เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
7851
69
ซ่อนแถบด้านข้าง

เฉลย..คำตอบ.. ~ "ยันต์อะไร?... by พ่อทอง ตลาดพลู...(แจกฟรี ตะกรุดหนังเสือ 5

[คัดลอกลิงก์]
DekNoi โพสต์เมื่อ 20-4-2010 23:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด DekNoi เมื่อ 21-4-2010 00:02

สวัสดีคะ (:

สืบเนื่องจากกระทู้ ~
http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=1448&extra=page%3D1

และแล้วก็ได้เวลามาเฉลยคำตอบสักที
หลังจากรอคอยกันมานาน บางคนถึงขั้นจะลงแดง (อย่ามาตายในบอร์ดนะยะ !!)

เด็กน้อยกับเจ้าเมืองก็ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
เนื่องจากติดภารกิจสงกรานต์ ก็ขอไปลัลล๊านิดนึงตามประสาสาวสวย ไรเง้ ๕๕๕

เป็นไงบ้างคะ.. คำถาม มันง่ายมากเลยใช่มั้ยยย ?
ถึงตอบถูกกันเยอะมากกก.. เก่งกันทุกคน เริ่ดๆ
ถึงแม้ บางท่านอาจจะcopy คำตอบมา
แต่ไม่เป็นไร แสดงให้เห็นถึงความพยายาม เด็กน้อยขอตรบมือให้ดังๆ1ที >,,<"

เฉลย..คำตอบ.. อย่างเป็นทางการ *

1. ยันต์อะไร?

- ยันต์เกราะเพชร

2. พุทธคุณอะไร?

-  คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด สามารถคุ้มกันอันตราย ดุจมีเกราะแก้วกำบังตัว และมีกำแพงแก้วแปดชั้นมากั้นมารร้าย

3. แทงที่ไหน?

- หลัง (ก้นกบ)

4. ยันต์นี้อยู่บนผิวใคร?

- ส่วนมากทุกคนจะมาตกม้าตายกัน กับคำถามข้อนี้
ซึ่งเจ้าของหลังนี้ ได้แก่ .. เจ้าเมือง

ใครที่บอกว่า หลังนี้ไม่เนียน หรือ คิดว่าเป็นหลังคนอื่น รีบๆมาแก้ตัวเดี๋ยวนี้เลยคะ ฮ่าๆๆ
เพราะมีคนตอบว่า หลัง พี่ซิมเปิ้ล หรือ หมวดลิลลี่ ก็เยอะอยู่เหมือนกัน ๕๕๕
แต่เอ๊ะ.. ไม่มีใคร ทายว่าหลังเด็กน้อยเลย แสดงว่า ทุกคนคิดว่าหลังหนู ต้องขาว ต้องเนียนกว่านี้ใช่มั้ยคะ เอิ๊กๆ

สรุปรายชื่อผู้ได้รับรางวัล

1. เอกอุ

2. chayadaj

3. angkor09

4. porpar

5. suysakul

6. opo086

7. Gern.Naraphat

8. resto

9. pal

แบบว่า..เด็กน้อยไม่สามารถตัดใจจากใครคนใดคนนึงได้ 555
จึงแจกให้กับทุกคนที่ตอบถูกทุกข้อไปเลยคะ  >,,<"

แต่ยังไม่หมดเท่านั้นนะคะ .. เรามีรางวัลพิเศษมอบให้ โฮ๊ะๆๆๆ
ได้แก่..

1. kaineverdie   พี่ไก่ตอบคำถามผิด แต่ตอบถูก..ใจ เด็กน้อยแจกโดยความเสน่หาคะ เอิ๊กๆๆ

2. ttmmtt         ส่วนพี่ท่านนี้ ถึงกับมาบ่น ว่ารอจนจะลงแดงตาย เจ้าเมืองใจดี เลยแจกให้คะ อิอิ..

เงื่อนไข *

ผู้ที่มีรายชื่อได้รับรางวัล กรุณา PM ชื่อและที่อยู่ของท่าน
ไปให้เจ้าเมือง . ภายในวันศุกร์นี้

มิฉะนั้น จะถือว่า ท่าน สละสิทธิ์ !!!
^_______^

ส่วนท่านใดที่ตอบผิด หรือ ไม่ได้รับรางวัล ไม่ต้องน้อยอกน้อยใจไปนะคะ
เรายังมีกิจกรรมให้ได้ร่วมสนุก และ ยังมีของรางวัลไว้แจกสมาชิกชาวกาหลงอยู่เรื่อยๆ
ติดตามกระทู้และอัพเดรตข่าวสารในเว็บกาหลงอย่างสม่ำเสมอนะคะ
รับรองโอกาสหน้า ต้องไม่พลาดอย่างแน่นอน!! (:
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
mahavate โพสต์เมื่อ 21-4-2010 00:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครว่าหลังเจ้าเมืองไม่เนียน สงสัยมีเคลีย ^^
ttmmtt โพสต์เมื่อ 21-4-2010 02:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ แม้ค่อยมีแรงขึ้นมาหน่อย นึกว่าจะแห้ว..........ขอบคุณคุณเด็กน้อย และทั่นเจ้าเมืองด้วยนะครับผม
wongrad โพสต์เมื่อ 21-4-2010 08:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังไม่ได้ตอบเลยครับ...แต่ก็อยากได้เหมือนกัน...แต่ไม่ตอบ....อิอิอิอิอิ..เพราะถ้าตอบแล้วคนอื่นเค้าจะรู้หมดว่าเป็นหลังใคร..เพราะคุ้นมากๆๆๆๆๆๆๆเลยแระ.....5555+
wongrad โพสต์เมื่อ 21-4-2010 09:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่สรุปว่าเป็นหลังเจ้าเมือง..ใครว่าหลังไม่เนียน....โคตรเนียนเลยแระ...[/color]
suysakul โพสต์เมื่อ 21-4-2010 09:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลังเจ้าเมืองเนียนมาก ขอบคุณครับเด็กน้อยทั้งใจดีและน่ารัก มอบให้ทุกคนเลย น่ารักเหมือนน่าตาเลย อิอิ
ttmmtt โพสต์เมื่อ 21-4-2010 10:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่ง PM ที่อยู่ให้แล้วนะครับทั่นเจ้าเมือง จะรอรับนะครับผม...จุ๊บุ๊ๆ
resto โพสต์เมื่อ 21-4-2010 11:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณเจ้าเมืองและเด็กน้อยมากเลยจ้าทีแบ่งปันสิ่งดีๆให้เพื่อนสมาชิก
ได้กะเค้าด้วย  
pal โพสต์เมื่อ 21-4-2010 12:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นึกว่าจะไม่ได้ซะแล้วขอบคุณมากเลยนะครับ ท่านเจ้าเมือง เละคุณเด็กน้อย  
simple โพสต์เมื่อ 21-4-2010 18:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยสำหรับทุกท่านนะค่ะ

เอิ๊ก ๆๆ  

ลิลลี่  ถ้าลิลลี่อยากได้ ลองให้น้องเต๊ะ ขอ กะน้องเด็กน้อยดูมั้ยจ๊ะ เผื่อเด็กน้อยจะยอม
kaineverdie โพสต์เมื่อ 21-4-2010 21:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความจริงไม่ต้อง PM แล้วมั้งท่านเจ้าเมืองก็รายชื่อที่อยู่แล้วนิ เด็กน้อย
chayadaj โพสต์เมื่อ 21-4-2010 21:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 6# suysakul

รู้สึกพี่ต้น...จะได้รับรางวัลตลอดเลยนะ.....
      จะมีเสน่ห์ และก็มีแฟน ก็งานนี้ล่ะ...(ว่าแต่)คนข้างๆ บ้านน่ะ มองไว้หรือยัง???
ไพรัฐ โพสต์เมื่อ 21-4-2010 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีความรู้เรื่องยันต์ เลยไม่ได้เข้ามาตอบ แอบอยากได้เหมือนกัน
suysakul โพสต์เมื่อ 21-4-2010 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  suysakul

รู้สึกพี่ต้น...จะได้รับรางวัลตลอดเล ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 21-4-2010 21:20

ก็เพิ่งจะได้รางวัลก็คราวนี้แหละ ครับ ส่วนสาวข้างบ้านมองไม่ได้ สามีเขาหึงลูกกำลังอ่อน ๆ อยู่ มองคนถามแทนได้ปะ อิอิ
chayadaj โพสต์เมื่อ 21-4-2010 21:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# kaineverdie

คราวนี้ท่านคงไม่ร้องไห้ แล้วใช่ป่าว....โอ๋ๆๆๆๆ..เค้าให้แล้วนะ...อิๆๆๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 8-5-2024 18:52 , Processed in 0.152386 second(s), 5 queries , File On.