cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 18:18

'เจ้าแม่กาลี' เมตตา เสน่ห์ ชัยชนะ เลี่ยมเพชรสวยกริ๊บ!

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 5-5-2011 16:34

เจ้าแม่กาลีหลวงพ่อลุน วัดโพนแพงอย่าเพิ่งเบื่อกับงานอาร์ตสุดขลังองค์นี้..ดีไซน์เลี่ยมเพชรสวยกริ๊บ!999.-เลี่ยมกรอบล้อมเพชรพร้อมส่งด่วนจี๋เหมือนเคย'เจ้าแม่กาลี'เจ้าแม่แห่งชัยชนะ เมตตา เสน่ห์ และความสำเร็จ สมปรารถนา ตำนานเจ้าแม่กาลีนั้น เล่าว่าเจ้าแม่กาลีมีอิทธิฤทธิ์ปราบเหล่าอสูรร้ายสิ้นซาก ไพรีพินาศ อริยราชศัตรูพ่ายแพ้ยับเยินลงด้วยฤทธิ์ของพระองค์แม่กาลี แม้โลหิตของเหล่าอสูรที่ถูกทำลายล้างหลั่งปนเปื้อนพสุธา เจ้าแม่กาลีแลบลิ้นกลืนกินจนสิ้นซาก เหล่าอสูรศัตรูหมดโอกาสสืบพันธุ์ หยุดการทำลายล้างหมดสิ้น

เจ้าแม่กาลี อีกปางหนึ่งของเสด็จแม่อุมาเทวี นักสะสม และผู้หลงใหลเครื่องรางมหาเทพนั้นทราบดีว่า วัตถุมงคลสัญญลักษณ์ของเจ้าแม่กาลีนั้นดูดุร้ายน่าสพรึงกลัวอย่างมาก ซ้ำเจ้าแม่กาลียังมีรูปร่างอ้วนดำ มีประคำ สายสร้อย เครื่องประดับหัวกะโหลกที่น่ากลัวมาก... แท้จริงแล้ว การที่เราเห็นภาพเจ้าแม่กาลี เหยียบบนพระอุระของพระศิวะ พระสวามีนั้น หาใช่การแทนสัญญาลักษณ์ความดุร้ายไม่ ตรงกันข้ามนั่นหมายถึงที่สุดแห่งความรักต่อพระศิวะ พระสวามีต่างหาก... ด้านพระศิวะ ที่ยอมมานอนรองพระบาทเจ้าแม่กาลีนั้น ท่านมีความเชื่อมั่นอยู่เต็มอกแล้วว่า เจ้าแม่กาลีนั้น คือ เสด็จแม่อุมาเทวี มหาเทวีที่สวยและมีความเมตตาที่สุดของท่าน แต่ที่เห็นนั้นคือเสด็จแม่อุมาที่อวตารแปลงกายมาปราบเหล่าอสูรร้าย..ท่านจึงยอมสละวรกาย มานอนรองพระบาทเพื่อไม่ให้เจ้าแม่กาลีนั้นกระทืบเท้าลงพื้นดิน550.-รวมส่งด่วนจี๋เหมือนเคย
สตรีใด..บูชาเจ้าแม่กาลีนั้น ย่อมได้เปรียบนัก.. ยิ่งศรัทธา และบูชาท่านมากเท่าใด มักประสบความสำเร็จและชัยชนะเสมอ.. เำพียงอธิฐานให้ท่านช่วยและเมตตาเรา ส่วนบุรุษนั้น หากบูชาเจ้าแม่กาลี..ย่อมเป็นที่รักยิ่งของเหล่ามวลมนุษย์ เทพยดา เทวดาทุกชั้นฟ้า จึงเป็นพุทธคุณหลักเรื่องเมตตา บารมี และมหาเสน่ห์ไม่มีที่สิ้นสุด

หลวงพ่อลุน วัดโพนแพง พระเกจิสายกรรมฐานที่เก่งเรื่องเทพ เรื่องยักษ์ เรื่องภูติผี วิญญาณ ท่านเคยสร้างท้าวเวสสุวรรณเนื้อผง และลอยองค์ ไหนจะพญายม ที่ผี พรายเห็นเป็นต้องหลบ ประสบการณ์เหลือกินในพื้นที่ จนมีอานุภาพปรากฎเป็นที่เลื่องลือ หลวงพ่อลุน พระบ้านๆ มีวิชาเสกจริง ขลังจริง เรียนกรรมฐานสายสำเร็จลุนจากสุวรรณเขต ประเทศลาว การจัดสร้างพระผงเจ้าแม่กาลีครั้งนี้ ท่านว่ามวลสารนั้นสุดยอดมหามงคลเป็นที่สุด ท่านบดมวลสารผสมเปลือกหอยมุกบดละเอียดที่มีอายุนับพันๆ ปี ซึ่งนำมาจากคน นั่นย่อมแสดงให้เห็นถึงความเป็นสิริมงคลต่อผู้บูชา และศรัทธาองค์แม่กาลีอย่างมาก

ด้วยอานุภาพของเจ้าแม่กาลีล้วนส่งอิทธิคุณเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม มหาปราบ ความสำเร็จและชัยชนะอย่างไม่มีที่สิ้นสุด หลวงพ่อลุนว่า นอกเหนือจากนักสะสมเครื่องรางมหาเทพแล้ว เหล่าคนที่มีร่างทรง องค์เทพเจ้าแม่กาลีนั้นนิยมบูชากันมากเช่นกัน..
บูชาเทพขอได้ไวสมปราถนา
โอนเงินแล้ว sms แจ้งที่อยู่จัดส่งเลย
โทร. 081 8300 806
ธนาคารกรุงเทพ สาขาราชเทวี
1234 138 228 NICHAPA CHO.

cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 18:46

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 5-5-2011 17:00

650.-
รวมส่งด่วนจี๋เหมือนเคยบูชาเทพขอได้ไวสมปราถนา
โอนเงินแล้ว sms แจ้งที่อยู่จัดส่งเลย
โทร. 081 8300 806
ธนาคารกรุงเทพ สาขาราชเทวี
1234 138 228 NICHAPA CHO.

winny โพสต์เมื่อ 1-4-2011 18:53

สวยงามแกมดุดัน....แต่ราคาเท่าไหร่เอ่ยยยเจ้าเมืองคนสวย{:8_172:}

cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 19:26

สวยงามแกมดุดัน....แต่ราคาเท่าไหร่เอ่ยยยเจ้าเมืองคนสว ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 1-4-2011 18:53 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ภาพและเสียงดีเลย์ไปหน่อย ราคามาครบแล้วด้านบน วินนี่...มาเอาไปสัก 9 องค์นะ เพื่อความก้าวหน้าไง

winny โพสต์เมื่อ 1-4-2011 20:24

9 องค์แล้วให้เจ้าเมืองมาส่งถึงที่เลยนะครับ....แล้วก็ขอเลือกช่วงเวลาที่เจ้าเมืองจะมาส่งด้วยนะ{:8_171:}

kaineverdie โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:10

แวะมาฟัง คนเขาคุยกัน{:8_172:}

bas โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:14

มีความเกี่ยวข้องกับเสด็จแม่ยั่วเมืองด้วยใช่มั้ยครับ

cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:27

มีความเกี่ยวข้องกับเสด็จแม่ยั่วเมืองด้วยใช่มั้ยครั ...
ต้นฉบับโพสโดย bas เมื่อ 1-4-2011 21:14 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอคำถามใหม่ค่ะ.. คำว่าเกี่ยวข้องคือ?

bas โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:30

ครับ คืออ่านแล้วไม่ค่อยแน่ใจเลยถาม
คือ เจ้าแม่กาลี เสด็จแม่ยั่วเมือง และพระแม่อุมาเทวี คือองค์เดียวกัน แต่คนละร่างอวตาร
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:36

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 1-4-2011 22:01

ครับ คืออ่านแล้วไม่ค่อยแน่ใจเลยถาม
คือ เจ้าแม่กาลี เ ...
ต้นฉบับโพสโดย bas เมื่อ 1-4-2011 21:30 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

โอเค คำถามชัดขึ้น ถูกต้องค่ะ

แม่อุมาเทวี อวตาร เป็นแม่กาลี เพื่อปราบอสูรร้าย..

แม่อุมาเทวี อวตาร มาเป็นแม่ัยั่วเมือง เพื่อให้พระศิวะออกบำเพ็ญพรต

bas โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:40

ตอบกลับ 10# cho

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นไปได้อยากรบกวนผู้รู้ ช่วยลงข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับพระแม่อุมาเทวีในร่างอวตารต่างๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ ^^

cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 22:04

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 1-4-2011 22:06

ตอบกลับcho

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นไปได้อยากรบกวนผู้รู ...
ต้นฉบับโพสโดย bas เมื่อ 1-4-2011 21:40 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ลองซื้อหนังสือมาอ่านดูก็ได้ค่ะ.. ร้านหนังสือใหญ่ๆ ทุกร้านมีหมด!
คำถามนี้กว้างงง มากค่ะ!

เอาเป็นว่าจะพิมพ์จากหนังสือมาให้อ่านอีกครั้งนะคะ ลองนำไปบูชาสักองค์สิคะ! จะค่อยๆ เข้าใจมากขึ้น!

janznino โพสต์เมื่อ 6-4-2011 17:34

สวยดีครับ

cho โพสต์เมื่อ 8-4-2011 07:39

ท่านใดรอเลี่ยม... ใจเย็นอีกสักนิดนะคะ..
ใกล้สงกรานต์ ต้องรีบปั้มงานให้เสร็จก่อนสงกรานต์อย่างแน่นอน

จึงเรียนมาเพื่อทำใจ และขอขอบคุณที่ยัง 'รอ' กันอยู่

New-Patthapol โพสต์เมื่อ 8-4-2011 17:14

ถามมา ตอบไป ได้ความรู้เพิ่มอีกตะหาก
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: 'เจ้าแม่กาลี' เมตตา เสน่ห์ ชัยชนะ เลี่ยมเพชรสวยกริ๊บ!