เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
12176
57
ซ่อนแถบด้านข้าง

พระผงรูปเหมือนองค์โจวซือ วิสุทธิเทพลือท่งปิง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 23-11-2013 11:13

พระผงรูปเหมือนองค์โจวซือ วิสุทธิเทพลือท่งปิง

ท่านวิสุทธิเทพลือท่งปิงเป็นเทพหนึ่งในแปดเซียน มีฉายาว่า “ซุ่งเอี้ยงจื้อ”เป็นชาวเมืองเกียเตี๋ยว ในราชวงศ์ถัง มีความฉลาดรอบรู้สติปัญญาเฉียบแหลมและมีความจำแม่นยำ แต่ท่านกลับไม่คิดรับราชการมียศตำแหน่งตามลักษณะนิสัยของคนจีน...ท่านได้คิดถึง..”การได้มาซึ่งลาภยศและการเสื่อมไปของลาภยศ”การหลงระเริงไปในความสุขที่ไม่แท้จริงและไม่จีรังยั่งยืนในโลกท่านจึงได้ศึกษาและปฏิบัติกับ”อาจารย์ฮั้งเจงลี้”

ด้วยความอุตสาหะในการบำเพ็ญเพียรและได้นำสรรพวิชาที่ได้ศึกษามาเกื้อกูลบรรเทาทุกข์ช่วยเหลือผู้ยากไร้ที่มีคุณธรรมภายหลังท่านจึงได้สำเร็จเป็นเซียน "สะพายกระบี่และถือแส้จามรเป็นสัญญลักษณ์มงคล..."  
ความเชื่อสืบต่อกันมาคนจีนนิยมบูชาเทวรูปหรือเซียนเพราะเหตุผลว่าเทพเจ้าหรือเซียนจะสามารถบันดาลสิ่งที่ตนพึงปรารถนาได้ดังนั้นเทพเจ้าเหล่านี้จึงถูกสร้างขึ้นตามความเชื่อหรือตามประวัติศาสตร์พงศาวดารของผู้ที่เป็นยอดหรือเป็นเลิศในด้านใดด้านหนึ่ง..นอกจากจะเป็นการบูชาเพื่อรำลึกถึงบุญคุณที่ท่านเหล่านั้นได้สร้างไว้ในอดีตแล้วยังมีความเชื่อต่ออีกว่า เทพเจ้าหรือเซียนเหล่านั้นจะต้องมาช่วยหากพวกเขาไปขอความช่วยเหลือ...”  

อาจารย์เซียนสง่า กุลกอบเกียรติ  ท่านผู้สร้างวิหารเซียน จ.ชลบุรี สามารถสื่อกับท่าน องค์วิสุทธิเทพลือท่งปิง ได้โดยทางจิตแต่ไม่เคยเห็นตัวองค์ท่านทางนิมิตเลย ท่านบอกว่าตำแหน่งของ ท่านลื่อตงปินมีหน้าที่เหมือนรัฐมนตรีกระทรวงมหาดไทยมีหน้าที่คอยดูแลความสงบเรียบร้อยและปรามปรามผู้ร้าย

ท่านอาจารย์เซียนสง่ากุลกอบเกียรติ  ได้บอกหลายครั้งว่า “แชเล้งฮู้ก็ดีรูปหล่อบูชาองค์โจวซือก็ดี รูปถ่ายองค์โจวซือก็ดี ฯลฯ”  ของเหล่านี้ล้วนเป็นสมบัติของท่านและเป็นของสำเร็จแล้วทั้งสิ้นเมื่อทำขึ้นมาแล้วสามารถนำไปใช้ได้เลยไม่จำเป็นต้องนำมาให้ท่านปลุกเสกหรือประกอบพิธีใดๆ อีกทั้งสิ้น.. เพียงแค่เมื่อจะใช้ก็ให้รำลึกถึง “โป๊ยเซียนโจวซือ”แล้วค่อยตีวงให้แคบลงมาเป็นอธิษฐานเจาะจงถึง "ลือท่งปิงโจวซือ” แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วทุกประการ....

พระผงรูปเหมือนองค์โจวซือ วิสุทธิเทพลือท่งปิง องค์เทพประธานแห่งวิหารเซียน จ.ชลบุรี จัดสร้างเมื่อประมาณปี 2551 ครับ  รังสรรค์ผลงานอันวิจิตรสุดยอด โดย อ.อำพล เจน มหาอัครศิลปินแห่งอีสาน  เป็นผู้ออกแบบและแกะพิมพ์ด้านหลังโรยปฐวีธาตุ(ทรายเสก)หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม องค์ท่านสวยงามมีเสน่ห์เข้มขลังมาก ขนาดสูง 4.9 cm.* กว้าง 3.9 cm. * หนา 6 mm. ผ่านพิธีอย่างเข้มขลัง....

มีแบ่งให้บูชาองค์เดียวที่ 1,999 บาท (ส่ง EMS ฟรี)

โอนเงินเข้าบัญชี  THANAT  BOONCHUWISIT

ธนาคาร  กรุงเทพ ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2

สาขา   เทสโก้ โลตัส ศรีสะเกษ

ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   081-266-2511 (AIS)หรือ087-459-5388 (DTEC)

ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ

เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazyaofza โพสต์เมื่อ 15-7-2012 14:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 15:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อยากได้ แต่งบหม๊ดดดดดดดดดดดด 5555555555+

pairpairpair โพสต์เมื่อ 15-7-2012 15:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 15:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ แต่งบหม๊ดดดดดดดดดดดด 5555555555+
     ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 15-7-2012 15:11

ต้องจัดโปรพิเศษให้...ฮิฮิ
arm2499 โพสต์เมื่อ 15-7-2012 15:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 16:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

ภูมิพลอดุลยเดช

เสด็จพระราชดำเนินเปิด

" เอนกกุศลศาลา ( วิหารเซียน ) "

ในภาพเป็นท่านอาจารย์สง่า กุลกอบเกียรติ

ท่านเป็นฆราวาสที่สามารถสื่อสาร

กับองค์ท่านลือท่งปิงโจวซือ ครับ

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 16:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช เสด็จพระร ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 15-7-2012 16:12

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับผม....
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 16:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านเทพองค์นี้...มีความศักดิ์สิทธิ์มาก หากศรัทธาและบูชาจริงท่านจะช่วยได้ทุกอย่าง...ทั้งด้านรักษาโรคร้าย การค้าการขาย คุ้มครองป้องกันภัย  หากเชื่อมั่นและศรัทธาจงมารับไปบูชาเถิดแล้วท่านจะรู้ว่าปาฏิหาริย์มีจริงขอรับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 16:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับผม....
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 15-7-2012 16:13

ผมก็เป็นคนนึงที่นับถือท่านองค์โจวซือ วิสุทธิเทพลือท่งปิงเหมียนกันครับพี่ เคยเจอประสบการณ์จากท่านครับ ^___^    
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 16:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เป็นคนนึงที่นับถือท่านองค์โจวซือ วิสุทธิเทพลื ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 15-7-2012 16:18

เล่าให้ฟังหน่อยจ๊ะ....
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 16:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เล่าให้ฟังหน่อยจ๊ะ....
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 15-7-2012 16:19

เอาเรื่องที่เจอกับตัวนะครับ มีพี่ที่รู้จักกันไปซื้อที่อาถรรพ์ไว้ ทำยังก็ไม่หายเฮี้ยนนน ผมเลยมอบฮู้มังกรเขียว และ พระผงองค์
ลือท่งปิงรุ่นเปิดวิหารไว้ให้ครับ พี่เค้าก็เอาฮู้ไปเผาและทำตามที่ผมแนะนำ
แล้วก็เอาพระผงองค์ลือท่งปิงฝังไว้ในที่ดินนั้น ปรากฏว่า

เงียบกริ๊บบบบบบ ที่เฮี้ยนๆก็หนีหายไปเลย
ปัจจุบันแกสร้างบ้านหลังงามไว้ครับผม ^_^

แอบเสียดายเหมือนกันครับ เพราะฮู้เหลือใบเดียวแล้วววว
crazyaofza โพสต์เมื่อ 15-7-2012 16:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาเรื่องที่เจอกับตัวนะครับ มีพี่ที่รู้จักกันไปซื ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 15-7-2012 16:23

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-7-2012 17:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาเรื่องที่เจอกับตัวนะครับ มีพี่ที่รู้จักกันไปซื ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 15-7-2012 16:23

pn-autogas โพสต์เมื่อ 15-7-2012 17:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะเวียน มาชม ของดีๆงามๆ ครับผม

สุดยอดเลย ครับผม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-7-2024 10:52 , Processed in 0.151087 second(s), 8 queries , File On.