เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6821
25
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนโคตรเสน่ห์ เนื้อดำ ครูบาคำเป็ง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 10-12-2011 17:47

ขุนแผนโคตรเสน่ห์เนื้อดำ  ครูบาคำเป็ง
ครูบาคำเป็งท่านเป็นคนสกลนครโดยกำเนิดเชื้อสายจีน ท่านสนใจธรรมะ เข้าวัดตั้งแต่อายุ 17 ปีเป็นลูกศิษย์สายวัดป่า แต่จริตท่านชอบสร้างวัตถุมงคล ปัจจุบัน(2549) ท่านอายุ 65 ปี จำพรรษาอยู่ที่ วัดถ้ำแสงเพชรบ้านเพชรนิยม ต.สักงาม อ.คลองลาน จ. กำแพงเพชร ท่านบวชช่วงวัยกลางคน ตอนอายุ 50 ปีเคยแต่งงานมีครอบครัวก่อนที่ท่านจะมาบวชก่อนหน้าที่ท่านบวชท่านได้พบเหตุอัศจรรย์คือ ท่านนอนอยู่แล้วเห็น หลวงพ่อโอภาสี เดินทะลุฝาห้องมาบอกว่าเป็นพี่น้องกับท่านมีอยู่ 3 คน พี่ใหญ่คือหลวงพ่อกบ พี่รองคือหลวงพ่อโอภาสี ส่วนน้องเล็กคือท่านเองหลวงปู่คำเป็ง  และมาเตือนให้ท่านเร่งภาวนา(เดี่ยวตามพี่ๆ ไม่ทัน)หลังจากท่านบวช ในช่วงพรรษาแรกได้ท่านศึกษาพระไตรปิฎก คืออ่านอย่างเดียว อ่านจนหมดตู้ อ่านพรรษาละหลายๆ รอบจนกระทั่ง คิดว่าเลิกอ่านดีกว่าหันไปภาวนา หลังจากนั้นท่านเร่งภาวนาอย่างหนักจนกระทั้งวันหนึ่งท่านได้พิจารณากฏของไตรลักษณ์ ลึกเข้า ลึกเข้า จนถึงจุดหนึ่งท่านก็ได้รู้สึกเหมือนกับมีพลังอย่างหนึงพลักท่านออกมาท่านก็พยายามทำอีกแต่ก็ประสบผลอย่างเดียวกันหลายครั้งจนกระทั้งท่านมาพิจารณาและทราบได้ว่าตัวท่านเองปารถนาพุทธภูมิมาหลายชาติแล้ว และได้รับพุทธทำนายแล้วว่าจะได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าองค์หนึ่งในอนาคตท่านจึงหันมาทำบารมีต่อไปท่านเคยแนะนำผมด้วยเมตตาว่า ถ้าอยากได้พุทธทำนายในอนาคตให้เร่งหานิพพานให้เจอเสียก่อน(ประมาณว่าทำบารมีให้ไปนิพพานได้เสียก่อนพอบารมีเต็มแต่ไม่เอาสาวกภูมิแต่มุ่งเอาพุทธภูมิ ) จึงจะมีโอกาสได้รับพุทธพยากรณ์หลังจากนั้นท่านก็หันมาศึกษาวิชาศาสตร์ต่างๆรวมทั้งไสยศาสตร์ และเริ่มสร้างพระเครื่องและวัตถุมงคลเนื่องจากท่านเคยเกิดเป็นหลวงจีน(ท่านเกิดเป็นคนจีนอยู่หลายชาติมากเพราะเหตุว่าท่านชอบและผูกพันกับวัฒนธรรมในท้องถิ่นนั้น) ท่านจึงเชี่ยวชาญเรื่อง วิถีแห่งพลังต่างๆอย่างมาก และท่านยังมีความเกี่ยวเนื่องกับพระแม่กวนอิมค่อนข้างมากพระเครื่องที่ท่านสร้างในยุคแรกๆ นั้น มีหลายรูปแบบ เนื่องจากใช้ฝีมือชาวบ้านทำอาจไม่ค่อยสวยในแง่ศิลปะแต่เรื่องพลังที่สถิตย์อยู่ในวัตถุมงคลนั้น แรงมากๆในช่วงแรกท่านศึกษาและลองทำวัตถุมงคลประเภทมหาอุตต์ต่อมาก็ทำแบบมหาเสน่ห์แต่ตอนหลังท่านหันไปเน้นเรื่องโชคลาภค้าขาย วัตถุมงคลของท่านใช้เวลาในการปลุกเสกนานมากคือ 7-8 ปีเพราะอยากให้เป็นสุดยอดขุนแผนภาคสวรรค์(เทพกามา)และแม่อุมาของท่านขึ้นชื่อมากครับท่านสร้างขุนคำป้อเพื่อให้แข่งกับขุนแผนครับหากผู้ใดได้ไปเมื่อได้รับพระแล้วหากจะเก็บขึ้นหิ้งของให้บอกกับองค์พระก่อนว่า"หลวงปู่คำเป็งสั่งว่าห้ามดูดพลังพระองค์อื่น"หากบูชาพระอยู่กับตัวพยายามคิดต่อสิ่งดีๆนะครับเพราะพระจะดูดสิ่งที่เราต้องการเข้ามาอย่าไปคิดถึงโรคภัยไข้เจ็บนะครับเดี๋ยวพระจะดูดเข้ามาอันนี้ลูกศิษย์สายตรงหลวงปู่บอกมาอยากให้ลองเอาไปใช้ สุดยอดเมตตาดูดพลังสิ่งดีๆๆมาครับ หนุ่มๆก็ดูดสาวๆ เอาไปลองดูครับ

สภาพเดิมๆมีให้บูชา 2 องค์ๆละ 450  บาท (ค่าส่ง EMS ฟรี)

พระบ้านสะสมแบ่งกันบูชา  รับประกันแท้ทุกองค์ตลอดชีวิตครับ

ท่านสามารถจองและโอนได้ภายใน  ๙  วัน หรือตามที่แจ้งตกลงกันพิเศษ

ชื่อบัญชี  นายธณัท  บุญชูวิสิฐ

ธนาคารกรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่  951-004725-2  

สาขาเทสโก้ โลตัสศรีสะเกษ

ติดต่อ...เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร 081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTAC)

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
winny โพสต์เมื่อ 10-12-2011 17:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยใช้องค์เลี่ยมน้ำมันครับ....แรงใช้ได้เลยจร่า
kaineverdie โพสต์เมื่อ 10-12-2011 18:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีเชียวละ
TeeLeK โพสต์เมื่อ 10-12-2011 19:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากถามว่ามีพรายไหมพี่คำแพง
เห็นยันต์ด้านหลังแล้วชอบครับ แบบว่า
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-12-2011 22:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

คิดว่าน่าจะไม่มี แต่ไม่มั่นใจนะครับ แต่ของๆท่านใช้ญานทั้งของท่านและองค์เทพช่วยปลุกเสกครับ หากชอบเสน่ห์ก็ลองดูนะครับ หนุ่มเขาว่าแรงไม่แพ้อาจารย์ท่านอื่น....และขอสอบถามครับ พอดีมีสมาชิกยกเลิกการจอง นารายณ์มหาปราบ วัดลิ้นทอง น้องจะเอาไหมครับ ถ้าเอาก็ไปปิดหน้ากระทู้ได้นะครับ..ขอบคุณครับ
newhand99 โพสต์เมื่อ 11-12-2011 16:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของครูบาคำเป็งไม่มีพรายครับ พุทธคุณ+เทพฤทธิ์ล้วนๆ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 11-12-2011 17:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 11-12-2011 17:34
ของครูบาคำเป็งไม่มีพรายครับ พุทธคุณ+เทพฤทธิ์ล้วนๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย newhand99 เมื่อ 11-12-2011 16:27

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆที่ให้สมาชิกครับ

ขอเชิญสมาชิกทุกท่านเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ต นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 12-12-2011 17:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมนะครับ  วันนี้ไปทำบุญที่วัด เงินที่ทุกท่านได้บูชาวัตถุมงคลส่วนหนึ่งได้นำไปทำบุญครับ  วันนี้ได้บริจาคสมทบทุนจำนวน 1,000 บาท เพื่อจัดซื้อเสื้อกันหนาวไปแจกนักโทษที่เรือนจำครับ  ขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
batmonk + 1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 12-12-2011 17:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมนะครับ  วันนี้ไปทำบุญที่วัด เงินที่ทุกท่านได้บูชาวัตถุมงคลส่วนหนึ่งได้นำไปทำบุญครับ  วันนี้ได้บริจาคสมทบทุนจำนวน 1,000 บาท เพื่อจัดซื้อเสื้อกันหนาวไปแจกนักโทษที่เรือนจำครับ  ขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ
picnicza โพสต์เมื่อ 12-12-2011 19:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดของแรงมาอีกแล้ว
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 12-12-2011 19:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดของแรงมาอีกแล้ว
ต้นฉบับโพสโดย picnicza เมื่อ 12-12-2011 19:16

ขอบคุณครับ นิมนต์สักองค์มั๊ยครับ..อิอิ
TeeLeK โพสต์เมื่อ 13-12-2011 07:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คิดว่าน่าจะไม่มี แต่ไม่มั่นใจนะครับ แต่ของๆท่านใช้ ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 10-12-2011 22:53

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ผมอยากได้ทั้ง สองรายการแต่เดือนนี้ใช้ตังค์ไปเยอะร่ะ รอเงินเดือนก่อนครับ ถ้าผมมีบุญพอ
คงไ้ด้บูชา สาธุครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 13-12-2011 07:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ผมอยากได้ทั้ง สองรายการแต่เดือน ...
ต้นฉบับโพสโดย TeeLeK เมื่อ 13-12-2011 07:18

หากน้องตี๋เล็กสนใจอยากได้จริง สามารถจองไว้ก่อนได้เลยครับ สิ้นเดือนโอนก็ได้ ช่วงนี้โปรฯยาว ให้โอนได้ถึงสิ้นปี มีแถมด้วย...อิอิ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 14-12-2011 07:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังอยู่นะครับ  
ขุนแผน ของ ลป.เป็ง มีชื่อเสียงเป็นที่ลือเลื่อง ขอเชิญหนุ่มๆเจ้าเสน่ห์ รับไป QC ช่วงปีใหม่นะครับ ท่านอาจได้รับประสบการณ์มโหระทึกที่คาดไม่ถึง
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-12-2011 19:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังรอเจ้าของตัวจริงอยู่...ขอเชิญนะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-7-2024 17:58 , Processed in 0.203161 second(s), 10 queries , File On.