เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
9747
11
ซ่อนแถบด้านข้าง

คาถาของอาจารย์ชุม ไชยคีรี

[คัดลอกลิงก์]
clash_un โพสต์เมื่อ 25-6-2010 11:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ด้านมหาอุด= นะอุด โมอัด นโมพุทธายัด ตันอึ ภาวนา3อึดใจ  เด่นด้านคงกระพันมหาอุด
ด้านเมตตา เสนห์=นะร้องไห้ นะร้องไห้ นะมาเข้าหา นะจิตตังมานิมามา จิตตังมานิมามา 3จบ,ปาสุอุชา  ภาวนาในใจดีมากๆขอความช่วยเหลือ
คาถาธรรมราช  พุทธัง สรณัง คัจฉามิ

ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ

สังฆัง สรณัง คัจฉามิ

ทะ ทะ ทะ โร โร โร อะ อะ อะ

สะ สะ สะ โส โส โส โณ โณ โณ

นะโมพุทธายะ

ทำ จนครบ 108 จบ แล้วเอาประคำวางด้านหน้า (เอาไว้ที่สูง อย่าวางบนพื้น) กราบสามครั้ง แล้วพอจะออกไปไหน ให้อธิษฐานเอา โดยหายใจเข้าพุท หายใจออกโธ แล้วอธิษฐานให้ไปได้ กลับได้ (แคล้วคลาด ปลอดภัย)

อานุภาพ

ภาวนาชักลูกประคำด้วยคาถาพระธรรมราช 108 จบ ก่อนนอน แล้ว เอาประคำไว้หัวนอน จะเกิดนิมิตดี ไม่ฝันร้ายกันผี กันโจร กันไฟ ครูอาจารย์ และเทวดาจะบันดาลให้รู้เหตุร้ายล่วงหน้า โจรหากจะเข้ามาจะเห็นคนเดินรอบเป็นเหมือนหุ่นพยนต์ (หุ่นที่เสกด้วยอาคม ใช้ป้องกันภัย)
ตื่น นอน ให้ภาวนาชักลูกประคำอีก 108 จบ อาจารย์ชุม ท่านกล่าวว่าจะเป็นผู้เจริญด้วยลาภ ยศ ทำมาค้าขึ้น มีอานุภาพให้กิจการที่ติดขัดอยู่สำเร็จ และทำให้อายุยืน
ภาวนา ชักลูกประคำ 108 จบ แล้วเอาลูกประคำใส่ลงในน้ำ เอาน้ำนั้นมาล้างหน้าเป็นเมตตามหานิยม ถ้าเอาน้ำนั้นมากินจะเป็นคงกระพันชาตรี ถ้าเอาไปอาบจะเป็นการสะเดาะห์เคราะห์ ทำให้โชคร้าย กลายเป็นดี มีสติปัญญา มีวาสนา มีความเจริญก้าวหน้า
ถ้า หากไปนอนในป่า ในถ้ำ ก่อนนอนให้ภาวนาชักลูกประคำ 108 จบ แล้วค่อยนอนเทวดาจะมาคุ้มครองรักษา จะมาบอกลาภให้ ถ้าหลงทางก็จะพบทางออก ถ้าอดข้าวก็จะพบบ้านคน
ชัก ลูกประคำ 108 จบ แล้วนำลูกประคำติดตัวไป ป้องกันศาสตราวุธ กันอุบัติเหตุ กันสัตว์ร้าย กันคนร้าย กำบังผู้คิดร้ายต่อเราหรือศัตรู จะเป็นเราคนเดียวเป็นหลายคน
ก่อน ออกปราบโจรผู้ร้าย หรือไปรบทัพจับศึก หรือไปในสถานที่ที่ไม่ปลอดภัยให้ตั้งใจภาวนาชักประคำ 108 จบ แล้วเอาลูกประคำสวมคอไป กระสุนปืน วัตถุระเบิดใดๆ ไม่สามารถถูกกายเราเลย หรือหากถูกศัตรูห้อมล้อมไว้ ภาวนาคาถาพระธรรมราชเดินแหวกวงล้อมไป ศัตรูทำร้ายมิได้เลย หากถูกจับก็ให้ภาวนาสะเดาะเครื่องพันธนาการได้ทุกชนิด
ถ้าจะให้ลูกหลานหรือบุคคลอื่นเป็นคงกระพันก็ให้ภาวนาชักลูกประคำ 108 จบ แล้วเอาลูกประคำใส่ลงในน้ำ เสก ต่ออีก 108 จบ เอาน้ำนั้นให้กิน เป็นคงกระพันทุกคน ถ้าเอาน้ำอาบก็เป็นการสะเดาะเคราะห์ให้เคราะห์หมดไปได้เป็นอย่างดี หรืออธิษฐานให้หายจากโรคภัยไข้เจ็บก็ได้สุดแต่จะตั้งความปรารถนา
ก่อนจะกระทำทุกครั้งให้ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย หลวงปู่คง วัดตาลจังหวัดสุพรรณบุรี และอาจารย์ชุม ไชยคีรี หาก จะให้บังเกิดผลโดยเร็วให้สวดด้วยจิตใจที่มั่นคงเป็นสมาธิ และหากมีเวลาควรจะสวดในเวลา 6 โมงเช้าหนึ่งรอบ และ เที่ยงคืนอีกหนึ่งรอบไม่เกิน 3 วัน 7 วัน จะเห็นอานุภาพของพระคาถานี้ (ต้องสวดทุกวันติดต่อกันด้วยนะครับ)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
pocko + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
อ๊อด โพสต์เมื่อ 12-9-2010 17:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีมากครับ
Jay โพสต์เมื่อ 13-9-2010 09:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
   พระคาถา พระธรรมราช สุดยอดครับ   ผมสวด อยู่ทุกวัน ...
คณิศร โพสต์เมื่อ 15-10-2010 15:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีจริงครับ อยู่เป็นสุขได้เพราะธรรมราชครับ (ของจริง)
Jay โพสต์เมื่อ 16-10-2010 14:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีจริงครับ อยู่เป็นสุขได้เพราะธรรมราชครับ (ของจ ...
ต้นฉบับโพสโดย คณิศร เมื่อ 15-10-2010 15:46

ท่าน คณิศร ศิษย์ คุณ พ่อ   ด้วย หรือ เปล่า คับ  ...
คณิศร โพสต์เมื่อ 16-10-2010 14:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# Jay

ผมเป็นลูกศิษย์ ของลูกศิษย์พ่อชุมอีกทีครับ
Jay โพสต์เมื่อ 16-10-2010 15:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  Jay

ผมเป็นลูกศิษย์ ของลูกศิษย์พ่อชุมอีกที ...
ต้นฉบับโพสโดย คณิศร เมื่อ 16-10-2010 14:55

ยินดี คับ  ผมลูกศิษย์ คุณแม่บุญสืบ ไชยคีรี ครับ

มีเรื่องราว อะไรดี ๆ มาเล่า ให้ฟัง กันบ้าง นะคับ ...
 เจ้าของ| clash_un โพสต์เมื่อ 25-11-2010 16:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณjayครับเห็นว่าเป็นสายแม่บุญสืบ ขอคำแนะนำบ้างนะครับ
Jay โพสต์เมื่อ 25-11-2010 18:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณjayครับเห็นว่าเป็นสายแม่บุญสืบ ขอคำแนะนำบ้างนะครั ...
ต้นฉบับโพสโดย clash_un เมื่อ 25-11-2010 16:55

ยินดี คับ    http://khalong.com/board2/thread-5355-1-3.html
TOOPAO โพสต์เมื่อ 30-11-2011 01:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีใจจังเลยครับมาเจอลูกศิษย์แห่งสำนักกุญแจไสยศาสตร์ของคุณพ่อ มีอะไรก็แนะนำด้วยนะครับ ผมเรียนมาโดยมาจาก อาจารย์ณรงค์ฤทธฺและก็มาต่อจาก อาจารย์ ณัฐเดชครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
mang โพสต์เมื่อ 13-11-2014 19:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับ ผมมีความสนใจ อยากเรียน วิชาสายเขาอ้อ ขอคำแนะนำจากทุกท่าน มีเป็นศิษย์เรียนวิชาสายนี้หน่อยครำบ
ว่ามีครูอาจารย์ท่านไหนที่ยังเปิดสอนอยู่บ้านครับ ????? ผมขอรบกวนหน่ยครับ ขอบพระคุณมากครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 26-4-2024 12:46 , Processed in 0.182174 second(s), 12 queries , File On.