เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3904
11
ซ่อนแถบด้านข้าง

พระขุนแผนพรายกุมารพิมพ์ใหญ่ ลป.ธรรมรังษี วัดพระพุทธบาทพนมดิน จ.สุรินทร์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 21-4-2012 11:50

พระขุนแผนพรายกุมารพิมพ์ใหญ่ทาทอง(เนื้อผงขาวผสมผงพรายกุมาร ลป.ทิม) ปี 2540 ลป.ธรรมรังษี วัดพระพุทธบาทพนมดิน จ.สุรินทร์ ปลุกเสกโดย หลวงปู่ธรรมรังสี / หลวงปู่ฤทธิ์ และ อ.เปล่ง บุญยืน

พระขุนแผนรุ่นแรกหลวงปู่ธรรมรังษีปี 2540 พิมพ์ใหญ่ ผสมผงพรายกุมาร มี 3 สี ขาว,ชมพู,เทา ด้านหลังลงอักขระ สุ เป็นภาษาขอม พร้อมรูปนางพราย  พระขุนแผนรุ่นแรกหลวงปู่ธรรมรังษี ปี 2540 องค์นี้พ่นสีบร๊อนซ์ทองให้ดูสวย  ด้านหลังปั้มตัว สุ แทนหัวใจขุนแผน (สุนะโมโล) ทั้งยังเป็นอักขระหน้าชื่อ สุวัฒน์ของหลวงปู่ธรรมรังษี  เสกรวมอำนาจจิต 3 ผสาน 3 วาระ 1 จันทราคราสดังมี หลวงปู่ธรรมรังสี / หลวงปู่ฤทธิ์ และ อ.เปล่ง บุญยืน  ขุนแผนผงพรายกุมาร ใช้ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม อิสริโกผสมในการสร้างปลุกเสกโดยหลวงปู่ธรรมรังษีโดยใช้มวลสารสำเร็จจากผงพรายกุมารและขุนแผนลงกรุที่ชำรุดของหลวงปู่ทิม อิสริโกซึ่งได้จากศิษย์สายตรงคุณชินพร สุขสถิตย์ แห่งมูลนิธิหลวงปู่ทิม ไม้อาถรรพ์ต่างๆ เช่น ว่านดอกทอง,ไม้กาหลง(ต้นไม้ที่นกกาบินมาเกาะแล้วหาทางออกไม่ได้บินวนไปมาจนตาย),ไม้มะยมตายพราย,ไม้กาฝากรัก,ไม้ปะนมปีเก็ง(ไม้วัวลืมคอก),และไม่หลงลืมผสมกับสีผึ้ง และน้ำมันเสกเดือดของหลวงปู่ทิม อิสริโกและยังผสมด้วย น้ำมันช้างตกมัน(กั่วเผาะ),และงากำจาย,ผงบางส่วนที่ได้จาก “อาจารย์เปล่ง”  หลวงปู่ธรรมรังษีท่านได้ปลุกเสกคืนวัน“กบกินเดือน” (ขึ้น 15 ค่ำของวันที่ 16 กันยายน 2540  วันจันทรคราส เวลา 01.09.น.)หลังจากนั้นก็ให้ฆราวาสจอมขมังเวท ”อาจารย์เปล่ง” เสกด้วยตำรับเขมรอีกครั้ง ต่อจากนั้นจึงนำไปให้ “หลวงปู่ฤทธิ์" วัดชลประทานราชดำริบุรีรัมย์เสกอัดพลังเป็นครั้งสุดท้ายครับก่อนที่จะท่องคาถาท่านให้ตั้ง นะโม 3 จบ นึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณพ่อคุณแม่ คุณครูบาอาจารย์แล้วท่องคาถาบารมีพระพุทธเจ้า
“ อิติปาระมิตา ติงสา อิติสัพพัญญู มาคะนา อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม”  แล้วท่องคาถาด้วย ”จิเจรุนินะมะพะทะ”  

หลวงปู่ธรรมรังษีเมื่อครั้งยังมีชีวิตอยู่ท่านเคยกล่าวไว้ว่า ”ผงพรายกุมารเป็นของดี ไม่ได้เป็นของเลวร้ายเป็นผงวิเศษ พิสดาร ที่มีพลังแรงเรียกรูปเรียกนามได้ง่ายปลุกเสกสำเร็จได้เร็ว”   หลวงปู่ธรรมรังษีท่านเกิดที่เมืองพระตะบอง ประเทศกัมพูชา และอุปสมบทเมื่อวันที่ ๓ พ.ค.๒๔๘๑ ปี๒๕๑๗จึงเดินทางเข้ามาในประเทศไทยและจำพรรษาที่วัดต่างๆหลายแห่ง และปี๒๕๒๖จึงได้อยู่จำพรรษา ณ วัดพระพุทธบาทพนมดิน อ.ท่าตูม จ.สุรินทร์จวบจนกระทั่งมรณะภาพในปี๒๕๕๐

ขนาดองค์พระกว้าง  2.3 ซ.ม. สูง 3.8 ซ.ม. องค์นี้เป็นพระขุนแผนเนื้อผงพรายกุมารพิมพ์ใหญ่เนื้อขาวปิดทอง ซึ่งคุณชินพร สุขสถิตย์ (ลูกศิษย์หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่)เป็นผู้สร้างถวายและได้จัดเอาไว้ในพระตระกูลขุนแผนพรายกุมาร

ลดค่าบูชาเหลือเพียง 2,149 บาท

ชื่อบัญชี  THANAT BOONCHU...

ธนาคาร  กรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   

สาขา   เทสโก้ โลตัส ศรีสะเกษ

ติดต่อ..   เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 11:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจพูดคุยกันได้นะครับ...แบบชิวชิว สบายๆสไตล์คำแพงจ้า....
batmonk โพสต์เมื่อ 21-4-2012 14:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมของดีครับ
ขุนแผนปู่เปล่งราคาไปไกลแล้ว ใช้องค์นี้แทนได้ครับ สูสีกันเลยทีเดียว
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 16:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญนะครับ...ยังรอเจ้าของที่แท้จริงอยู่ครับ
lingjoh888 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 17:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ราคาลงได้อีกไหมครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 17:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ราคาลงได้อีกไหมครับ
ต้นฉบับโพสโดย lingjoh888 เมื่อ 21-4-2012 17:03

ใช่น้องที่โทรหาหรือไม่ครับ
lingjoh888 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 17:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ใช่ครับ ยังไม่ได้โทร
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 17:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ใช่ครับ ยังไม่ได้โทร
ต้นฉบับโพสโดย lingjoh888 เมื่อ 21-4-2012 17:24

งั้นขอเคาะสุดท้ายท่านใดแจ้งก่อนก็ได้ไว้บูชานะครับ  ค่าบูชามหามงคลที่ 1,999.99 บาท ขอรับ....
lingjoh888 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 20:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ok ปิดได้เลยครับ......................
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 21:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ok ปิดได้เลยครับ......................
ต้นฉบับโพสโดย lingjoh888 เมื่อ 21-4-2012 20:32

รับทราบครับผม...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 24-4-2012 13:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสโดย lingjoh888 เมื่อ 21-4-2012 20:32

จัดส่งให้แล้วนะครับ EMS EI 5536 2357 5 TH ขอบคุณมากครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 24-4-2012 13:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
...ขอบคุณทุกท่านทั้งที่บูชาและเข้ามาเยี่ยมชมให้กำลังใจ ขอบคุณมากๆครับ...ขออนุญาตปิดกระทู้นี้นะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-7-2024 19:32 , Processed in 0.134342 second(s), 7 queries , File On.