คำแพง โพสต์เมื่อ 5-9-2013 11:46

**ปิดกระทู้**ปฐวีธาตุ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 14-9-2013 18:01

ปฐวีธาตุ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย

ปฐวีธาตุ ที่มีชื่อเสียงมานานก็คือของ..ท่านเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ กทม..และอีกองค์ก็คือ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย ที่ท่านเจ้าคุณนรฯให้การยอมรับและรับรองว่าทำได้จริงแต่การที่จะดูว่าเป็นปฐวีธาตุที่ผ่านการอธิษฐานจิตจากพ่อแม่ครูอาจารย์ผู้ทรงภูมิและวิสุทธิจิตหรือไม่นั้น เป็นเรื่องที่ดูยากเหลือเกินว่าแท้หรือปลอมเพราะก็เหมือนก้อนกรวดทั่วๆไปต้องดูแหล่งที่มาซึ่งก็คือคำรับรองของผู้ครอบครองท่านนั้นว่า..ท่านเชื่อใจได้หรือไม่เท่านั้น???
เราจะเห็นได้ว่าในหลายๆเว๊ปมีปฐวีธาตุให้บูชาอยู่มากมาย ไม่แพง แต่ก็ไม่มั่นใจว่าใช่หรือไม่ใช่ซึ่งไม่อาจสรุปได้อยู่ที่ว่าเราจะรับข้อมูลมาเช่นไรและตัดสินใจอย่างไร จะเชื่อข้อมูลนั้นหรือไม่???   แต่กับแหล่งที่ผมได้มานั้นผมทราบว่าท่านเจ้าของผู้ครอบครองปฐวีธาตุกล่องนี้อยู่ ท่านได้รับความเมตตาจาก ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัยอย่างมากมายเป็นล้นพ้นเหลือประมาณที่จะกล่าวได้   ซึ่งท่านก็หวงแหนปฐวีธาตุเหล่านี้เป็นอย่างยิ่งแต่ท่านก็ได้เมตตาให้ผมได้มีวาสนาได้ครอบครองของแท้ๆที่พ่อแม่ครูอาจารย์ได้อธิษฐานจิตไว้   ผมจึงขอรับรองว่า "ปฐวีธาตุ" องค์นี้ได้ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน อย่างชัดเจนไม่คลุมเครือมั่นใจแบบโลกถล่มฟ้าทลายก็ขอบอกว่า....จริงแท้ๆๆๆ ....ขอรับกระผม
ผมได้มาบูชา 2 องค์ที่มั่นใจได้ว่าของแท้ที่ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน แบบ 1,000,000 %จึงขออนุญาตนำมาแบ่งสมาชิกท่านที่เสาะแสวงหา ให้ได้ปฐวีธาตุของแท้ที่ผ่านการอธิษฐานจิตจาก ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย ไปบูชา....หากท่านเชื่อมั่นและศรัทธาอยากได้บูชา ก็ขอเชิญมาบูชาไปเถอะ   หากแต่ไม่เชื่อมั่นก็ขอให้มองผ่านไปนะครับ
และผมจะเปิดให้บูชาถึง วันที่ 15 กันยายน 56 นี้ เท่านั้น...หากไม่มีสมาชิกท่านใดอัญเชิญ ก็ให้ถือว่าไร้วาสนาต่อกันและจักต้องเป็นสมบัติอันทรงคุณค่าของผมต่อไปอีกเช่นเดิมตราบนานเท่านาน...ขอบคุณครับ

แบ่งให้บูชาเคาะเดียวที่ 5,499 บาท จัดส่ง EMS ฟรี

ชื่อบัญชีTHANATBOONCHUWISITธนาคารกรุงเทพออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)โทร   087-459-5388 (DTEC)พูดคุยด้วยมิตรภาพ ต่อรองประสาพี่น้องกันด้วยน้ำใจได้นะครับ
**********************เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com(ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"ที่เบอร์ 08-7459-5388
...ขอบคุณครับ...

cho โพสต์เมื่อ 5-9-2013 11:47

หวัดดีอ้ายคำแพง

cho โพสต์เมื่อ 5-9-2013 11:55

cho ตอบกลับเมื่อ 5-9-2013 11:47
หวัดดีอ้ายคำแพง

ยังเลย หิวแล้ว ไปละ

คำแพง โพสต์เมื่อ 5-9-2013 15:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 5-9-2013 15:08

การบูชาปฐวีธาตุ   
       หลวงปู่สั่งว่าเมื่อได้มาแล้วถ้าจะบูชาติดตัวก็พยายามเลี่ยมแบบเปิดหน้า เปิดหลังให้ปฐวีธาตุได้สัมผัสกับไอของร่างกายธาตุจะดึงดูดซึ่งกันและกันปรารถนาสิ่งใดก็ให้ตั้งจิตเอา ปฐวีธาตุช่วยได้ แต่ถ้าบูชาอยู่กับบ้าน ให้เอาปฐวีธาตุแช่น้ำสะอาดตั้งบูชาไว้บนที่สูง ใส่น้ำอบ น้ำหอมผสมลงในน้ำเป็นการบูชา ลอยด้วยดอกมะลิหรือดอกไม้หอมอื่นก็ได้ จุดธูปบูชา 7 ดอก สวดบทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ แล้วต่อด้วยพระคาถานี้
"หิตะหิรามันทิโลกะสิรา
กะละลาสติโสจะถิโหคะเนตะเน" (3 จบ )   
แล้วตั้งจิตระลึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณมารดาบิดาคุณครูบาอาจารย์พระคุณของหลวงปู่คำพันธ์โฆษปัญโญเหล่าพญานาคผู้รักษาองค์พระธาตุพนมและพระธาตุมหาชัยและทั้งที่สถิตอยู่ในลำน้ำโขงปรารถนาสิ่งใดก็อธิษฐานเอาหลวงปู่บอกว่าปฐวีธาตุมีคุณวิเศษครอบจักรวาลมีทุกข์ร้อนสิ่งใดก็ให้บอกกล่าว สามารถช่วยเหลือได้จริง
       การลอยดอกไม้ในน้ำให้ทำเฉพาะวันพระ เมื่อหมดวันพระแล้วให้ช้อนดอกไม้ออกอย่าให้เน่าเสียคาภาชนะเด็ดขาด น้ำหล่อปฐวีธาตุถ้าจะเปลี่ยนให้นำไปประพรมบ้านเรือนหรือสาดขึ้นหลังคาบ้านเป็นสิริมงคลนัก กันภัยนานาชนิดหมายเหตุ การที่หลวงปู่ท่านให้แขวนแบบเปิด ไม่ได้หมายความว่ากลัวพุทธคุณจะออกมาไม่ได้ แต่เป็นวิธีการ "ใช้งาน" ในแบบเฉพาะของวัตถุมงคลประเภทนี้ ที่ทำแบบนั้นก็เพราะต้องการให้กระแสธาตุในร่างกายเราได้สัมผัสกระแสธาตุในองค์ปฐวีธาตุพลังงานในปฐวีธาตุน่ะออกมาหาเราได้ แต่พลังงานในกายเราเข้าไปหาเขาไม่ได้ จึงจำเป็นที่จะต้อง "เลี่ยมเปิด" เพื่อสงเคราะห์ตัวเราเอง ไม่ใช่เพื่อช่วยเหลือท่าน
ปฐวีธาตุต่างกับพระเครื่องอย่างไร
       ปฐวีธาตุต่างจากพระเครื่องตรงที่กรวดจากแม่น้ำโขงซึ่งหลวงปู่นำมาอธิษฐานเหล่านั้นพวกนาคเขาถือว่าเป็นสมบัติอย่างหนึ่งของเขากรวดเหล่านั้นจึงมีพลังงานของพวกเขาติดมาด้วยและเมื่อได้รับการอธิษฐานด้วยกระบวนการทางจิตที่ซับซ้อนอย่างยากที่เราจะเข้าใจก็จะทำให้กรวดเหล่านั้นเกิดพลังงานมหาศาลชนิดที่เราก็ไม่เข้าใจอีกอยู่ดีว่าเป็นเช่นนั้นได้อย่างไร
       พลังงานมหาศาลที่ว่านี้ หลวงปู่คำพันธ์รับรองว่า กันรังสีได้ เมื่อปฐวีธาตุซึ่งมีพลังงานแฝงอยู่แล้ว ได้รับการอธิษฐานจากจิตที่มีพลังงานมหาศาลเพราะได้รับการฝึกฝนมาดีเยี่ยม พุ่งกระแสลงไปสู่หินเป็นจุดเดียว กระแสจิตที่แรงกล้าเกิดกระทบกับพลังงานที่อยู่ในหินแล้วกระจายตัวออกเป็นวงกว้าง เป็นคลื่นรังสีที่มีพลัง งานแรงสูง พอที่จะให้ความคุ้มครองผู้บูชาตามที่ผู้อธิษฐานได้"ตั้งโปรแกรม" ไว้นอกเหนือไปจากหมู่นาคทั้งหลายที่จะขึ้นมาพิทักษ์รักษาผู้ครอบครองปฐวีธาตุเมื่อยามเกิดภัยพิบัติตามคำทำนาย ชนิดปฐวีธาตุ 1 องค์ ต่อพญานาค 1 ตน ซึ่งคุณสมบัติดังกล่าวไม่อาจมีในพระเครื่องที่ถูก "สร้าง" ขึ้นด้วยน้ำมือมนุษย์ ผิดกับ "ปฐวีธาตุ" ที่ถูกรังสรรค์ขึ้นจากผลงานของธรรมชาติจึงเก็บประจุพลังงานจากธาตุทั้งสี่และรังสีจากจักรวาลมาเนิ่นนานนับได้เป็นล้าน ๆ ปีครูบาอาจารย์ผู้มีจิตอัศจรรย์เข้าถึงหลักธรรมชาติอย่างถ่องแท้จึงมักทำปฐวีธาตุให้ศิษย์ อาทิ ท่านเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ หลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกลองเพล หลวงปู่ดูลย์ อตุโล วัดบูรพาราม ท่านพ่อเมือง พลวัฑโฒ วัดป่ามัชฌิมวาสซึ่งก็ตรงตามที่หลวงปู่คำพันเคยบอกว่า "ผู้ที่จะอธิษฐานปฐวีธาตุได้นั้น ต้องเป็นผู้เดินวิปัสสนาล้วน จะเป็นผู้ที่มาทางสายวิชาอาคมไม่ได้เลย" และนี่คือสาเหตุที่ว่าทำไม "ปฐวีธาตุ"จึงมีความแตกต่างจากพระเครื่องมากมายนัก

คำแพง โพสต์เมื่อ 5-9-2013 18:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 5-9-2013 18:48

เราจะเห็นได้ว่าในหลายๆเว๊ปมีปฐวีธาตุให้บูชาอยู่มากมาย ไม่แพง แต่ก็ไม่มั่นใจว่าใช่หรือไม่ใช่ซึ่งไม่อาจสรุปได้อยู่ที่ว่าจะรับข้อมูลเช่นไรและตัดสินใจอย่างไรแต่กับแหล่งที่ผมได้มานั้นท่านผู้ครอบครองท่านได้รับความเมตตาจาก ลป.คำพัน เป็นล้นพ้นเหลือประมาณที่จะกล่าวได้ซึ่งท่านก็หวงแหนเป็นอย่างยิ่ง ผมจึงขอรับรองว่า "ปฐวีธาตุ" องค์นี้ได้ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน อย่างชัดเจนไม่คลุมเครือมั่นใจแบบโลกถล่มฟ้าทลายก็ขอบอกว่า....จริงแท้ๆๆๆ ....ขอรับกระผม

และผมจะเปิดให้บูชาถึง วันที่ 15 กันยายน 56 นี้ เท่านั้น...หากไม่มีสมาชิกท่านใดอัญเชิญ ก็ให้ถือว่าไร้วาสนาต่อกันและจักต้องเป็นสมบัติอันทรงคุณค่าของผมต่อไปอีกเช่นเดิมตราบนานเท่านาน...ขอบคุณครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 6-9-2013 09:36

ขอเชิญแวะชมนะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 6-9-2013 17:44

ปฐวีธาตุ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย

ปฐวีธาตุ ที่มีชื่อเสียงก็คือของท่านเจ้านรฯ และของ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย ที่ท่านให้การยอมรับว่าทำได้จริงแต่เป็นเรื่องที่ดูยากเหลือเกินว่าแท้หรือปลอมเพราะก็เหมือนก้อนกรวดทั่วๆไปต้องดูแหล่งที่มาว่าเชื่อใจได้หรือไม่ผมก็เช่นกันเสาะแสวงหามานานได้มา 2 องค์ที่มั่นใจได้ว่าของแท้ที่ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน แบบ 1,000,000 % หากท่านเชื่อมั่นและศรัทธาอยากได้บูชา ก็ขอเชิญมาบูชาไปเถอะ   หากแต่ไม่เชื่อมั่นก็ขอให้มองผ่านไปนะครับ

แบ่งให้บูชาเคาะเดียวที่ 5,499 บาท จัดส่ง EMS ฟรี

คำแพง โพสต์เมื่อ 7-9-2013 13:39

เราจะเห็นได้ว่าในหลายๆเว๊ปมีปฐวีธาตุให้บูชาอยู่มากมาย ไม่แพง แต่ก็ไม่มั่นใจว่าใช่หรือไม่ใช่ซึ่งไม่อาจสรุปได้อยู่ที่ว่าจะรับข้อมูลเช่นไรและตัดสินใจอย่างไรแต่กับแหล่งที่ผมได้มานั้นท่านผู้ครอบครองท่านได้รับความเมตตาจาก ลป.คำพัน เป็นล้นพ้นเหลือประมาณที่จะกล่าวได้ซึ่งท่านก็หวงแหนเป็นอย่างยิ่ง ผมจึงขอรับรองว่า "ปฐวีธาตุ" องค์นี้ได้ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก ลป.คำพัน อย่างชัดเจนไม่คลุมเครือมั่นใจแบบโลกถล่มฟ้าทลายก็ขอบอกว่า....จริงแท้ๆๆๆ ....ขอรับกระผม

คำแพง โพสต์เมื่อ 7-9-2013 18:48

คำแพง โพสต์เมื่อ 8-9-2013 13:48

ขอเชิญแวะชมนะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 9-9-2013 08:40

ขอเชิญนะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 10-9-2013 15:28

เหลือเวลาอีกแค่ 5 วัน นะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 11-9-2013 21:45

คำแพง โพสต์เมื่อ 13-9-2013 15:13

ผมจะเปิดให้บูชาถึง วันที่ 15 กันยายน 56 นี้ เท่านั้น...หากไม่มีสมาชิกท่านใดอัญเชิญ ก็ให้ถือว่าไร้วาสนาต่อกันและจักต้องเป็นสมบัติอันทรงคุณค่าของผมต่อไปอีกเช่นเดิมตราบนานเท่านาน...ขอบคุณครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 14-9-2013 11:08

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 14-9-2013 11:13

ปฐวีธาตุ...องค์นี้มีสมาชิกกำลังสนใจเมียงมองอยู่ 2 ท่าน ....ท่านใดหนอจะมีวาสนาต่อกันได้ไปบูชา อีกสักครู่ขอรับ
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: **ปิดกระทู้**ปฐวีธาตุ ลป.คำพัน วัดธาตุมหาชัย