เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากเห็น ลายสักยันต์ ของสมาชิกทุกท่าน

[คัดลอกลิงก์]
Andy โพสต์เมื่อ 19-7-2011 23:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Andy เมื่อ 19-7-2011 23:55

ภาพนี้ผมสักกับ อ.เล็ก สิทธาภา วัดทุ่งเศรษฐี บริเวณต้นขาซ้ายครับ..

" คชปักษี " เทพนิยายในป่าหิมพานต์   - มีกายเป็นสิงห์         เด่นทางด้านมหาอำนาจ,พละกำลัง
                                              - มีงวงและงาเป็นช้าง  เด่นทางคงกระพัน,บารมี
                                              - มีปีกเป็นหงส์          เด่นทางแคล้วคลาด-คุ้มรอดปลอดภัย,เมตตามหานิยม

สำหรับลายนี้.. นอกเหนือจากลายเส้นที่งดงาม โดย อ.เล็กท่านได้สักให้โดยไม่มีแบบร่าง เล่นสักกันแบบสดๆเลย ยังมีพุทธคุณครบทุกด้านอย่างที่กล่าวครับ เรียกว่า สักภาพเดียวได้พุทธคุณ 3in1 เลยล่ะครับ..
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Andy โพสต์เมื่อ 20-7-2011 00:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามด้วย แขนซ้ายสัก ราชสีห์เชิญธง..ตามตำราเลยครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 2-7-2011 23:22

ขอตามตำราด้วยคนนะครับ..ขาซ้ายสักหมี ขาขวาสักพยัคฆี
 เจ้าของ| BOY_LADPRAO โพสต์เมื่อ 20-7-2011 10:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 441# Andy

โอ้ว!!ยินดีที่รู้จักคับท่าน ศิษย์สายพ่อหนู กันภัยและขอขอบคุณมากครับสำหรับ
    ข้อมูลดีๆที่นำมาเสนอต่อเพื่อนสมาชืก พวกเราคอเดียวกัน"คนสักยันต์" ฝากความคิดถึงพี่runpop
    เช่นเดียวกันครับ มีข้อมูลดีๆนำมาเสนออีกนะครับ ขอบคุณมากครับ
TeeLeK โพสต์เมื่อ 21-7-2011 14:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 235# Saran19

หลังพี่ศรันย์ สุดยอดมาก ๆ
หลัก ๆ ที่ผมเห็น เก้ายอด มงกุฏพระพุทธเจ้า ยันต์ตะกร้อ
" แหล่ม ๆ "
joker1975 โพสต์เมื่อ 25-7-2011 17:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ ขอคาราวะศิษย์ทุกสำนักครับผม
joker1975 โพสต์เมื่อ 25-7-2011 17:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยคมเข้ม ดุดันครับ ท่าน BOY_LADPRAO สุดยอด
Kentum โพสต์เมื่อ 30-7-2011 04:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Kentum เมื่อ 30-7-2011 05:11

ผมมาใหม่นะครับ ค้นหาดูรูปสักยันต์สวย ๆดูผ่าน google

แนะนำตัวก่อนเลย ผม เคนตั้ม ศิษย์ อ.ฉัตร ชลบุรี

แขนกับหลังผมนะครับ ยังไม่มาก

Andy โพสต์เมื่อ 1-8-2011 11:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลายสักคุณKentumสวยมากครับ..

สำนัก อ.ฉัตร อยู่ช่วงไหนของชลบุรีครับ..

ใช้เข็มสักหรือเครื่องสักครับ..
Andy โพสต์เมื่อ 1-8-2011 11:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ผมมียันต์รูปแบบใหม่มาแนะนำครับ..

อัครเสน่หา อภิมหายันต์จิ้งจก 5 แถว " เมตตามหานิยม-มหาอำนาจ -สมปรารถนา -บันดาลโภคทรัพย์ -แคล้วคลาดคุ้มกันภัย " ครบเครื่องจริงๆ ทั้งศาสตร์และศิลป์ที่ลงตัว​ครับ..

อัครเสน่หา อภิมหายันต์จิ้งจก 5 แถว ของ อ.เล็ก สิทธาภา แห่งสำนักสักยันต์วัดทุ่งเศ​รษฐี คือการรวบรวมตำรามหายันต์จิ้งจกมหาเสน่ห์ของคณาจารย์ขอ​งท่าน ได้ แก่ ลป.หน่าย วัดบ้านแจ้ง , ลพ.นพวรรณ คุณสาโร วัดเสนานิมิตร, ครูบาคำเป็ง อาศรมสุขาวดีวรารามเข้าด้วยกัน โดยใช้รูปแบบและอักขระหัวใจ​จิ้งจกตามสูตรสายวัดประดู่ท​รงธรรม พระนครศรีอยุธยา เป็นการผสมกลมกลืนกันระหว่า​งไสยศาสตร์อันลี้ลับกับลายเ​ส้นศิลปะอันอ่อนช้อยได้อย่า​งลงตัว รูปแบบการสักเป็นแถวเรียงยา​ว เป็นงานศิลปะร่วมสมัย ล้อมหัวท้ายแต่ละแถวด้วยยัน​ต์นะล้อมอุณาโลม เด่นทางด้านแคล้วคลาดนิรันต​รายทั้งปวง..

มหายันต์จิ้งจก 5 แถวนี้ มีจิ้งจกรวม 18 ตัว รวมแบบร้อยมาลัย ตกหมายเลข 9 อันเป็นเลขกำลังสูงสุด ก้าวหน้าอย่างเดียว โดยผมจะขออธิบายรายละเอียดข​องยันต์จิ้งจกแต่ละแถว เท่าที่จะรวบรวมได้พอสังเขป​ดังนี้ครับ..

ความหมายของแถวที่ 1 คือยันต์จิ้งจกเกี้ยว 2 คู่ หางม้วนอ่อนช้อย พุทธคุณเด่นทางเมตตามหานิยม​ การค้าขาย การเจรจาต่อรอง การเข้าหาผู้ใหญ่

ความหมายของแถวที่ 2 คือ ยันต์จิ้งจกเกี้ยว 2 คู่เช่นกัน แต่หางม้วนขึ้นอุณาโลม พุทธคุณเด่นทางตบะเดชะบารมี​ มีชื่อเสียงเป็นที่ยอมรับใน​สังคม

ความหมายของแถวที่ 3 คือ ยันต์จิ้งจกครูชั้นพรหม 1 คู่ คาบแก้วสารพัดนึก คิดหวังสิ่งใดสมความมุ่งมาด​ปราถนา ตัวบนหางม้วนมหาอำนาจ เด่นทางปกครองดูแลบริวาร ตัวล่างหางม้วนจินดามณี เด่นทางมหาลาภ

ความหมายของแถวที่ 4 คือ ยันต์จิ้งจกสะดุ้งปี้ 2 คู่ คู่บนหางม้วนเป็นรูปหัวใจ คู่ล่างหางม้วนเกี่ยวทรัพย์​ พุทธคุณจิ้งจกสะดุ้งปี้นี้ เด่นมากทางมหาเสน่ห์ สุขสมหวังทางด้านคู่ครองหรื​อผู้ที่หมายปอง

ความหมายของแถวที่ 5 คือ ยันต์จิ้งจกเกี้ยว 2 คู่ หางม้วนเป็นนะโภคทรัพย์-เฝ้​าทรัพย์ พุทธคุณเด่นทางรักษาทรัพย์ อุดมด้วยทรัพย์สินเงินทองให​้คงอยู่ มีกิน มีใช้ตลอดไป..
golf4710317 โพสต์เมื่อ 1-8-2011 16:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ที่หัวไหล่ ใช่ สำเภาแก้ว สำเภาทองเปล่าครับพี่ ของ อ.ไรครับ
Kentum โพสต์เมื่อ 1-8-2011 18:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลายสักคุณKentumสวยมากครับ..

สำนัก อ.ฉัตร อยู่ช่วงไหนของ ...
ต้นฉบับโพสโดย Andy เมื่อ 1-8-2011 11:44

อยู่ อ.บ้านสวนอะครับ ชื่อตำหนักพ่อปู่เสือ  แล้วก็สักเข็มครับผม
 เจ้าของ| BOY_LADPRAO โพสต์เมื่อ 2-8-2011 10:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 453# golf4710317

รูปหงส์..พ่อทอง ตลาดพลู..ครับ
TeeLeK โพสต์เมื่อ 2-8-2011 12:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พี่แอนดี้ ผมอยากบอกว่า ชอบมากครับจิ้งจก 18 ตัว
ค่าครู แพงไหม พอดีบ้านผมอยู่ใกล้ๆ รร. ราชดำริ พอดี ( ใกล้กับวัด)
banz_za โพสต์เมื่อ 3-8-2011 13:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามทุกท่านคัฟ
vetmax โพสต์เมื่อ 5-8-2011 17:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อดีตถึงปัจจุบัน สองปีครึ่งครับ สำหรับผม

สองปีครึ่ง

สองปีครึ่ง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-5-2024 21:01 , Processed in 0.318474 second(s), 5 queries , File On.