เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
9304
30
ซ่อนแถบด้านข้าง

เปิดกระทู้แลกเปลียนประสบการณ์เครื่องรางด้านมหาเสน่ห์(พร้อมอัพเดทข่าวสารใหม่)

[คัดลอกลิงก์]
makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 21:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 17-5-2010 21:38

ขออนุญาติท่านเจ้าเมืองเปิดกระทู้ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ การใช้เครื่องรางทั้งเก่าและใหม่ ในด้านมหาเสน่ห์ และเมตตามหานิยม ของไหนที่ว่าแรง และดี
ขอเชิญร่วมกันเล่าประสบการณ์  เพื่อ ให้เพื่อนๆสมาชิกได้รับทราบ  และขอเชิญ แนะนำ วัตถุมงคล ชิ้นใหม่ที่น่าสนใจ  ได้ทีกระทู้นี้ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +17 ย่อ เหตุผล
Gern.Naraphat + 2 ดี
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 21:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาติที่จะอัพเดท ข่าวสารและเครื่องรางจาก สือต่างๆ  เช่นในหนังสือ สิ่งพิมพ์ต่าง ๆ
ขอให้ท่าน  สมาชิกโปรดใช้วิจรณญาณ เอาเองนะครับ ในการที่จะเช่าหาบูชา  เพราะ ส่วนตัวก็เพิ่งเข้ามาเล่นสายนี้ได้ไม่นาน
และขอเชิญคอมเม้นได้ตามสบายครับ
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 22:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 17-5-2010 22:41

เครื่องรางชุดนี้เป็นของ พระอาจารย์ปลัดมานะ  พุทธาภิเสก เสาร์ 5 ที่ผ่านมาครับ  
ผมเห็นแล้วน่าสนใจดีครับ ได้ข่าวว่าเป็นรุ่นแรกของท่าน  

เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 22:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 17-5-2010 22:48

อันนี้ เป็นของ อ โชติ หมอดูผ้าขาว
พญาแผน ฝังชิ้นอาถรรพ์
รู้สึกว่าออกมานานพอสมควรครับ  ท่านยังเป็นหมอดู ที่ขึ้นชื่อมาก ข่าวว่าดังไปถึงสิงค์โปรเลย
ซึ่งตอนนี้ผมกำลังจะไปดูดวงกับท่าน ที่สำคัญท่านยังสามารถแก้ไขคนถูกผีเข้า คุณไสยได้อีกด้วย
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 22:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่เห็นเป็น ตะกรุดนั่นคือตะกรุดม้าเสพนาง เลี่ยมน้ำมันอาถรรพ์นะครับ
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ก็ใหม่ล่าสุด  เป็นของอ.คม ไตรเวทย์  ฆราวาสจอมขมังเวทย์ แห่งสุพรรณบุรี

ขุน แผนจอมมนตรา องค์ครู เนื้อผงมหาราชเสน่ห์                                          

ประจุ เดือยงูเหลือม ชิ้นพราย ผ้าห่อศพ เงินปากผี                                    

ด้าย ตราสังข์ เหล็กไหล ตะกรุดเมตตา ตะปูฝาโรง  

ลูก สะกดใจนาง

ผงมหาราชเสน่ห์ ยาว 3 ซม.

ประจุตะกรุดมหาเสน่ห์  พอกครั่ง
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณท่านเจ้าเมืองครับ อิอิ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 17-5-2010 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาชมครับ ชอบชุดพระอาจารย์ปลัดมานะ
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 23:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาชมครับ ชอบชุดพระอาจารย์ปลัดมานะ  ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 17-5-2010 23:08

ครับบางอย่างเหลือไม่มากครับ  เพราะได้โทรไปถามท่านเมือ่วันก่อน  น่าสนใจดีครับ
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 17-5-2010 23:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญเพื่อนๆแนะนำหรือเล่าประสบการณ์กันได้นะครับ
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 12:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ เป็นของ อ โชติ หมอดูผ้าขาว
พญาแผน ฝังชิ้นอาถร ...
ต้นฉบับโพสโดย makaza เมื่อ 17-5-2010 22:45

- อ๋อ เป็นของอาจารย์โชติ นี่เองเมื่อก่อนผมก็คิดว่าเป็นของหลวงพ่อเสน่ห์ วัดเชียงขาง จ.เชียงใหม่ที่ออกร่วมกับหลวงพ่อสมชาย วัดด่านเกวียน โคราช เพราะรูปแบบพิมพ์คล้ายกัน เพ้นท์สีก็คล้ายกัน แถมฝังปั้นเหน่งชิ้นเป้งแบบเดียวกันอีก เพิ่งรู้วันนี้เอง...
pooo โพสต์เมื่อ 18-5-2010 12:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- อ๋อ เป็นของอาจารย์โชติ นี่เองเมื่อก่อนผมก็คิดว่าเป็นของหลวงพ่อเสน่ห์ วัดเชียงขาง จ.เชียงใหม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 18-5-2010 12:12

แม่นแล้วท่าน dark ผมก็คิดว่าเป็นของสายเหนือ
ว่าเอ รุ่น 2 หรือ 3 หว่า
ลองซูมแล้วมิใช่

ด้วยว่าผมหาอยู่นะจ๊ะ จึงอาจคุ้นตาบ้างครับ..
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 19-5-2010 00:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวผมจะลองสอบถามข้อมูลให้ครับ  สำหรับขุนแผน อ โชติ
 เจ้าของ| makaza โพสต์เมื่อ 19-5-2010 00:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนเสาร์ 5 หลวงพ่อรักษ์ อนาลโย   
พระขุนแผนเสาร์ 5 รุ่นห้ายอด เนื้อหาพิมพ์ทรงองค์พระงดงามเกินคำบรรยาย รูปแบบด้านหน้าเหมือนพระขุนแผนยอดนิยมรุ่นเก่า ส่วนด้านหลัง ประทับยันต์ประจำตัวหลวงพ่อรักษ์ "พระยันต์ 5 ยอด" อันทรงกฤษดาภินิหาร ดั่งคำกล่าวขาน 1.ยอดเสน่ห์ 2.ยอดเมตตา 3.ยอดมหานิยม 4.ยอดโชคลาภ 5.ยอดแคล้วคลาด

เจ้าตำหรับ ตะกรุดบารมี 30 ทัศน์  ราคาสุดแสนถูกครับ   เป็นขุนแผนเนื้อดินผสมผงพุทธคุณ
dark โพสต์เมื่อ 19-5-2010 22:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนเสาร์ 5 หลวงพ่อรักษ์ อนาลโย   
พระขุนแผนเสาร์ 5 ร ...
ต้นฉบับโพสโดย makaza เมื่อ 19-5-2010 00:20

พระพุทธรูปปางเรือนแก้ว พระพุทธรูปอยู่ในพระอิริยาบถประทับ ( นั่ง ) ขัดสมาธิในเรือนแก้ว พระหัตถ์ซ้ายวางหงายบนพระเพลา ( ตัก ) พระหัตถ์ขวาวางคว่ำที่พระชานุ ( เข่า ) บางแบบพระหัตถ์ทั้งสองวางซ้อนกันบนพระเพลา บางแบบอยู่ในพระอิริยาบถขัดสมาธิเพชรในเรือนแก้ว

พระพุทธรูปปางเรือนแก้ว และความเป็นมาของปางเรือนแก้ว

ในสัปดาห์ที่ ๔ จากวันตรัสรู้ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าเสด็จขึ้นประทับ (นั่ง) ขัดสมาธิ ณ เรือนแก้วที่เทวดาเนรมิตถวายทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือของต้นศรีมหาโพธิ์ ทรงพิจารณาธรรมตลอดเวลา ๗ วัน สถานที่นั้นเรียกว่า " รัตนฆรเจดีย์ " ในหนังสือพระปฐมสมโพธิกถา กล่าวว่าในสัปดาห์ที่ ๑ - ๓ พระฉัพพรรณรังสี ( รัศมี ๖ ประการ ) ยังมิได้โอภาสออกจากพระวรกาย จนในสัปดาห์ที่ ๔ เมื่อเสด็จประทับ (นั่ง) ขัดสมาธิ ทรงพิจารณาธรรมในเรือนแก้วแล้ว พระฉัพพรรณรังสีจึงมีโอภาสออกมาจากพระวรกาย เลยเป็นที่มาของ พระพุทธรูปปางเรือนแก้ว.
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 7-5-2024 10:38 , Processed in 0.334959 second(s), 11 queries , File On.