เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตะกรุด ลป.เจียม อติสโย วัดอินทราสุการาม อ.สังขะ จ.สุรินทร์

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-9-2012 19:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 3-9-2012 19:45

ตะกรุดชุดปลุกเสกโดย  หลวงปู่เจียม อติสโย วัดอินทราสุการาม ต.โคกกระเทียม อ.สังขะ จ.สุรินทร์
- เป็นตะกรุดออกเมื่อปี 2542....เป็นชุด 2 ดอก กับเหรียญ 1 เหรียญ
- ตะกรุดแต่ละดอกยาว 5 นิ้ว
- สภาพยังสวยสมบูรณ์....ไม่ผ่านการใช้ สวยมากๆ ผิวไฟแวววาวยังเต็มเหรียญ
- จะคล้องคอก็ได้ หรือ จะแขวนหน้ารถก็ดี.....คุ้มครองป้องกันภัย เป็นมหามงคลทั้งนั้น !!
- ตะกรุดของหลวงปู่เจียมฯมีประสบการณ์มากมาย....ทหารที่ตึงกำลังรักษาชายแดนด้านตะวันออกติดกับเขตแดนประเทศเขมรต้องมีตะกรุดชุดนี้ทุกคน(เพราะว่ากับระเบิดที่เขมรฝังไว้มีทั่วพึ้นที่ )....ทหารที่มีภารกิจลง 3 จังหวัดชายแดนใต้ประสบการณ์ผ่านความตายประจักษ์กับสายตากันเลย (หนังสือพิมพ์ก็ลงข่าวบ่อยๆ)....ผู้บังคับบัญชาสั่งให้ทหารที่ออกปฏิบัติการลาดตระเวนในพึ้นที่เสี่ยงต้องมีของ2 สิ่งคือปืนคู่กายและตะกรุด ล.ป.เจียมฯ คู่ใจ !!
- ท่านที่ชื่นชอบความเหนียว....คงกระพันชาตรีล้วนๆและแคล้วคลาด จะพลาดได้อย่างไร !!
- ขณะนี้.....หาสวยๆกริ๊บแบบนี้ยากแล้วนะครับ วันข้างหน้ามีเงินก็อาจจะไม่สามารถหาได้ !!

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-9-2012 20:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 3-9-2012 20:13

ไปอ่านเจอมา..เลยนำมาให้อ่านครับ (ไม่ทราบชื่อคนเขียนครับ)

ประสบการณ์ที่เล่าขานถึงหลวงปู่

ผู้เขียนได้เคยฟังคำเล่าขานกันหลายครั้งกล่าวอ้างว่าผู้เล่าเรื่องนี้เป็นศิษยานุศิษย์ จากจังหวัดนครสวรรค์บ้านอยู่แถว ๆ อำเภอหยุหคีรีบรรพตนิสัยหรือแถวๆ อำเภอไพศาลี จำไม่แม่น เล่าให้ฟังว่าในพรรษาปีหนึ่งประมาณปี ๒๕๐๒ หรือ ๒๕๐๓ นี่แหละในฤดูช่วงดำนาคงราว ๆ เดือน กรกฎาคม ถึงสิงหาคม เขาได้ไปไถนาที่ริมชายป่าใกล้กับเชิงเขาลูกหนึ่งเป็นปกติวิสัยกิจวัตรประ จำวันของเขา ซึ่งการปักดำใกล้จะเสร็จแล้ว บังเอิญในเช้าวันนั้น ฝนตกพรำตั้งแต่เช้ามืดจนสายฝนก็ตกกระหน่ำแบบไม่ลืมหูลืมตาแกไถนาจนเหนื่อยอ่อน ทนความหนาวเปียกไม่ได้ ด้วยความหิวเพราะสายแล้วทางบ้านก็ยังไม่นำข้าวส่งเพราะคงจะรอให้ฝนซาก่อนจึงจะนำข้าวมาส่งให้จึงหยุดความแล้วปลดแอกปลดไถ ปล่อยความให้ไปเล็มหญ้าข้างๆจอมปลวกกลางนาที่กำลังไถและแล้วแกก็ขึ้นไปบนจอมปลวกที่เป็นเนินดินขนาดใหญ่กลางนาหวังจะได้หลบฝนที่กำลังเทกระหน่ำลงมาในขณะที่ วิ่งหลบฝนอยู่ หูก็ได้ยินเสียงไอ ได้ยิน๒ – ๓ ครั้งติดต่อกัน ก็เงี่ยหูฟัง จึงเหลือบเห็นร่มกระโจมกลดซึ่งอยู่ห่างไกลที่ไถนาประมาณ ๑๕ เมตร ก็ตรงไปได้พบกับพระธุดงค์ในร่มกลดนั้นกำลังนั่งทำสมาธิอยู่ จึงล้มกราบ๓ หนแล้วก็กล่าวคำทักทาย ปราศรัยไต่ถามความว่าพระธุดงค์ได้มาปักลดเป็นเวลา ๑ เดือนกว่าๆ แล้ว และท่านก็เล่าให้ฟังว่า ได้เห็นผู้เล่าไถนา ดำนาทุกวันเหมือนกัน ก็ไถรอบ ๆจอมปลวกที่ปักกลดนั้นแหละจอมปลวกใหญ่ที่อยู่กลางเนินนา ชายป่าเนินเขานั้น ความจริงเป็นจอมปลวกมีป่าโปร่งสามารถมองเห็นได้ทั่วๆไป  น่าจะได้รู้ได้เห็นเพราะไถนาดำนาเป็นเวลาแรมเดือนแล้ว ทำไมจึงไม่เห็นกลดที่ปักอยู่ ซึ่งเป็นเรื่องแปลก ในใจก็รู้สึกตื่นเต้นที่พระธุดงค์บอกว่ามาปักกลดเป็นเดือนแล้วเมื่อพูดคุยกันแล้วก็มีความเลื่อมใสศรัทธาจึงขอฝากตัวเป็นศิษย์ และได้นำเรื่องนี้ไปเล่าให้ลูกเมีย และชาวบ้านฟังชาวบ้านก็มีความปิติยินดี พามากันกราบไหว้ สนทนา และนำอาหารถวายเป็นประจำตลอดพรรษา และฝากตัวเป็นลูกศิษย์ พระธุดงค์นั้นก็คือ หลวงปู่เจียม อติสโย นั่นเอง

การที่พระธุดงค์มาปักกลดทำสมาธิปฏิบัติธรรมนั้น ถ้าเป็นปกติก็มองเห็นแน่ ๆ เพราะมาปักกลดอยู่แรมเดือนแล้วน่าจะเห็นแต่ที่ไม่ได้เห็นเพราะท่านต้องการความวิเวกไม่ต้องการให้ผู้คนไปยุ่งเกี่ยวด้วยจึงต้องอยู่ในมิติหนึ่ง แต่การที่แสดงตัวให้เห็นนั้นเข้าใจว่า เพราะสงสารชาวนาที่กำลังเหนื่อยหิวข้าวและเปียกฝนอยู่และมีความต้องการให้หลบฝนอยู่ที่กลดด้วย ทำให้ได้เห็นและพบปะพูดคุยกัน

ที่ได้นำมาบอกกล่าวเล่าขานไว้นี้เป็นตัวอย่างหนึ่งในอีกหลาย ๆ ตัวอย่างพวกเราซึ่งเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ด้วยกัน ก็จะไม่รู้เรื่องอะไรเลยถ้าพวกเราไม่ได้นำเรื่องนี้มาเล่าสู่กันฟัง พวกเราจะเห็นว่า ในการทำบุญต่ออายุหลวงปู่ใสแต่ละปีจะมีศิษยานุศิษย์จากจังหวัดต่างๆ ทั่วภูมิภาคเดินเข้าร่วมทำบุญ และเล่าขานเรื่องที่ได้ยินได้ฟังนี่แหละ บางครั้งก็เล่าถึงความสำเร็จในธุรกิจหน้าที่การงานการค้าขายประกอบการบางครั้งเล่าถึงการคลาดแคล้วจากภัยอันตรายจากการสู้รบกับศัตรูแคล้วคลาดจากการใช้รถใช้ถนนอันเป็นผลสืบเนื่องจากพลังใจที่ได้รับวัตถุมงคลจากหลวงปู่ ด้วยจิตใจที่ที่เราเคารพรักเลื่อมใสศรัทธาในจริยาวัตรของหลวงปู่ที่ท่านเคร่งครัดในจริยาวัตร มีสมาธิแก่กล้าอย่างเสมอต้นเสมอปลายด้วยจิตใจที่มีความเชื่อมั่นจึงเป็นแรงบันดาลใจให้พลังจิตเป็นไปตามที่เราปรารถนาอันเป็นความต้องการที่ดีที่งามที่หลวงปู่ต้องการมอบให้ทุกคนด้วยท่านมีจิตในเมตตาสงสารให้พวกเรามีความสุขกายสุขใจ หลุดพ้นจากทุกข์ภัยอันตราย หรือ ปลดปล่อยให้เบาบาง จากหนักเป็นเบา ตายเป็นรอดได้

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-9-2012 20:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 3-9-2012 20:19

ดูเรื่องจากภาพ....พลโท ธวัชชัย สมุทรสาคร แม่ทัพภาค 2 ห้อยตระกรุด ลป.เจียม ติดคอตลอดเวลา
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-9-2012 20:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 3-9-2012 20:22

ตะกรุดเส้นนี้ผมรับจากมือหลวงปู่เจียมโดยตรง  สภาพใหม่ไม่เคยใช้  หากไม่มีท่านใดเอาก็จะเก็บเข้ากรุ...หากคิดว่าแพงก็ต้องขออภัยนะครับ

ขอค่าแบ่งแบบรับประกันเคาะเดียวที่ 3,999.99 บาท(จัดส่ง EMS ฟรี)

ชื่อบัญชี  THANAT  BOONCHUWISIT

ธนาคาร  กรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   

ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-9-2012 20:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 3-9-2012 20:32

...รูปมหามงคล...จากซ้ายไปขวา...
๑.หลวงปู่เกลี้ยง วัดบ้านโนนแกด จ.ศรีสะเกษ (ยังมีชีวิตอยู่)
๒.หลวงปู่เครื่อง วัดสระกำแพงใหญ่ อ.อุทุมพรพิสัย จ.ศรีสะเกษ (มรณภาพแล้ว)
๓.หลวงปู่เจียม อติสโย วัดอินทราสุการาม (หนองยาว) อ.สังขะ จ.สุรินทร์ (มรณภาพแล้ว)
Perman โพสต์เมื่อ 3-9-2012 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-9-2012 07:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ตะกรุดเส้นนี้ผมรับจากมือหลวงปู่เจียมโดยตรง  สภาพใหม่ไม่เคยใช้  หากไม่มีท่านใดเอาก็จะเก็บเข้ากรุ...หากคิดว่าแพงก็ต้องขออภัยนะครับ

ขอค่าแบ่งแบบรับประกันเคาะเดียวที่ 3,999.99 บาท(จัดส่ง EMS ฟรี)

ชื่อบัญชี  THANAT  BOONCHUWISIT

ธนาคาร  กรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   

ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-9-2012 08:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 4-9-2012 08:23

ลูกศิษย์แถบอีสานจะนำตะกรุด ลป.ห้อยติดรถยนต์ เพื่อป้องกันอุบัติเหตุ แคล้วคลาดจากภยันตรายทุกอย่าง เดินทางปลอดภัย  ว่ากันว่าสร้อยตะกรุดทุกเส้นมีเทวดารักษานะครับ...
batmonk โพสต์เมื่อ 4-9-2012 09:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครบชุด เหรียญ+ตะกรุด แบบนี้ หายากน่ะครับ
เคยเห็นฐปณีย์ เอียดศรีไชย" ผู้สื่อข่าว รายการข่าว 3 มิติ  
ออกรายการ TV ว่าคล้องติดตัว รอดจากสถานการณ์เสี่ยงตาย มาก็หลายครา ครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-9-2012 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครบชุด เหรียญ+ตะกรุด แบบนี้ หายากน่ะครับ
เคยเห็นฐปณี ...
ต้นฉบับโพสโดย batmonk เมื่อ 4-9-2012 09:39

สภาพกริ๊บๆสวยแวววาวแบบนี้หายาก  และรับประกันว่ารับจากมือหลวงปู่เจียมโดยตรงครับ...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-9-2012 13:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เงินทองพอหาได้  แต่ของดีมีน้อย  พระสวยๆหายาก  ไม่พอกับความต้องการ...ท่านใดหนอจะได้เป็นเจ้าของ.....ขอเชิญนะจ๊ะ
hrod1 โพสต์เมื่อ 4-9-2012 15:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมปิดครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-9-2012 15:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมปิดครับ ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสโดย hrod1 เมื่อ 4-9-2012 15:15

เจ้าของที่แท้จริงมารับไปบูชาแล้วขอรับ...
hrod1 โพสต์เมื่อ 4-9-2012 15:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-9-2012 15:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสโดย hrod1 เมื่อ 4-9-2012 15:38

รับทราบการโอน....พรุ่งนี้จัดส่งให้ช่วงเช้าครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-7-2024 11:18 , Processed in 0.151830 second(s), 7 queries , File On.