เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6305
26
ซ่อนแถบด้านข้าง

**ปิดรายการ**เหรียญเจ้าสัว ล.พ.อาคม วัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 30-10-2014 08:49

เหรียญเจ้าสัว ล.พ.อาคมวัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์ "เหรียญพิธีดีคณาจารย์ดังร่วมปลุกเสก "

ล.พ.อาคม อินทสโร วัดดาวนิมิตร ต.ซับสมอทอด อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์พระเกจิอาจารย์สุดยอดอาคมขลังแห่งเมืองมะขามหวาน ผู้เป็นเจ้าของตำหรับนะฤชาและตะกรุดโทนคู่ชีวิตอันลือลั่นสมรภูมิเขาค้อและภูหินร่องกล้าในสมัยก่อนของดีของท่านได้คุ้มชีวิตเหล่าทหารหาญมาจนเลื่องลือ

เหรียญเจ้าสัวของท่านได้สร้างขึ้นเมื่อปี 2536 โดยใช้เหรียญเจ้าสัวของ ล.ป.บุญ วัดกลางบางแก้วที่มีราคาเรือนแสนอันโด่งดังเป็นต้นแบบ  โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อนำเงินไปสร้างพระอุโบสถที่ยังสร้างไม่แล้วเสร็จในขณะนั้น

การสร้างเหรียญของท่านนั้นนับได้ว่าสร้างถูกต้องตามพิธีกรรมทุกประการและยังมีพิธีกรรมทางพุทธศาสนาที่ไม่เคยมีพุทธาภิเษกใดทำมาก่อน นั่นก็คือ การสวดปาฏิโมกข์ให้พระภิกษุฟังเพื่อทำจิตใจให้บริสุทธิ์มีศีลครบ 227 ข้อ ก่อนทำการปลุกเสก และที่สำคัญเหรียญเจ้าสัวของล.พ.อาคมยังได้ผ่านพิธีปลุกเสกใหญ่ๆมาแล้ว 4 งาน รวมคณาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกเหรียญนี้108 คณาจารย์ด้วยกัน อาทิ ล.พ.เปิ่น วัดบางพระ , ล.ป.คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย ผู้เสกหินให้กลายเป็นพระธาตุแจกแก่ทหารหาญ ,ล.พ.คูณ วัดบ้านไร่, ล.พ. นิล ครบุรี, ล.พ.พุธ วัดป่าสาละวัน, ล.พ. คง วัดตะคร้อ, ล.พ.หยอด วัดแก้วเจริญ ผู้สำเร็จวิชาไหมเจ็ดสี, ล.พ.ทองคำวัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์, ล.พ. ผัน วัดแปดอาร์ ผู้มีญาณแก่กล้าแม้ขมวดชายผ้ายังยิงไม่ออก, ครูบาสร้อย จ.ตาก ผู้สะกดระเบิดจากพม่าให้กลายเป็นเศษเหล็กธรรมดา, ล.พ. ม.ล. ทวีศักดิ์ผู้มีกระแสจิตแก่กล้าเสกน้ำมนต์จนเดือด , ล.พ.โง่นวัดพระบาทเขารวก ผู้มีทิพย์จักขุ สามารถหยั่งรู้ดิน ฟ้า อากาศ เป็นต้น และยังได้รับการปลุกเสกเดี่ยวโดยล.พ. อาคม  อีก 3 วันเต็มๆ

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
TeeLeK โพสต์เมื่อ 6-3-2012 08:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าเก็บยิ่งนัก !!!!!
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 08:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

หลวงพ่อมหาอาคม ชื่อกระฉ่อนวงการขลัง พระดังอีกองค์ของเพชรบูรณ์ครับ
batmonk โพสต์เมื่อ 6-3-2012 09:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 11:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
suriyon โพสต์เมื่อ 6-3-2012 13:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คมกริ๊บเลยครับเหรียญนี้
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 13:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คมกริ๊บเลยครับเหรียญนี้
ต้นฉบับโพสโดย suriyon เมื่อ 6-3-2012 13:34

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 13:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 6-3-2012 13:45

ผมขอนำผลงานการเขียนถึง..หลวงพ่อมหาอาคม...โดย คุณกริช  ภารตะ  มาให้สมาชิกทุกท่านได้อ่านเพื่อเป็นความรู้ครับ....ขอขอบคุณ..คุณกริช  ภารตะ  มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

หลวงพ่อสาครวัดหนองกรับ มาขอเรียนวิชา

มีพระเกจิอาจารย์อยู่รูปหนึ่ง ซึ่งปัจจุบันโด่งดังมากพระรูปนั้นก็คือ หลวงพ่อสาคร แห่งวัดหนองกรับ ศิษย์เอกของหลวงปู่ทิมแห่งวัดละหารไร่ จ.ระยอง ซึ่งในปี 2527 นั้นหลวงพ่อสาคร ท่านก็มาขอเรียนวิชากับหลวงพ่ออาคมโดยวิชาที่มาขอเรียนนั้นเป็นพวกวิชาการทำตะกรุดต่างๆเพราะหลวงพ่ออาคมเก่งในเรื่องของการทำตะกรุดมาก เรียกได้ว่าท่านทำตะกรุดได้แทบทุกชนิดตั้งแต่ตะกรุดเมตตายันมหาอุดก็ว่าได้ครับครั้งหนึ่งหลวงพ่อสาครวัดหนองกรับ เคยกล่าวถึงหลวงพ่ออาคมวัดดาวนิมิตให้บรรดาลูกศิษย์ของท่านฟังว่า“ หลวงพ่ออาคมนี่ก็เก่งเหมือนกัน ท่านเป็นพระที่ขยันและมีความวิริยะอุตสาหะเป็นอย่างยิ่งทุกๆคืนจะเห็นหลวงพ่ออาคมอยู่ในห้องของท่าน จารตะกรุดบ้าง เสกของบ้าง โดยเฉพาะตะกรุดของท่านนั้นทุกขั้นตอนตั้งแต่การจาร การม้วน การถักและลงสี ท่านทำของท่านเพียงรูปเดียวจะหาพระที่ขยันและเก่งแบบท่านนั้นยากเหลือเกิน “ ซึ่งก็เป็นจริงอย่างที่หลวงพ่อสาครท่านพูดเพราะในช่วงยุคแรกๆนั้น การทำตะกรุดของหลวงพ่ออาคมนั้นทุกขั้นตอนท่านจะลงมือทำเองทั้งหมด จนเมื่อท่านเข้าสู่วัยชราภาพตลอดจนสุขภาพของท่านไม่ค่อยจะดีเหมือนแต่ก่อนท่านถึงให้ศิษย์ช่วยลงตะกรุดให้บ้าง ม้วนตะกรุดให้บ้าง พันและถักตะกรุดให้บ้าง ทาสีตัวตะกรุดให้บ้างแต่ทุกขั้นตอนก็อยู่ในการกำกับดูแลของท่านแบบไม่คาดสายตา ขนาดพระบางรูปที่มาช่วยท่านลงสีในตัวตะกรุดครองจีวรไม่เรียบร้อย และไม่สำรวมกาย ท่านยังเอ็ดเอาเลย ท่านมักพูดเสมอมาว่า“ทำกันแบบนี้ครูบาอาจารย์ที่ไหนท่านจะลงมาช่วยละไม่เคารพครูบาอาจารย์กันเลย ไปๆไป ทำเป็นของเล่นกันไปได้” จะเห็นได้ว่าหลวงพ่ออาคมของเรานั้นท่านพิถีพิถันในการทำตะกรุดทุกขั้นตอนมากแค่ไหนครับ..................
ปัจจุบันหลวงพ่อสาครวัดหนองกรับท่านก็เก่งในเรื่องของการทำตะกรุดเช่นกัน โดยการผสมผสานวิชาในหลายๆสายที่ท่านได้ร่ำเรียนมาเอามาประยุกต์ใช้และตะกรุดของท่านทุกแบบทุกรุ่นก็ขลังไม่แพ้เกจิอาจารย์รุ่นเก่าๆเลยครับ ดังจะเห็นได้จากประสบการณ์ที่ศิษย์ของท่านได้ประสบมาบางประสบการณ์นั้นก็เหนือคำบรรยายจริงๆครับ ถ้าท่านใดพอจะมีเวลาว่างก็ลองๆแวะไปกราบหลวงพ่อสาครที่วัดดูสิครับและอย่าลืมมองที่ตู้วัตถุมงคลของวัดและมองหาตะกรุดกันบ้างนะครับ เพราะจะหาพระเกจิที่ทำตะกรุดได้ขลังแบบท่านในยุคนี้นั้นหายากเหลือเกินครับ.........

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 13:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 6-3-2012 13:52

ผมขอนำผลงานการเขียนถึง..หลวงพ่อมหาอาคม...โดย คุณกริช  ภารตะ  มาให้สมาชิกทุกท่านได้อ่านเพื่อเป็นความรู้ครับ....ขอขอบคุณ..คุณกริช  ภารตะ  มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

หลวงพ่อองค์นี้อยู่วัดไหน
มีงานพุทธาภิเษกพระกริ่งอยู่งานหนึ่งที่หลวงพ่อมหาอาคมของเราได้รับนิมนต์เข้าร่วมพุทธาภิเษกด้วย นั้นคืองานพุทธาภิเษกพระกริ่งปฐมเจดีย์150 ปี เมื่อปี 2546ก่อนหลวงพ่อมรณภาพ 1 ปี ซึ่งในงานนี้มีพระเกจิอาจารย์ที่เก่งจากทั่วทุกสารทิศในประเทศไทยเข้าร่วมพุทธาภิเษกด้วยโดยแบ่งเป็นชุดๆหนึ่งในพระเกจิที่โด่งดังแห่งยุค คือ  พระเดชพระคุณหลวงปู่ทิม แห่งวัดพระขาว จังหวัดพระนครศรีอยุธยาก็รับนิมนต์มาด้วย ภายหลังจากการพุทธาภิเษกเสร็จสิ้น หลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวอ.บางบาล จ.อยุธยา ได้เรียกศิษย์ของท่านเข้ามาหาแล้วชี้ไปที่พระสงฆ์รูปหนึ่งซึ่งกำลังนั่งสงบนิ่งเพื่อพักผ่อนหลังจากพุทธาภิเษกเสร็จหลวงปู่ทิมบอกศิษย์ท่านว่า เอ็งไปถามหลวงพ่อองค์นั้นสิ ว่าท่านชื่ออะไร อยู่วัดไหนจังหวัดอะไร ข้าอยากรู้จัง ซึ่งลูกศิษย์ของหลวงปู่ทิมก็ได้เดินเข้าไปกราบหลวงพ่อรูปนั้นแล้วก็กราบเรียนถามพระสงฆ์รูปนั้นว่า “หลวงพ่อครับหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวท่านให้ผมมาถามหลวงพ่อครับว่าหลวงพ่อชื่ออะไร อยู่ที่วัดไหน จังหวัดอะไร” คำตอบที่ได้รับอาตมาชื่ออาคม อยู่วัดดาวนิมิต จังหวัดเพชรบูรณ์ “แล้วองค์ไหนหรือหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาว? “ หลวงพ่ออาคมถาม ไหนเอ็งพาข้าไปกราบท่านหน่อยสิสิ้นคำตอบของหลวงพ่ออาคม ลูกศิษย์ของหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวก็ได้พาหลวงพ่ออาคมเข้าไปกราบหลวงปู่ทิมพอหลวงพ่ออาคมพบหลวงปู่ทิม ก็ก้มลงกราบที่ตักแล้วพูดว่า

หลวงพ่ออาคม "..กระผมได้ยินชื่อเสียงของหลวงพ่อมานานแล้วครับผมขอกราบนมัสการครับ.." หลวงปู่ทิมเอามือเข้ามารับไว้และเอ่ยวาจาขึ้นว่า
หลวงปู่ทิม "..ท่านอยู่วัดไหนหรือ แล้วชื่อท่านเล่า.."
หลวงพ่ออาคม "..ผมชื่อ พระอาคมครับอยู่วัดดาวนิมิต จังหวัดเพชรบูรณ์ครับ.."
หลวงปู่ทิม "..ท่านนั้นเก่งหรือเกินนะ พลังจิตท่านเข้มขลังเหลือเกินฉันเพิ่งเคยเห็นพระแบบท่านนะ ทำไมฉันถึงไม่เคยรู้จักท่านเลยนะ.."

แล้วท่านทั้ง 2รูปก็สนทนากันอยู่สักพัก หลวงพ่ออาคมก็กราบนมัสการลาหลวงปู่ทิม ก่อนกลับหลวงปู่ทิมยังเอ่ยวาจากับหลวงพ่ออาคมว่าเราคงได้พบกันอีกนะ ตั้งแต่นั้นมาคนในแถบอยุธยาจึงเริ่มรู้จักหลวงพ่ออาคมเพราะหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาว ได้บอกให้ลูกศิษย์ท่านฟังว่า หลวงพ่ออาคมรูปนี้พลังจิตลึกล้ำเหลือเกิน ไม่น่าเชื่อว่าในปัจจุบันยังมีพระที่มีพลังจิตใกล้เคียงกับพระยุคเก่าๆหลงเหลืออยู่อีกพวกเอ็งจำไว้ถ้ามีโอกาสก็ไปกราบท่านบ้างละ พระแบบนี้นานๆจะพบสักองค์...
tung โพสต์เมื่อ 6-3-2012 19:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งด งาม ครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 19:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
kaineverdie โพสต์เมื่อ 6-3-2012 22:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านประวัติแล้ว น่าสนใจอีกแล้ว..
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-3-2012 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านประวัติแล้ว น่าสนใจอีกแล้ว..
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 6-3-2012 22:59

ของแท้อีกหนึ่งของเพชรบูรณ์ครับ ไม่เป็นรองใครในหล้านี้จ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 9-3-2012 12:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญของพระเกจิขลังแห่งเพชรบูรณ์....อย่าพลาดนะขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-3-2012 09:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญชมเหรียญดี พระเกจิขลังและดังแห่งเพชรบูรณ์ ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-10-2024 04:06 , Processed in 0.200647 second(s), 7 queries , File On.