CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 01:56

เกลือเสก ทรายเสก ตำรับหลวงพ่อบุญมาก สัญญโม วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CUTE19 เมื่อ 25-8-2014 02:28

หลวงพ่อบุญมาก สัญญโม
วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน

วัตถุมงคลที่ระลึกไหว้ครูบูรพาจารย์
พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก

เกลือเสก ทรายเสก
ของดีมหามงคลลบล้างอาถรรพ์คุณผีคุณคน
มนต์ดำกระทำย่ำยีอาถรรพ์วิญญาณร้ายฝังรูปฝังรอย
สิ่งอัปมงคลที่ทางต้องคำสาป ป่าช้าเก่า..ฯลฯ

กลับร้ายกลายดี ปรับแก้อาถรรพ์นานาชนิด
หนุนนำดวงชะตา เปิดทิศ เปิดทาง เปิดโชค เปิดลาภ
ต่อกิจการร้านค้าให้เจริญรุ่งเรืองที่อยู่อาศัยมีแต่ความสงบสุขร่มเย็น

เกลือเสก ทรายเสก ตำรับหลวงพ่อบุญมาก สัญญโม วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน หลายท่านสอบถามกันเข้ามามากว่าใช้ทำอะไร มีวิธีการใช้อย่างไร อานุภาพด้านไหนวันนี้จะตอบให้กระจ่างเลยครับ ดั่งที่เกริ่นนำไปข้างต้นนั้นคืออานุภาพแห่งความศักดิ์สิทธิ์ที่มีของเกลือเสกทรายเสกตามตำรับวิชาพระเวทย์ที่หลวงพ่อบุญมาก ท่านได้ใช้แก้ไขปรับที่ปรับทางให้แก่สานุศิษย์มานักต่อนัก ด้วยภูมิปัญญาภูมิรู้ภูมิธรรมอันมีมากมายประมาณของคุณครูอาจารย์แต่เก่าก่อนที่นำเกลือเสกทรายเสกมาใช้แก้อาถรรพ์นั้น ด้วยเหตุที่มองแบบชาวบ้านธรรมดาๆอย่างเราๆท่านๆนั้น เกลือเมื่อถูกน้ำถูกความชื้นจะละลายซึมไปกับพื้นดินสามารถชำแรกล้างสิ่งของอาถรรพ์ที่อยู่ลึกลงไปใต้ดินได้เป็นอย่างดี ทรายมีความละเอียดโปรยหว่านไปที่ทางไหนก็ไม่สามารถเก็บขึ้นหรือถอดถอนได้ทั้งหมดด้วยความที่เป็นเม็ดเล็กละเอียด

มนต์ที่ใช้เสกเกลือเสกทรายก็ล้วนแล้วแต่เอ่ยอ้างอำนาจแห่งพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ผนวกบวกกับจิตตานุภาพของครูอาจารย์ผู้เสกที่มีใจอันบริสุทธิ์ ปรารถนาดีต่อผู้อื่น ที่อยู่ร้อนนอนทุกข์ ทำมาหากินฝืดเคือง เพราะที่ทางทำมาหากินอยู่อาศัยต้องอาถรรพ์จะทำอะไรติดขัด พบเจอแต่อุปสรรคต่างๆนานา 3วันดี 4วันไข้ คนในบ้านเจ็บออดๆแอดๆหาสาเหตุไม่ได้ พระบริสุทธิ์สงฆ์ที่ได้ร่ำเรียนสืบต่อมาแต่ครั้งโบราณกาลก็มิอาจมองผ่านเลยไปได้

เกลือเสกทรายเสกของดีตำรับวัดโพธิ์บางระมาด ตลิ่งชัน สมัยที่หลวงพ่อบุญมาก สัญญโม ยังดำรงค์ขันธ์อยู่นั้นท่านสร้างและเสกเกลือทรายเป็นประจำทุกปีในวันไหว้ครูบูรพาจารย์ สานุศิษย์ที่เคยได้รับการปัดเป่าได้รับเมตตาอนุเคราะห์จากหลวงพ่อบุญมาก ก็จะขนเกลือขนทรายมาถวายให้หลวงพ่อท่านเสกและแจกจ่ายแก่สาธุชนที่ศรัทธาและมาขอความเมตตาจากท่าน(ปัจจุบันทางวัดยังคงมีหลงเหลือตกค้างอยู่)

พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก และ พระอาจารย์ปราโมทย์(หลวงพ่อช้าง) วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน และครูอาจารย์ในสายศิษย์หลวงพ่อบุญมาก สัญญโม รวบรวมผนึกกำลังปลุกตำนานของดีอาคมขลังวัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน เพื่อเผยแพร่เกียรติคุณครูอาจารย์
      ดังนั้นงานไหว้ครูบูรพาจารย์พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวกปีนี้จึงได้จัดให้มีการเป่ายันต์เกราะเพชร ปลุกอักขระ ประสะตัวเพื่อความเป็นสวัสดิมงคลแก่สานุศิษย์ทั้งหลายและสืบทอดประเพณีศาสตร์กรรมวิธีแต่ครั้งโบราณดั่งที่ท่านทั้งหลายได้เข้าร่วมงานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางแวกปีนี้ได้เห็นเป็นประจักษ์ต่อสายตานับร้อยๆคู่ถึงอำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยและแรงครูที่อำนวยชัยให้พร

CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 22:40

yuyuri ตอบกลับเมื่อ 25-8-2014 12:15
เยี่ยมเลยครับพึ่งถึงบางอ้อเลยครับวิธีแบบนี้แถวบ้ ...

ใช้ก้อนหินเขาใช้แปดก้อน
โยนไปแปดทิศ
ว่าคาถาประจำทิศแล้วโยนไปตามทิศต่างๆ{:9_188:}

เกลือเสก ทรายเสกเน้นให้ซึมซับลงดิน
ปรับตั้งแต่บนลงไปถึงข้างล่าง{:9_188:}

CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 02:57

พระอาจารย์ปราโมทย์(หลวงพ่อช้าง)วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน

เกลือเสก ทรายเสก จะถูกบรรจุแยกใส่ถุงไว้เนื่องจากเกลือทรายเมื่อนำมาผสมรวมกันแล้วจะเกิดความชื้นเวลาหยิบจับใช้ก็ลำบาก จึงได้แยกบรรจุไว้ถุงละชนิดเมื่อจะนำมาใช้จึงนำมาเทใส่ภาชนะสะอาดรวมกัน
   หลายท่านได้รับเกลือเสก ทรายเสกมาแล้วยังคงตั้งข้อสงสัยถึงการนำไปใช้ควรมีวิธีการนำไปใช้ให้เกิดผลเกิดอานุภาพได้อย่างไร ประเด็นคือผมก็ไปสืบค้นมาเพื่อเผยแพร่และรับรู้รับทราบพร้อมกับพี่ๆน้องๆเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่านนี่แหละครับ

ขออนุญาตติดไว้ก่อนนะง่วงนอนแระไม่ไหว
พรุ่งนี้สายๆมาต่อให้ครับ{:9_188:}

kiddee โพสต์เมื่อ 25-8-2014 08:16

มารอแล้วครับ

yuyuri โพสต์เมื่อ 25-8-2014 09:10

มารอรับประสบการณ์ครับ

Paladin00 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 09:55

ขอบคุณมากครับผม ผมมีอยู่3ชุด แต่ไม่ทราบวิธีใช้ดีนะที่ผมไม่เอาเกลือไปใส่แกงกินก่อนน่ะ - -"นึกว่าเอาไว้กิน

CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 09:57

ครูอาจารย์ท่านให้กระทำในเวลาเช้าโดยการนำเกลือทรายมาผสมรวมกันแล้วตั้งใจอธิษฐานนึกคิดแต่สิ่งที่ดีๆเริ่มหว่านโปรยตั้งแต่หน้าประตููบ้านเข้าไปในบ้านโดยใช้สามนิ้วหยิบ(โป้ง ชี้ กลาง)หยิบโปรยหว่านให้ทั่วบริเวณ หว่านไปก็พูดดีๆเข้าไป เงินทองไหลมาเทมา อยู่เย็นเป็นสุข ร่ำรวยเหลือกินเหลือใช้ได้เก็บ พูดจาให้เป็นมงคล

พระอาจารย์ปราโมทย์(หลวงพ่อช้าง)วัดโพธิ์ บางระมาด
เขียนอักขระรายล้อมยันต์เกราะเพชรในพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์   

จะนำซึ่งความสุขสวัสดิมงคลมาสู่ครอบครัวของท่านอย่าได้สนเท่ส์เลย
เคล็ดอีกอย่างคือผู้หว่าน ห้ามเก็บกวาดเกลือเสกทรายเสกที่ตนเป็นผู้หว่านไว้

Paladin00 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 10:17

CUTE19 ตอบกลับเมื่อ 25-8-2014 09:57
ครูอาจารย์ท่านให้กระทำในเวลาเช้าโดยการนำเกลือท ...

ในบ้านเลยเหรอครับ หมายความว่า หว่านในบ้าน เสร็จแล้ว ก็ให้คนอื่นที่ไม่ใช่คนหว่าน เก็บกวาด สินะครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ แล้วกวาดเสร็จทิ้งเลยหรือว่าไงครับ แล้วระยะเวลาทิ้งไว้หลังจากหว่านล่ะครับ แล้วบ้านผมมีพื้นที่สวนรอบบ้าน อันนี้สามารถหว่านที่สวนได้ใช่ไหมครับ

ต้องขอโทษด้วยครับ ถามเยอะไปหน่อย ของดีอยากรู้วิธีใช้ให้กระจ่างน่ะครับใช้ไม่ถูกผมกลัวเสียดายของ อิอิ ขอบคุณครับ

CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 10:51

ในบ้านเลยเหรอครับ หมายความว่า หว่านในบ้าน เสร็จแล้ว ก็ให้คนอื่นที่ไม่ใช่คนหว่าน เก็บกวาด สินะครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ แล้วกวาดเสร็จทิ้งเลยหรือว่าไงครับ แล้วระยะเวลาทิ้งไว้หลังจากหว่านล่ะครับ แล้วบ้านผมมีพื้นที่สวนรอบบ้าน อันนี้สามารถหว่านที่สวนได้ใช่ไหมครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำถามครับ
ถามมาเลยชอบๆ ไม่งั้นเข้าใจผิดหรือผิดวิธีเขาจะว่าเราได้{:8_179:}

1.พี่เข้าใจถูกต้องแล้วครับ(หว่านเสร็จแล้ว ก็ให้คนอื่นที่ไม่ใช่คนหว่าน เป็นผู้เก็บกวาด)
2.เก็บกวาดเสร็จแล้วก็นำไปทิ้งนอกบ้านได้เลยถือว่าเสร็จสิ้นภารกิจ
3.ทิ้งให้พระเวทย์วิ่งปรับแก้อาถรรพย์ อย่างน้อย 8-12 ชั่วโมง หว่านเช้าเก็บเย็น ประมาณนี้ครับ
4.มีสวนมีบริเวณบ้านก็จัดด้วยเลยครับพี่ รอบบริเวณอาณาเขตบ้านเรา ลักษณะเหมือนการพรมน้ำพระพุทธมนต์ให้ทั่วบริเวณบ้านครับผม

cck05 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 11:12

{:8_179:}{:8_179:}{:8_179:}

yuyuri โพสต์เมื่อ 25-8-2014 12:15

เยี่ยมเลยครับพึ่งถึงบางอ้อเลยครับวิธีแบบนี้แถวบ้านผมเขาใช้ก้อนหินเสกครับแล้วไปหว่านล้อมๆ ตัวเรือนครับ

toy โพสต์เมื่อ 25-8-2014 14:35

ขอบคุณครับสำหรับ ขัอมูลที่ดีๆ

Paladin00 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 16:59

ขอบคุณมากครับผม กระจ่างแล้วทีนี้. กลับบ้านไปจะได้เอาไปหว่าน อิอิ

kiddee โพสต์เมื่อ 25-8-2014 18:51

ขอบคุณครับสำหรับความรู้:)

phalions โพสต์เมื่อ 25-8-2014 21:01

กำลังสงสัยอยู่เช่นกันครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดีครับ ^^
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: เกลือเสก ทรายเสก ตำรับหลวงพ่อบุญมาก สัญญโม วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน