เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
22240
107
ซ่อนแถบด้านข้าง

เหรียญพุทธนิมิต ปี 21 เนื้อทองแดง อ.เทพย์ สาริกบุตร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 25-6-2012 00:32

เหรียญพุทธนิมิต เนื้อทองแดง อ.เทพย์ สาริกบุตร

เหรียญพุทธนิมิต ได้จัดสร้างขึ้นเมื่อปี 2521 พุทธาภิเษกในปี 2522 จำนวนการจัดสร้างเพียง 2,000 เหรียญ ท่านได้ปลุกเสกเดี่ยวเป็นเวลานานและได้จัดพิธีพุทธาภิเษกที่วัดตะเคียน(มหาพฤฒาราม) โดยมี หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี หลวงพ่อทองอยู่ วัดหนองพะอง  ร่วมปลุกเสก  เนื้อหาของเหรียญ เป็น ทองแดงผสมด้วยชนวนศักดิ์สิทธิ์ มากมายที่อาจารย์เทพย์ ได้ไปเป็นเจ้าพิธีต่างๆ ซึ่งท่านเก็บสะสมไว้เนื้อหาแทบจะเทียบชั้นนวะโลหะแล้ว ที่เห็นเป็นริ้วเนื้อดำนั้น ล้วนเป็นชนวนนวะชั้นดีทั้งสิ้น

สรรพศาสตร์ความรู้แห่งพระเวทย์มนตรา ดาราศาสตร์ ฤกษ์ผานาทีที่อุดมได้ถูกรังสรรค์ขึ้นเป็นองค์พระ “พุทธนิมิต” อันน่าอัศจรรย์ ด้วยเพียงกระดูกยันต์และอักขระเลขยันต์ที่ศักดิ์สิทธิ์ จึงกลายเป็นองค์พระปฎิมาดังปรากฏเป็นเจ้าแรกแล้วบรรจงประดับด้วยพระเวทย์ที่นับถือกันมาแต่โบราณ กล่าวคือ

ด้านหน้าเหรียญ บรรจงล้อมรอบองค์พระพุทธนิมิตด้วย ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า(อิติปิโสเรือนเตี้ย) ขอบเหรียญล้อมรอบด้วย ยันต์นะปถมังพินธุ ประดุจครอบแก้ว กำแพงแก้ว กางกั้นประดุจดังผู้อาราธนาใช้ ถูกครอบไว้ด้วยมนตราอันศักดิ์สิทธิ์ แผ่ฤทธิ์แห่งความเมตตามหานิยมอุดมลาภ ยศ สรรเสริญ เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ และธนสารสมบัติ มีความสงบร่มเย็นเป็นนิรันดร์

ด้านหลังเหรียญ บรรจงประจุด้วย ยันต์อสิสติ (ยันต์คู่ชีวิต) อันเป็นยันต์แต่โบราณกาลที่มีค่าควรเมือง กล่าวกันว่า เพียงลงยันต์นี้เสร็จสิ้น แม้ยังมิได้ปลุกเสกยิงเอาเถิดก็ไม่เกิดผล หลวงพ่ออาคม วัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์ ผู้สืบทอดยันต์นี้จากปรมาจารย์รุ่นเก่าในสายบูรพาจารย์ของท่านได้ลงตะกรุดด้วยยันต์นี้ แล้วขนานนามตะกรุดว่า “ตะกรุดคู่ชีวิต” เมื่อพิจารณาโดยละเอียดแล้วเหรียญพุทธนิมิต แม้จะไม่ใหญ่มาก มีขนาดประมาณ 3.5 ซม. แต่ว่าบรรจุด้วยอักขระเลขยันต์อันศักดิ์สิทธิ์ถึงประมาณ 300 ตัว รวมหน้าหลัง ที่น่าทึ่งอีกอย่างหนึ่งก็คือบางท่านถือว่าเป็นเครื่องราง อย่างหนึ่ง เพราะแม้จะมองเป็นเหรียญพระพุทธแต่ก็มีข้ออ้างว่า องค์พระพุทธที่ปรากฏให้เห็นนั้น รังสรรค์ขึ้นจากอักขระเลขยันต์ทั้งสิ้นจึงสมกับคำที่ว่า “พุทธนิมิต” เป็นอย่างยิ่ง  และในเวลาต่อมาหลังจากนั้น รูปแบบของเหรียญพุทธนิมิตนี้ก็เป็นเหรียญต้นแบบที่หลาย ๆ สำนัก หลาย ๆ วัด ได้จัดสร้างออกมาในรูปแบบที่คล้ายกัน

คาถาอาราธนาใช้ คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ที่ปรากฏบนเหรียญเป็นการปลุกเหรียญไปในตัวด้วย

- อิ ติ ปิ โส วิ เส เส อิ          - อิ เส เส พุท ธะ นา เม อิ

- อิ เม นา พุทธะ ตัง โส อิ    - อิ โส ตัง พุท ธะ ปิ ติ อิ

เหรียญใหม่สภาพวิ๊งๆกระแสชนวนนวโลหะชั้นยอดจากการสร้างวัตถุมงคลต่างๆของ อ.เทพย์ วิ่งเต็มเหรียญ  รีบบูชาก่อนจะแพงกว่านี้และหาไม่ได้ ปลายปีนี้ถึงหมื่นแน่นอนจ๊ะ

แบ่งให้บูชาเหรียญละ 5,999 บาท (ฟรีค่าส่ง EMS)

โอนเงินเข้าบัญชี  THANAT  BOONCHU....

ธนาคาร  กรุงเทพ ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2

ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร 081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ

**เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Anurak โพสต์เมื่อ 25-6-2012 00:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
arm2499 โพสต์เมื่อ 25-6-2012 06:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
crazyaofza โพสต์เมื่อ 25-6-2012 07:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Perman โพสต์เมื่อ 25-6-2012 07:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 25-6-2012 08:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจสอบถามกันได้นะครับ
steelpony โพสต์เมื่อ 25-6-2012 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมนับถือท่าน อาจารย์เทพย์ สาริกบุตร ครับผม
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 25-6-2012 13:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจสอบถามต่อรองกันได้นะครับ
sun โพสต์เมื่อ 25-6-2012 16:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญสวยครับ..
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 25-6-2012 19:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หากสนใจ พูดคุย สอบถามกันได้นะครับ...ถูกใจให้ฟรี  พูดดีมีส่วนลด...อิอิ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 25-6-2012 21:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าประคุณเอ๋ย งามนัก
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-6-2012 07:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-6-2012 13:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 27-6-2012 07:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ
kenjuroman โพสต์เมื่อ 27-6-2012 11:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่คำแพงใจดีจริงๆ เลย ชอบเหรียญที่มีลายยันต์เยอะๆ แบบนี้ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-7-2024 12:06 , Processed in 0.077923 second(s), 6 queries , File On.