เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11798
18
ซ่อนแถบด้านข้าง

คาถาล้างหน้าตอนเช้า

[คัดลอกลิงก์]
ฝากไว้เพื่อบูชาครูครับ
ผมได้รับความเมตตามาจาก หลวงพ่อ ไสว วัดปรีดาราม
วันที่ไปวันนั้น มีผู้ชายคนนึง เดินไม่ได้ มากราบหลวงพ่อ เพื่อขอให้ท่านเป่าน้ำมันเดือด รักษาโรค
พิธีเริ่มจาก หลวงพ่อ นำใบพูล มาลงคาถา แล้วเปิดเตาเทน้ำมันพืช ทิ้งให้เดือด จากนั้นท่านใส่ใบพูลลงไป แป๊ปเดียวใบหงิกเลย
จากนั้นท่านก็เอาขันตักน้ำมันเข้าปาก แล้วพ่นลงคนไข้ เนื้อโดนน้ำมันปุ๊ป แดงปั๊ป หลังจากนั้นคนไข้ ทายาสีฟัน ขาวทั้งตัวเลยครับ
ผมเลยถือโอกาสถามหลงวพ่อไสว ว่า ร้อนมั้ยครับ ท่านเมตตาตอบว่า จะสอนวิชานี้ให้เอามั้ย คำตอบคือ แหะๆ ขอวิชาอื่นครับ
ก็เลยได้มาเป็นคาถาล้างหน้าตอนเช้า บริกรรมดังนี้ครับ
" พุทธังล้างหน้า  ธัมมังล้างทุกข์  สังฆังเป็นสุข  พุทธะสังมิ "
อีกบท ผมได้มาจาก หลวงตาล้วน ที่สักยันต์ เฑาะมหาพรหม เป็นยันต์สัญญลักษณ์ ของ วัดปรีดาราม
ลูกศิษย์ ทุกคน จะสักกันที่แขนขวา ไปขอดูที่แขนขวาของ หลวงพ่อ ชม วัดกลางขุนแผนก็ได้ครับ
คาถากำกับคือ " โสธายะ  นะโมพุทธายะ กัณหะ เณหะ มะอะอุ เมอะมะอุ นะมะพะธะ "
คราวหน้าจะส่งรูปมาให้ดูครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
KTI โพสต์เมื่อ 5-8-2010 09:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คาถาล้างหน้าตอนเช้า ผมใช้แบบนี้ครับ "พระพุทธล้างหน้า พระธรรมล้างทุกข์ พระสงฆ์เพิ่มสุข ยาตรายามดี อิติปิโส ภะคะวา" จากนั้นก็นำน้ำมาประพรมใบหน้าและท้ายทอย
M371 โพสต์เมื่อ 25-8-2010 19:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้ นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู สารพัดศัตรูพินาศสันติ อันนี้ใช้มานานแล้วใช้ได้ไหมคะ
chayadaj โพสต์เมื่อ 26-8-2010 10:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หนูเพิ่งไปมาเลย วัดกลางขุนแผน จ.อยุธยา
ไปลงนะหน้าทองมาด้วย..ค่ะ
ทอง 9 แผ่น....
ขอบคุณสำหรับคาถานะคะ....
เพราะช่วงนี้ท่องแต่ คาถาแก้ฝันทุกเช้า
เผื่อจะได้ดีขึ้น และโชคดี กะเค้าบ้าง...
pocko โพสต์เมื่อ 26-8-2010 10:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูแล้วคาถาล้างหน้าก็มีหลายบทเนอะ
chayadaj โพสต์เมื่อ 26-8-2010 17:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
pocko โพสต์เมื่อ 26-8-2010 18:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 6# chayadaj
ก็ใช้แบบนี้ท่องในตอนล้างหน้านะ   "เร็วๆๆๆๆ เดียวไปไม่ทันงานเข้า  7 จบ " ... 555
chayadaj โพสต์เมื่อ 26-8-2010 18:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  chayadaj
ก็ใช้แบบนี้ท่องในตอนล้างหน้านะ   "เร็วๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 26-8-2010 18:56

ตื่นสายชัวร์55555
    แต่ท่าน pocko ไม่ต้องท่อง   ก้อ เข้มขลังพออยู่แล้ว...
pocko โพสต์เมื่อ 26-8-2010 19:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# chayadaj

ต่ออีกหน่อย พออกจากบ้าน ก็ "นโมโพธิสัตโต อคันติมายะ อิติภัควา" ก็จะไม่มีใครขับรถทันเรา...ฮิฮิ ...จริงนะ
chayadaj โพสต์เมื่อ 26-8-2010 19:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 9# pocko

คาถาหลวงปู่ทวด หนูท่องประจำ...  
    แล้วก่อนนอน ล่ะเจ้าค่ะ...
pocko โพสต์เมื่อ 26-8-2010 21:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# chayadaj

ก่อนนอนผมไม่ได้ท่องครับ เพราะมีปัญหาว่าสวดมนต์ ก่อนนอนไม่ได้
มันง่วง จนหลับคาเลย จึงต้องมาสวดมนต์ตอนเช้าเอาครับ
phalions โพสต์เมื่อ 27-8-2010 20:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอจำไปใช้บ้างนะครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| Pra-narai โพสต์เมื่อ 29-8-2010 21:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 3# M371

คาถาที่คุณใช้อยู่ดีนะครับ เพียงแต่ว่า เสกน้ำล้างหน้ามีวัตถุประสงค์ ให้เกิดสง่าราศี จับที่ใบหน้านะครับ
ผมจะแยกคาถาของคุณนี้เป็น 2 บท นะครับ
บทที่ 1 เป็นของ หลวงพ่อ ศรีเงิน วัดดอนศาลา ผมได้จากท่าน มา 10 กว่าปี ท่านให้เอาไว้เสกแป้ง และ สีผึ้ง ดังนี้ครับ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู มะคือตัวกู อะคือคนทั้งหลาย อุคือใครเห็นหน้ากูก็หลงรักกู
บทที่ 2 เป็น คาถาโบราณ ได้มาจาก หลวงตาแช่ม เป็นตำราใบลานของ หลวงปู่ชุ่ม วัดขนอนเหนือ
เรียกว่า คาถากำแพง 7 ชั้น จะมีท่อนสุดท้าย ใช้ป้องกัน คน ฝูงชน และศัตรู มาคิดทำร้าย
จะมีหนึ่งประโยค เหมือนบทนี้ท่อนสุดท้ายของคุณ แต่ผมมอบให้ไม่ได้ครับ
dong_zaa โพสต์เมื่อ 3-9-2010 20:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  chayadaj

ต่ออีกหน่อย พออกจากบ้าน ก็ "นโมโพธิส ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 26-8-2010 19:02

นี่คาถาหลวงปู่ทวดหนิพี่
pocko โพสต์เมื่อ 3-9-2010 20:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 14# dong_zaa

ใช่ครับเพราะต้องขับรถแบบ...แบบ top speed ไง เดี๋ยวไปสาย(ปกติก็สายอยู่แล้ว)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 14:56 , Processed in 0.120622 second(s), 6 queries , File On.