เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สายพรายน่ากลัวมั้ยครับ...

[คัดลอกลิงก์]
dark โพสต์เมื่อ 1-7-2010 22:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 1-7-2010 22:20

การที่เราเอาวิญญาณพวกพรายเหล่านี้มาใช้ หากถามความในใจลึก ๆ แล้ว คงได้รับคำตอบที่ตรงกันว่า...เกิดขึ้นจากความอยากทั้งสิ้น...อยากรู้อยากลอง อยากได้อย่างนั้นอย่างนี้ อยากรู้ว่าผีมีจริงไหม ใช้แล้วจะเป็นจริงที่เขาเล่าลือกันไหม คนนั้นคนนี้จะมารักฉันไหม ฉันจะต้องได้อย่างนั้น ฉันจะต้องได้อย่างนี้ และอีกสารพัดสาระเพ ที่เกิดจากความเห็นแก่ตัวของเราทั้งสิ้น เมื่อเรารู้สึกว่ามีอำนาจมีพลังที่จะบังคับอำนาจลึกลับเช่นวิญญาณทั้งหลาย ให้มาทำตามคำสั่งของเราได้ จิตมันก็จะเกิดความฮึกเหิม ความอยากได้อยากสัมผัสในตรงจุดนี้ก็ยิ่งมีเพิ่มสูงขึ้น ความจริงแล้วผมว่าความคิดและความรู้สึกแบบนี้ ส่วนหนึ่งอาจจะมาจากสิ่งที่ถูกปลูกฝังมาในสมองของเราก็เป็นไปได้ ทั้งเรื่องเล่าเกี่ยวกับภูติผีปีศาจ น้ำมันพราย กุมารทอง รวมทั้งที่เด็ดสุดก็คงเป็นโหงพรายของขุนแผน จากนิทานพื้นบ้านเรื่องขุนช้างขุนแผน ที่มีฤทธิ์อำนาจสามารถปกป้องพลายงาม ลูกชายของขุนแผนจากขุนช้างได้ อีกทั้งยังเป็นพรายกระซิบคอยปกป้องขุนแผนจากภยันอันตรายอีกหลาย ๆ ครั้งได้

เรื่องนี้อาจจะเป็นส่วนหนึ่งที่เป็นแรงบันดาลใจ ให้หลายท่านได้ก้าวสู่วงจรแห่งการสร้างวิบากกรรมตรงนี้ก็เป็นไปได้ การเข้าสู่วงจรแห่งเครื่องรางของขลังที่เรียกว่าสายพราย แต่ที่ผมอยากจะชี้แจงให้ท่านทั้งหลายได้ทราบอีกประการหนึ่ง ถึงเรื่องเล่าบางประการ...ที่มีการเล่าขานถึงอย่างกว้างขวาง ก็คือ การสร้างผงพรายกุมาร ของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จังหวัดระยอง ที่หลวงปู่ดู่วัดสะแกให้คำรับรองว่าไม่ใช่เป็นการกักขังวิญญาณหรือสะกดวิญญาณมาใช้งาน อันนั้นเป็นกรณียกเว้นนะครับ ไม่ใช่ว่าใครจะสร้างหรือปลุกเสกได้อย่างหลวงปู่ทิม ทุกคนก็หาไม่ เพราะหากจะทำขนาดนั้นได้อำนาจแห่งญาณและอิทธิบารมีต้องสูงมากจริง ๆ ในวงการนี้มีไม่กี่ท่านอย่างแน่นอนครับ ขอยกตัวอย่างพอเป็นกระสายก็มี...

- หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค จ.ชัยนาท
- หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง จ.นครปฐม
- หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว จ.สระบุรี  
- หลวงปู่เต๋ คงทอง วัดสามง่าม จ.นครปฐม เป็นต้น

นอกเหนือจากนั้น ส่วนใหญ่จะเป็นการสะกดวิญญาณมาใช้ทั้งสิ้น เพื่อผลทางการค้าและชื่อเสียง ที่คนสร้างจะได้รับตามมา ในแง่ของความเฮี้ยนความแรง มีผีมีตัวตน ใครเอาไปจับพลังก็บอกออกมาว่ามีผี มีตัวตน แต่คุณอาจลืมคิดไปอยู่อย่างหนึ่งว่า...คุณเล่นสายพรายเพราะอะไรกันแน่ คุณต้องการผลงานที่เห็นประสบการณ์ หรือคุณแค่อยากเห็นผีแบบมีตัวตน แบบจะจะ สัมผัสด้วยตัวคุณเอง แล้วสุดท้ายผีมันก็มาหลอกคุณให้จับไข้หัวโกร๋น ให้ประสาทเสีย จนคุณสะใจแทบเป็นบ้าไปกระนั้นหรือ...ถ้าสนใจที่ตรงประสบการณ์ ถึงแม้จะเงียบ แต่เมื่อบนบานหรือวอนขอแล้วเห็นผล จะดีกว่าไหม หรือจะเอาแค่เห็นผีแบบมีตัวตน แต่ไม่เคยช่วยอะไรเราเลย ซ้ำเป็นภาระให้เราต้องมานั่งเลี้ยงดูให้ดีอีก เพราะถ้าเลี้ยงดูไม่ดี มันก็จะกินตัวเรา ทำให้เราดวงตก ชีวิตย่ำแย่...จะเลือกเอาแบบไหนกันดีครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
dark โพสต์เมื่อ 1-7-2010 22:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 1-7-2010 23:01

แต่ถ้าจะให้ผมแนะนำ...เพราะเห็นว่าคุณอาจจะเริ่มคล้อยตามผมแล้ว ผมแนะนำให้คุณสนใจสายพุทธคุณและสายเทพจะดีกว่านะครับ คนที่จะเล่นสายพรายนี้ได้ ส่วนหนึ่งต้องผ่านประสบการณ์แบบมีภูมิคุ้มกันมาบ้างแล้ว ผ่านร้อนผ่านหนาว โดนหลอก โดนต้ม โดนของจริงก็มี...แต่ถ้าเพิ่งเริ่มต้นก็อย่าเพิ่งอาจหาญ เพราะคนที่เก่งในทางสายนี้มีเยอะครับ แต่ผมเห็นตายไปกันก็มากแล้ว อย่างเช่นกุึมารทอง ลองกุมารทองสายเทพดูก่อนก็ได้ อย่างเช่น กุมารทองสามสหายของหลวงปู่หงษ์ พระโพธิสัตว์ของแท้แห่งสุสานทุ่งมน จังหวัดสุรินทร์ ซึ่งมีทั้งพี่กุมารเทพคงทอง พ่วงเพชร ทองเพชร ที่กล้าแนะนำเพราะทุกวันนี้ผมก็บูชาอยู่ และก็เห็นผลมากมายครับ ยามเดือดร้อนมีปัญหาก็บนบานพี่กุมารทองเขา

จากประสบการณ์ที่ผมเล่นหาวิชาทางไสยเวทย์มนต์ดำเหล่านี้มาเป็นระยะเวลาหนึ่ง ผมมีคำแนะนำรวมทั้งเกร็ดความรู้ที่จะขอเล่าสู่กันฟัง ดังนี้ การสร้างเครื่องรางสายพรายนั้น ส่วนใหญ่ใช้วิธีการสะกดวิญญาณเอามาใช้ทั้งสิ้น เพราะเป็นการสร้างที่ง่าย และเห็นผลได้แรงและเร็ว แต่การนำมวลสารที่เป็นผงพรายนั้นมาสวดถอนแล้วตั้งธาตุใหม่ให้ก่อกำเนิดเป็นภูติที่เกิดจากอาคมนั้น ขอบอกเลยว่าทำยากมากครับ เพราะคนที่ทำได้ขนาดนั้นต้องมีญาณบารมีและสมาธิจิตสูงมาก จึงจะก่อกำเนิดมโนยิทธิทางจิต ที่จะทำให้ก่อกำเนิดรูปร่างเป็นวิญญาณอาคมใหม่ขึ้นมาได้ และที่สำคัญก็คือ ต้องใช้เวลาพอสมควรแถมยังเปลืองพลังจิตอย่างสูง ถ้าบวกลบคูณหารแล้วผลก็คือ ไม่คุ้มครับ ยิ่งหากสร้างเครื่องรางออกมาหลาย ๆ ชิ้น เป็นจำนวนหลักร้อยหลักพัน ย่อมไม่มีทางสร้างได้อย่างทั่วถึงแน่นอน

การสะกดพรายวิญญาณมาใช้นั้น เมื่อเราได้ผงพรายหรือกระดูก หรือน้ำมันพราย และอีกสารพัดมวลสารที่มาจากศพ เขาจะเสกทับด้วยคาถาอาคมเลย อาจารย์บางท่านจะไม่มีการสวดบทพุทธคุณเลย เพราะเขากลัวว่าพรายวิญญาณในเครื่องรางของเขาเหล่านั้นจะไม่แรง เมื่อถูกนำไปจับพลัง แต่เมื่อคนที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่เอาไปใช้ ตอนแรก ๆ ด้วยความเห่อของใหม่และความเ้ชื่อศรัทธาที่ยังมีมากอยู่ ก็จะเลี้ยงดูพรายเหล่านั้นด้วยอาหารหวานคาวเป็นอย่างดี ทั้งขนม ผลไม้ น้ำแดงน้ำเขียวน้ำหวาน และของเซ่นบูชาอีกมากมาย เมื่อผีมันได้กินของดี มันก็จะช่วยเหลือคุณเพราะมันอยากได้กินของเหล่านั้นอีก คุณก็จะเริ่มเข้าใจว่าของแรงและเห็นผลได้จริง มีตัวตนจริง มีประสบการณ์เล่าขานอย่างมากมาย แต่เมื่อถึงจุดหนึ่งที่คุณเริ่มชิน และเบื่อ คุณก็ไม่เลี้ยงดูผีเหล่านั้นอีก สุดท้ายผีมันก็จะกินตัวคุณหรือกินวิญญาณของคุณ ให้ดับสูญไปทีละน้อยจนกว่าจะตาย ถึงแม้จะมีวิชาดี มีของดีคุ้มตัวก็ตามเถิด แต่คุณอย่าลืมนะครับว่า ไม่มีวิชาอันใดในโลกที่อยู่ค้ำฟ้า แม้แต่คนที่ว่ามีวิชาอาคมอยู่ยงคงกระพัน ใน 7 วันต้องมีอยู่หนึ่งวันที่อาคมของเขาจะเสื่อมถอน ก็ดูอย่างพวกหมูเขี้ยวตันหรือเสือเขี้ยวกลวงซิ ขนาดว่าแน่แค่ไหนถูกปืนยิงยังไม่เข้า หรือบางครั้งลูกปืนยิงไม่ออกก็มี แต่สุดท้ายก็ตายเพราะถูกปืนยิงอยู่ดี ไม่อย่างงั้นพวกเราทั้งหลายจะได้เห็นเครื่องรางของขลังพวกนี้อยู่ในวงการนี้เหรอครับ      

และที่สำคัญ เครื่องรางของขลังพวกนี้ (ผมขอเรียกว่าเครื่องรางของขลังนะครับ ไม่ขอเรียกว่าวัตถุมงคล...เพราะมันไม่ใช่สิ่งที่เป็นมงคล) ไม่มีการรับประกันย้อนหลังว่า ถ้าเอาไปบูชาแล้วเกิดของเขาตัวคนใช้ แล้วตัวอาจารย์ท่านนั้นจะมาแก้ถอนของให้คุณ ส่วนใหญ่พอได้เงินเราไปแล้ว ก็ชิ่งหายหัวสบายตัวได้เงินไปใช้สบายเฉิบเลย ที่เหลือก็เป็นปัญหาที่เกิดจากความซวยของเราแล้ว...ที่โดนเอง โง่เอง และต้องหาวิธีแก้ไขกันเอาเอง

และหากคุณเกิดคำถามว่าเรื่องทั้งหมดที่ผมเล่ามา อาจไม่เป็นจริงแบบนั้นก็ได้ วิญญาณจะมีจริงเหรอ และจะรุนแรงมีผลเสียขนาดนั้นเชียว ผมคงต้องบอกคุณว่า...ปิดกระทู้หน้านี้ไปเลยดีกว่านะครับ เพราะแค่รู้พื้นฐานในสิ่งที่คุณกำลังจะเอาไปลองใช้...คุณยังไม่มี แล้วยังกล้าอาจหาญไปท้าทายผี โดยที่ไม่รู้อะไรบ้างเลย ถ้าเป็นมวย คงโดนน๊อคเอาท์คาเวทีเพราะไม่รู้ว่าโดนหมัดไหนฮุคใส่...หรือถ้าเป็นระเบิด คงโดนตูมจนตายเดี้ยงไปแล้ว เพราะไม่รู้วิธีใช้ที่ถูกต้อง...อันตรายใช่เล่นนะครับ
pocko โพสต์เมื่อ 1-7-2010 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
pocko โพสต์เมื่อ 1-7-2010 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
dark โพสต์เมื่อ 1-7-2010 23:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่เล่ามาทั้งหมดน้...ผมขอชี้แจงว่าเป็นการแนะนำตักเตือน หรือบอกเล่าสู่กันฟังแด่ท่านสมาชิกทั้งหลายแบบรวม ๆ ไม่ได้ชี้เฉพาะเจาะจงว่าถึงใคร เดี๋ยวคุณเจ้าของกระทู้จะเข้าใจผิดในเจตนาที่แท้จริงของผม เพราะผมใช้ภาษาเขียนกลั่นกรองมาจากคำพูด บางครั้งจึงอาจไม่ค่อยถูกต้องตามหลักไวยากรณ์ทางภาษามากนัก เพราะสมองประมวลคำศัพท์ออกมาไม่ทัน จึงอยากให้อ่านเป็นความรู้แบบเอาเพลินนะครับ ไม่ใช่คำต่อว่าหรือด่าทอใคร มันเป็นหลักการเขียนและสไตล์ของผมเท่านั้น ขอได้โปรดเข้าใจร่วมกันนะครับ.
blueboat โพสต์เมื่อ 1-7-2010 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด blueboat เมื่อ 1-7-2010 23:41

คนเล่นสายนี้ต้องมีวุฒิภาวะ และความรับผิดชอบพอสมควรครับ มีเงิน+ ทำบุญเสมอ พวกที่โดนพรายกินคือพวกบุญไม่เคยสร้างแต่เอาไปใช้ดะอย่างเดียว
ผมเล่นของ ลปทิมวัดระหารไร่ กับท่านอาจารย์เปล่ง บุญยืน นอกนั้นไม่ค่อยนำมาใช้
พรายของ อเปล่ง ใช้งานง่ายที่สุด โดยเฉพาะ รุ่นแรก จนถึง สยบมาร รักยมที่มีผงพรายจำรุ่นไม่ได้ พรายชุดนี้ได้มวลสารของอาจารย์ภา ปรมมาจาย์ของ อ.เปล่ง มีฤทธิ์เสมือน พรายของหลวงปู่ทิม คือพรายเทพ  โดยพรายทั้งสองท่านสามารถใช้งานได้โดยไม่ต้องเซ่นบ่อยนัก (พรายหากินเองได้) แต่ความแรงเรื่องผู้หญิง ต้องยอมรับว่าพราย 59 ตนไร้เทียมทาน แต่ข้อเสียคือคุณต้องเซ่นบ่อยๆไม่งั้นพรายกินคุณ
KTI โพสต์เมื่อ 2-7-2010 07:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยว่าเล่นทางสายพุทธคุณดีกว่าครับ.....อาจจะไม่แรง ไม่เร็วเท่าสายพราย แต่ถ้าเรายึดศรัทธาเป็นที่ตั้งสิ่งดีๆ ก็จะเข้ามาเองครับ
sukalya โพสต์เมื่อ 2-7-2010 14:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมธนาบุญกับคำสอนนี้กาลังพิจารณาของเลย
***ขอบคุณท่าน...DARK...***
dark โพสต์เมื่อ 2-7-2010 23:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 2-7-2010 23:37

- ขอสนับสนุนอีกแรงนะครับ ว่าทั้งของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่และอาจารย์เปล่ง บุญยืนนั้น เด็ดขาดทั้งคู่ เพราะในชีวิตนี้ผมก็เคยได้จับสิ่งที่เรียกว่าเป็นมวลสารของท่านเกจิดังทั้งคู่ ก็คือ เคยได้รับผงพรายกุมารแท้ ๆ จากรุ่นน้องท่านหนึ่งซึ่งนับถือกันอยู่ โดยรุ่นน้องท่านนี้เมื่อตอนสมัยที่บวชเรียนเป็นเณรได้ออกตระเวนเสาะแสวงหาวิชาและครูบาอาจารย์เก่ง ๆ จากหลากหลายแห่งทั่วประเทศ จึงได้รับผงพรายกุมารมาจากเจ้าอาวาสวัดละหารไร่มาจำนวนหนึ่ง (ถ้าข้อมูลบางประการผิดพลาดไป ก็ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ เพราะเป็นข้อมูลจากความจำผ่านมาหลายปีแล้ว) โดยท่านเจ้าอาวาสท่านนี้บอกว่า ได้รับเป็นผงพรายจากหลวงปู่ทิมมานิดนึง แล้วท่านก็เอามาบดผสมกับลูกอมผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม ผสมมวลสารอาถรรพ์อื่น ๆ อีกหลายอย่าง ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นสูตรเดียวกับที่หลวงปู่สาคร วัดหนองกรับท่านก็ทำแบบนี้เช่นกัน เพราะเท่าที่จำข้อมูลได้เห็นคุณชินพร บอกว่าได้รับผงพรายกุมารจากหลวงปู่ทิมมาแค่ตลับยาหม่องเท่านั้นครับ เมื่อผมได้รับผงพรายกุมารชุดนี้มา ก็ได้เก็บไว้เป็นมวลสารในการสร้างเครื่องรางของขลังหลายอย่าง ทำให้ได้ใช้จนหมดไปนานแล้วเหมือนกัน แถมยังจำไม่ได้ด้วยว่าผสมลงไปในเครื่องรางของขลังชุดไหนมั่ง แต่ที่กล้าการันตีได้เลยว่า ผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมนั้น มีตัวตนจริงแท้อย่างแน่นอน แม้จะผ่านการผสมปะปนกับมวลสารอื่น ๆ จนแทบจะเจือจางไปแล้ว แต่อำนาจแห่งอิทธิคุณก็ยังคงเข้มขลังเหมือนเดิม เพราะมีคนเคยเห็นเด็กกุมารในบ้านของผมนะครับ และก็ไม่ใช่ลูก ๆ องค์อื่นของผมอย่างแน่นอน เพราะระดับมันต่างกันเกินไป ผมไม่แน่ใจนะครับว่าผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมนั้น จะกลืนมวลสารอื่น ๆ ให้กลายเป็นผงพรายทั้งหมดเหมือนเช่นน้ำมันชาตรีของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง หลวงพ่อผู้อยู่ในใจของผมตลอดมา...ที่หากแม้หยดลงไปในน้ำมันใด ๆ ก็ตาม แม้เพียงแค่หยดเดียว น้ำมันทั้งหมดนั้นจะมีคุณวิเศษเป็นน้ำมันชาตรีทุกประการ เขาเรียกว่าวิธีการต่อเชื้อเอา เพราะปัจจุบันนี้ผมก็มีบูชาไว้อยู่โดยการต่อเชื้อเอาหลายรุ่นแล้วเหมือนกัน แต่ความวิเศษนั้นยังคงศักดิสิทธิ์เหมือนเดิมครับ   

ส่วนมวลสารของอาจารย์เปล่ง บุญยืนนั้น ผมเคยได้รับจากรุ่นพี่ท่านหนึ่งขออนุญาตไม่เอ่ยนาม เป็นผงพราย 59 ตนที่ใช้ขุนแผนพราย 59 ตนจำนวน 5-6 องค์มาบดผสมรวมกับสีผึ้งพราย 59 ตนของอาจารย์เปล่ง และหากจะถามว่าทำไมพี่คนนั้นท่านถึงกล้าทำแบบนั้นไำด้ เพราะพี่เขาได้รับขุนแผนและสีผึ้งมาจากมือของท่านอาจารย์เปล่งมากพอดู แถมตอนนั้นขุนแผนรุ่นนี้ก็ไม่ได้โด่งดังหรือมีราคาค่างวดที่ค่อนข้างแพงดังเช่นทุกวันนี้ พี่เขาเลยกล้าทุบเอามาทำมวลสารดีกว่า เพราะสามารถเอาไปเป็นมวลสารในการสร้างพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลังได้อีกมากมาย ดีกว่าจะมาจมแค่เป็นพระขุนแผนเพียงไม่กีองค์เท่านั้น ส่วนความสนิทชิดเชื้อโดยส่วนตัวของพี่คนนี้นั้น ท่านมีเพื่อนที่เคยทำบล๊อคและสร้างกุมารทองรุ่นแรกให้อาจารย์เปล่ง บุญยืนนะครับ เดี๋ยวผมมีภาพเปรียบเทียบกุมารทองของอาจารย์เปล่ง บุญยืนที่ท่านได้รับจากเพื่อนของรุ่นพี่คนนี้ไป แล้วท่านเอาไปแช่ว่านยาต่าง ๆ เอาสีทองทาทับ และอุดผงพรายข้างใต้ฐานของกุมารทอง ส่วนกุมารทองอีกองค์เป็นกุมารทองชุดเดียวกับของอาจารย์เปล่ง แต่อาจารย์เปล่งไม่ได้ปลุกเสก จึงเป็นสภาพของเนื้อมวลสารเดิม ๆ ไม่มีสีทองทาทับภายนอก แต่ปลุกเสกโดยพ่ออาจารย์สม บ้านต๋ม เชียงใหม่และอาจารย์เซียนกุมารทองครับ ความจริงแล้วผมมีอีกองค์หนึ่งด้วยแต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาโชว์ข้างใต้ฐานจะเขียนว่า...อ.เปล่ง...เหมือนกุมารทองของอาจารย์เปล่งทำทุกประการเลย โดยภาพทั้งสองนี้ผมเคยเป็นเจ้าของนะครับ แต่ตอนนี้ได้มอบให้ท่านอื่นไปบูชาต่อแล้ว เพราะเขาผู้นั้นมีความเดือดร้อนที่ต้องพึ่งพากุมารทองมากกว่าผมนะครับ

โดยมวลสารที่ผมได้รับมานั้นจะเป็นผงก้อนสีดำ ๆ นะครับ แต่เรื่องความแรงนั้น เคยชนข้าวของในบ้านล้มลงได้เองหลายชิ้นครับ ดังเช่นขวดน้ำปลา ที่ล้มได้เองอย่างน่าอัศจรรย์ใจ ส่วนเรื่องเข้าฝันบ้าง มากระซิบบ้าง หรืออื่น ๆ ก็มีมากมายครับ แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับว่ามาจากผงพราย 59 ตนอย่างเดียวหรือมาจากกุมารทองของอาจารย์เปล่งด้วย

อ้อ...เกือบลืมไปอย่างหนึ่งก็คือ พี่ชายท่านนี้ท่านใจดีได้เมตตาใช้บล๊อคขุนแผนรุ่น 4 พราย 59 ตนของอาจารย์เปล่ง กดพิมพ์เป็นขุนแผน โดยใช้ผงพราย 59 ตนล้วน ๆ ผสมสีผึ้งพราย 59 ตนมาให้ผมอยู่ 1 องค์ เดี๋ยวถ้าวันหลังมีโอกาสจะถ่ายภาพมาให้ชมนะครับ แต่องค์นี้ผมเอาไปอุดมวลสารเพิ่มและให้พ่ออาจารย์สม บ้านต๋ม เชียงใหม่ปลุกเสก จึงแรงมาก ๆ แบบทวีคูณเลย แต่แรงทางด้านพลังวิญญาณ เพราะใส่แล้วมึนหัว แต่ไม่เคยใช้ลองจีบสาวซักกะที เพราะระดับอาจารย์ฆราวาสที่เก่งสุด ๆ ถึง 2 ท่านปลุกเสกให้นี่ครับ...คงอัดพลังไปซะเต็มแรงเลย ส่วนผงพราย 59 ตนของอาจารย์เปล่งทุกองคนั้น ตอนนั้นเหลือเพียง 58 ตนเท่านั้นนะครับ เพราะเมื่อสมัยก่อนผมเคยสัมผัสเขาได้ เขาขอลาไปเกิดเสียหนึ่งตน และเคยมีคนถามเรื่องนี้ ผมจึงเอาไปโพสเล่าเรื่องนี้ให้สมาชิกท่านอื่น ๆ ในเวปบอร์ดแห่งหนึ่งฟัง พอผ่านไปได้ซักปีกว่า สมาชิกท่านหนึ่งก็มาโพสให้คำรับรองว่าที่ผมบอกมาว่าผงพรายของอาจารย์เปล่งเหลือแค่ 58 ตนแล้วนั้นเป็นเรื่องจริง เขาคงไปทำการพิสูจน์ทางจิตบางอย่างนะครับ จึงห่างหายไปนานกว่าจะมายืนยันคำพูดเหล่านี้ให้ผมได้ แต่ในวันนี้ผมไม่ทราบแล้วนะครับว่าเหลืออีกกี่ตนยังไง เพราะตั้งแต่เคยหลงไปกับเรื่องผู้หญิง จนห่างหายจากวิถีแห่งมโนยิทธิไป มาจนถึงวันนี้ก็เริ่มเห็นแต่ความมืดบอดไปหมดแล้วครับ.

78 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 57

กุมารทองอาจารย์เปล่ง 2.jpg

65.36 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 41

กุมารทองอาจารย์เปล่ง 3.jpg

79.57 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 37

48.78 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 38

กุมารทองคู่แฝดอาจารย์เปล่ง 2.jpg

45.9 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 39

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +30 ย่อ เหตุผล
admin + 30

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| Ruj โพสต์เมื่อ 3-7-2010 15:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คำตอบของทุกท่าน สุดยอดมากเลยครับ ผมเข้าใจกระจ่างแจ้งเลย
ต้องขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะครับ โดยเฉพาะท่าน dark ครับ
oakjarrett โพสต์เมื่อ 3-7-2010 15:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่น่ากลัว แต่น่าค้นหาครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 3-7-2010 19:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจอกับตัวเองเลย....
ตอนนี้ทำได้แค่...ไม่ให้อ่อนไหว...
ไม่ให้คิดถึง... แบบ ทางใคร ทางมัน...
บางทีอยู่ดีๆ ก้อนึกถึง

แต่...ต้องรีบดึงความคิด ความรู้สึกกลับมา..
ท่องคาถา...  เพื่อจะได้หลุดพ้นค่ะ...

เหมือนจะยาก แต่พยายามอยู่ค่ะ..ไม่น่าเลย....กำๆๆๆๆๆ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +30 ย่อ เหตุผล
admin + 30

AMEYO โพสต์เมื่อ 4-7-2010 01:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด AMEYO เมื่อ 4-7-2010 01:55

พี่  dark  สุดยอดคับ

ไม่รู้ว่าพี่เจอไรมามั่งแต่ที่พี่กลั่นกรองออกมานี่....ไม่รู้จะพูดยังไงคับ
สุดยอดคับพี่   ยินดีที่ได้อ่านคับ  

ส่วนน้องที่ตั้งกระทู้คับ

ลองดุเป็นสายพระดูคับ

1- หลวงพ่อสงวน  วัดไผ่พันมือคับ  อันนี้ก็ของจิงสายพุทธคุณล้วนๆ
เคยมีเด็ก ม.เอกชนมาขอเช่าไป เป็น สิบๆลูก  ผ่านไปไม่นานมาขอแบ่งจากเพื่อนผมอิก  เพื่อนผมเลยถามว่าเอาไปตั้งเยอะแล้วหนิพี่  พี่จะเอาไปทำไรอิกอะ  เด็กกลุ่มนี้อึกๆอักๆแล้วก็บอกว่า  ใช้เกือบหมดแล้ว  เพื่อนผมเลยถามกลับไป + อยากรู้ประสบการณ์  พี่ๆเอาไปทำไรกันหมดอะ  เด็กพวกนี้บอกว่า  เอาไปแกว่งน้ำ + ขูดผงให้สาวกิน  แล้วก้ไม่ใช่สาวนักเที่ยวด้วย  เอาไปขูดให้นักศึกษาในมหาลัยนั้นแหละกิน  แล้วผลก็  .....  ขูดให้กิน 10 คน ได้...7คน(น่าจะ 7 คับผมจำไม่ค่อยได้ละ)    มันเลยมาขอเช่าอิก  แต่เพื่อนผมไม่ได้แบ่งให้อิกเพราะทำแบบนี้มันก้ไม่ใช่สิ่งที่ดีนักเพราะได้แล้วก็ทิ้งขว้าง

2- หลวงปู่จันทร์  วัดโฉลกหลำ  อันนี้ก็  ขุนแผนแดนใต้คับผม  ลองเข้า  กูเกิล  แล้วพิมพ์ชื่อท่านดูนะคับ  อันนี้ก็แรงสุดๆเหมือนกัน  เพื่อนผมที่เคยใช้ก็ยืนยันคับ  ขูดผงได้เหมือนกันนคับ  แต่สายนี้  ท่านแช่งไว่ถึงตายนะคับ  ถ้าได้เขาแล้วต้องเลี้ยงนะคับ สายนี้ผมศึกษาแล้วก็เก็บได้ 10 กว่าชิ้นคับ

3- ขุนแผนครูบาจันทร์ต๊ะ  อนาวิโล  วัดหนองช้างคืน ลำพูนคับผม  อันนี้ขุนแผนรุ่นนแรก  เพื่อนผมเองเคยเล่าสู่กันฟังคับ
คือแกมีเก็บอยู่ องคืนึงแต่ไม่ได้ใช้เลยให้เพื่อน ไปลองแล้วก็เพื่อนแกจะมาขอเช่าตอแต่แกไม่ให้  จากนั้น  แกก็ให้ รุ่นน้องของแกไปลองอีก  ก้เหมือนเดิมคับ จะมาขอแบ่งแกอิก  แกเลยถามว่าเป็นไงก้ผลทาง  เสน่ห์แรงดีคับ  ผมเองก็ตามเก็มาได้ 3 องคืคับรุ่นแรก  เนื้อ อมเหลือง  เนื้อดำทาทอง  เนื้อเคลือบน้ำตาล(สวยสุดๆ)

ลองดูนะคับผมถ้ากลัวสายพรายจิงๆลองศึกษาดูคับ

ที่สำคัญคือใช้ของทางเสน่หืแต่ต้องออกไปพบเจอคนมากๆนะคับ  ตัวผมเองทำงานอยู่กับบ้าน เลยไม่ค่อยได้พบเจอเรื่องเสน่ห์คับ  แต่บางทีนี่ถ้ามองเรานี่มองแบบเราตกใจเลยคับ  และที่สำคัญ

ใช้ของทางเมตตาถามตัวเองก่อนคับ  กล้าจีบสาวป่าวคับ  ไม่ใช่ว่าพกไว้แล้วสาวๆจะมากรี๊ดเราคับ  อันนี้ไม่ถูกคับ  เราต้องกล้าจีบด้วยคบผม

ฝากไว้นะคับ

คะแนน

admin + 30

cho โพสต์เมื่อ 4-7-2010 14:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อ....ถ้าเรามีเก็บไว้แต่ไม่ใช้ล่ะ จะเป็นอย่างไรครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 1-7-2010 17:00

มีชิ้นหนึ่งก็ต้องเซ่น... หากวิธีบูชาบอกว่าต้องเซ่น!
cho โพสต์เมื่อ 4-7-2010 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 4-7-2010 15:16
ไม่น่ากลัว แต่น่าค้นหาครับ
ต้นฉบับโพสโดย oakjarrett เมื่อ 3-7-2010 15:58

คนไม่กลัวผี มันเป็นเรื่องที่น่าค้นหามากจริงๆค่ะ!

จะมีเป็นตัวตนไหมน้อ?

จะมาหาไหมน้อ?

โดยเฉพาะชาวต่างชาติ วัตถุอาถรรพ์ที่เกี่ยวข้องกับชิ้นส่วนมนุษย์สื่อธาตุวิญญาณนั้น.. แหมโดนใจมากๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 11-6-2024 04:52 , Processed in 0.260592 second(s), 13 queries , File On.