เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3551
22
ซ่อนแถบด้านข้าง

“ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ”

[คัดลอกลิงก์]
ขอให้ท่านพยายามหาโอกาสปฏิบัติฝึกจิต นั่งสมาธิวันละชั่วโมง ก็จะสร้างอำนาจพลังจิตเบื้องต้นได้

1. ฝึกจิตรวมเป็นหนึ่ง

ถ้าท่านมีจิตใจผวาบ่อยๆหรือจิตใจหงุดหงิด อ่อนเพลียปวดหัวอยู่บ่อยๆ โดยหาสาเหตุไม่ได้ ซึ่งหาหมอแล้วก็ไม่หาย ท่านอาจจะตกอยู่ภายใต้อำนาจแห่งไสยคุณที่ใครทำมาบังคับท่านให้เกิดมีอาการต่างๆและบังคับให้กระทำสิ่งที่ไม่ดีไม่งามได้โดยปกติแล้วคนไข้ที่ถูกไสยคุณไม่ลึกนั้น จะมีสติเป็นของตนเองไม่มากก็น้อย ท่านจะต้องช่วยตนเองด้วยการรวมจิตใจความนึกคิดให้เป็นหนึ่งด้วยการท่อง

“ พุท ” “ โธ ”

อยู่ตลอดเวลาที่จิตว่าง จะได้ปักใจไม่ให้ไปรับรู้อำนาจอื่นที่มาบีบประสาทเรา พยายามปลุกใจตนเองว่าเราจะต้องชนะทุกสิ่งทุกอย่าง ความชั่วทั้งหลายต้องไม่สามารถทำอะไรเราได้ เราจะต้องหายจากความเจ็บปวดปฏิบัติเช่นนี้เรื่อยๆบ่อยๆ ฝึกจนเกิดความเคยชินท่านก็จะได้รวมจิตเป็นหนึ่งแข็งแกร่งขึ้น อยู่เหนือสิ่งเลวร้าย จนไสยคุณเกาะท่านไม่ติด เพราะเรามีจิตเป็นหนึ่งและระลึกบารมีพุทธคุณคุ้มครองเราอยู่ตลอดเวลา

2. ฝึกขับไล่ไสยคุณ

ท่านที่มีอาการหงุดหงิดปวดหัว หรือปวดตามตัว แน่นหน้าอก ไม่ว่าท่านรู้ดีว่าถูกไสยคุณหรือว่าไม่ถูกกระทำ ควรปฏิบัติดังนี้

สวดมนต์ไหว้พระแล้วขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ครูบาอาจารย์ช่วยรักษา โดยท่านนั่งหันหลังให้กับหิ้งพระแล้วเหยียดเท้าไปข้างหน้า ที่ปลายเท้าจุดเทียนไว้เล่มหนึ่ง เมื่อพร้อมแล้ว ก็เพ่งเทียนจนจำเปลวเทียนได้ หลับตานำรูปเปลวเทียนขึ้นบนศีรษะ แล้วนำเปลวเทียนค่อยๆไล่ลงมาถึงปลายเท้าปลายแขน พอรูปเปลวเทียนหายไป ก็ลืมตาเพ่งจนจำเปลวเทียนได้ใหม่ฝึกขับไล่ต่อไป

ผู้ที่ฝึกจนชำนาญแล้ว ไม่ต้องจุดเทียนก็สร้างเปลวไฟขึ้นขับไล่ได้ ปฏิบัติเช่นนี้วันละ 15-30 นาที อาการต่างๆก็จะดีขึ้นตามลำดับ

3. ฝึกช่วยสะเดาะเคราะห์ให้กับตนเอง

คนเราไม่ว่าจะป่วยหรือว่าการเงิน การงาน ภาวะสิ่งแวดล้อมมีแต่ความติดขัดบ่อยๆติดๆกัน หรือว่าฝันร้ายอยู่บ่อยๆฝันแต่นิมิตที่ไม่ดี ขอให้เข้าใจว่า ดวงกำลังไม่ค่อยจะดี อกุศลกรรมวิบากเริ่มมาหาท่านแล้ว ท่านควรจะระวังเนื้อระวังตัว ทำอะไรก็อย่าประมาท อย่าให้เรื่องเล็กกลายเป็นเรื่องใหญ่ และหลายๆท่านชอบไปหาคนมาช่วยทำการสะเดาะเคราะห์ ขอแนะนำท่านช่วยเหลือตนเองดังนี้

พยายามทำบุญด้วยความไม่เห็นแก่ตัว พร้อมที่จะช่วยเหลือคนอื่นให้พ้นทุกข์เสมอ หมั่นสวดมนต์ไหว้พระฝึกปฏิบัติจิตให้สงบ จะได้ไม่ทำอะไรวู่วาม ปล่อยสิ่งมีชีวิตที่ถูกกักขังให้ได้ความอิสระ โดยเฉพาะปล่อยสัตว์ที่เขากำลังจะนำไปฆ่ายิ่งดี กระทำเป็นระยะหนึ่งจนกว่าจะพ้นดวงมืด และทุกปีก่อนครบวันเกิด 30 วัน ก็ควรปฏิบัติทำบุญเช่นนี้

ดวงไม่ค่อยดี ส่วนมากเมื่ออายุลงท้ายด้วยเลข 9-0 หรือตรงที่ใกล้จะครบวันเกิดในรอบปี หรือเมื่ออายุ 24 จะขึ้น 25 บริบูรณ์ที่เรียกว่า เบ็ญจเพศ เมื่อพ้นกำหนดที่จังหวะดวงไม่ดีก็ต้องปฏิบัติสร้างบุญกุศลอีก 30 วันเรียกว่า

“ มาก็ทำบุญต้อนรับ ไปก็สร้างกุศลหนุนส่ง
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
sukalya โพสต์เมื่อ 30-6-2010 10:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณช่างมีข้อความดีๆมาฝากชาวเมืองเสมอ
นี่ก็จิตตก...ตกใจง่าย
แต่ไม่ค่อยปวดหัวเหมือนโดนคุณไสยไหมคะ
มีอะไรแนะนำน้องใหม่***ไหมคะ
 เจ้าของ| kaineverdie โพสต์เมื่อ 30-6-2010 13:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับ ดีใจที่บทความมีประโยชน์

ตกใจง่าย จิตตก คงไม่เกี่ยวกับโดนคุณไสย์หรอกครับ ข้อคิดส่วนตัวผมว่า แค่เรารักษาศลี 5(อาราธนาก่อนนอนก็ได้)

ไหว้พระ สวดมนต์ก่อนนอน  ก่อนออกจากบ้านไปทำงาน ภาวนาคาถาที่ชอบเมื่อเวลาว่างๆ ก็น่าจะโอเคแล้วล่ะครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 4-7-2010 21:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1. ไม่ ละความพยายาม ไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่มต้น
2. ไม่ พร่ำบ่นถึงปัญหาส่วนตัว
3. ไม่  กลัวความล้มเหลวเริ่มต้นแก้ไขใหม่
4. ไม่  คิดว่าตัวเองเคราะร้ายยินดีรับและต่อสู้กับอุปสรรค
    ตอนนี้ ก็กำลังฝึก...อยู่ค่ะ....
 เจ้าของ| kaineverdie โพสต์เมื่อ 4-7-2010 22:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1. ไม่  ละความพยายาม ไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่มต้น
2.  ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 4-7-2010 21:48

เก่งนะครับ พยายามต่อไปครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 5-7-2010 07:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 5-7-2010 07:32
เก่งนะครับ พยายามต่อไปครับ
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 4-7-2010 22:49

แต่ตอนนี้คิดว่า เปลี่ยนจากสู้...มาเป็น
ขอ..ให้เค้า(อโหสิกรรม) ให้เราจะดีกว่า...
เพราะผิด -  ถูก     เรา...ไม่รู้.....
 เจ้าของ| kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-7-2010 10:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่ตอนนี้คิดว่า เปลี่ยนจากสู้...มาเป็น
ขอ..ให้เค้า ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 5-7-2010 07:29

วันนี้แอบมาแต่เช้า......ทำงานหรือนอนอยู่บ้านเนี่ย
chayadaj โพสต์เมื่อ 5-7-2010 12:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 5-7-2010 12:27
วันนี้แอบมาแต่เช้า......ทำงานหรือนอนอยู่บ้านเนี่ย ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 5-7-2010 10:35

ชอบป่วย ทุกวันอาทิตย์ ไม่รู้เป็นอย่างไร..55555
สงสัยจะเริ่มแก่ ..ตื่นแต่เช้าทุกวัน
( ตีสี่   ตีห้า...ไม่รู้จะตื่นมาทำมาย).....
 เจ้าของ| kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-7-2010 13:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตื่นมาเข้าห้องน้ำแล้วนอนต่อ....55555555555555555555

ป่วยต่อวันจันทร์ด้วยหรือเปล่าเน้อ.........

หรือแฟนอยู่ไกลหว่า อยากให้แฟนไปหาเน้อ....แกล้งป่วยซะ 5555
chayadaj โพสต์เมื่อ 5-7-2010 21:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตื่นมาเข้าห้องน้ำแล้วนอนต่อ....55555555555555555555

ป่วยต่อวั ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 5-7-2010 13:00

ท่านเข้าใจผิดแระ...
เนี่ยก็ว่าจะมีเมีย... ซะดีมั๊ย
หล่อๆ อย่างเรา ทำไมผู้หญิงรุมจัง....รุมรัก อิอิ..
แขวนอะไรผิดหรือเปล่าไม่รู้...
รู้แต่ว่า กินกาแฟ เพิ่มโฮโมนเพศชายไป...
ก็คนขายกาแฟบอกกินได้ไม่เป็นไร ถ้าชอบรสชาติเข้มๆ
ถึงว่าพักนี้ มองแต่ผู้หญิง... ไม่มองผู้ชายเลย...555555
 เจ้าของ| kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-7-2010 21:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตายละโว้ย....ตอนนี้ผู้หญิงมีมากกว่าผู้ชายประมาณ 7 เท่า แล้วใยเธอต้องเป็นทอมมมมมมมมมมมมมมมม
chayadaj โพสต์เมื่อ 5-7-2010 22:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตายละโว้ย....ตอนนี้ผู้หญิงมีมากกว่าผู้ชายประมาณ 7 เท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 5-7-2010 21:15

456.gif 5678...
 เจ้าของ| kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-7-2010 22:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ว้าว แปดคนแล้วรึนี่  .....จอร์จะเป็นลม
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-7-2010 07:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าว แปดคนแล้วรึนี่  .....จอร์จะเป็นลม ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 5-7-2010 22:40

ท่านเนี่ย ก้อเชย..เจงๆๆๆๆ
5678 ก้อหมายถึง 55555  นั่นแหละ.... ไม่เป็นวัยซะรุ่นเอาซะเลย....
ดันคิดเป็นอย่างอื่นไปด้าย.... กิ๊วๆๆๆๆๆๆๆๆ....
วันนี้ตื่นสาย... มัวแต่ฝัน ไปไหนๆๆๆๆๆ ก้อไม่รุ๊... กว่าจะกลับมาได้...เฮ้อ?!!!
 เจ้าของ| kaineverdie โพสต์เมื่อ 6-7-2010 09:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฝันว่าไปภูเก็ต...ตามหาชายหรือหญิงในดวงใจหรือเปล่าหนา ?
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 01:10 , Processed in 0.326614 second(s), 6 queries , File On.