เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ข่าวจากวัดบ้านกรวด

[คัดลอกลิงก์]
posopa โพสต์เมื่อ 25-12-2012 12:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เดี๋ยวได้เรื่องยังไงจะเอามาบอกครับ ทั้งทางวัดบางสมัครเเละก็วัดกลางบางปะกงเพราะว่าอยู่ใกล้บ้านผมเอง...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 25-12-2012 13:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมกลับบ้านจะเเวะเข้าไปกราบหลวงปู่ที่บางสมัคร เด ...
ต้นฉบับโพสโดย posopa เมื่อ 25-12-2012 12:21

รอติดตามคะ
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 25-12-2012 14:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอเรียนชี้แจงดังนี้

ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวใด ๆ กั ...
ต้นฉบับโพสโดย konkonwan เมื่อ 25-12-2012 09:39

จากที่คุณ konkonwan  ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องกับ 7-11  ได้มายืนยันว่าวัตถุมงคลชุดนี้เป็นของวัดบ้านกรวด และประกาศที่เห็นในเวปไม่ได้ติดไว้ที่วัดบ้านกรวด
วันนี้จึงได้โทรไปวัดบ้านกรวด สอบถามเรื่องนี้ พระที่วัดบ้านกรวดยืนยันว่า ประกาศนี้ ติดไว้ที่วัดบ้านกรวด ถ้าว่างๆ ก็ให้เข้าไปดูที่วัดได้
เบอร์โทรวัดบ้านกรวด 044679843
ขณะนี้ทางวัดบ้านกรวดเปิดจองกองผ้าป่า ชุดลุะ 499บาท  วัตถุมงคลนี้วัดจัดสร้างเอง

พระแท้ เท่าไรก็ไม่แพง พระเก๊ บาทเดียวก็แพงแล้ว พระเสริม ยัดเสก เจตนาสร้างหมกเม็ด เช่าไปไม่เป็นมงคลกับชีวิตหรอก

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 หลง +15 ย่อ เหตุผล
บารมี + 15 + 15

ดูบันทึกคะแนน

uptogru โพสต์เมื่อ 25-12-2012 14:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้ว รูป ที่มีใน โบรชัวร์ นี่ที่วัดเขา บอกว่าไงบ้างครับ

เขาบอกมาหรือเปล่าครับ
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 25-12-2012 22:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด momojung เมื่อ 25-12-2012 22:48
แล้ว รูป ที่มีใน โบรชัวร์ นี่ที่วัดเขา บอกว่าไงบ้างค ...
ต้นฉบับโพสโดย uptogru เมื่อ 25-12-2012 14:57

โทรไปถามที่วัดว่า มีคนเค้าบอกว่าได้ประสานไปวัดบ้านกรวด แล้วยืนยันว่า ใบประกาศชุดที่ดิฉันไปพบในกระทู้ไม่ได้ติดไว้ที่วัด จึงโทรมาสอบถาม ซึ่งได้รับคำตอบจากพระที่วัดว่า ใบประกาศนี้ติดอยู่ที่วัดบ้านกรวด ถ้าว่างๆก็มาดูที่วัดได้ ซึ่งส่วนตัวถือว่ากระจ่างแจ้งในคำตอบแล้ว และไม่คิดเช่าหามาเก็บไว้ จึงไม่ได้ถามลึกลงไปเกี่ยวกับวัตถุมงคลรุ่นนี้
คุณ uptogro อยากทราบก็โทรไปถามที่วัดบ้านกรวดได้คะ
uptogru โพสต์เมื่อ 25-12-2012 22:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงไม่โทรไปหรอกครับ  เพราะผม เฉยๆกับ พระชุดนี้ อยู่แล้ว แค่สงสัยนิดหน่อย

แต่ ผม ศรัทธา ลป.ผาด อยู่แล้ว เพราะเคยได้ไปกราบท่านท่าน  พรมน้ำมนต์ซะเปียกเลย 5555

แต่ที่ถามว่าที่วัดได้บอกอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า เพราะว่า ในโบรชั่วร์  มีทั้งรูป ลป.ผาด ทั้งวัตถุมงคล   มีเหรอที่กรรมการวัด หรือ ศิษย์ไกล้ชิด ลป.ผาด  จะไม่เห็นเลย
Ceftriaxone โพสต์เมื่อ 26-12-2012 15:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องรอบุคคลที่3 ไปดูแล้วถ่ายรูปมายืนยันครับ
บารมี โพสต์เมื่อ 27-12-2012 14:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงไม่โทรไปหรอกครับ  เพราะผม เฉยๆกับ พระชุดนี้ อยู่แล ...
ต้นฉบับโพสโดย uptogru เมื่อ 25-12-2012 22:52

ผมได้คุยกับกรรมการวัดว่าพระชุดนี้ที่จริงมีคนมาบอกว่า จะให้ทำบุญในงานทอดกฐิน
แต่พอไม่กี่อาทิตย์ก็นำมาลงประกาศให้เช่าบูชาผ่านเซเว่น
konkonwan โพสต์เมื่อ 28-12-2012 16:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จากที่คุณ konkonwan  ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องกับ 7-11  ได้มายืน ...
ต้นฉบับโพสโดย momojung เมื่อ 25-12-2012 14:14

ผมว่าจะไปกันใหญ่แล้วนะครับ  ผมว่าคุณเจ้าของกระทู้ ลองไปหาข้อความที่ผมบอกและยืนยันว่าวัตถุมงคลชุดนี้เป็นของวัดบ้านกรวดหน่อยซิครับ
ผมไม่เคยยืนยันใด ๆ ทั้งสิ้น ไม่ว่าจะใช่ของวัด หรือไม่ใช่ เพียงแต่บอกในส่วนของข้ัอมูลที่ได้รับฟังมาและได้โทรสอบถามมาเท่านั้นเอง

ส่วนตัวผมเองไม่ว่าจะใช่ของวัดหรือไม่ใช่ก็ตาม ถ้าผมมีหรือได้มาผมก็ศรัทธาอยู่เต็มหัวใจ เพราะผมศรัทธาหลวงปู่ ไม่ว่าจะปลอมหรือไม่ปลอม ใครมาให้ผมรับหมด
ถ้าใครมีของที่ว่าปลอมเป็นรูปหล่อหลวงปู่หรือใด ๆ ก็ตาม ผมขอรับครับ

ผมจะไม่ตอบความเห็นอีกแล้ว ความจริงอย่างไรก็คือความจริงครับ
ของปลอมถ้าเราศรัทธาพุทธคุณก็มี (แต่ได้ของจริงก็จะดีที่สุดครับ) ขอให้ศรัทธาจริง ๆ ส่วนตัวผมเคยไปกราบท่านแล้วศรัทธาท่านทั้งกาย วาจา และก็ใจ ครับ
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 28-12-2012 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด momojung เมื่อ 28-12-2012 21:11
ผมว่าจะไปกันใหญ่แล้วนะครับ  ผมว่าคุณเจ้าของกระท ...
ต้นฉบับโพสโดย konkonwan เมื่อ 28-12-2012 16:34

นี่เป็นส่วนหนึ่งของข้อความเกี่ยวกับวัตถุมงคลและประกาศของวัดบ้านกรวดของ คุณ konkonwan โพสต์ 41 หน้า 5   "  ผมก็สอบถามไปทางวัดด้วย ได้ใจความว่าประมาณว่าคณะกรรมการของวัดนั้น ๆ มีปัญหาขัดแย้งกันเองเลยทำให้อีกฝ่ายออกมาโจมตีว่าวัดไม่ได้สร้าง ไม่ได้ทำ ทั้งที่ก็วัดนั่นแหละทำ เพราะต้องส่งเอกสารให้ทางเซเว่นหลายอย่าง

และทางวัดบ้านกรวดที่พระคุณหลวงปู่ผาดอยู่ก็มิได้มีข้อความนี้อยู่ที่วัด คณะกรรมการและหลวงปู่บอกว่าถ้ามีข้อความจะมีตราวัดและหลวงปู่ลงชื่อต่อท้ายทุกครั้ง ก็ลองคิดดูว่าที่ผมพูดมานั้น ถูกต้องหรือขัดแย้งอย่างไร ผมมิได้มีส่วนได้ ส่วนเสียและได้ผลประโยชน์ใด ๆ ทั้งจากทางเซเว่นและทางวัด ครับ "

นี่เป็นข้อความที่คุณ konkonwan ซึ่งได้ประสานไปทั้งวัดและ 7-11 แล้ว แจ้งยืนยันว่าวัตถุมงคลชุดนี้วัดบ้านกรวดนั่นแหละทำ และยืนยันว่า ประกาศที่พบในกระทู้ไม่มีติดที่วัดบ้านกรวด ซึ่งจากการโทรไปถามที่วัดบ้านกรวด (เบอร์วัดบ้านกรวด 044679843) พระที่วัดท่านยืนยันว่า ประกาศนี้ติดไว้ที่วัดบ้านกรวด ให้ไปดูได้  เท่านี้คงสามารถพิสูจน์ได้ว่า คำพูดของคุณ konkonwan น่าเชื่อถือแค่ไหน สิ่งที่พูดมา จริง หรือ เท็จ

คนที่เคารพ ศรัทธาหลวงปู่จริงๆ ถ้าเห็นวัดและหลวงปู่ถูกย่ำยีจากพวกหาผลประโยชน์ คงไม่รอช้าที่จะแจ้งสิ่งที่ วัดต้องการบอกออกไปให้สาธารณชนได้ทราบ แต่สิ่งที่คุณทำกลับตรงข้ามกันอย่างสิ้นเชิง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 13:59 , Processed in 0.239462 second(s), 10 queries , File On.