ทอง โพสต์เมื่อ 5-9-2016 12:41

สืบสานวิชาชาตรี ๙ เฮ วัดพระญาติ อยุธยา

ท่านที่มีความสนใจใคร่ศึกษาและสืบทอดวิชาชาตรี 9 เฮหรือที่โบราณท่านเรียกว่าวิชาหินเบานั้นเป็นตำหรับเดิมของวัดพระญาติที่สืบทอดมาจากปรมาจารย์อันมีหลวงพ่อกลั่นธมฺมโชติหลวงพ่อเภาและหลวงพ่อเฉลิมเป็นต้นซึ่งในปัจจุบันในสมัยของหลวงพ่อเฉลิมทางท่านอาจารย์เบื๊อกได้เปิดสอนวิชาชาตรี 9 เฮเพื่อมิให้สูญหายโดยท่านที่จะเรียนให้นำดอกไม้ธูปเทียนหมากพลูบุหรี่ลาวและบุหรี่กรองทิพย์ 1 ซองมาคำนับครูกับท่านอาจารย์เบื๊อกและมาเชิญพระคาถาไปท่องและเมื่อท่องพระคาถาจนคล่องแล้วจึงมาห้ัดชักยันต์และเมื่อชักยันต์พร้อมท่องคาถาจนคล่องแล้วให้มาทำให้ท่านอาจารย์ดูถ้าผ่านจึงนัดขึ้นครูต่อไปครับ

ท่านอาจารย์เบื๊อกท่านจะมาอยู่ที่กุฏิหลวงพ่อเฉลิมวัดพระญาติทุกวันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 09:00 - 17:00 น.ของทุกสัปดาห์

จึงของเรียนเชิญุทุกท่านครับ

ทอง โพสต์เมื่อ 5-9-2016 12:49

จะมาคนเดียวหรือมีคู่มาก็ได้ครับไม่จำเป้นที่จะต้องมีคู่มาก็ได้ครับซึ่งท่านอาจารย์เบื๊อกท่านบอกว่าถ้าท่านใดได้ขึ้นาเรียนในช่วงนี้ก็เท่ากับบ่าได้ยกพานโดยตรงกับหลวงพ่อเฉลิมและอีกอย่างวิชานี้หลวงพ่อกลั่นท่านให้ความสำคัญในการปฏิบัติวิชาชาตรีกล่าวคือเมื่อครั้งท่านอาพาธท่านยังลุกขึ้นมาถกเขมรทำวิชานี้จนมรณภาพครับผม

tum199 โพสต์เมื่อ 9-2-2017 18:57

ยังทันไหมครับ

tum199 โพสต์เมื่อ 9-2-2017 18:57

ยังทันไหมครับ

Arisa โพสต์เมื่อ 11-3-2017 16:03

หว่าไม่ทันส่ะแล้ว
ปีนี้มีอีกไหมครับผม

app gclub
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สืบสานวิชาชาตรี ๙ เฮ วัดพระญาติ อยุธยา