เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
2139
18
ซ่อนแถบด้านข้าง

**ปิดกระทู้**ปฐวีธาตุ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 14-9-2013 18:01

ปฐวีธาตุ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย

ปฐวีธาตุ ที่มีชื่อเสียงมานานก็คือของ..ท่านเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ กทม..และอีกองค์ก็คือ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย ที่ท่านเจ้าคุณนรฯให้การยอมรับและรับรองว่าทำได้จริง  แต่การที่จะดูว่าเป็นปฐวีธาตุที่ผ่านการอธิษฐานจิตจากพ่อแม่ครูอาจารย์ผู้ทรงภูมิและวิสุทธิจิตหรือไม่นั้น เป็นเรื่องที่ดูยากเหลือเกินว่าแท้หรือปลอมเพราะก็เหมือนก้อนกรวดทั่วๆไป  ต้องดูแหล่งที่มาซึ่งก็คือคำรับรองของผู้ครอบครองท่านนั้นว่า..ท่านเชื่อใจได้หรือไม่เท่านั้น???
เราจะเห็นได้ว่าในหลายๆเว๊ปมีปฐวีธาตุให้บูชาอยู่มากมาย ไม่แพง แต่ก็ไม่มั่นใจว่าใช่หรือไม่ใช่ซึ่งไม่อาจสรุปได้อยู่ที่ว่าเราจะรับข้อมูลมาเช่นไรและตัดสินใจอย่างไร จะเชื่อข้อมูลนั้นหรือไม่???   แต่กับแหล่งที่ผมได้มานั้น  ผมทราบว่าท่านเจ้าของผู้ครอบครองปฐวีธาตุกล่องนี้อยู่ ท่านได้รับความเมตตาจาก ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย  อย่างมากมายเป็นล้นพ้นเหลือประมาณที่จะกล่าวได้   ซึ่งท่านก็หวงแหนปฐวีธาตุเหล่านี้เป็นอย่างยิ่ง  แต่ท่านก็ได้เมตตาให้ผมได้มีวาสนาได้ครอบครองของแท้ๆที่พ่อแม่ครูอาจารย์ได้อธิษฐานจิตไว้   ผมจึงขอรับรองว่า "ปฐวีธาตุ" องค์นี้ได้ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน อย่างชัดเจนไม่คลุมเครือ  มั่นใจแบบโลกถล่มฟ้าทลายก็ขอบอกว่า....จริงแท้ๆๆๆ ....ขอรับกระผม  
ผมได้มาบูชา 2 องค์  ที่มั่นใจได้ว่าของแท้ที่ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน แบบ 1,000,000 %  จึงขออนุญาตนำมาแบ่งสมาชิกท่านที่เสาะแสวงหา ให้ได้ปฐวีธาตุของแท้ที่ผ่านการอธิษฐานจิตจาก ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย ไปบูชา....หากท่านเชื่อมั่นและศรัทธาอยากได้บูชา ก็ขอเชิญมาบูชาไปเถอะ   หากแต่ไม่เชื่อมั่นก็ขอให้มองผ่านไปนะครับ

และผมจะเปิดให้บูชาถึง วันที่ 15 กันยายน 56 นี้ เท่านั้น...หากไม่มีสมาชิกท่านใดอัญเชิญ ก็ให้ถือว่าไร้วาสนาต่อกันและจักต้องเป็นสมบัติอันทรงคุณค่าของผมต่อไปอีกเช่นเดิมตราบนานเท่านาน...ขอบคุณครับ

แบ่งให้บูชาเคาะเดียวที่ 5,499 บาท จัดส่ง EMS ฟรี

ชื่อบัญชี  THANAT  BOONCHUWISIT

ธนาคาร  กรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   

ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   087-459-5388 (DTEC)

พูดคุยด้วยมิตรภาพ ต่อรองประสาพี่น้องกันด้วยน้ำใจได้นะครับ

เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com  (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"  ที่เบอร์ 08-7459-5388
...ขอบคุณครับ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
cho โพสต์เมื่อ 5-9-2013 11:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หวัดดีอ้ายคำแพง

แสดงความคิดเห็น

สวัสดีจ้า....ทานข้าวเที่ยงหรือยังจ๊ะ  โพสต์เมื่อ 5-9-2013 11:49
cho โพสต์เมื่อ 5-9-2013 11:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
cho ตอบกลับเมื่อ 5-9-2013 11:47
หวัดดีอ้ายคำแพง

ยังเลย หิวแล้ว ไปละ

แสดงความคิดเห็น

อย่ากินมากล่ะ....อิอิ  โพสต์เมื่อ 5-9-2013 15:09
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-9-2013 15:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 5-9-2013 15:08

การบูชาปฐวีธาตุ   
       หลวงปู่สั่งว่า  เมื่อได้มาแล้วถ้าจะบูชาติดตัวก็พยายามเลี่ยมแบบเปิดหน้า เปิดหลังให้ปฐวีธาตุได้สัมผัสกับไอของร่างกาย  ธาตุจะดึงดูดซึ่งกันและกันปรารถนาสิ่งใดก็ให้ตั้งจิตเอา ปฐวีธาตุช่วยได้ แต่ถ้าบูชาอยู่กับบ้าน ให้เอาปฐวีธาตุแช่น้ำสะอาดตั้งบูชาไว้บนที่สูง ใส่น้ำอบ น้ำหอมผสมลงในน้ำเป็นการบูชา ลอยด้วยดอกมะลิหรือดอกไม้หอมอื่นก็ได้ จุดธูปบูชา 7 ดอก สวดบทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ แล้วต่อด้วยพระคาถานี้
"หิตะหิรา  มันทิโล  กะสิรา
กะละลาสติ  โสจะถิโห  คะเนตะเน" (3 จบ )   

แล้วตั้งจิตระลึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณมารดาบิดาคุณครูบาอาจารย์  พระคุณของหลวงปู่คำพันธ์  โฆษปัญโญ  เหล่าพญานาคผู้รักษาองค์พระธาตุพนมและพระธาตุมหาชัยและทั้งที่สถิตอยู่ในลำน้ำโขงปรารถนาสิ่งใดก็อธิษฐานเอา  หลวงปู่บอกว่าปฐวีธาตุมีคุณวิเศษครอบจักรวาลมีทุกข์ร้อนสิ่งใดก็ให้บอกกล่าว สามารถช่วยเหลือได้จริง  
       การลอยดอกไม้ในน้ำให้ทำเฉพาะวันพระ เมื่อหมดวันพระแล้วให้ช้อนดอกไม้ออกอย่าให้เน่าเสียคาภาชนะเด็ดขาด น้ำหล่อปฐวีธาตุถ้าจะเปลี่ยนให้นำไปประพรมบ้านเรือนหรือสาดขึ้นหลังคาบ้านเป็นสิริมงคลนัก กันภัยนานาชนิดหมายเหตุ การที่หลวงปู่ท่านให้แขวนแบบเปิด ไม่ได้หมายความว่ากลัวพุทธคุณจะออกมาไม่ได้ แต่เป็นวิธีการ "ใช้งาน" ในแบบเฉพาะของวัตถุมงคลประเภทนี้ ที่ทำแบบนั้นก็เพราะต้องการให้กระแสธาตุในร่างกายเราได้สัมผัสกระแสธาตุในองค์ปฐวีธาตุพลังงานในปฐวีธาตุน่ะออกมาหาเราได้ แต่พลังงานในกายเราเข้าไปหาเขาไม่ได้ จึงจำเป็นที่จะต้อง "เลี่ยมเปิด" เพื่อสงเคราะห์ตัวเราเอง ไม่ใช่เพื่อช่วยเหลือท่าน
ปฐวีธาตุต่างกับพระเครื่องอย่างไร
       ปฐวีธาตุต่างจากพระเครื่องตรงที่กรวดจากแม่น้ำโขงซึ่งหลวงปู่นำมาอธิษฐานเหล่านั้น  พวกนาคเขาถือว่าเป็นสมบัติอย่างหนึ่งของเขา  กรวดเหล่านั้นจึงมีพลังงานของพวกเขาติดมาด้วย  และเมื่อได้รับการอธิษฐานด้วยกระบวนการทางจิตที่ซับซ้อนอย่างยากที่เราจะเข้าใจ  ก็จะทำให้กรวดเหล่านั้นเกิดพลังงานมหาศาลชนิดที่เราก็ไม่เข้าใจอีกอยู่ดีว่าเป็นเช่นนั้นได้อย่างไร
       พลังงานมหาศาลที่ว่านี้ หลวงปู่คำพันธ์รับรองว่า กันรังสีได้ เมื่อปฐวีธาตุซึ่งมีพลังงานแฝงอยู่แล้ว ได้รับการอธิษฐานจากจิตที่มีพลังงานมหาศาลเพราะได้รับการฝึกฝนมาดีเยี่ยม พุ่งกระแสลงไปสู่หินเป็นจุดเดียว กระแสจิตที่แรงกล้าเกิดกระทบกับพลังงานที่อยู่ในหินแล้วกระจายตัวออกเป็นวงกว้าง เป็นคลื่นรังสีที่มีพลัง งานแรงสูง พอที่จะให้ความคุ้มครองผู้บูชาตามที่ผู้อธิษฐานได้  "ตั้งโปรแกรม" ไว้นอกเหนือไปจากหมู่นาคทั้งหลายที่จะขึ้นมาพิทักษ์รักษาผู้ครอบครองปฐวีธาตุเมื่อยามเกิดภัยพิบัติตามคำทำนาย ชนิดปฐวีธาตุ 1 องค์ ต่อพญานาค 1 ตน ซึ่งคุณสมบัติดังกล่าวไม่อาจมีในพระเครื่องที่ถูก "สร้าง" ขึ้นด้วยน้ำมือมนุษย์ ผิดกับ "ปฐวีธาตุ" ที่ถูกรังสรรค์ขึ้นจากผลงานของธรรมชาติ  จึงเก็บประจุพลังงานจากธาตุทั้งสี่และรังสีจากจักรวาลมาเนิ่นนานนับได้เป็นล้าน ๆ ปีครูบาอาจารย์ผู้มีจิตอัศจรรย์เข้าถึงหลักธรรมชาติอย่างถ่องแท้จึงมักทำปฐวีธาตุให้ศิษย์ อาทิ ท่านเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ หลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกลองเพล หลวงปู่ดูลย์ อตุโล วัดบูรพาราม ท่านพ่อเมือง พลวัฑโฒ วัดป่ามัชฌิมวาสซึ่งก็ตรงตามที่หลวงปู่คำพันเคยบอกว่า "ผู้ที่จะอธิษฐานปฐวีธาตุได้นั้น ต้องเป็นผู้เดินวิปัสสนาล้วน จะเป็นผู้ที่มาทางสายวิชาอาคมไม่ได้เลย" และนี่คือสาเหตุที่ว่าทำไม "ปฐวีธาตุ"  จึงมีความแตกต่างจากพระเครื่องมากมายนัก
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-9-2013 18:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 5-9-2013 18:48

เราจะเห็นได้ว่าในหลายๆเว๊ปมีปฐวีธาตุให้บูชาอยู่มากมาย ไม่แพง แต่ก็ไม่มั่นใจว่าใช่หรือไม่ใช่ซึ่งไม่อาจสรุปได้อยู่ที่ว่าจะรับข้อมูลเช่นไรและตัดสินใจอย่างไร  แต่กับแหล่งที่ผมได้มานั้น  ท่านผู้ครอบครองท่านได้รับความเมตตาจาก ลป.คำพัน เป็นล้นพ้นเหลือประมาณที่จะกล่าวได้  ซึ่งท่านก็หวงแหนเป็นอย่างยิ่ง ผมจึงขอรับรองว่า "ปฐวีธาตุ" องค์นี้ได้ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน อย่างชัดเจนไม่คลุมเครือ  มั่นใจแบบโลกถล่มฟ้าทลายก็ขอบอกว่า....จริงแท้ๆๆๆ ....ขอรับกระผม  

และผมจะเปิดให้บูชาถึง วันที่ 15 กันยายน 56 นี้ เท่านั้น...หากไม่มีสมาชิกท่านใดอัญเชิญ ก็ให้ถือว่าไร้วาสนาต่อกันและจักต้องเป็นสมบัติอันทรงคุณค่าของผมต่อไปอีกเช่นเดิมตราบนานเท่านาน...ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-9-2013 09:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชมนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-9-2013 17:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปฐวีธาตุ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย

ปฐวีธาตุ ที่มีชื่อเสียงก็คือของท่านเจ้านรฯ และของ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย ที่ท่านให้การยอมรับว่าทำได้จริง  แต่เป็นเรื่องที่ดูยากเหลือเกินว่าแท้หรือปลอมเพราะก็เหมือนก้อนกรวดทั่วๆไป  ต้องดูแหล่งที่มาว่าเชื่อใจได้หรือไม่  ผมก็เช่นกันเสาะแสวงหามานานได้มา 2 องค์  ที่มั่นใจได้ว่าของแท้ที่ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน แบบ 1,000,000 % หากท่านเชื่อมั่นและศรัทธาอยากได้บูชา ก็ขอเชิญมาบูชาไปเถอะ   หากแต่ไม่เชื่อมั่นก็ขอให้มองผ่านไปนะครับ

แบ่งให้บูชาเคาะเดียวที่ 5,499 บาท จัดส่ง EMS ฟรี

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 7-9-2013 13:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เราจะเห็นได้ว่าในหลายๆเว๊ปมีปฐวีธาตุให้บูชาอยู่มากมาย ไม่แพง แต่ก็ไม่มั่นใจว่าใช่หรือไม่ใช่ซึ่งไม่อาจสรุปได้อยู่ที่ว่าจะรับข้อมูลเช่นไรและตัดสินใจอย่างไร  แต่กับแหล่งที่ผมได้มานั้น  ท่านผู้ครอบครองท่านได้รับความเมตตาจาก ลป.คำพัน เป็นล้นพ้นเหลือประมาณที่จะกล่าวได้  ซึ่งท่านก็หวงแหนเป็นอย่างยิ่ง ผมจึงขอรับรองว่า "ปฐวีธาตุ" องค์นี้ได้ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน อย่างชัดเจนไม่คลุมเครือ  มั่นใจแบบโลกถล่มฟ้าทลายก็ขอบอกว่า....จริงแท้ๆๆๆ ....ขอรับกระผม  

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 7-9-2013 18:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 8-9-2013 13:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชมนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 9-9-2013 08:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-9-2013 15:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหลือเวลาอีกแค่ 5 วัน นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 11-9-2013 21:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 13-9-2013 15:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมจะเปิดให้บูชาถึง วันที่ 15 กันยายน 56 นี้ เท่านั้น...หากไม่มีสมาชิกท่านใดอัญเชิญ ก็ให้ถือว่าไร้วาสนาต่อกันและจักต้องเป็นสมบัติอันทรงคุณค่าของผมต่อไปอีกเช่นเดิมตราบนานเท่านาน...ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 14-9-2013 11:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 14-9-2013 11:13

ปฐวีธาตุ...องค์นี้  มีสมาชิกกำลังสนใจเมียงมองอยู่ 2 ท่าน ....ท่านใดหนอจะมีวาสนาต่อกันได้ไปบูชา อีกสักครู่ขอรับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 1-7-2024 14:08 , Processed in 0.278272 second(s), 7 queries , File On.