เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนเครื่องรางมหาเสน่ห์ประจำปี 2014

[คัดลอกลิงก์]
yok1222 โพสต์เมื่อ 27-9-2014 15:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yok1222 เมื่อ 27-9-2014 15:26

ขอร่วมแจมด้วยครับ
ของที่ผมใช้ติดตัวเลย ไม่ว่าจะ แขวนที่คอ หรือ ห้อยพวงกุญแจรถ(ส่วนใหญ่จะเลือกใช้ตามโอกาส ดูตามพิธีว่า สร้างโดยเน้นในกิจงาน งานใดๆ)
มี ที่ผมใช้เน้นๆ ก้มี
(ส่วนใหญ่ จะไปทางเสน่ห์เมตตา ครับ  มีพระบางชุดที่ มีคงกระพัน แคล้วคลาดแฝงมาด้วย)

1.แพะเหลียวหลังนั่งคร่อมตอ ลป อาด
2.พระฤษี โคบุตร วัดศาลาแดง  
3.พระขุนแผนพรายกุมารบรมครู 32 มูลนิธิหลวงปู่ทิม สร้าง
4.พระขุนแผนพรายกุมาร ลป ทิม วัดละหารไร่ (ย้อนยุคปี 57)
5.พระขุนแผนพรายกุมารชินกั่วเผาะ ลพ ชู มูลนิธิ หลวงปู่ทิม สร้าง
6.พระขุนแผนพรายกุมาร รุ่นโคตรผงมหาภูติ มูลนิธิหลวงปู่ทิม สร้าง
7.พระขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ (พ่อเนื้อหอม)
8.พระขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส ชลบุรี
9.พระขุนแผนพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ
10.พระขุนแผนพรายกุมาร หลวงตารัตน์ วัดป่าหวาย สร้างเพื่อบูชาครู คือ ลพ สาคร วัดหนองกรับ
11.พระปิดตาสีผึ้งเขียว (ลป ทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง) หลวงตารัตน์ วัดป่าหวายสร้างเพื่อบูชา ครู คือ ลป ทาบ
12.ชูชก ลพ สาคร

ผมบูชาส่วนใหญ่ จะวนใช้ ตั้งแต่ อั้นดับที่ 2 ลง มา จนถึง อันดับที่ 12  ส่วนอันดับที่ 1 ติดตัวตลอด สลับกันใช้ ตามโอกาสครับ แขวนจน งานที่เราหวังหรือคาดการณ์ว่าจะได้ สำเร็จไปถึงจะ เริ่มเปลี่ยนแขวนองค์ใหม่.

แสดงความคิดเห็น

เอิ่ม.... สรุปคือผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมสุดยอดครับ อิอิ  โพสต์เมื่อ 27-9-2014 15:26
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
picnicza โพสต์เมื่อ 27-9-2014 16:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมลองทุกอย่างจนมั่นใจ
ขุนแผนนะหน้าทองครูบาสุบินเป็นองค์แรกที่ผมลองขอหวยแล้วได้3งวดติดแต่ผมไม่ได้ซื้อหวยเลยตอนนั้นแค่ลองของ
ขุนแผนพรายกระซิบปู่หมอนาค เล่นไพ่นี่ได้ตลอดขอไว้500ได้แล้วต้องเลิก
ขุนแผนหมื่นทัพ เสน่ห์เยี่ยมครับแต่โชคลาภผมไม่ได้(แล้วแต่คนนะ)
ตะกรุดมอญ แฟนไม่เคยงอลหรือทะเลาะเลย 555
พระพิราพ หลวงปู่กาหลง แรงมากทั้งเรื่องกันของและกันผี ขนาดไม่ได้ห้อยผียังบอกว่าผมมีพระพิราพคุ้มครองท่านดุมากคุณผีเขาพูดแบบนี้นะในฝันอะ
แม่ยั่วเมือง ร้ายกาจกว่าที่ผมคิดเสียอีก ขอยังไงได้อย่างนั้น
พระสมเด็จในรูป ตอนแรกก็คิดว่าของปลอมพอมีคนจับพลังได้(อันนี้ผมทดสอบเขาหลายอย่างแถมพูดตรงมากทั้งบอกว่าผมทิ้งการปฏิบัติ)เขาบอกสมเด็จองค์นี้เด่นเข้ามาผู้ใหญ่ คงกระพัน โชคลาภ ใครไม่เชื่อผมลองห้อยใหม่แล้วดีจริงๆ
พระเนื้อขาวพิมพ์ห้าเหลี่ยม ถูกหวย2งวดติดแถมตอนบวชก็ได้เงินค่ากองบวชจากหวยอีก
ขุนแผนครูบาจันต๊ะให้เพื่อนยืมห้อยได้ทั้งแฟนกลับคืนมาแถมกิ๊กอีก4คน 55

จำได้แค่นี้ครับผมใช้เยอะเกิน 555

Paladin00 โพสต์เมื่อ 27-9-2014 16:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paladin00 เมื่อ 27-9-2014 16:56
Paladin00 ตอบกลับเมื่อ 26-9-2014 20:28
เอาที่ผมเจอละกันครับ  แต่ขอแถมด้วยนะ 55+
1.ขุนแผนหมื่น ...

555+ ผ้ามหาเสพ ขออุบๆไว้ก่อนนะครับ เรื่องฝัน มีคนมาคุย มีคนยิ้มให้ มีคนมองนี่ มันแค่เรื่องทั่วไป ผมยังไม่ถือว่าเด็ดครับ ต้องเป็นอะไรที่หวือหวาครับถึงน่าเล่าครั้นจะลงแค่1-2ประสบการณ์ก็จะไม่สมชื่อ  ผ้ามหาเสพกามา เอาเป็นว่า เร็วๆนี้จะประมวลเหตุการณฺ ประสบการณ์มาให้อ่านกันเพลินๆครับ  (ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปไหนครับ ไปทำงานกลับมาก็นอน เช้ามาก็ไปทำงาน)
phalions โพสต์เมื่อ 28-9-2014 11:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนหมื่นทัพที่หนึ่งในดวงใจเลยครับผม ไม่แขวนแล้วไม่สบายใจ

DVD
จริงครับหมืนทัพผมต้องยืนพื้นเลยจะเอาอะไรมาแขวนต้องมีหมืนทัพในเซ้ทตลอดนอกจากอยากลองของใหม่เกี่บว   โพสต์เมื่อ 28-9-2014 12:10
zup โพสต์เมื่อ 28-9-2014 13:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่เคยใช้แล้วถูกโฉลก มีประสพการ์ณ

1. ตะกรุดนะสวาท 2  อ.อ้วน หมอผี  ได้ลาภจากผู้ใหญ่

2. หุ่นพยนต์ 4 กร   แรงแต่ต้องเซ่น
 เจ้าของ| jaetechno โพสต์เมื่อ 28-9-2014 15:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.อ้วนมาแรง ผมยังไม่มีซักอย่าง 555+ ท่านใดมีอะไรเพิ่มเชิญนะครับ
lambo2000 โพสต์เมื่อ 28-9-2014 19:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lambo2000 เมื่อ 28-9-2014 19:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lambo2000 เมื่อ 28-9-2014 19:52

เครื่องรางของทุกสำนักหรือของอาจารย์ต่างๆผมว่านะแรงเท่ากันหมดคงจะเป็นที่ว่าเราใช้อันใหนแล้วถูกโฉลกมากกว่ากันไม่เกี่ยวกับราคาเลยว่าถูกหรือแพงบางอย่างแพงมากแต่ไม่ค่อยแรงกลับกันอันที่ราคาถูกดันมีประสบการณ์มากกว่ามันคล้ายๆกับเราเป็นหวัดแล้วเรากินยาชนิดนี้แล้วหายเร็วกับอีกชนิดนึงหรือยี่ห้อนึงกินยังไงก็ไม่หายหรือหายช้าซึ่งความแรงของตัวยาสองชนิดก็พอๆกัน ตอนนี้ผมก็กำลังหาอันที่คิดว่าถูกโฉลกแบบโดนเต็มๆชิ้นนั้นอยู่ผมคิดว่ามันต้องมีแน่ที่สำนักใหนสักแห่ง
PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 28-9-2014 21:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.พระสีแสลงแงง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
2. ตะกรุดมียมากรุ่นแรก ตอกโค้ตไก่
2. ขุนแผนชมตลาดหลวงปู่ชื่น วัดตาอี
4. แม่ยั่วเมือง สี่รุมหนึ่ง
Kawin โพสต์เมื่อ 29-9-2014 15:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

1. ตะกรุดเสน่ห์มอญ
2. ตะกรุดช้างประสมโขลง อาจารย์วิทย์ จันทร์หอม
hogydogy โพสต์เมื่อ 30-9-2014 01:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอแจมนะครับ
1.พระลักษณ์หลวงพ่อเอิบ
2.ขุนแผนผีผสมโขลง ตะกรุด4ดอก ของ ญาครูเฒ่าเต็ม
hamakpure โพสต์เมื่อ 4-10-2014 18:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปิดโหวตตอนไหนครับกระทู้นี้  อิอิอิ  จำได้ว่าเคยมีกระทู้แนวนี้เมื่อปีก่อนๆ
แชมป์เก่าก็คือ ขุนแผนหมื่นทัพ

DVD
ของเค้าดีจริงคับ ขนาดผมพก ของให่มรวมกันอย่างน้อยต้องมีหมื่นทัพย์ในเซ็ท  โพสต์เมื่อ 5-10-2014 00:38
DVD โพสต์เมื่อ 5-10-2014 00:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว่างๆถ่ายเซ้ทที่พกประจำๆ มาให้ดู
เอ้าดันลืม ตะกรุดนะสวาท2 กับ สีผึ่งเบ็ดอีก (ขี้เกียจถ่ายใหม่)

ปลัดขุนเพชรเจ้าทรัยพ์ อ อ้วน
ขุนแผนหมื่นทัพย์ อ อ้วน
ขุนแผนพญาอิ้นแก้ว ครูบาแก้ว
ตะกรุดนะโคตรมีเงิน อ อ้วน
ขุนแผนมะรุ่มมะตุ้มหลวงพ่อสาย นามวิตร

ส่วน ตะกรุดเมียมากรุ่นแรกไม่ตอกโค้ด กับ แพะเสยสาว ลป อาด ไม่ได้พกแล้ว ช่วงนี้ วางมือ ช่วงนี้เน้น มหานิยมพอ เรื่องเสน่ห์สายล่างพักไว้ก่อน
pathom โพสต์เมื่อ 16-10-2014 12:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.ขุนแผนหมื่นทัพ ทั้งเรื่องสาว กับล็อตตารี่ สองงวด ปัจจุบันถอดเก็บเพื่อลอง วัตถุมงคลอื่นบ้าง และเชื่อว่า นี่คือตำนานขุนแผนในอนาคต ตั้งใจจะเก็บเพิ่ม ถ้าราคายังไม่สูงเกิน
2.ขุนแผนอิทธิเจเสน่ห์กล องค์ครู ได้แฟนดี มาอยู่กินแบบผัวเมีย วางแผน อีกสองปี เก็บเงินแต่งงาน
3.เทพอัปสร ของอุณมิลิต ช่วงที่แขวน เดี่ยว รู้สึกว่า คุยกับสาวไหน
4.ตะกรุดเสน่ห์มอญ ไม่อยากให้สาวติดใจ อย่าใส่ตอนปี้เป็นอันขาด
5.เทวาหลงห้อง ของอุณมิลิต สาวงาม ต่างตกหลุมรัก
ponpimpza โพสต์เมื่อ 20-8-2015 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับผม
-ขุนแผนสากหัก
-ขุนแผนแสนแสบ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-3-2024 22:58 , Processed in 0.239889 second(s), 12 queries , File On.