เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4913
21
ซ่อนแถบด้านข้าง

ช่วยแนะนำวิธีการเลี้ยงกุมารทองหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้เลี้ยงกุมารทองค่ะ..
ก็เลยไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไรบ้าง
ตาเขาให้ถือศีล 5    ให้ได้   7  วัน
ใน 7  วันนี้  ต้องถวายน้ำแดง หรือขนม ทุกวัน
คาถาก็เยอะมาก  ไม่รู้ใช้คาถาบทไหนค่ะ
เพราะเป็นกุมารทองที่เค้ามาจับร่างเรา
เราก็เลยไปเช่าร่างที่ร้านสังฆภัณฑ์ ทำพิธี
แล้วอัญเชิญเค้ามาอยู่ในบ้าน  ซึ่งแตกต่างจาก
การเลี้ยงกุมาร  ที่เค้าจะไปเช่าจากพระที่วัดมา
รบกวนพี่ๆๆ  ทราบคาถาไหมคะ
และก็วิธีการเลี้ยงที่ถูกต้องค่ะ
เวลาถวาย น้ำ อาหาร  ต้องจุดธูปทุกครั้งไหมคะ
เดี๋ยวนี้  เวลาไปไหน  จะนึกถึงบ้านตลอดเลย
หรือเขาจะอยู่กับเราตลอดคะ....
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tumma16 โพสต์เมื่อ 4-4-2010 08:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หากคุณคิดว่าเค้ามาจับร่างคุณ ก็ให้ถามไปเลยว่าต้องการอย่างไรบ้าง
และต้องปฏิบัติตัวอย่างไร เป็นของที่มาคู่กับคุณแล้ว จะถามท่านอื่นเค้าก็ตอบยากนะครับ
ก็มีอยู่ที่ตัวแล้วยังต้องถามท่านอื่นอีก ผมว่าถามที่อยู่ในตัวคุณจะดีกว่าถามท่านอื่นนะครับ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 4-4-2010 08:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รู้สึกกลัว...และไม่ชิน....แต่พยายามทำ ในสิ่งที่ไม่เคยทำค่ะ
ขออภัยนะคะ...จะค่อยเป็นค่อยไป  นึกๆๆ  คิดๆๆๆ  เอาเอง ...???
นั่นสิ  ของๆๆ  เรา จะไปถามใครทำมายๆๆๆๆๆๆ....ขอบคุณค่ะท่าน
ต้องศึกษา  และเรียนรู้กันไป  ศิษย์ มี อาจารย์...นะเรา5555
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 4-4-2010 09:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
407625.jpg (43.71 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 25)
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 4-4-2010 11:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่มต้นจาก.....ก็เป็นแค่ผู้หญิงธรรมดาๆๆๆๆคนนึง
กิน  เที่ยว....ปกติ...
จนมารู้จักกับเพื่อนที่บวช เรียน  เราก็บวชกับเขาด้วย
ทั้งที่ใจอาจไม่เต็มร้อยตรงนั้น  แต่นั่นก็คือประสบการณ์ที่ดี
รู้จักใคร  เค้าก็จะให้พระ  เป็นที่ระลึก..ก็เลยศึกษา เรื่องพระ
พี่เค้าไปสักยันต์ ก็ไปสักกะเค้าด้วย...ก็ศึกษา เรื่องยันต์ คาถา
และตอนนี้เลี้ยงกุมาร...เพราะมีคนทัก ว่าเค้าอยากมาอยู่ด้วย...
ก็รับ...และเริ่มศึกษาอีก...   อย่าสับสนกับผู้หญิงคนนี้เลยนะคะ
หนูเองยังสับสนเลย....ขำๆ นะคะ  เพราะชีวิตเราไม่เหมือนกัน????
ขออภัย...ค่ะ  นานาจิตตัง...
ws32 โพสต์เมื่อ 5-4-2010 07:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาทั่วๆ ไปล่ะกันนะคับ ถ้าคุณเลี้ยงกุมารก็ต้องรักเค้าเหมือนลูกคุณเลย จะเลี้ยงตามกระแสไม่ได้ เพราะเค้ามีจิตใจนะ เหมือนเด็กทั่วไปขาดแต่ร่างกาย เวลาจะทานอะไรก็เรียกเค้าทานด้วยนะ ที่สำคัญคุณต้องเชื่อว่าเค้าอยู่กะคุณแม้ว่าคุรจะสัมผัสได้หรือไม่ได้ก็ตาม เวลาทำบุญก็เรียกเค้ามารับบุญด้วยนะ ถ้าอยากรู้อะไรก็ลอง ให้เค้ามาเข้าฝันดูซิ ยิ่งถ้าคุณเป็นคนที่นั่งสมาธิ อยู่แล้วน่าจะเข้าถึงได้ง่ายนะ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 5-4-2010 14:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาทั่วๆ ไปล่ะกันนะคับ ถ้าคุณเลี้ยงกุมารก็ต้องรักเค ...
ต้นฉบับโพสโดย ws32 เมื่อ 5-4-2010 07:59

รู้สึกตั้งแต่รับกุมารทองมา จะมีแต่เรื่องดีๆ ค่ะ...
1. มีเงินเข้าตลอด เงินไม่ขาดเลย...
2. ฝันดี
3. ผีไม่อำแล้ว...ฮิ้วๆๆๆๆๆ(ชอบข้อนี้ที่สุด)
4. ต้องถือศิล 5 ทำให้รู้สึกดี และมีสติ
5. ตอนสวดมนต์แต่ก่อนจะกลัวๆ เดี๋ยวนี้เริ่มชินๆๆ
6. ใจเย็นขึ้น...
7. รักแม่มากขึ้น แต่ก่อนไม่ค่อยได้สนใจ
8. อะไรๆๆ  เริ่มจะดีขึ้นค่ะ...
นับว่า  เป็นบุญ  และ วาสนา   จริงๆๆๆๆๆ....
ขอบคุณนะคะ "คุณแม่มือใหม่ จริงๆๆ"   555555
tong โพสต์เมื่อ 10-4-2010 12:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ๊ดูน่ากลัวนะครับแต่ชอบฟัง
Try2009 โพสต์เมื่อ 25-4-2010 01:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บูชาวัน เปิด สาม โลก ครับ  อย่างงง วันพระ ครับ กุมารนะ และเท่าทื่อ่าน การลงนะหน้าทองควรจะเป็นวัน ปกติ ไม่ใช่วัน พระ มีเหตุและมีผล ถ้าเป็นไปได้ อย่าไปลงตอน เย็น  ส่วนกุมารที่เลี้ยงเป็นกุมารของหลวงพ่ออะไรครับ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 25-4-2010 07:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 9# Try2009

เป็นร่าง กุมารเทพ...ไปรับขันธ์มาค่ะ....ไม่ใช่ของพระแต่อย่างใด....
     (ประมาณว่าเค้าอยากมาอยู่กับเรา..คงจะมีบุญต่อกัน...)
Samudaiya โพสต์เมื่อ 14-5-2010 18:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยที่เดียว

ผมก็เลี้ยงไว้ที่บ้านนะครับ

ที่บ้าน6องค์

ที่หอ1องค์

ดีครับเขาจะดูแลเรา

เหมือนที่เราดูแลเขา
suysakul โพสต์เมื่อ 24-5-2010 09:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จัดไปคับ เลี้ยงดี ๆ นะท่าน
pramate โพสต์เมื่อ 6-7-2010 19:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่บ้านก็พอมี ทีมฟุตบอลหนึ่ง พร้อมตัวสำรอง

ที่ติดตัวอยู่ หนึ่งองค์  พรายขอดทรัพย์ หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 6-7-2010 19:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่บ้านก็พอมี ทีมฟุตบอลหนึ่ง พร้อมตัวสำรอง

ที่ติด ...
ต้นฉบับโพสโดย pramate เมื่อ 6-7-2010 19:13

แบ่งให้หนูเช่าสักองค์ได้ไหมค่ะท่าน...
เรื่องสายนี้ไม่เก่ง ถ้ามีคนแนะนำก้อน่าลุ้นอยู่...
ออกจะขี้กลัว...แต่เจอประจำเลย
สงสัยเค้าจะทดสอบวิชา กับคนจิตอ่อน อย่างเรา?!!!555555
numjai โพสต์เมื่อ 7-7-2010 03:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผีไม่อำแล้วเหรอครับโธ่ ว่าจะจัดการใ้ห้ซะหน่อย
ของที่ผมว่านั้นอาจจะไม่จำเป็นแล้วนะ กุมารดูแลครบ
วงจรดี ป้าคนนึงที่ผมรู้จักก็มีกุมารมาอยู่ด้วย
ไม่มีอะไรยุ่งยากในการเลี้ยงหรอกครับ
อย่างนี้แหละดีเขาดูแลเราแบบจำเพาะเจาะจงดี
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 01:11 , Processed in 0.451553 second(s), 6 queries , File On.