เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
12550
62
ซ่อนแถบด้านข้าง

**ปิดรายการ**พระแก้วรัตนาภรณ์ ปี 2536 สร้างโดย อ.สุธันย์ สุนทรเสวี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 19-4-2014 20:54

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 26-2-2012 21:08

พระแก้วรัตนาภรณ์  เป็นพระเครื่องที่ อ.สุธันย์  สุนทรเสวี ได้จัดสร้างขึ้นด้วยเจตนาดี  โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อหาทุนสร้างเขื่อนดินกันน้ำเซาะตลิ่งพัง ซึ่งอาจจะเป็นอันตรายกับตัวอาคารของสถานีอนามัยปากสมุทร ที่ อ.สุธันย์  ดูแลรับผิดชอบอยู่ได้ เพราะตัวสถานีอนามัยอยู่ติดกับแม่น้ำแม่กลองและยังเพื่อจัดตั้งกองทุนสงเคราะห์ผู้มีรายได้น้อยด้านการรักษาพยาบาล อ.สุธันย์เป็นผู้ที่พิถีพิถันในเรื่องการสร้างพระมาก   เห็นจะเป็นด้วยถูกปลุกฝังมาแต่เด็ก เนื่องจากสมัยก่อนนั้นบิดาของ อ.สุธันย์ก็ชอบสร้างพระถวายครูบาอาจารย์ต่างๆเช่นกัน และได้เก็บรวบรวมมวลสารสำคัญๆ ต่างๆและผงของครูบาอาจารย์ต่างๆ ไว้มาก   จนมาถึงยุคของ อ.สุธันย์ ก็ได้เจริญรอยตามบิดา อีกทั้งอาศัยอยู่ในแวดวงสาธารณสุข  ซึ่งก็มีบุคลากรกระจายอยู่ทั่วประเทศ  จึงได้ขอความร่วมมือจากพรรคพวกในแวดวงสาธารณสุขให้ช่วยกันรวบรวมมวลสารสำคัญๆทั้งจากสถานที่สำคัญและครูบาอาจารย์ต่างๆ ในแต่ละจังหวัด    ดังนั้นในเรื่องของมวลสารแล้วขึ้นชื่อว่ามือคุณสุธันย์แล้วเป็นอันเชื่อใจได้  โดยเฉพาะอย่างยิ่งในคราวที่บูรณะวัดพระแก้ว  ได้มีเศษกระเบื้อง  ผงชันเพชรจากองค์บุษบกที่ประดิษฐานพระแก้วมรกตที่กองๆ ทิ้งไว้โดยไม่รู้ค่า   ก็ได้ถูกผู้มองเห็นการณ์ไกลว่าของเหล่านี้เป็นของที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกมานับครั้งไม่ถ้วนตั้งแต่ก่อตั้งกรุงรัตนโกสินทร์มาจนถึงป่านนี้    ขนาดเศษกระจกสีแผ่นเล็กๆที่หลุดออกมาแล้ว  ชาวต่างชาติที่รู้ไม่ถึงการณ์เก็บติดตัวนำกลับไปประเทศของตน ก็ยังโดนตามทวงซะจนต้องส่งคืนมา  ก็เป็นเครื่องยืนยันการันตีได้ว่าของเหล่านี้แม้จะเป็นแค่เศษอิฐหรือเศษปูนที่กระเทาะออกมาต่างก็ถือได้ว่าเป็นของดีทั้งนั้น  มีเทวดาเฝ้ารักษา  ซึ่งมวลสารดังกล่าวก็ได้ถูกนำมาบดผสมเป็นมวลสารหลักขององค์พระที่สถาปนาขึ้น

พระแก้วรัตนาภรณ์   เป็น 1 ในชุดพระผงของขวัญพิมพ์พระแก้วมรกต ทึ่ อ.สุธันย์  สุนทรเสวี  ได้จัดสร้างขึ้นเมื่อปี 2536  ขนาดกว้าง 1.6 ซม. สูง 2.3 ซม.  ขนาดเท่าๆ กับพระของขวัญวัดปากน้ำ  

ด้านหน้า  เป็นรูปพระแก้วมรกตมีพระฉัพพรรณรังสีแผ่ออกโดยรอบ

ด้านหลัง  เป็นที่มณฑปที่ประดิษฐานรอยพระพุทะบาท 4 รอย  มีอุณาโลมประทับอยู่ข้างใน

เนื้อขาวจะมีมวลสารหลักเป็นผงจิตรลดา ผสมกับผงมวลสารสำคัญทั่วประเทศกว่า 132 รายการ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
batmonk + 1

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
batmonk โพสต์เมื่อ 26-2-2012 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-2-2012 21:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หิรัญ โพสต์เมื่อ 26-2-2012 21:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โห..มวลสารเยอะ
เหนือจรอใต้
แจ่มมมจริงครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-2-2012 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โห..มวลสารเยอะ
เหนือจรอใต้
แจ่มมมจริงครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย หิรัญ เมื่อ 26-2-2012 21:23

เป็นพระสวย มวลสารเยี่ยม การปลุกเสกอธิษฐานจิตมโหฬาร ขนาดพระปากน้ำ เหมาะกับสุภาพสตรีและเด็กมากครับ ไม่หนักคอห้อยสบายๆครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 27-2-2012 09:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีมากๆ นะครับ นำมาแบ่งแบบเบาๆ อีกไม่นานจะหาไม่เห็นแล้วครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 27-2-2012 19:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 27-2-2012 19:27

พระแก้วมรกต...พระที่มีเทวดาหลวงรักษามากที่สุด  ผู้สร้าง..สร้างแบบตั้งใจให้ดีที่สุด  ดีทั้งเจตนา  ดีทั้งมวลสาร  ดีทั้งการปลุกเสก  
ควรนำบูชาติดตัวให้ท่านรักษาลูกหลานอันเป็นที่รักของเรานะครับ....
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 28-2-2012 07:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระดี สวย ขลัง ที่รอเจ้าของนำไปบูชา...ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 28-2-2012 18:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญชมพระดีที่เยี่ยมทั้งรูปลักษณ์ มวลาร เจตนาและการปลุกเสกที่เยี่ยมยอด จะหาใครทำได้อีกหนอ....
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 29-2-2012 07:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญรับไปบูชาเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 2-3-2012 08:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดี ที่ยังรอเจ้าของตัวจริง ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-3-2012 11:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังรอเจ้าของที่แท้จริงอยู่....ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-3-2012 08:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-3-2012 07:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทุกอย่างย่อมมีเจ้าของ พระดีที่จะกลายเป็นตำนานแห่งความขลัง ขอเชิญนะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 1-7-2024 12:12 , Processed in 0.249696 second(s), 11 queries , File On.