เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3057
16
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอคำแนะนำการเลี้ยง พราย จากพี่ๆหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
nong-milk โพสต์เมื่อ 20-9-2014 12:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
   สวัสดีค่ะ พอดีนู๋พึ่งได้พรายมาเลี้ยง วันนเนนู๋ไปสัก น้ำมัน(5แถว) ที่สำนักดาบฎ แล้วอาจารที่สักใฟ้ถามว่าหนูทำงานอะไร หนูตอบว่าเปนเซลล์ขายบ้าน ท่านถามว่าเลี้ยงกุมารทองใหม หนูตอบว่าเคยเลี้ยง ท่านเลยเอา พรายมาให้หนู แล้วแนะวิธีเลี้ยง หลังจากนั้นหนูก็กลับมาที่ห้องพัก พร้อมทั้ง ขออณุญาติเจ้าที่ที่ห้อง แต่เรื่องใมันไม่จบค่ ที่ห้องมีท้าวเวทสุวรรณที่เป็นยันติดอยู แล้วในห้องมีอีก3 อง หนูคิดว่าพร่ยเข้ามาได้ แต่กลับไม่ได้เข้า คืนนั้นหนูนอนไม่หลับทั้งคืน เค้ามาเข้าฝันบอกว่าเข้าไม่ได้ ตอนเช้าหนูรีบเอาไปเลี่ยมกรอบ แล้วไปหาอาจารอีกที กลับมาก็ปกติ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น         อยากได้วิธีเลี้ยงที่ทำให้พรายแกร่งขึ้น ใครมีวิธีช่วยแนะด้วยนะคะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tak2012 โพสต์เมื่อ 22-9-2014 10:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมองูตายเพราะงูมาก็เยอะ หมอผีตายเพราะผีมาก็เยอะ

อาจงอาจารย์บางท่านที่สร้างของแนวผีแนวพรายนี้ มีทั้งตายเพราะผีและเกือบตายเพราะผีก็มีมาแล้ว
ผู้ใช้เกือบทั้งหมด มิอาจมีความสามารถเทียบเท่าอาจารย์ได้ แล้วคิดว่าจะปลอดภัยไว้ใจได้เรอะ
อันตรายจากคนที่มองเห็น บางทียังป้องกันได้ยาก แต่อันตรายจากผีที่มองไม่เห็นเนี่ย มันยากกว่าเยอะ

ขนาดตอนเป็นคน บางคนยังพูดจากันไม่รู้เรื่อง ฆ่ากันตายก็เยอะ นี่ขนาดมีกฎหมายควบคุมอยู่นะ
แต่ผีนี่ทำร้ายหรือฆ่าคนตายไม่ผิดกฎหมายด้วย (แต่ผิดกฎแห่งกรรม) แล้วยิ่งพูดจาโต้ตอบกันไม่ได้
อะไรจะเกิดขึ้นก็สุดจะเดา แล้วจะเลี้ยงให้แกร่งด้วย 5555 อันตรายก็แกร่งตามด้วย 5555

ถ้าเป็นผีที่โดนบังคับมาอยู่.....แค่คิดก็สยองแล้ว ลองเอาใจเขามาใส่ใจเรา หากเราเป็นผีที่ถูกบังคับมาใช้งาน
เราจะชอบไหม ถูกเรียกถูกสั่งให้ทำนี่ทำนั่นให้ จะชอบใจไหม ขนาดตอนเป็นคน บางคนถูกพ่อ แม่ หรือญาติพี่น้อง
ใช้งานยังไม่อยากทำ ยังมีเคือง ยังมีน้ำโห แล้วเป็นผีมันจะขนาดไหนละ คิดดูเอาละกัน

ระวังกงกรรมกงเกวียนไว้ด้วยก็ดี ชอบเลี้ยงผี อาจจะเป็นผีให้เขาเลี้ยงไว้ใช้งานมั่งในวันข้างหน้า

ถ้าเป็นผีที่มาด้วยความสมัครใจ..........เขาคงไม่อยากมาอยู่เพื่อสร้างบาป เขาคงอยากได้บุญไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่า
สิ่งใดที่เป็นบุญกุศลเขาก็คงอยากช่วย แต่หากสิ่งใดที่เป็นอกุศล เขาก็คงจะนิ่งเฉย หรือหนีไปเลยเพราะไม่อยากยุ่ง

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา......สาธุ

แสดงความคิดเห็น

LIKEครับ ใครอ่านละคิดตามได้ถือว่าดีแล้ว แต่ถ้ายังคิดตามไม่ได้ก็คงโดนผีครอบงำไปเรียบร้อยครับ   โพสต์เมื่อ 22-9-2014 21:43

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +8 หลง +8 ร้อนแรง +8 เสน่ห์แรง +8 ย่อ เหตุผล
hamakpure + 8 + 8 + 8 + 8 เห็นด้วยตามนี้ครับ

ดูบันทึกคะแนน

tak2012 โพสต์เมื่อ 20-9-2014 13:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คิดดีแล้วเรอะที่เลี้ยงผี หึหึหึ
Paladin00 โพสต์เมื่อ 20-9-2014 17:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้ายังไม่มีการศึกษาข้อมูล ไม่มีพื้นฐานด้านนี้  ศึกษาที่มาที่ไป   ผมแนะนำให้เอาไปคืนดีกว่าครับ น่าจะเป็นการดีแก่ตัวคุณเองมากกว่า
picnicza โพสต์เมื่อ 21-9-2014 16:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คิดดีแล้วหรอครับจะเอาผีมาอยู่ด้วย ถ้าไม่มีของกันจริงๆชีวิตอาจจะผลิกผันตกต่ำลงนะครับ
akkawat โพสต์เมื่อ 21-9-2014 17:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันมองไม่เห็น เราไม่ชัวหรอกว่าเค้ามาดีจริงนะ เราคงไม่มั่นใจว่าเค้าจะคุ้มกะลาหัวเราได้ หรือ เค้าจะไม่ทำร้ายเรา เคยเอามาเหมือนกัน สุดท้ายก็ไม่ได้ใช้ เอาไว้เฉยๆ ห้อยแต่พระครับ
DVD โพสต์เมื่อ 21-9-2014 18:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูดีๆแล้วกันครับเอาของ อ ท่านไหนมา เมหือนก่อนก็เคยสนใจมาถามๆ แล้วก็เช่ามา สุดท้ายก็ปล่อยหมด บาง สำนัก ปล่อยไม่ออก ต้องให้เค้าไปเลย
ghostmaster โพสต์เมื่อ 21-9-2014 20:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าคุณจะเลี้ยงผี คุณต้องคุยกับเขารู้เรื่อง ถ้าคุยไม่ได้อย่าเลี้ยงครับ
khalong9999 โพสต์เมื่อ 21-9-2014 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุยกับเขาให้รู้เรื่องยังไงครับ ??

ก็ต้องพูดคุยถามไถ่กันได้ คนทำเขาว่ามาว่าดีเราต้องถามผีเขาให้ได้ด้วยว่าดีจริงไหม แบบนั้น   โพสต์เมื่อ 22-9-2014 00:34
ghostmaster โพสต์เมื่อ 22-9-2014 00:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอขยายเรื่องที่ว่าไปด้านบนซักนิด
คือโดยปกติ พรายหรือผีที่ต้องเลี้ยง มักจะเป็นผีบุญน้อยเขาเอามาประจำกับวัตถุมงคลด้วยวิธีการต่างๆตามวิชาคนสร้าง
คนทำมาเขาก็ว่าดี คุมมาดี ไม่มีเข้าตัว คือจะบอกว่า คนทำมาหนะไม่เข้าตัว แต่คนเอาไปใช้ไม่รู้จะเป็นแบบคนทำมาไหม
ผีบุญน้อยก็ต้องเลี้ยงอาหาร มันก็เหมือนคนมีรักโลภโกรธหลง คุณจะรู้ไหมว่าเขารักชอบพอคุณ ที่เอาเขามาสั่งให้ทำนู่นนี่
ส่วนใหญ่บังคับมาใช้คาถาอาคมบังคับให้มาช่วย ตัวคนสร้างเขาป้องกันตัวเองได้ ตัวคนใช้คุณดูแลตัวเองได้ไหม
เวลาดวงคุณตก กรรมอกุศลส่งผล ผีก็จะเล่นงานเอา ตอนดวงดีบุญยังมีก็แล้วไป ถึงต้องบอกว่า ต้องคุยกับผีได้
ถ้าคุยเองไม่ได้ ดูแลตัวเองไม่เป็น อย่าคิดริเลี้ยงผีครับ จะซวยไม่รู้ตัว
lolipop โพสต์เมื่อ 23-9-2014 02:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วถ้าจับต้องสายพรายแล้วคันหละครับคันทั้งหลังเลยนะจับแล้วคันเดี๋ยวนั้นเลย
tak2012 โพสต์เมื่อ 23-9-2014 07:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
lolipop ตอบกลับเมื่อ 23-9-2014 02:42
แล้วถ้าจับต้องสายพรายแล้วคันหละครับคันทั้งหลังเลยน ...

คงโดนฤทธิ์ พรายน้องจ๊ะ เข้าแล้วหละ อิอิ (ล้อเล่น)
lolipop โพสต์เมื่อ 23-9-2014 22:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากจะแจกออกไปแล้วครับแต่หาที่แจกไม่ได้ ไม่อยากเลี้ยงแล้วรู้สึกเหนื่อย

เหนื่อยแบบไหนยังไงครับ แจ้งแถลงไขที  โพสต์เมื่อ 25-9-2014 18:24
khalong9999 โพสต์เมื่อ 25-9-2014 18:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหนี่ยยยังไงครับ
Moonner โพสต์เมื่อ 27-9-2014 12:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สายพราย ดีๆ ก็มีเยอะแยะ
ถ้ายังงั้น พระขุนแผนพราย กุมาร ไม่แตะ องค์ ละล้าน หรอกครับ
แต่ต้องดู ผู้สร้าง และ การพลี ที่ถูกต้อง
ใช้สายพราย ก็ต้องเน้น สร้างบุญ หรือ สาย พุทธคุณ ก็ต้องสร้างบุญ กุศลเหมือนกัน
สายพราย พุทธคุณ ก็มี นะครับ พรายที่เขาเป็นเทพ ก็มี
อย่าง แม่เนื้อหอม  ของหลวงพ่อผินะ
หรือ สายพราย หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
ผมว่า ถ้าพระสงฆ์ ท่านสร้าง ก็ปลอดภัยหายห่วง ครับ

ใจเย็นครับพี่ อย่าเพิ่งหลงประเด็นครับ จขกท.กำลังพูดถึงพรายที่เขาได้มาครับ   โพสต์เมื่อ 27-9-2014 14:44
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 26-4-2024 11:38 , Processed in 0.483267 second(s), 14 queries , File On.