เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6852
28
ซ่อนแถบด้านข้าง

สุดยอดประสบการณ์ของขึ้นวัดบางพระ

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 19-12-2009 08:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 19-3-2010 09:46

นี่คือ..สุดยอดภาพประวัติศาสตร์ของขึ้นในงานไหว้ครูวัดบางพระของเจ้าเมืองกาหลงก็ว่าได้..

หวังว่าวันหนึ่งเราจะเจอนายแบบในภาพตัวเป็นๆ สักวันนะคะ
ถ่ายไว้เมื่อไหว้ครูวัดบางพระปี 2551
parcparagon 001 copy.jpg
ถ้าจะชมแต่ภาพที่เจ้าเมืองถ่ายอย่างเดียวเกรงว่าจะไม่จุใจสักเท่าไหร่ งั้นขอนำเสนอภาพฝีมือของท่านพี่ศิษย์วัดบางพระก็แล้วกันนะคะ
ภาพนี้เป็นเครดิตฝีมือพี่ชาญ ไหว้ครูที่เพิ่งผ่านมา 2552
เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (1).jpg
เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (3).jpg
เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (4).jpg
เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (5).jpg
เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (6).jpg
เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (7).jpg
เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (8).jpg
ต่ออีกนะคะ..ขอให้วิจารณญานในการดูภาพด้วยนะคะ นี่เป็นงานแห่งประวัติศาสตร์ประจำปีของวัดบางพระ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม
Wad Bangpra nakornchaisi nakornprathom provience

เมืองเสน่ห์กาหลง-ชาญ (2).jpg

khalong charming amulet 1.jpg
ภาพนี้เจ้าเมืองขึ้นไปบนขอบปรัมพิธีขณะน้ำมนต์โปรยปรายลงมาสู่เหล่าศิษยานิศิษย์วัดบางพระ จ.นครปฐม
อาการก็จะเป็นเช่นนี้
khalong charming town2.jpg
เมืองเสน่ห์กาหลง-cho-12 copy.jpg
บ้างว่า 'ต้องซาดิสถ์นิดนึง ถึงได้อรรถรสในการชมภาพเหล่านี้..' เหล่านี้เป็นเรื่องธรรมชาติจากพิธีกรรมโบราณที่ต่อเนื่องมานานแล้ว และยังเป็นที่ถกเถียงกันไม่รู้จบว่า จริงหรือแกล้ง คงต้องเป็นหน้าที่เราท่านพิสูจน์กันด้วยตัวเอง เราตื่นตาตื่นใจทุกครั้งเมื่อได้ประจักษ์สายตาถึงความเข้มขลังในอิทธิปาฏิหารย์ที่เกิดขึ้นจากความศรัทธาแรงกล้าของผู้ได้รับการสักยันต์ ไม่ใช่แค่วัดบางพระ ยังมีบูรพาจารย์อีกหลายสายที่ต่างแผ่บารมีสานวิชาเหล่านี้ไปทั่วโลกแล้ว..

พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ยังคงได้รับการกล่าวขานสืบไปตราบที่ศิษย์ยังมีลมหายใจอยู่ ตราบนานเท่านาน cho chaba presley cho.khalong@hotmail.com

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tvxq โพสต์เมื่อ 19-12-2009 15:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เราเห็นแบบนี้ทีไร ใจมันสั่นหวิวๆ  ออกไปทางกลัวเลยอะ
แต่ก็ชอบไปแอบดูกะเค้าอยู่เหมือนกัน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

jax88 โพสต์เมื่อ 21-12-2009 18:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลย
ชลาพุชะ โพสต์เมื่อ 24-12-2009 23:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หาก มิตรสหายของขึ้น แล้วดูท่าทางเอาไม่อยู่แจ้งเคล็ดลับ ยกตัวให้ลอยจากพื้นแล้วถูหู รับรองรู้สึกตัวเร็วกว่าวิธีอื่นครับ
NU_CAMMAN โพสต์เมื่อ 25-12-2009 00:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คันไม้ คันมือ อยากไปถ่ายมั่งจัง ท่านเจ้าเมืองจัดให้ผมสักทริปนะครับ...
ไพรัฐ โพสต์เมื่อ 23-1-2010 12:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เวลาของขึ้นบังคับไม่ได้หรอกครับคุณชลาพุชะเพราะครูบาอาจารย์ท่านเชิญเทพ เทวดามาประกอบพิธี
pal โพสต์เมื่อ 23-1-2010 12:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นแบบนี้แล้วอยากไปที่วัดบางพระจังเลยเรา
tor.20 โพสต์เมื่อ 3-2-2010 00:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหมอยากไปใจจะขาด..แต่ปีนี้ไปไม่ได้ขออนุญาตมีเหตุสุดวิสัยจริงๆ
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 24-2-2010 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บังคับได้นะครับคือเรียกจิตและสมาธิครับ
ท่านพระอาจารย์สายหลวงปู่มั่นท่านหนึ่งแล้วกันนะครับ
สอนผม  เพราะตอนนั้นผมไปขอท่านสอนกัมมัฏฐาน
พระอาจารย์บอกว่า"เราต้องอยู่เหนือจิต  อย่าให้จิตอยู่เหนือเรา"
"หันมาท่านเจกันเถอะครับ  สงสารสัตว์"

ขอบคุณครับ
tong โพสต์เมื่อ 6-3-2010 19:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องพยายามตั้งสติให้ได้ถ้าเรายิ่งฝืนยิ่งเกร็งเราจะปวดเมื่อยครับตั้งสติและควบคุมของให้อยู่พอครับ
เอกอุ โพสต์เมื่อ 15-3-2010 08:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่โชวด้วยนะครับ  โอ้ภาพแรกเขาลอยเลย สุดยอดจริงๆ
ekarart โพสต์เมื่อ 17-3-2010 19:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอยากไปสักที่วัดบางพระบ้างจังเลยครับ แต่สักน้ำมันอ่ะครับ เหมาะสมกับผู้ชายรึป่าวครับ
tong โพสต์เมื่อ 17-3-2010 20:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถึงหลวงพ่อเปิ่นจะละสังขารไปแล้วแต่ด้วยอำนาจบารมี และความศรัทธาที่บรรดาลูกศิษย์ทั้งหลายมีให้กับองค์ของหลวงพ่อนั้นไม่เคยลดน้อยลงเลยไปไห้วครูครั้งใดมีแต่ลูกศิษย์จะเพิ่มมากขั้นทุกปี
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 17-3-2010 21:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 17-3-2010 22:20

สักได้ค่ะ... ไปถูกป่าวคะ?{:2_31:}
ekarart โพสต์เมื่อ 17-3-2010 22:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สักได้ค่ะ... ไปถูกป่าวคะ?
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 17-3-2010 21:56

จะพาไปเหรอครับ เจ้าฮะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 18:34 , Processed in 0.199573 second(s), 10 queries , File On.