เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เหรียญนารายณ์สิบกรมหาปราบ ที่สุดแห่งเหรียญมหาอุตม์..

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-3-2012 00:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 20-3-2012 00:27

วิธีบูชา

เมื่อนำรูปเคารพพระนารายณ์เข้าเรือนแล้ว ให้จุดธูป 5 ดอกกลางแจ้งบอกกล่าวภูมิเจ้าที่เสียก่อนเป็นการแสดงความเคารพ เพราะเราไม่อาจรู้ได้ว่าเขาเกรงกลัวองค์พระวิษณุเจ้าแค่ไหน เดี๋ยวเขาจะว่าเราว่าเอาของทรงอานุภาพมาข่มเขาหรืออย่างไร ? เป็นที่ผิดใจกันไปเปล่า ๆ บอกผู้รักษาเรือนที่อาศัยอยู่ก่อนเป็นการดี

จากนั้นให้จุดธูปอีก 16 ดอกกลางแจ้ง อัญเชิญพระนารายณ์ผู้เป็นเจ้าเป็นใหญ่ให้เสด็จลงมายังเคหะสถานแห่งนี้บอกชื่อนามสกุลของเราและคนในบ้านเราให้พระองค์รับรู้เพื่อขอความคุ้มครองจากพระองค์

จากนั้นให้เข้าห้องพระหรือจุดที่จะตั้งจะวางรูปเคารพพระนารายณ์ จุดเทียนขาว 1 คู่ ขึ้นธูป 9 ดอกกล่าวคำบูชาพระรัตนตรัยเสียก่อนแล้วจึงว่า นะโม 3 จบ แล้วสวดคาถาบูชาองค์พระนารายณ์ดังนี้
- โอม นารายะ นะมะ ฯ. (9 จบ)
- โอมสัพพะอุปาทะ สัพพะทุกขะ สัพพะโสกะ สัพพะโรคะ วินาสายะ สัพพะศัตรู ปะมุจจะติ ฯ. (3 จบ)
- โอมนารายะณะเทวะตา
สะทารักขันตุ ฯ. (3 จบ)

แต่ถ้าจะพกเหรียญนารายณ์สิบกรมหาปราบติดตัวไปข้างนอกให้อาราธนาด้วยคาถาข้างบนให้เรียบร้อยเสียก่อนแล้วจึงสวดบทห้ามอาวุธห้ามภัย ปิดอันตราย ต่อท้ายดังนี้
- สัทถาธะนุง  อากัฑฒิตุง ทัตวา วิสัชเชตุงนาทาสิ ฯ. (3 จบ)
ทำได้ดังนี้เป็นมหาแคล้วมหาคลาดป้องกันอันตรายภูตผีปีศาจได้สารพัด เป็นมหากันดีนักแล

สำหรับผู้ที่ประสงค์จะถวายเครื่องสังเวยเป็นเทวตาพลี ของถวายนิยมใช้อาหารเจหรืออาหารมังสวิรัติที่ไม่เข้าเนื้อสัตว์
ผลไม้เป็นมะพร้าวอ่อนและสิ่งอื่นๆ ตามที่เห็นสมควร  ไม่ประสงค์สุรา  โปรดดอกไม้สีเหลืองทั้งปวงอาทิ กุหลาบเหลือง ดาวเรือง เป็นต้น

หากได้บูชาเหรียญบาตรน้ำมนต์นารายณ์สิบกรมาแล้วก็ควรหาภาชนะสะอาดใส่น้ำสะอาดแล้วกระทำพิธีสวดบูชาดังกล่าวข้างต้น  จึงอัญเชิญเหรียญน้ำมนต์ลงไปในภาชนะนั้นก่อนวางลงก้นภาชนะให้เอาเหรียญวนรอบ ๆ ขันช้า ๆ 3 รอบ แต่ละรอบให้ภาวนาว่า

โอม นารายะณะ เทวะตา สะทารักขันตุ ฯ.

เมื่อวางเหรียญลงก้นขันแล้วจึงอธิษฐานเอาตามประสงค์เมื่อธูปหมดดอกพึงทราบว่าน้ำสะอาดนั้นได้กลายเป็นน้ำเทพมนต์อันศักดิ์สิทธิ์แล้วด้วยอานุภาพของพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกเหรียญ และเทวานุภาพขององค์พระวิษณุเจ้า แม้ปรารถนาสิ่งใดหากไม่เกินอำนาจกรรมย่อมสมดังมโนปรารถนาทุกประการ

ขอให้ท่านที่ได้บูชาเหรียญนารายณ์สิบกรมหาปราบนี้มาได้โปรดทำตามนี้ก็จักเห็นอานุภาพของพระเป็นเจ้าที่เอ็นดูมนุษยโลกดุจบิดาเอ็นดูบุตรพระองค์นี้  และประสบแต่ความสุขความเจริญปราศจากภยันตรายนานาประการ รุ่งเรืองอยู่ด้วยโภคสมบัติทั้งหลายตลอดกาลนาน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-3-2012 00:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอปิดรายการนี้นะครับ....หมดทุกเหรียญไม่มีให้บูชาแล้ว  ขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้ไว้บูชาด้วยนะครับ
klakled05 โพสต์เมื่อ 20-3-2012 16:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาไม่ทัน อุส่าดูไว้เเล้วอ่ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-3-2012 16:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 20-3-2012 16:32

เอ้า...หากต้องการจริง  แบ่งให้เหรียญสุดท้าย  แจ้งปิดและแจ้งโอนได้เลยครับ
payawanon โพสต์เมื่อ 20-3-2012 20:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้รับเหรียญแล้วนะครับ เหรียญสวยมากๆเลยครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-3-2012 20:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้รับเหรียญแล้วนะครับ เหรียญสวยมากๆเลยครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย payawanon เมื่อ 20-3-2012 20:23

ผมเอาวิธีบูชามาลงกระทู้อ่านดูนะครับ  ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-3-2012 20:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 20-3-2012 20:32

ขอปิดรายการนี้อีกครั้งนะครับ....ได้เปิดเวลาให้บริการสมาชิกพอสมควรแล้วแต่ไม่ติดต่อมาก็ขอเก็บไว้บูชาเองครับ ไม่มีการเปิดให้บูชาอีกทุกกรณี(ยกเว้นว่าได้มาใหม่เพิ่มเติม) ขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้ไว้บูชาด้วยนะครับ
payawanon โพสต์เมื่อ 20-3-2012 20:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 96# คำแพง

จดลงสมุดเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-3-2012 21:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  คำแพง

จดลงสมุดเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากคร ...
ต้นฉบับโพสโดย payawanon เมื่อ 20-3-2012 20:37

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 8-7-2024 14:56 , Processed in 0.083110 second(s), 5 queries , File On.