เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4496
24
ซ่อนแถบด้านข้าง

แม่งูวาสุกรี ( นาคราชเรียกทรัพย์ ) ของดีในสายจักรเพชร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 3-8-2013 22:45

[color=Black]แม่งูวาสุกรีเรียกทรัพย์  ของสายจักรเพชร

หรือสถานค้นคว้าสัจจะธรรมปุรุโษตตมะ แม่งูวาสุกรีของสายนี้เป็นวัตถุธาตุอาถรรพ์ที่อิงเอาคติ

ของพญานาคราชและศาสตร์อันลี้ลับในสายพรหมศาสตร์ มาเป็นสิ่งประกอบ

( จัดสร้างในวาระพิธีน้ำทิพย์ประจำปี 2556 )

แม่งูวาสุกรี จัดสร้างเฉพาะพิธีการสำคัญๆของสำนักเท่านั้น มิได้สร้างพร่ำเพรื่อ ปีนึง

จะสร้างปีละไม่เกิน 10 - 19 องค์เท่านั้น นับว่าน้อยมาก ๆเพราะด้วยความที่จัดสร้างน้อย

ผนวกกับเป็นงานHand Make ทำมือและในการจัดสร้างจะมีข้อปฏิบัติตนพอสมควร
ในกรรมวิธีการที่จะปั้นแม่งู  ต้องถือศีลกินเจ สวดมนต์ภาวนา และแม่งูนี้เป็นของสำคัญ

ในสายจักรเพชร  เท่าที่ผมได้สอบถามจากท่านอาจารย์ผู้สร้าง

คือจะต้องสร้างแม่งูวาสุกรีก่อนวันงานพิธีน้ำทิพย์และจะต้อง
แช่แม่งูนี้ลงในน้ำทิพย์ตลอดงาน ซึ่งแหล่งน้ำทิพย์คือตาน้ำศักดิ์สิทธิ์ ที่อยู่ในถ้ำซึ่งเป็นถ้ำ

ที่สะอาดและเย็น ไม่มีกลิ่นขี้ค้างคาว หรือสิ่งสกปรก จากจังหวัดชลบุรี ซึ่งแต่ละปี

เสด็จปู่ท่านท้าวมหาพรหมธาดา และ  ท่านอาจารย์เณรวิรัช จะเป็นผู้มาบอกในแต่ละปีว่า

จะต้องไปเชิญน้ำทิพย์มาจากที่แห่งใด ซึ่งจะต้องมีพิธีเปิดป่า

เปิดถ้ำ ตั้งเครื่องสังเวยบายศรี ต้องลั่นฆ้องชัย สังข์ บันเฑาะว์ ตลอดพิธี

สายจักรเพชรนี้ จะนิยมนำของคงทนสิทธิ์ที่มีดีจากธรรมชาติมาสร้าง เป็นวัตถุมงคล เพราะสาเหตุที่ว่า

" องค์ธรรม หรือเสด็จปู่บรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา " ท่านมักจะสอนลูกศิษย์ว่า

" ธรรมคือธรรมชาติ "  เมตตา กรุณา สัจจะ สันโดษ ก็คือธรรมชาติของมนุษย์ที่จะต้อง

ปฏิบัติเพื่อเข้าถึงองค์ธรรม เพื่อสื่อจิตท่านและเราให้เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน นั่นเอง......

แม่งูวาสุกรี นั้นจัดสร้างจากขี้ผึ้งแท้ที่ต้อง วัด ชั่ง ตวง น้ำหนักให้ได้ตามสููตรวิชาเฉพาะ

ของศาสตร์แขนงนี้  แล้วจึงนำขี้ผึ้งมาปั้นขึ้นรูปเป็นองค์แม่งูวาสุกรี เมื่อปั้นเสร็จท่านอาจารย์

จะลงอักขระด้วยอักขระพรหมินทร์  อันเป็นอักขระเฉพาะที่ใช้กันในสายจักรเพชร

แม่งูนี้เป็นพญานาคราชเป็นงูใหญ่สีขาว เป็นของสำคัญที่เวลาประกอบพิธีอัญเชิญ

เสด็จปู่บรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา ลงมาบนโลกมนุษย์

สองสิ่งแรกที่ท่านจะต้องเห็นบนโลกมนุษย์คือ

1. ต้นอัศวัตถะ คือต้นไม้ที่รากขึ้นชีฟ้า ส่วนใบจะเป็นพระเวทย์

2. แม่งูวาสุกรี นั่นเอง

แม่งูวาสุกรี เมื่อลงอักขระจะมียันต์กำกับเป็นตัวโอม,

นะกำเนิด , นะงู , และหัวใจแม่งูวาสุกรี อันเป็นวิชาเฉพาะของสายจักรเพชร

ที่สำคัญดวงตาของแม่งู จะใช้หินที่อยู่ใต้น้ำลึกมาฝังไว้

( ถือคติความเป็นมงคล ชุ่มเย็น ค้ำคูณ ) ซึ่งอาจจะเรียกว่า " ปฐวีธาตุ " ก็ไม่น่าจะผิดกติกาแต่อย่างใด

เมื่อลงอักขระเสร็จก็จะนำลงแช่ในน้ำทิพย์ทันที เพราะถือว่า " เกิด และสำเร็จเป็นพญานาคราชสีขาว "

จากนั้นค่อยใส่ลงในอ่างน้ำทิพย์ใบใหญ่บนเรือนเสด็จปู่ฯ รอท่านลงมา " ญัตติ " ให้เกิดความขลังลงไป
--------------------------------------
แล้วแม่งูหล๊ะบูชาอย่างไร ไม่ยุ่งยากอะไรเลยครับเพียงแต่จะต้องหาภาชนะ

ที่ใส่แม่งูได้แล้วเอาน้ำสะอาดแช่แม่งู มาเติมบูชาท่าน ( เพราะท่านเป็นพญานาคก็ต้องอยู่ในน้ำ )

อย่าให้น้ำแห้งเป็นอันพอ

บูชาโดยเติมน้ำตลอดครับ อย่าให้น้ำแห้ง

มีประสบการณ์มากมาย

ยกตัวอย่างเช่น ขโมยขึ้นบ้านของลูกศิษย์สายจักรเพชรท่านนึงตอนช่วงบ่ายสอง

ปรากฏว่าต้องร้องโวยวายจนตำรวจจับได้ โจรยอมรับว่าจะมาขโมยของ

แต่ก็ต้องตกใจเจองูตัวใหญ่สีขาว นอนขดอยู่กลางบ้าน ด้วยความกลัวจึงส่งเสียงร้องเอะอะ

โวยวาย จนเพื่อนบ้านหลังข้าง ๆเห็นผิดปกติเลยแจ้งตำรวจมาจับครับ

หากจะบูชาแม่งูให้เอานมจืดกับน้ำสะอาดใส่แก้วเล็กๆไว้ครับ

ไม่มีคาถาบูชาอธิฐานเอาครับ แต่ข้อสำคัญอย่าลืมเติมน้ำให้สม่ำเสมอครับ

ท่านคือ( พญานาคราช )

ท่านอาจารย์เณรวิรัช ลุปต์ซ่า

ผู้สร้างเหรียญจักรเพชรอันโด่งดัง

ท่านก็สร้างแม่งูวาสุกรี เช่นกันครับแต่ราคาแพงมว๊ากกกกกก

ใช้รุ่นใหม่ก็เหมือนกันครับ เสด็จปู่ลงมาญัตติให้ทุกองค์ครับ

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 3-8-2013 22:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ให้บูชาองค์ละ 1555 บาท
รวมค่าจัดส่งทั่วประเทศแบบ EMS เลยครับ
แม่งูนี้จัดส่งค่อนข้างลำบาก เพราะว่าจะต้องมีน้ำทิพย์
ในวันงานใส่ลงไปด้วยครับ บรรจุลงโหลพลาดสติก
แล้วต้องแพ๊คอย่างดีครับ ไม่งั้นน้ำกระฉอก

ธนาคาร :        ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
สาขา :        เอสพละนาด (รัชดาภิเษก)
ชื่อบัญชี :        นายธีรศักดิ์ ทำทอง
เลขที่บัญชี :        7772176672
ประเภทบัญชี :        ออมทรัพย์
lee531 โพสต์เมื่อ 3-8-2013 23:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับไว้ครับ
audi1416 โพสต์เมื่อ 3-8-2013 23:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทันซะแล้ว 555
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 4-8-2013 09:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รับทราบครับพี่ชาย ขอบคุณมากครับผม
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 4-8-2013 09:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
audi1416 ตอบกลับเมื่อ 3-8-2013 23:51
ไม่ทันซะแล้ว 555

ยังมีอยู่ครับ ยังไม่หมดครัมผม
cho โพสต์เมื่อ 4-8-2013 13:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มี๊ชักอยาได้อ่า
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 4-8-2013 17:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
cho ตอบกลับเมื่อ 4-8-2013 13:23
มี๊ชักอยาได้อ่า

สวดยอดเบยค๊าบมี๊คนสวยของป๋ม
wingsaint โพสต์เมื่อ 5-8-2013 09:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีกี่ตนครับท่านบอส
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-8-2013 14:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
wingsaint ตอบกลับเมื่อ 5-8-2013 09:15
มีกี่ตนครับท่านบอส

ตอนนี้เหลือ 2 องค์ครับ
g_banman โพสต์เมื่อ 5-8-2013 17:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอสอบหน่อยครับพี่บอส ถ้าบูชาไปแล้วจะมีแบบว่างูเลื้อยเข้าบ้านหรือมาอยู่ที่บ้านรึป่าว กลัวว่าถ้าบูชาไปแล้วจะเจอแบบที่ว่าอ่ะครับ ทำใจม่ะได้ครับ
thammanoon โพสต์เมื่อ 5-8-2013 18:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
องค์สูงเท่าไหร่ครับ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-8-2013 19:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
g_banman ตอบกลับเมื่อ 5-8-2013 17:49
ขอสอบหน่อยครับพี่บอส ถ้าบูชาไปแล้วจะมีแบบว่างูเลื้ ...

ไม่มีหรอกครับ  ถ้าจะมีก็มีแต่ขโมย
ที่จะมาอะครับที่เห็นเพราะคิดไม่ดี
สำหรับตัวผมและพี่ๆหลายท่านบูชาแล้วไม่เจอนะครับสำหรับงูเข้าบ้าน
มีแต่เงินทองโชคลาภที่เข้ามาหาอะครับผม

เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-8-2013 19:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
thammanoon ตอบกลับเมื่อ 5-8-2013 18:10
องค์สูงเท่าไหร่ครับ

เกือบคืบมือนึงครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-9-2024 07:23 , Processed in 0.185150 second(s), 6 queries , File On.