เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4215
24
ซ่อนแถบด้านข้าง

รูปเหมือนลอยองค์หลวงปู่สรวง (รุ่นเสาร์ 5 มหาราช )

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 18-4-2012 10:11

ลป.สรวง มหาเถราจารย์ ที่ชื่อเสียงกระฉ่อนไปทั่วประเทศ  ความขลังมหัศจรรย์ที่เหนื่อโลกแบบวิทยาศาสตร์ไม่ต้องมาคิดหาคำตอบ  รูปเหมือนลอยองค์หลวงปู่สรวง (รุ่นเสาร์ 5 มหาราช )  ผลงานการรังสรรค์โดย  อ.อำพล เจน มหาอัครศิลปินแห่งอีสาน ให้กับสถานีวิทยุเพื่อหารายได้  แค่แจ้งข่าวว่าจัดสร้างยอดจองก็เต็มแบบไม่ต้องลุ้น  แบบห้อยคอมี 2 แบบ แบบแรกจะมีสีดำซึ่งจะผสมแร่ที่หลวงปู่เคยให้ลูกศิษย์ไปเก็บมาจากเขมร  แบบที่ 2 จะมีสีน้ำตาล  ใต้ฐานของทั้ง 2 แบบจะปิดด้วยผ้าจีวรและผ้าขาวที่หลวงปู่สรวงเคยใช้เมื่อครั้งยังดำรงขันธ์อยู่และเป็นผ้าที่หลวงปู่สรวงได้เมตตาลงอักขระไว้ให้  มีเรื่องเกี่ยวกับแร่ของหลวงปู่สรวงที่เป็นมวลสารพิเศษอยู่ว่า  หลวงปู่สรวง ได้ไปพบแร่นี้และได้บอกจุดไว้ชัดเจนว่าอยู่ตรงไหน ให้คณะผู้สร้างไปเอามา  บริเวณที่พบแร่อยู่ในเขตประเทศเขมร ไม่ไกลจากช่องสะงำบนเส้นทางอันลองเวง-เสียมเรียบ  เป็นวัดเก่าประจำหมู่บ้าน มีพระอาศัยไม่กี่รูปชาวบ้านถือเป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ ต่างเล่าว่า มักปรากฏลูกไฟลอยขึ้นจากบริเวณนี้บ่อยๆโดยเฉพาะวันพระ  พิจารณาแล้วเชื่อว่าบริเวณนี้น่าเป็นโรงหล่อโลหะเก่าอาจหล่อพวกอาวุธแต่ครั้งโบราณกาล  แร่ที่พบน่าจะเป็นขี้โลหะที่ตักทิ้งขณะหลอมโลหะ แร่เหล่านี้มีปริมาณมากจมอยู่ใต้ดิน ต้องขุดลงไปราว 1 ศอก จึงพบ  นอกจากแร่แล้วยังพบเศษดินเผาที่เป็นชิ้นส่วนของเบ้าหลอมอยู่ด้วย  ได้นำเข้ามาเป็นจำนวนหลายกระสอบปุ๋ย  นำมาบดผสมใส่ในรูปเหมือนหลวงปู่สรวงรุ่นนี้ทุกพิมพ์ทุกเนื้อ  แร่เหล่านี้ผ่านการอธิษฐานจิตโดยหลวงปู่สรวงจึงถือว่าเป็นมวลสารสำคัญที่หลวงปู่สรวงให้ไปเอามา

พระชุดนี้สร้างทั้งหมด 2,000 องค์ แบ่งเป็นเนื้อ ดำ 1,000 องค์ เนื้อน้ำตาล 1,000 องค์ ประสบการณ์เพียบทั้งอยู่ปืนและค้าขายดี คุ้มครองป้องกันภัย

มีเนื้อดำแบ่งให้ลูกศิษย์ที่ศรัทธาได้บูชาติดตัว องค์ละ 1,499 บาท (ฟรีค่าส่ง+ของแถม)
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
batmonk โพสต์เมื่อ 18-4-2012 10:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มวลสารสุดยอดจริงๆครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-4-2012 10:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 18-4-2012 10:39

ใช่ครับมวลสารดีจากหลวงปู่  รุ่นนี้จึงประสบการณ์เพียบทั้งการคุ้มครองป้องกัน  ผู้พันไปอยู่ใต้ถูก M16 ยิงไม่ออกขอไปให้ถูกน้องแขวนทุกคน, ช่วยคนเจ็บป่วยให้หาย, ช่วยคนให้ค้าขายดี, ช่วยคนถูกจ่อยิงไม่เข้า....พูดมากจะว่าโม้ครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-4-2012 11:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การบูชาเพื่อระลึกถึงหลวงปู่สรวง
๑.ผ้าขาว  ๑ วา
๒.ดอกสะเลเต คนไทยภาคกลางเรียก "ดอกว่านมหาหงส์" ๕ คู่ (หรือดอกไม้สีขาว)
๓.เทียนขี้ผึ้งแท้หนัก ๑ บาท จำนวน ๑ คู่
๔.เทียนสีขาวเล็ก ๕ คู่
๕.หมาก พลู บุหรี่
๖.เงินกำนัลครู ๖ บาท

จุดธูป ๑๙ ดอก กลางแจ้ง
ตั้ง  นะโม 3 จบ
ออยเตียรสรูญ  ออยเพิ่มพูน  บายตึกเจีย (๙ จบ)

ขอบารมีบอกกล่าวชื่อนามของเรากับท่าน บอกความทุกข์ หรือ บอกในสิ่งที่ปรารถนา ขอให้ท่านช่วย แม้กระทั่งโรคภัยไข้เจ็บ ที่มีอยู่ก็จะค่อยๆหายไป ให้ขึ้นถวายวันพฤหัส ถือศีล ทำกรรมฐานนั่งสมาธิ เพื่อระลึกถึงท่านเพื่อเป็นการถวายทั้งอามิสบูชา และปฏิบัติภาวนาแล้วจะสำเร็จในสิ่งที่มุ่งหวัง

"ศรัทธาจริง บูชาจริง ขอได้จริง"
คาถาอารธนา พระเครื่องหลวงปู่สรวง
นะโม(3 จบ)
พุทธังอารธนานัง  ธัมมังอารธนานัง  สังฆังอารธนานัง
ออยเตียรสรูญ  ออยเพิ่มพูน  บายตึกเจีย (9 จบ)
ลูกชื่อ........ขอบารมีหลวงปู่ช่วยคุ้มครองปกปักรักษา และขอให้หลวงปู่ช่วยให้ลูก.....(บอกสิ่งที่ปรารถนาให้ช่วย)....
พูทธังประสิทธิเม  ธัมมังประสิทธิเม  สังฆังประสิทธิเม
ประสิทธิเมด้วย  นะโมพุทธายะ  ยะธาพุทโมนะ  นะมะพะธะ             จะพะกะสะ  สาธุ  สาธุ  สาธุ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-4-2012 11:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีแบ่งแค่องค์เดียวนะครับ ท่านใดที่ศรัทธาขอเชิญครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-4-2012 19:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีสมาชิกโทรแจ้งขอปิดแล้วนะครับ  หากมีมาใหม่จะนำมาให้ชม...ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 19-4-2012 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
องค์ของผมครับ....พิเศษมีเส้นเกศาโผล่โชว์ด้วยครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-4-2012 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านใดต้องการแจ้งได้นะครับ จะไปเอากับเพื่อนๆมาให้....พระดีๆขลังสุดยอดที่บูชาแล้วไม่ผิดหวังขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 07:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านใดต้องการแจ้งได้นะครับ จะไปเอากับเพื่อนๆมาให้....พระดีๆขลังสุดยอดที่บูชาแล้วไม่ผิดหวังขอรับ
Perman โพสต์เมื่อ 21-4-2012 10:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 10:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2012 11:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 21-4-2012 11:17

รูปเหมือนลอยองค์หลวงปู่สรวง พระผู้อยู่เหนือกาลเวลา...สนใจแจ้งได้นะครับ....
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 23-4-2012 10:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปเหมือนรุ่นนี้มวลสารหลักที่ใช้คือมวลสารที่เหือจากการสร้างนาคา3 + แร่ที่หลวงปู่ให้ไปเอามาจากประเทศเพื่อนบ้านขอรับ ดูแล้วคล้ายๆกับที่เขาเรียกว่าขี้เหล็กไหลหรือเหล็กไหลย้อย  ผมได้มาบูชาจากท่านผู้เฒ่าก้อนหนึ่ง  ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 23-4-2012 15:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปเหมือนรุ่นนี้หลังจากทำพิธีบวงสรวงที่วัดเจียเจีย อุบล แล้วทางผู้สร้างได้นำไปให้ ลป.ผาด วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์/ลป.ละมุด อดีตเจ้าคณะอำเภอปราสาทและสุดท้าย ลป.หงษ์ วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์ อธิษฐานจิตปิดท้าย  จึงได้นำออกให้บูชาครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-7-2024 19:37 , Processed in 0.110206 second(s), 5 queries , File On.