เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
1837
10
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตายแล้วไปไหน เคยคิดเรื่องวาระสุดท้ายของตัวเองกันบ้างมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
anna โพสต์เมื่อ 11-12-2009 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
วันนี้เอาคำถามเรื่อง ความตายมาคุยเล่นๆ ค่ะ
ใครอยากจะเข้ามาจอย มาตอบก็เชิญค่า....

เราจะถามเองตอบเองก่อนนะ 555....
ไม่มีใครเล่นด้วย ก็ชงเองนี่ล่ะ

เริ่มเลยนะค่ะ

กลัวตายกันมั้ยค่ะ
- ตัวเราก็กลัวตายเหมือนทุกคนค่ะ เราว่าทุกคนลึกๆ แล้วกลัวตายทุกคนนะ
แต่จริงๆ เราเองไม่ค่อยกลัวตายค่ะ เรากลัวเจ็บ กลัวความทรมานก่อนจะตายมากกว่า

เคยคิดมั้ยว่า เราจะตายแบบไหน
- เคยคิดว่า ถ้าเลือกได้ อยากตายแบบรู้ตัวว่าจะตายค่ะ
แล้วตายแบบไม่เจ็บไม่ทรมาน แบบหลับแล้วค่อยๆหยุดหายใจ
แต่ มันคงยากนะ ที่เราจะกำหนดมันได้

เตรียมตัวกันไว้บ้างมั้ยคะ
- ตัวเราเตรียมตลอดค่ะ....เพราะตั้งแต่เห็นความตายของคนใกล้ชิด คนที่รัก ก็คิดว่า ความตายมันง่ายนิดเดียว ใกล้ตัวนิดเดียว
ไม่ว่าแข็งแรง หนุ่มสาว เด็ก ทุกคนตายได้ทุกช่วงชีวิต ทุกเวลา
ตอนนี้เราก็ทำประกันชีวิตไว้ให้คนที่อยู่ ละก็พยายามใช้ชีวิตทุกวันให้มีความสุข
กินอะไรที่อยากกิน ซื้ออะไรที่อยากได้ (คือซื้อของที่อยากได้จริงๆ ค่ะ ไม่ใช่ซื้อทุกอย่างหรอกค่ะ)
ใช้ชีวิตที่มีให้มีความสุข จะพยายามไม่เสียเวลาไปกับเรื่องไม่เป็นเรื่องที่ทำใหุ้เกิดทุกข์ค่ะ

เคยคิดมั้ยว่า ตายแล้วไปไหน
- เราคิดว่า คนตายไปแล้ว ไม่ได้หายไปค่ะ เราเชื่อในเรื่องผี เรื่องวิญญาณนะ
เราเชื่อว่าวิญญาณที่ตายไปแล้วอยู่รอบๆ ตัวเรานี่ล่ะ อยู่ในทุกๆ ที่ อาจจะอยู่ในที่หนึ่งที่ขนานกับเรา
เค้าเห็นเรา แต่เราไม่เห็นเค้า นอกจากว่าใครจะสื่อสารได้ เหมือนกับว่ามีคลื่นปั๊บเค้าก็อยากจะเข้ามาติดต่อค่ะ
เราเชื่อว่าแบบนั้นนะค่ะ

--------------------------

เพื่อนๆ ว่ายังงัยกันบ้างค่ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pocko โพสต์เมื่อ 12-12-2009 05:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pocko เมื่อ 12-12-2009 05:27

ตายแล้วไปที่ชอบ...ที่ชอบ...ฮิฮิ
กลัวตายกันมั้ยค่ะ
: ตอนนี้ไม่กลัวครับ แต่เวลาจะตายไม่รู้ว่าจะกลัวหรือเปล่าครับ เดี๋ยวว่ากันอีกที
เคยคิดมั้ยว่า เราจะตายแบบไหน
: จริงๆแล้วอยากตายแบบหมดอายุขัย แล้วค่อยๆหมดลมหายใจไป (ไ ม่ อ ย า ก ต า ย โ ห ง ง ง)
เตรียมตัวกันไว้บ้างมั้ยคะ
: เตรียมคร๊าบบ...
        1. พระท่านสอนว่าให้เตรียมสะเบียง ก็คือสะเบียงบุญนะครับ
ผมเองก็เริ่มทำกันอย่างจริงจัง เคยบอกแฟนว่าเราเก็บเงินกันน้อยลงหน่อยนะแล้วแบ่งต่างส่วนหนึ่งใว้ทำบุญกันนะ
        2. พระท่านสอนว่า ให้ฝึกสามาธิ ให้มีสติรู้อารมณ์ปัจจุบัน ก่อนตายจะมีสติไม่หลงลงสู่อบายภูมิ
เคยคิดมั้ยว่า ตายแล้วไปไหน
: พระท่านบอกว่า ความตายเป็นจุดเริ่มต้นแห่งการเดินทาง หลังการตายโลกจะราบเรียบ เวิ้งว้าง ไร้หนทาง
        สะเบียงที่เตรียมใว้จะบอกว่าเราจะไปทางใด
        อารมณ์สุดท้ายก่อนตาย     จะให้ผลก่อน
              ถ้ามีโทสะ จะไปเกิดเป็น สัตว์นรก
              ถ้ามีโมหะ จะไปเกิดเป็น สัตว์เดรัชฉาน
              ถ้ามีสติและมีสมาธิ   จะไปเกิดเป็น เทวดาเป็นขั้นต่ำ
ส่วนผมยังตอบไม่ได้จริงๆ ว่าถ้าตายจริงๆ แล้วจะสามารถอยู่ในสภาวะใด แต่อย่างที่บอกจะไปที่ชอบ  ที่ชอบ
pal โพสต์เมื่อ 12-12-2009 16:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมคิดเสมอครับแต่ก็ตามเวณตามกรรมหละครับ
NU_CAMMAN โพสต์เมื่อ 14-12-2009 15:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าไปได้ทุกที่...ผมจะไป ดาวพลูโต.....ไกลดีนัก ไปซะเลย.....
simple โพสต์เมื่อ 14-12-2009 18:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตายแล้วววววว ปีใหม่ไปไหนดี  ^^
tvxq โพสต์เมื่อ 14-12-2009 23:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เง้อ...มาไง รมณ์ไหนเนี้ย งิงิ..

เราว่าจริงๆแล้ว เกิด-ดับ เกิดขึ้นอยู่ทุกขณะจิต เหมือนลูปไฟฟ้าอะขึ้น-ลง บวก-ลบ สลับกันไป
ถ้าถึงอายุขัย มีจิตนึกรู้ขณะจะละลมหายใจ ตั้งจิตให้เป็นกุศล ระลึกถึงกรรมดีที่สร้างสะสมมา
เมื่อดับจิตแล้ว แรงกรรมจะเหวี่ยงเราไปเกิดในภพภูมิที่เหมาะสม ตามสภาวะกรรม อันเป็นตัวกำหนด
khalong โพสต์เมื่อ 18-12-2009 20:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตายแล้วววววว ปีใหม่ไปไหนดี  ^^
ต้นฉบับโพสโดย simple เมื่อ 14-12-2009 18:01

ผมว่าเธอออกแนวฮาดีครับท่านทีวี แบบนี้ใสดี หุหุหุ
tvxq โพสต์เมื่อ 19-12-2009 14:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าเธอออกแนวฮาดีครับท่านทีวี แบบนี้ใสดี หุหุห ...
ต้นฉบับโพสโดย khalong เมื่อ 18-12-2009 20:29

จริงจร้าท่าน กาหลง แบบเรามันไม่ใส มีเต่าทองเกาะหน้า คริคริ...
Jay โพสต์เมื่อ 9-2-2011 21:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสโดย simple เมื่อ 14-12-2009 18:01

...
TenThai โพสต์เมื่อ 12-2-2012 13:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นไปตามกฎแห่งหมายครับ  ตามผลพาวาสนาส่งหนุนนำไป
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 13-5-2024 16:50 , Processed in 0.205653 second(s), 7 queries , File On.