เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

แพะเนื้ออะไรที่เก็บพลังพุทธคุนใด้มากทีสุดครับ

[คัดลอกลิงก์]
ต้น1 โพสต์เมื่อ 10-9-2014 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สังเกตุจากพระกรุเก่าๆนะครับ ชินตะกั่วจะพบเห็นมาก ไม่มีเนื้อนวะ หรืออาจจะเพราะหาง่าย ราคาไม่แพงอะไรประมาณนี้
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
mtae โพสต์เมื่อ 12-9-2014 05:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถามที่เจ้าของกระทู้ตั้งขึ้นมา ก็มีหลายท่านตอบไปแล้วชัดเจน

ผมขอแก้ที่มีบางท่านเข้าใจผิดนะครับ เรื่องการนำไฟฟ้าคือ
ทองดำเป็นโลหะที่นำไฟฟ้าดีที่สุดนะครับ แต่เพราะด้วยราคาที่สูงจึงไม่เป็นที่นำยมนำมาใช้กับงานทั่วไป
โดยจะพบการใช้ทองคำมาเป็นตัวเชื่อมในงาน อีเล็คทรอนิค ที่ต้องการดวามเม่นยำสูง

แสดงความคิดเห็น

ผมจบวิศวคอมฯมาครับ ข้อแย้งข้อนี้เลย ครับ  โพสต์เมื่อ 12-9-2014 11:37
hamakpure โพสต์เมื่อ 12-9-2014 12:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hamakpure เมื่อ 12-9-2014 12:02
mtae ตอบกลับเมื่อ 12-9-2014 05:00
ถามที่เจ้าของกระทู้ตั้งขึ้นมา ก็มีหลายท่านตอบไปแล้ ...

ข้อนี้ขอแย้งครับ  ลองไปศึกษาคุณสมบัติของธาตุในตารางธาตุให้ดีๆนะครับ
อันนี้ผมเรียนวิศวคอมฯมา  ทั้งทฤษฎีและปฏิบัติการในห้องแล็ปครับ
เหตุผลที่ใช้ทองคำในตัวเชื่อมงานอิเลคทรอนิคคือ  ทองเกิดอ็อกไซด์กับสภาพแวดล้อมต่างๆน้อยมาก
พูดง่ายๆคือเกิดคราบสนิม คือคราบดำต่างๆได้ยาก  จึงเหมาะแก่การนำมาเคลือบผิวสัมผัสของอุปกรณ์อิเลคทรอนิค

หากพูดถึงความสามารถในการนำไฟฟ้า  ไปดูตารางธาตุด้วยครับ จะได้ชัดเจนกว่านี้
ข้อนี้เห็นมาเยอะละ  ที่ใครๆว่าทอง กรุณากลับไปศึกษาเคมีใหม่นะครับ

เงินนำไฟฟ้าได้ดีกว่าทองคำครับ  ขอยืนยัน
แต่หากจะทำให้วัสดุนำไฟฟ้าที่มีประสิทธิภาพในการใช้งานมากที่สุดจะต้อง
ใช้เงิน ชุบเคลือบผิวด้านนอกด้วยทองคำครับ  จะมีประสิทธิภาพการนำไฟฟ้าสูงสุด
เนื่องจากเงินนำไฟฟ้าได้ดีที่สุด  และทองที่เคลือบผิวไว้ป้องกันไม่ให้เกิดคราบดำคราบต่างๆ

อุปกรณ์อิเลคทรอนิค พวกขาไอซีต่างๆ ส่วนมากชุบทองที่หน้าสัมผัสครับ ไม่ใช่ทองทั้งดุ้น
อ่อ...และเสริมเพิ่มนิดนึงครับ  เหตุผลที่ไม่นิยมนำทองมาทำสายไฟ
นอกจากราคาสูงแล้ว ยังมีน้ำหนักมากด้วยครับ

มีอะไรสงสัยแย้งได้ครับ
ถึงจะชอบไสยศาตร์  แต่วิทยาศาสตร์ผมก็ศึกษาครับ ชอบทดลองด้วยซ้ำ
ตอนนี้กำลังทดลองการเกิดธาตุเสด็จบนพระเครื่องอยู่ครับ  จะเอาไปเปรียบเทียบกับการเกิดตามธรรมชาติดู
honeyboy โพสต์เมื่อ 13-9-2014 09:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมาจาก Ch.Eng

เงินนำไฟฟ้าดีที่สุด เจออากาศทำให้กลายเป็น เงินออกไซด์

ทองคำทำปฏิกิริยาทางเคมีกับ สารทางอากาศไม่ดี

ทองคำมีค่าทางใจ ทำให้ทำสิ่งมงคลแล้วใจสื่อกับของชิ้นนั้นเร็วว่าเงิน วัตถุมงคลใช้ใจเป็นหลัก
Krittin โพสต์เมื่อ 17-9-2014 18:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Krittin เมื่อ 17-9-2014 18:17

แพะ ใช่มั๊ยครับ ถ้า แพะ ตามตำราท่านใช้เขาควายเผือกโดนฟ้าผ่าตายครับ สร้างไว้เป็นตัวครู หลังจากนั้นอนุโลมให้ใช้เขาความเผือกปกติได้ แต่จะให้ขลังที่สุดก็ต้องเข้าความเผือกโดนฟ้าผ่าตายครับ  ......

ส่วน พระ เอาเข้าจริงแบ่งใหญ่ๆได้ โลหะ ผง ดิน ครับ วิธีเดินธาตุเสกก็แตกต่างกันไปตามแต่ความชำนาญของพระเกจิรูปนั้น ครับสมัยแต่ก่อนกี้นี้ ท่านก็เอาโลหะที่สะดวกมาทำ ครับ จนมายุคการเล่นแร่แปรธาตุ จึงเกิดนวโลหะ สตโลหะ เมฆพัส เมฆสิก ขึ้น การเสกการผสมก็ตามแต่สูตรที่โบราณท่านได้ปรุงขึ้นมาให้มีอิทธิคุณ แตกต่างกันไป ก็แล้วแต่ความชอบครับ อย่าได้เอามาเป็นเครื่องรบกวนใจเลยครับ......สุดท้ายอยู่ที่ศรัทธาครับ
native999 โพสต์เมื่อ 7-11-2014 18:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เงินเป็นตัวนำไฟฟ้าดีสุดครับ.ส่วนวัตถุในการก็บพลังพุทธคุณนั้นมันขึ้นอยู่กับประเภทของพลังที่บรรจุลงไปถ้าเน้นคงกระพัน เหนียว ก็เงินกับตะกั่วเพราะพลังที่บรรจุจะร้อนแรงออกแข็งๆ แต่ถ้าเน้นด้านเมตตาส่วนใหญ่จะเป็นดินเสียโดยมากเพราะพลังจะมีลักษณะอ่อนโยน เย็นๆโดยมาก
mrchu โพสต์เมื่อ 8-11-2014 10:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบตอบหน่อยครับ ความเห็นส่วนตัวน๊ะครับ
ผมว่าเนื้อที่ทำจากใจ....และความศัทธา....ครับ
ผมว่าจบทุกกรณีเลยครับท่าน
tjn โพสต์เมื่อ 17-11-2014 20:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เนื้อตะกั่วครับซึมซับพลังงานได้ดี เกจิที่ผมนับถือท่านแนะนำให้ใช้
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 11:58 , Processed in 0.205300 second(s), 10 queries , File On.