เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครมีประสบการณ์ เอเลี่ยน อ.หม่อม บ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
หิรัญ โพสต์เมื่อ 16-8-2012 12:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องลองอ่านที่เจ้าเมืองอธิบายไว้ พอจะเข้าใจถึงเหตุผล
http://khalong.com/board2/viewth ... muid=5354#pid313726

ส่วนตัวเข้าใจว่า เสด็จแม่ ประการณ์มากกว่าเพราะหาบูชาง่ายกว่า ราคาเบากว่า เลยส่วนใหญ่ใครๆก็นิยมบูชาเสด็จแม่

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +2 ย่อ เหตุผล
winny + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
PHALAT โพสต์เมื่อ 16-8-2012 14:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เป็นชะนี้น่ะเอง
KY2 โพสต์เมื่อ 17-8-2012 10:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารอฟังด้วยคนครับ
wawatep โพสต์เมื่อ 17-8-2012 10:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันเป็นแบบนี้ครับ(อ่านและฟังคนอื่นเขามาอีกทีนะครับ) จักรวาลกว้างใหญ่ มีสิ่งมีชีวิตหลากหลายรูปแบบ หลากหลายอารยะธรรม มีโอกาสเป็นไปได้ที่อาจจะมีบางเผ่าพันธุ์เดินทางมายังโลกมนุษย์ เพราะโลกมนุษย์ตั้งแต่อดีตที่ผ่านมาได้มีวิทยาการ และวัตถุสิ่งก่อสร้างหลายๆอย่างที่ซับซ้อน ทั้งที่ในยุคโบราณไม่น่าจะมีเครื่องมือชนิดใดที่จะสามารถสร้างมันได้ เช่นพีรามิดเป็นต้น และอาระยะธรรมที่เคยเจริญรุ่งเรืองในอดีต เช่น ชนเผ่ามายา และชนเผ่าอื่นๆที่มีวิวัฒนาการอันซับซ้อน และเคยรุ่งเรืองในอดีตรวมไปถึงเรื่องราวความเชื่ออันเร้นลับอื่นๆด้วย จึงมีความเชื่อว่าอาจเป็นไปได้ที่จะมีครูจากนอกโลกที่มาสอนเรื่องราวต่างๆนี้ให้มนุษย์โลกเรา และอาจเป็นไปได้ว่ามนุษย์ในสมัยโบราณนั้นก็ยกย่องครูต่างดาวเหล่านี้เป็นเหมือนพระเจ้า ที่นำความเจริญรุ่งเรืองมาสู่ตน.........พระเจ้าในความรู้สึกเราคือต้องเป็นทิพย์ ต้องมีกายละเอียด แต่นั่นอาจไม่ใช่เสมอไป บางครั้งบางศาสนายังมีข้อห้ามว่า..... ห้ามเคลือบแคลงสงสัยในพระเจ้า ทั้งที่จริงๆแล้วจะมีใครสักกี่คนที่รู้ว่าพระเจ้านั้นแท้จริงเป็นใคร มีตัวตนจริงๆหรือไม่....จึงมีความคิดที่แตกแขนงออกมา ซึ่งศาสนาที่มีข้อห้ามดังกล่าวมองเห็นว่าความคิดที่แตกแขนงนี้คือพวกนอกรีด พระเจ้าอาจเป็นคนธรรมดา พระเจ้าอาจเป็นต่างดาว ซึ่งตั้งแต่ในยุคโบราณนั้น การสร้างกลุ่มการอยู่ร่วมกันเป็นหมู่คณะเป็นเรื่องที่จำเป็นสำหรับมนุษย์ เพราะมนุษย์คือสัตว์สังคม ที่ต้องอยู่รวมกันเป็นครอบครัว เป็นหมู่คณะ เป็นหมู่บ้าน พอมีคนมากขึ้น ความคิดเห็นย่อมต่างกันมากขึ้น แล้วจะทำอย่างไรจึงจะจัดระเบียบสังคมได้ล่ะ ทำอย่างไรจึงจะให้คนในสังคมมีความคิดและการดำรงชีวิตไปในทิศทางเดียวกันได้ล่ะ จึงต้องมีคนคิดระบบ คิดแบบแผนนี้ขึ้นมา สมัยก่อนยังไม่มีกฎหมายนะครับ แต่มีเรื่องปรากฎการณ์ธรรมชาติ ฝนตก ฟ้าร้อง ฟ้าผ่า แผ่นดินไหว ภูเขาไฟระเบิด จึงมีคนอ้างขึ้นมาว่าพระเจ้าพิโรธ คนกลัวภัยธรรมชาติจึงเชื่อเรื่องพระเจ้า จึงมีคนคิดระบบแบบแผนขึ้นมาโดยการอาศัยตัวแปรเหล่านี้ เลยอาศัยความกลัวในใจคน สร้างเป็นข้อห้ามนู่น ข้อห้ามนี่ขึ้นมา อ้างว่าทำอย่างนั้นทำอย่างนี้พระเจ้าจะพิโรธอุปโลกขึ้นมาเพื่อให้คนทำตามระเบียบแบบแผนอันดีของสังคม และความเชื่อเหล่านี้ก็พัฒนามาเป็นกฎหมายในภายหลัง คุณไม่แปลกใจบ้างเหรอว่าพระเจ้าของหลายๆตำนาน หลายๆภูมิภาค ทำไมจึงมีรูปกายเป็นเหมือนมนุษย์ คุณไม่สงสัยเลยหรือว่าพระเจ้าบางทีอาจเป็นแค่มนุษย์ธรรมดาคนนึงก็ได้......(แต่คนที่คิดแบบนี้ในบางศาสนาเขาถือว่านอกรีดครับ)แล้วทำไมจึงมีข้อห้ามเช่นนี้ คุณไม่สงสัยบ้างเหรอครับ พระเจ้าต่างดาวก็เช่นเดียวการ ความรู้ทั้งมวล สิ่งก่ิสร้างทั้งมวล วิทยาการทั้งมวล หากไม่มีคนสอนหรือมาชี้แนวทางให้มนุษย์โลก ในยุคโบราณเครื่องไม้เครื่องมือก็ไม่มีทันสมัย แต่กลับสร้างสิ่งมหัศจรรย์ได้ตั้งหลายอย่างคุณไม่สงสัยหรือครับ........(ผมเองก็แค่ออกความคิดเห็นในฐานะคนธรรมดาคนนึงซึ่งไม่เคยเห็นพระเจ้าตัวเป็นๆสักที แต่ผมมีความรักมีความศรัทธาอยู่เต็มเปี่ยม และสามารถรับรู้ได้ด้วยใจครับ)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-10-2024 15:32 , Processed in 0.090285 second(s), 9 queries , File On.