เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4928
16
ซ่อนแถบด้านข้าง

จำชื่อพระรุ่นนี้ไว้ให้ดี

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวันที่ 21 มิถุนายน 2541 ผมได้ไปแข่งขันฟุตบอลรายการหนึ่ง หลังจากแข่งเสร็จก็ตั้งวงดื่มฉลองกันในกลุ่มเพื่อน ๆ จนถึงเวลาประมาณ 19.15 น. จึงขับรถจะไปส่งเพื่อนคนหนึ่ง ระหว่างทางมีรถเก๋งคันหนึ่งปาดหน้าจนรถผมเสียหลักหักเข้าข้างทาง ยางระเบิดและล้อแม็กซ์พังเสียหาย หลังจากลงมาเจรจากับคู่กรณีแล้วผมได้กลับขึ้นไปในรถอีกครั้งเพื่อจะดับเครื่องยนต์ แต่ผมขึ้นไปนั่งในลักษณะครึ่งตัวและใช้เท้าซ้ายเหยียบแป้นเบรคเพื่อจะเลื่อนคันเกียร์ซึ่งเป็นเกียร์ออโตให้ไปอยู่ที่ตำแหน่ง P เพื่อจอดรถให้สนิท แต่จากตำแหน่ง N ไป P นั้นจะต้องผ่าน R ซึ่งเป็นเกียร์ถอยหลัง พอคันเกียร์ถูกดันขึ้นไปที่ R เท่านั้นรถกลับสะบัดดีดตัวถอยหลังอย่างรวดเร็ว เนื่องจากว่าขาซ้ายผมไม่ได้เหยียบอยู่ที่แป้นเบรคอย่างที่ผมเข้าใจ ที่ผมเหยียบไปนั้นมันคือคันเร่งครับ รถได้พุ่งทะยานถอยหลังข้ามถนนจากช่องทางที่ 1 ไปยังช่องทางที่ 4 ฝั่งตรงข้าม ด้วยความแรงจากการที่ผมเหยียบคันเร่งจนมิดเพราะคิดว่าเป็นเบรค รถได้ปีนฟุตบาทขนาดความกว้าง 6 เมตรไปชนตึกแถว 2 ห้องตรงนั้นจนประตูเหล็กม้วนล่วงลงมาทั้งหมด ประตูรถฝั่งคนขับที่เปิดอยู่ได้ตีกลับมาตามแรงเหวี่ยง ถ้าหากตีกลับมาโดนขาผม ด้วยความแรงขนาดนั้นขาผมต้องหักเป็น 2 ท่อนแน่นอน แต่กลับมีเสาค้ำกันสาดมารับเคราะห์แทนผม และเสาต้นนั้นก็หัก 2 ท่อนแทนขาผม กระจกรถฝั่งประตูคนขับทนแรงกระแทกไม่ไหวแตกเป็นเม็ดเล็ก ๆ หลังเหตุการณ์สงบผู้คนแถวนั้นมามุงดูที่ผมเป็นตาเดียวคิดว่าผมต้องได้รับบาดเจ็บหนักแน่ ผู้เห็นเหตุการณ์หลายคนยืนยันว่ารถพุ่งทะยานเร็วและรุนแรงมาก และเมื่อดูสภาพรถซึ่งด้านขวาฝั่งคนขับยุบพังไปทั้งแถบแล้วผมควรจะได้รับบาดเจ็บหนัก

หลังเหตุการณ์ผ่านไปผมได้ย้อนกลับไปดูที่เกิดเหตุ ตรงนั้นอยู่ใกล้ทางแยกซึ่งเป็นชุมขน คนแถวนั้นบอกว่ารถจะวิ่งกันพลุกพล่านทั้งวัน แต่ตอนเกิดเหตุถนนกลับโล่ง และที่ยิ่งไปกว่านั้นบริเวณหน้าตึกแถวตรงนั้นตามปกติทุกวันจะมีรถเข็นมาขายข้าวขาหมูอยู่โดยมีถังแก๊สขนาดสูงเกือบเท่าตัวคนตั้งตระหง่านอยู่คู่กัน

เรื่องนี้ผู้เห็นเหตุการณ์แสดงความประหลาดใจเหมือนกันว่ารถพุ่งข้ามถนนถึง 4 เลน โดยไม่โดนอะไรเลยแม้กระทั่งเพื่อนผมซึ่งนั่งมาด้วยกันและขณะนั้นยืนอยู่บริเวณใกล้ท้ายรถพอดี ก่อนที่จะไปสงบนิ่งที่ตึกแถวเพราะไปต่อไม่ได้ ลองคิดดูซิครับว่าถ้าวันนั้นข้าวขาหมูมาขายตามปกติแล้วรถผมพุ่งชนถังแก๊สความเสียหายจะมากมายขนาดไหน

วันนั้นที่คอผมแขวนพระวัดปากน้ำรุ่น 6 ครับ องค์ละ 100 .- บาท และหน้ารถมีพระใส่กล่องพลาสติกอยู่ 3 องค์ มีอยู่ 1 องค์ที่องค์พระกระเด็นออกมาจากกล่องกำมะหยี่โดยที่กล่องตั้งอยู่ที่เดิม องค์นั้นคือ รูปหล่อเนื้อเงิน รุ่นเสาร์ 5 คูณทรัพย์แสนล้าน หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ครับ แต่หลังเกิดเหตุผมหาพระไม่เจอ แต่ภายหลังได้ไปเช่ารุ่นเดียวกันนี้จากที่วัดบ้านไร่มาบูชาเหมือนเดิม

ทั้งหมดนี้เป็นเรื่องจริงและมีบุคคลในเหตุการณ์ยืนยันความจริงได้ ผมเชื่อว่าที่ผมไม่เป็นอะไรเลยจากเหตุการณ์ครั้งนั้นเพราะพระวัดปากน้ำรุ่น 6 และหลวงพ่อคูณท่านคุ้มครองครับ

ท่านล่ะครับเชื่อในพุทธคุณพระหรือไม่ ท่านใดมีประสบการณ์ก็เชิญนำเล่าสู่กันฟังครับ อ้อ ! ลืมบอกไปวันนั้นผมเมาครับ ตรวจวัดปริมาณแอลกอฮอล์ในเลือดได้ 111 มิลลิกรัมเปอร์เซ็นต์ ถ้าเป็นสมัยนี้ต้องติดคุกหรือบำเพ็ญประโยชน์ครับ เพื่อน ๆ ถ้าดื่มแล้วก็อย่าขับนะครับ

ขอบคุณ

http://www.krusiam.com/community/forum2/view.asp?ForumID=cate00002&PostID=ForumID0002832
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
krabentongnam โพสต์เมื่อ 1-4-2010 12:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นอุทาหรณ์ได้ดีครับ
pocko โพสต์เมื่อ 1-4-2010 13:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีจริงๆ คุณพระคุ้มครอง
kaineverdie โพสต์เมื่อ 1-4-2010 22:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปลอดภัยเพราะคุณพระรัตนตรัย
เอกอุ โพสต์เมื่อ 1-4-2010 22:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับประสพการณ์ดีๆ ที่มาเป็นอุทาหรณ์นะครับ

คนดีพระคุ้มครอง โดยเฉพาะสมเด็จวัดปากน้ำทุกรุ่น แคล้วคลาด ปลอดภัยเวลาัขับรถ ครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 4-4-2010 09:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยเหมือนกันค่ะ....
มีพี่ที่รู้จักคนนึง ทำงานอยู่ที่สนามบินสุวรรณภูมิให้ หลวงปู่ทวดมา  วันนั้นมืดแล้วเดินข้ามถนน
รถติด จึงเดินผ่านรถติดพอถึงกลางถนน มองแล้วซ้ายขวา ไม่มีรถ จึงวิ่งข้ามถนน ปรากฎว่า
มีรถมอเตอร์ไซด์ วิ่งมาจากกลางถนน(วิ่งขวา แซงรถติดขึ้นมา)  ต่างคนต่างมาเจอกัน  
ชนกระเด็นเลยคะ  รถมอเตอร์ไซด์ล้ม    ปรากฎว่าไม่เป็นอะไร แค่ขาเขียวเท่านั้นเองค่ะ
ชนด้านขวา(วิ่งข้ามถนน)  แต่ขาเขียวที่น่องซ้าย เท่านั้นเองค่ะ...  หลวงปู่ทวดช่วยชีวิตไว้จริงๆ ค่ะ
เพราะคิดว่าถ้าไม่ตายเพราะรถมอเตอร์ไซด์ชน อาจตายถ้ามีรถอีกฝั่งมาก็ได้...
เพราะโดนรถชนกลางถนน    สุดยอดจริงๆๆๆๆค่ะ

กายของข้าพเจ้า              ประสานจิต        หลวงปู่ทวด
จิตของข้าพเจ้า               ประสานจิต        หลวงปู่ทวด
จิตใต้สำนึกของข้าพเจ้า     ประสานจิต        หลวงปู่ทวด
จิตเหนือสำนึกของข้าพเจ้า  ประสานจิต        หลวงปู่ทวด
ปัญญาของข้าพเจ้า          ประสานจิต        หลวงปู่ทวด

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +11 ย่อ เหตุผล
Gern.Naraphat + 2 เพราะรอดตายจากพระที่ ...
cho + 9

ดูบันทึกคะแนน

cho โพสต์เมื่อ 4-4-2010 10:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความศรัทธานำมาซึ่งปาฎิหารย์จริงๆ...
{:2_38:}ชอบฟังเรื่องพวกนี้อ่ะ... พลังลี้ลับที่พิสูจน์ได้เพียงตัวคุณเองเท่านั้น!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Gern.Naraphat + 2 เป็นเรื่องจริงครับศร ...

ดูบันทึกคะแนน

ninja1281 โพสต์เมื่อ 20-5-2010 20:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนดีพระคุ้มครองครับ!
peach โพสต์เมื่อ 22-5-2010 16:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เป็นเพราะบุญกุศลที่คุณมีอยู่ต่างหากครับ ผมเชื่อว่าอย่างนั้นครับ
คนเราถ้าไม่มีบุญ มีกุศล คุณจะห้อยพระอะไรราคาเป็นล้านท่านก็ไม่ช่วย
คุ้มครองคุณหรอกครับ ตัวอย่างมีเยอะไปครับห้อยพระองค์เป็นล้านยังไม่รอด
ไม่ใช่พระไม่มีพุทธคุณ แต่บุญไม่เคยสร้าง กรณีของคุณถือว่าโชคดีครับ
kittisak โพสต์เมื่อ 25-5-2010 08:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 9# peach

โดยส่วนตัวแล้วเชื่อครับว่าพุทธคุณมีจริง แต่ก็ยังไม่อยากเจอประสบการณ์แบบแรงๆตรงๆ  กลัวเจ็บอ่ะ
suysakul โพสต์เมื่อ 25-5-2010 09:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดี ๆ ขอรับ
oat_krub โพสต์เมื่อ 22-7-2010 00:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความศรัทธาย่อมนำไปสู่ปฏิหาริย์เสมอ  ขอบคุณครับสำหรับเรื่องดีดีน่าติดตาม
poopoo โพสต์เมื่อ 22-7-2010 19:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนดีพระคุ้มครองครับ....พระที่บูชาก้อดีๆทั้งนั้นครับ
pramate โพสต์เมื่อ 22-7-2010 20:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 6# chayadaj

หลวงปู่ทวด ท่านดีมากๆ เลยนะ พระปลอม ก็ขลัง ได้ แค่สวดบูชาท่าน

ผมอาราธนาท่านไว้ที่รถ ไม่เคยมีอุบัติเหตุเลย แต่ก็ต้องไม่ประมาทด้วยนะ

เจอแต่พวก กากี ทั้งหลายอย่างเดียว
chayadaj โพสต์เมื่อ 23-7-2010 03:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 23-7-2010 03:59
ตอบกลับ  chayadaj

หลวงปู่ทวด ท่านดีมากๆ เลยนะ พระปลอม  ...
ต้นฉบับโพสโดย pramate เมื่อ 22-7-2010 20:59

กากี เหรอ...ท่านต้องบูชา....
“โอมพญาครุฑจะเห็นผล หลีกไปให้พ้น พญาหนจะเดินทาง”  
ให้นมัสการพระรัตนตรัยด้วย   นะโม 3 จบ
และท่องพระคาถานี้ก่อนออกเดินทาง
ตั้งสติส่งจิตไปถึงพญาครุฑจะปลอดภัยทุกประการ ...  นะเจ้าค่ะ...
ปล. กากี กลัว..พญาครุฑ...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 16:45 , Processed in 0.162341 second(s), 11 queries , File On.