เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4216
17
ซ่อนแถบด้านข้าง

รูปหล่อพระพุทธชินราชพิมพ์ต้อ เสาร์5 ออกโดยวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ

[คัดลอกลิงก์]
winny โพสต์เมื่อ 14-5-2012 17:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด winny เมื่อ 14-5-2012 17:19

SAM_4743.JPG SAM_4746.JPG SAM_4750.JPG SAM_4745.JPG SAM_4742.JPG

พระพุทธชินราช พิมพ์ต้อ เสาร์5 ออกโดยวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.พิษณุโลก

ปลุกเสกพิธีใหญ่ เสาร์ 5 ปี 2536 องค์นี้เป็นเนื้อทองเหลืองใต้ฐานตอกโค๊ตอกเลา โค๊ตเลข 5และโค๊ตธรรมจักร รูปร่างโดยทั่วไปจะเหมือนกับรุ่นอินโดจีนที่ ออกปี 2485 มากเพราะเป็นพิมพ์ย้อนยุค ใครสนใจพระพุทธชินราชอยู่แล้วต้องการบูชาแต่ไม่สามารถเช่าหาบูชารุ่นอินโดจีน ปี 2485 ได้ ขอแนะนำพระพุทธชินราช รุ่น อินโดจีน (ย้อนยุค) เสาร์ 5 องค์นี้เลย เพราะเจตนาการสร้างดี พิธีดีและยิ่งใหญ่ มาพร้อมบูชาพร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

.....พระพุทธชินราช ประดิษฐานอยู่ที่ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร จังหวัดพิษณุโลก สันนิษฐานว่าสร้างขึ้นในสมัยพระมหาธรรมราชาลิไท จัดเป็นพระพุทธรูปที่มีพุทธลักษณะงดงามที่สุดในประเทศไทยองค์หนึ่ง ถึงขั้นที่ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงดำริให้ชลอมาประดิษฐาน ณ พระอุโบสถวัดเบญจมบพิตรดุสิตวนาราม แต่ทรงรับฟังคำทูลขอร้องของชาวพิษณุโลก ที่ว่าพระพุทธชินราชองค์นี้ เป็นพระคู่บ้านคู่เมือง จึงทรงตัดสินพระทัยหล่อ พระพุทธชินราช(จำลอง) ขึ้นมาแทน.................ไม่ปรากฏหลักฐานแน่ชัดว่าสร้างในปีใด แต่มีการสันนิษฐานโดยอ้างอิงตามพงศาวดารเหนือ คาดว่าน่าจะสร้างพร้อมกับพระพุทธชินสีห์ และพระศรีศาสดา ในรัชสมัย พระมหาธรรมราชาที่ 1(ลิไท) จากนั้นจึงมีการลงรักปิดทององค์พระเป็นครั้งแรกในสมัยสมเด็จพระเอกาทศรฐ ในสมัยกรุงศรีอยุธยา และได้มีการบูรณะ ปิดทองลงรักอีกครั้งในสมัยรัชกาลที่ 5 และมีการบูรณะครั้งล่าสุดในรัชกาลที่ 9 พระพุทธชินราชนี้เป็นพระพุทธรูปศิลปะสมัยสุโขทัย หมวดพระพุทธชินราช ลักษณะขององค์พระเส้นรอบนอกพระวรกายอ่อนช้อย พระขโนงโก่ง พระเนตรประดุจตากวาง พระนาสิกโด่ง ชายผ้าสังฆาฏิแยกเป็นเขี้ยวตะขาบ นิ้วพระหัตถ์ทั้ง 4 ยาวเสมอกัน อยู่ในลักษณะปางมารวิชัย ด้านซ้ายและขวาขององค์พระ มียักษ์ 2 ตน คอยปกปักรักษาองค์พระอยู่ อีกทั้งยังมีพระโมคคัลลานะและพระสารีบุตรเป็นอัครสาวกอยู่ด้วย นอกจากนี้แล้วยังมีซุ้มเรือนแก้วที่คาดว่าน่าจะสร้างในสมัยอยุธยาลักษณะเป็นรูปตัวเหรา ถือเป็นศิลปะที่สวยงามมากอย่าหนึ่ง พระพุทธชินราชประดิษฐานในวิหารลักษณะเก้าห้อง ซึ่งมีการบูรณะปฏิสังขรณ์มาอย่างต่อเนื่องจนมาถึงปัจจุบัน ทำให้องค์พระสวยงามบริบูรณ์อย่างในปัจจุบัน และในประวัติศาสตร์ยังพบว่ากษัตริย์ในทุกๆสมัยของไทยให้ความเคารพและศรัทธาต่อองค์พระพุทธชินราชมาอย่างต่อเนื่อง ทุกๆพระองค์

ให้บูชาพร้อมกล่องเดิมๆจากวัดองค์ละ 750 บาท

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
batmonk โพสต์เมื่อ 14-5-2012 18:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยดีครับ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 14-5-2012 21:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ToMoToM เมื่อ 14-5-2012 21:14

รูปแบบสวยงามครับไม่ใช่แค่เหมือนรูปพระพุทธชินราชอินโดจีนเท่านั้น แต่โค๊ตฐานพระก็คล้างกันด้วย
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 15-5-2012 01:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ช่ายครับ...
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 16-5-2012 14:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รายการนี้ยังอยู่นะครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 17-5-2012 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาพร้อมกล่องเดิมๆจร้า
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 20-5-2012 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รายการนี้ยังอยู่นะครับ....
chonnarat โพสต์เมื่อ 23-5-2012 09:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 24-5-2012 13:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับที่แวะมาเยี่ยมชม
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 5-6-2012 10:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รายการนี้ยังเปิดให้บูชาอยู่นะครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 6-6-2012 11:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปรับราคาให้ไปเลย 600 บาทครับ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 9-6-2012 23:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะเวียน มาชม ของดีๆ ครับผม

godjizx12 โพสต์เมื่อ 9-7-2012 21:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมปิดเองคับ 600  ขอโอนซักวันพฤหัสคับ  
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 9-7-2012 21:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมปิดเองคับ 600  ขอโอนซักวันพฤหัสคับ     {: ...
ต้นฉบับโพสโดย godjizx12 เมื่อ 9-7-2012 21:19

จัดให้ครับผม......โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
godjizx12 โพสต์เมื่อ 10-7-2012 17:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านวินนี่ บัญชี ที่ให้มีปัญหาป่าวคับ................ผมโอนเมื่อตอน 4 โมงโอนไม่ได้ มันบอกว่าบัญชีปลายทางระงับ.....หลังจากนั้นผมโทรไปหาท่าน 2-3 รอบอ่ะ จะขอเบอบัญชีใหม่แต่ไม่เห็นรับ.....ยังไง pm เบอร์บัญชีใหม่ให้ผมด้วย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-7-2024 11:30 , Processed in 0.192127 second(s), 7 queries , File On.