อาจช่วยได้แต่ไม่ทั้งหมดและไม่ได้ทุกคน เพราะฉะนั้นวันนี้เราจึงควรทำให้ดีที่สุด

แล้วผลลัพธ์ออกมาเป็นอย่างไรนั่นคือคำตอบครับ
winny โพสต์เมื่อ 25-8-2010 16:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การเขียนชื่อคู่กับแฟนเวลาทำบุญ เป็นการแก้เคล็ดอย่างหนึ่งใข่มั๊ยครับ แล้วถ้าคนๆนั้นไม่มีแฟนล่ะครับหมายถึงไม่รู้จะเขียนชื่อใคร เพราะไม่เคยมีแฟนอ่ะครับแบบนี้พอจะมีวิธีแบบอื่นมั๊ยครับ?
dubleblue โพสต์เมื่อ 25-8-2010 18:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การเขียนชื่อคู่กับแฟนเวลาทำบุญ เป็นการแก้เคล็ดอย่า ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 25-8-2010 16:20

แหม  คนไม่มีแฟน  อย่างคุณวินนี่ผมว่าไม่ต้องใช้ตัวช่วยหรอกใช้แค่หน้าตาก็กินขาดแล้ว
 เจ้าของ| sukalya โพสต์เมื่อ 25-8-2010 23:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหม  คนไม่มีแฟน  อย่างคุณวินนี่ผมว่าไม่ต้องใช้ตัวช่วยหรอกใช้แค่หน้าตาก็กินขาดแล้ว
                                             เห็นด้วยหน้าแบบนี้ไม่มีแฟน...คงเชื่อ
...แฟนน้อยไปล่ะไม่ว่า....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 20:57 , Processed in 0.141238 second(s), 11 queries , File On.