เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6426
24
ซ่อนแถบด้านข้าง

เเจกเหรียญ พระครูรัตตภูมิคณานุรักษ์ พ่อท่านซุ้น อมโร ครับ

[คัดลอกลิงก์]
iching โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
พระครูรัตตภูมิคณานุรักษ์ พ่อท่านซุ้น  วัดบางทีง จ.สงขลา (ท่านมีศักดิ์เป็นอาก๋งผมด้วยครับ)
เเจก 4 เหรียญ นะครับ

กติกามีอยู่ว่า ผมเเจกให้ท่านละ 1 เหรียญ เท่านั้น ผู้โชคดีจะมีเเค่ 4 ท่าน

4 ท่านที่จะได้รับนี้ผมขอเป็น
      ที่อยู่ที่จัดส่งเป็นผู้ที่อยู่ ในภาคอีสาน 1 ท่าน
      ที่อยู่ที่จัดส่งเป็นผู้ที่อยู่ ในภาคกลาง  1 ท่าน
      ที่อยู่ที่จัดส่งเป็นผู้ที่อยู่ ในภาคใต้     1 ท่าน
      ที่อยู่ที่จัดส่งเป็นผู้ที่อยู่ ในภาคเหนือ  1 ท่าน

ผมขออนุญาตให้กับผู้ที่เร็วที่สุดในเเต่ละภาคนะครับ  
ท่านใดสนใจ ลงชื่อได้เลยครับเเละขอจังหวัดที่ท่านอยู่ หลังจากนั้น PM ที่อยู่ที่ทำการจัดส่งด้วยครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

เหรียญนี้เป็นเหรียญที่สร้างใหม่ สร้างแจกเท่านั้นจำนวนไม่มากแค่หลักพัน (จำไม่ได้)

ประวัติ พระครูรัตตภูมิคณานุรักษ์ (พ่อท่านซุ้น)
พระครูรัตตภูมิคณานุรักษ์ (พ่อท่านซุ้น)  ท่านมีนามเดิมว่า ซุ้น นามสกุล ปุญญารังโส ท่านเกิดเมื่อวันพุธ ที่ 6 พฤษภาคม 2435 ณ หมู่บ้านบางทีง
ต.บางเหรียง อ.รัตภูมิ(ปัจจุบัน อ.ควนเนียง) จ. สงขลา  ท่านอุปสมบทที่วัดบางทีง โดยมีพระครูสุวรรณวาสี วัดดอนเป็นพระอุปัชฌา พระสมุเซ่ง ธัมมสาโร วัดบางทีง เป็นพระกรรมวาจา ได้ฉายานามว่า "อมโร" เมื่อสมัยเป็นเด็กได้อยู่ที่วัดบางทีงกับสมุห์เซ่ง ท่านได้ศึกษาเล่าเรียนภาษาไทย เเละภาษาขอมจนชำนาญ เมื่อท่านได้ บรรพชาอุปสมบทแล้วได้ศึกษาพระปริยัติธรรมและสอบนักธรรมตรี พ.ศ. 2469 นักธรรมโท พ.ศ.2473 นักธรรมเอกพ.ศ. 2478 ท่านได้รับภารธุระพระศาสนาด้วยอุสาหะวิริยะ และด้วยความเอาใจใส่เป็นอันดีทางราชการและทางคณะสงฆ์ ได้ยกย่องมีสมณศักดิ์ประดับเกียรติประวัติมาโดยตลอด  ท่านได้รับแต่งตั้งเป็นพระอุปัฌายะ วันที่5 ธันวาคม 2494 ได้รับพระราชทานสมณศักดิ์เป็นพระครูสัญญาบัตรชั้นโท ราชทินนามว่า"พระครูรัตตภูมิคณานุรักษ์" เจ้าคณะอำเภอรัตภูมิ และวันที่ 5 ธันวาคม 2503 ได้รับเลื่อนสมณศักดิ์เป็นพระครูชั้นเอกในราชทินนามเดิม พ่อท่านเป็นพระเถระที่มีคุณธรรม นำมาซึ่งความภาคภูมิใจแก่บรรดาศิษยานุศิษย์ ชี้ให้เห็นถึงหน้าที่ ที่ท่านกำลังบำเพ็ญคุณงามความดีที่มีประโยชน์ เพื่อเสริมสร้ามบารมีคุณงามตามสมควรแก่โอกาสตลอดเวลาที่ท่านมีชีวิตอยู่

เหรียญรุ่นแรก  เนื้อทองแดง ครบรอบ 80 ปี (2515)  พ่อท่านหมุน ยสโร วัดเขาแดงออก ปลุกเสก  จำนวนสร้าง 2500 เหรียญ

เหรียญรุ่นสอง  เนื้อทองแดง พ.ศ. 2521  พระมหาวิจิตร เขมิโก วัดราชนัดดาราม คณะ3 ได้นำเหรียญรุ่นนี้ไปมอบให้พ่อท่าน หมุน วัดเขาแดงออก ปลุกเสก จำนวนสร้าง 5000 เหรียญ

เหรียญทั้ง 2 รุ่นนี้ ประสบการณ์มากมายเป็นที่รู้กันในจังหวัดสงขลาและในพื้นที่ และเป็นเหรียญที่หายากมากไม่ค่อยมีใครปล่อยให้บูชากัน เก็บกันเป็นเสียส่วนใหญ่ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
N.Joy โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด N.Joy เมื่อ 3-7-2012 22:53

ขอรับ ครับผม อุบลราชธานี ภาคอีสาน
keroky โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับ ภาคเหนือ
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับ ครับผม ภาคอีสาน
ต้นฉบับโพสโดย N.Joy เมื่อ 3-7-2012 22:51

ปิดภาคอิสานให้ท่าน N.Joy  ครับ  PM ที่อยูที่จัดส่งดัวยครับ
monster โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญครับ
Nattapong โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับ อยู่ภาคกลางครับ
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับ ภาคเหนือ
ต้นฉบับโพสโดย keroky เมื่อ 3-7-2012 22:53

ปิดภาคเหนือ ให้กับคุณ keroky   PM ที่อยู่ที่ตัดส่งด้วยนะครับ
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 3-7-2012 22:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับ อยู่ภาคกลางครับ
ต้นฉบับโพสโดย Nattapong เมื่อ 3-7-2012 22:55

ปิดภาคกลางให้กับคุณ Nattapong  ครับ PM ที่จัดส่งดัวยนะครับ
Nattapong โพสต์เมื่อ 3-7-2012 23:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# iching

จัดส่ง pm แล้วครับ
Anurak โพสต์เมื่อ 3-7-2012 23:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับครับ   ภาคใต้ครับ     นครศรีธรรมราช
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 3-7-2012 23:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหลือ 1 องค์ โควต้าภาคใต้นะครับ
soksok โพสต์เมื่อ 3-7-2012 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กรุงเทพ ไม่มีบ้างหรอครับ ถ้ามีขอรับด้วยนะ อิอิ
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 3-7-2012 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับครับ   ภาคใต้ครับ     นครศรีธรรมราช ...
ต้นฉบับโพสโดย Anurak เมื่อ 3-7-2012 23:04

ปิดโควต้าภาคใตครับ ให้คุณ Anurak  PM ที่จัดส่งด้วยครับ
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 3-7-2012 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กรุงเทพ ไม่มีบ้างหรอครับ ถ้ามีขอรับด้วยนะ อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย soksok เมื่อ 3-7-2012 23:05

กรุงเทพอยู่ในภาคกลางครับผม
soksok โพสต์เมื่อ 3-7-2012 23:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กรุงเทพอยู่ในภาคกลางครับผม
ต้นฉบับโพสโดย iching เมื่อ 3-7-2012 23:06

ครับผม ผมล้อเล่นอะครับ (เผื่อฟลุ๊ค)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-5-2024 07:49 , Processed in 0.238925 second(s), 6 queries , File On.