เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
23195
10
ซ่อนแถบด้านข้าง

พ่อปู่ฤาษีสิงห์สมิงพรายมาเตือน

[คัดลอกลิงก์]
Mr.Pato โพสต์เมื่อ 8-6-2010 19:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด Mr.Pato เมื่อ 8-6-2010 19:55

ผมชื่อ
หนึ่ง
ครับผมเป็นลูกศิษย์หลวงปู่กาหลงมาตั้งแต่ปี 2550 ครับ และได้บูชาหลวงปู่กาหลง ปู่ฤาษีสิงห์สมิงพราย ปู่เสือ ปู่พระพิราพ ตลอดมาถึงปัจจุบันครับ
ที่บ้านก็ตั้งโต๊ะหมู่บาชาท่าน ที่ทำงานก็ตั้งท่านบูชา ส่วนที่คล้องคอก็บูชาปู่สิงห์เนื้อเงินด้วยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้บูชาปู่ฤาษีสิงห์สมิงพรายเนื้อเงิน มาตั้งแต่ต้นปี 52
ก็บูชาด้วยความเคารพและศรัทธามาตลอด และท่านก็ช่วยในเรื่องการงานและการเงินตลอด ไม่ติดขัดละครับก็ว่าได้ โดยส่วนใหญ่ก็จะขึ้นบายศรีของไหว้ตามปกติครับเรียกได้ว่าบูชาดีมากๆครับ แต่ช่วงหลังๆมาก็ตามประสาผู้ชายละครับ
ผมก็ได้บูชาผ้ายันต์ทางด้านเสนห์ทางผู้หญิง มา 3 ผืน ติดตัวหนึ่งผืน แล้วเอาวางไว้ที่บริเวณหิ้งพระ 2 ผืน ก็ไม่ได้สนใจอะไรและก็ไม่ได้คิดว่าจะเป็นการลบหลู่ท่านหรือไม่
แต่สิ่งที่ทำไปนั้นเป็นการรู้เท่าไม่ถึงการณ์สิครับ

โดยช่วงเดือนพฤษภาคม 2553 พ่อปู่ได้ไปเข้าฝันเพื่อนผม (เพื่อนรุ่นพี่คนนี้บูชาปู่ฤาษีสิงห์สมิงพรายรุ่น 2 เขาเป็นคนสวดมนต์นั่งสมาธิ ) ...โดยเพื่อนผมเห็นองค์ปู่ที่ผมคล้องคอเนื้อเงินแต่ที่เห็นคือฐานมีสีดำมาก เพื่อนผมก็ถามปู่ว่าปู่ทำไมฐานปู่มีสีดำ ปู่บอกว่านั่งสมาธิไม่ได้เลย เพราะช่วงนี้ไอ้หนึ่งมันเล่นของทางเสน่ห์ถลำลึกมากไปแล้วไปบอกมันให้มันเลิกซะ ปู่อยู่กับมันตลอดแต่ปู่นังสมาธิไม่ได้เพราะมันมีของเสน่ห์ตับล่างให้มันเอาออกด้วย
แล้วที่มันทำงานนะ (ผมทำงานทนายความ)
ให้มันช่วยแต่คนถูกนะ ถ้ามันช่วยคนผิดปู่จะไม่อยู่กับมัน บอกมันด้วย...

พอวันรุ่งขึ้นเพื่นผมโทรมาบอกเลยครับโดยเล่าเรื่องราวตามที่เล่าให้ฟังข้างต้นนั้น พอเพื่อนบอกผมเท่านั้นแหละครับขาอ่อนเลยครับ แล้วก็ตำหนิตัวเองว่าเราไม่ควรไปยุ่งเรื่องทางเสน่ห์เลย ผมก็ได้ขึ้นบายศรีขอขมาต่อท่านเลยครับ

แต่ก็แอบดีใจนะครับที่ปู่คอยดูแลและคอยให้ความช่วยเหลือผมทั้งการงานการเงินตลอด ผมเคารพรักและศรัทธาพ่อปู่ฤาษีสิงห์สมิงพรายและหลวงปู่กาหลงมากครับ ลูกผิดไปแล้วขอขมาด้วยนะครับ

จากประสบการณ์ที่พบเจอมาจึงได้มาเล่าให้เพื่อนฟัง ขอบคุณครับ

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
natt โพสต์เมื่อ 8-6-2010 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วคุณหนึ่งจัดการกับเครื่องรางทางเสน่ห์ยังไงละคับ แยกหิ้ง หรือให้คนอื่น เพราะว่าผมก็นับถือบูชาปู่สิงห์เหมือนกัน และก็มีเครื่องรางทางเสน่ห์หลายชิ้นหลายประเภท แต่ผมแยกหิ้ง เวลาพกก็พกเป็นอย่างๆไป ไม่พกหรือห้อยรวมกัน แต่ผมยังไม่เคยเจอประสบการณ์ปูสิงห์แบบที่คุณหนึ่งได้สัมผัส เคยได้อ่านประสบการณ์ไม่ทราบว่าจะใช่คุณหนึ่งหรือเปล่า ที่ลูกความเป็นร่างทรงเจ้าพ่อเขาตกแล้วเจอบารมีปู่สิงห์(ในเวปหลวงปู่กาหลง) ปู่ท่านแรงนะคับ ของผมเคยแต่ร่างทรงทักว่ามีฤาษีคุ้มครองให้บูชาท่านดีๆ (ผมนับถือปู่ฤาษีตาไฟกับปู่สิงห์อะคับ)
Apirut โพสต์เมื่อ 9-6-2010 09:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครูบาอาจารย์ ท่านก็ส่งเสริมเราเพื่อสร้างบารมีร่วมกัน
อันไหนไม่ดี ครูบาอาจารย์ท่านจะคอยเตือนและสั่งสอน
วาสนาแล้วครับที่ท่านรักษา น่ายินดีครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 9-6-2010 09:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาอ่านครับ โหท่านแรงจริง ๆ
 เจ้าของ| Mr.Pato โพสต์เมื่อ 9-6-2010 11:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลังจากที่ขอขมาท่านแล้ว ก็เอาบางส่วนที่ชอบอยู่ใสพานแต่แยกไปไกลๆเลย ครับทีถามเรื่องเจ้าพ่อเขาตกนะใช่ครับที่ลงในเวปหลวงปู่กาหลง แต่ก็แปลกนะครับผมก็ถามตัวเองว่าทำไม่จึงได้เจอลูกความที่มีองค์บ่อยๆ ก็ไม่รู้ บางคนเข้ามาที่ห้องทำงานมีอาการขนลุกแล้วบอกว่าห้องนี้แรง บางคนของก็ขึ้น บางคนขึ้นมาที่ห้องทำงานนั่งได้สักพักองค์ก็ลงเลย แล้วพูดว่ากูยากเจอมึงมานานแล้วแต่ร่างมันไม่อยากขึ้นมา กูตามร่างมาเพื่อที่จะมาหามึงหลายหนแล้ว (มารู้ตอนหลังว่าลูกความมีญาณสมเด็จรัชกาลที่ 5 ) ก็คุยกับท่านไปท่านก็ถามว่ามึงมีซิกกาแลตมั้ย ผมบอกไม่มีท่านบอกว่ากูอยากสูบผมก็ต้องวิ่งไปหาซื้อบุหรี่มาให้สูบ ซึ่งเป็นเรื่องที่แปลงเมื่อก่อนไม่เคยมีแบบนี้เลยและผมก็ไม่เชื่อด้วยครับ แต่ตอนนี้ปู่ทำให้เห็นหลายอย่างครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

pocko โพสต์เมื่อ 10-6-2010 10:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์น่าฟังมากครับ ...เล่าต่อ ...เล่าต่ออีก
tung โพสต์เมื่อ 15-8-2010 15:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมคนหนึ่งที่ศรัทธาหลวงปู่กาหลงและวัตถุมงคลของท่าน
อยู่บ้านมี พระลักษณ์เนื้อผง108 เสน่ห์แรงใช้เล่นเลยคับ ขอ บอก
และอีกอย่างอันตรายมาก  แหวนจักรนารายณ์ เนื้อเงิน(แรงสุดๆๆ)
ศรัทธาแล้วจะรู้
ting โพสต์เมื่อ 17-8-2010 17:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เล่าต่อเลยครับรอฟังอีกครับ
rastaman โพสต์เมื่อ 5-10-2010 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมครับ
พบชัย โพสต์เมื่อ 5-10-2010 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของหลวงปู่กาหลงแรงทุกอย่างครับ ติดตัวติดบ้านติดรถไว้ไม่ผิดหวังครับ
ting โพสต์เมื่อ 7-10-2010 18:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมบูชาเศียรปู่มาแต่ไม่เคยเห็นในความฝันบ้างเลย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-5-2024 00:59 , Processed in 0.237518 second(s), 8 queries , File On.