บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 3-8-2013 22:36

แม่งูวาสุกรี ( นาคราชเรียกทรัพย์ ) ของดีในสายจักรเพชร

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 3-8-2013 22:45

]แม่งูวาสุกรีเรียกทรัพย์ของสายจักรเพชร

หรือสถานค้นคว้าสัจจะธรรมปุรุโษตตมะ แม่งูวาสุกรีของสายนี้เป็นวัตถุธาตุอาถรรพ์ที่อิงเอาคติ

ของพญานาคราชและศาสตร์อันลี้ลับในสายพรหมศาสตร์ มาเป็นสิ่งประกอบ

( จัดสร้างในวาระพิธีน้ำทิพย์ประจำปี 2556 )

แม่งูวาสุกรี จัดสร้างเฉพาะพิธีการสำคัญๆของสำนักเท่านั้น มิได้สร้างพร่ำเพรื่อ ปีนึง

จะสร้างปีละไม่เกิน 10 - 19 องค์เท่านั้น นับว่าน้อยมาก ๆเพราะด้วยความที่จัดสร้างน้อย

ผนวกกับเป็นงานHand Make ทำมือและในการจัดสร้างจะมีข้อปฏิบัติตนพอสมควร

ในกรรมวิธีการที่จะปั้นแม่งูต้องถือศีลกินเจ สวดมนต์ภาวนา และแม่งูนี้เป็นของสำคัญ

ในสายจักรเพชรเท่าที่ผมได้สอบถามจากท่านอาจารย์ผู้สร้าง

คือจะต้องสร้างแม่งูวาสุกรีก่อนวันงานพิธีน้ำทิพย์และจะต้อง

แช่แม่งูนี้ลงในน้ำทิพย์ตลอดงาน ซึ่งแหล่งน้ำทิพย์คือตาน้ำศักดิ์สิทธิ์ ที่อยู่ในถ้ำซึ่งเป็นถ้ำ

ที่สะอาดและเย็น ไม่มีกลิ่นขี้ค้างคาว หรือสิ่งสกปรก จากจังหวัดชลบุรี ซึ่งแต่ละปี

เสด็จปู่ท่านท้าวมหาพรหมธาดา และท่านอาจารย์เณรวิรัช จะเป็นผู้มาบอกในแต่ละปีว่า

จะต้องไปเชิญน้ำทิพย์มาจากที่แห่งใด ซึ่งจะต้องมีพิธีเปิดป่า

เปิดถ้ำ ตั้งเครื่องสังเวยบายศรี ต้องลั่นฆ้องชัย สังข์ บันเฑาะว์ ตลอดพิธี

สายจักรเพชรนี้ จะนิยมนำของคงทนสิทธิ์ที่มีดีจากธรรมชาติมาสร้าง เป็นวัตถุมงคล เพราะสาเหตุที่ว่า

" องค์ธรรม หรือเสด็จปู่บรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา " ท่านมักจะสอนลูกศิษย์ว่า

" ธรรมคือธรรมชาติ "เมตตา กรุณา สัจจะ สันโดษ ก็คือธรรมชาติของมนุษย์ที่จะต้อง

ปฏิบัติเพื่อเข้าถึงองค์ธรรม เพื่อสื่อจิตท่านและเราให้เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน นั่นเอง......

แม่งูวาสุกรี นั้นจัดสร้างจากขี้ผึ้งแท้ที่ต้อง วัด ชั่ง ตวง น้ำหนักให้ได้ตามสููตรวิชาเฉพาะ

ของศาสตร์แขนงนี้แล้วจึงนำขี้ผึ้งมาปั้นขึ้นรูปเป็นองค์แม่งูวาสุกรี เมื่อปั้นเสร็จท่านอาจารย์

จะลงอักขระด้วยอักขระพรหมินทร์อันเป็นอักขระเฉพาะที่ใช้กันในสายจักรเพชร

แม่งูนี้เป็นพญานาคราชเป็นงูใหญ่สีขาว เป็นของสำคัญที่เวลาประกอบพิธีอัญเชิญ

เสด็จปู่บรมครูท่านท้าวมหาพรหมธาดา ลงมาบนโลกมนุษย์

สองสิ่งแรกที่ท่านจะต้องเห็นบนโลกมนุษย์คือ

1. ต้นอัศวัตถะ คือต้นไม้ที่รากขึ้นชีฟ้า ส่วนใบจะเป็นพระเวทย์

2. แม่งูวาสุกรี นั่นเอง

แม่งูวาสุกรี เมื่อลงอักขระจะมียันต์กำกับเป็นตัวโอม,

นะกำเนิด , นะงู , และหัวใจแม่งูวาสุกรี อันเป็นวิชาเฉพาะของสายจักรเพชร

ที่สำคัญดวงตาของแม่งู จะใช้หินที่อยู่ใต้น้ำลึกมาฝังไว้

( ถือคติความเป็นมงคล ชุ่มเย็น ค้ำคูณ ) ซึ่งอาจจะเรียกว่า " ปฐวีธาตุ " ก็ไม่น่าจะผิดกติกาแต่อย่างใด

เมื่อลงอักขระเสร็จก็จะนำลงแช่ในน้ำทิพย์ทันที เพราะถือว่า " เกิด และสำเร็จเป็นพญานาคราชสีขาว "

จากนั้นค่อยใส่ลงในอ่างน้ำทิพย์ใบใหญ่บนเรือนเสด็จปู่ฯ รอท่านลงมา " ญัตติ " ให้เกิดความขลังลงไป
--------------------------------------

แล้วแม่งูหล๊ะบูชาอย่างไร ไม่ยุ่งยากอะไรเลยครับเพียงแต่จะต้องหาภาชนะ

ที่ใส่แม่งูได้แล้วเอาน้ำสะอาดแช่แม่งู มาเติมบูชาท่าน ( เพราะท่านเป็นพญานาคก็ต้องอยู่ในน้ำ )

อย่าให้น้ำแห้งเป็นอันพอ

บูชาโดยเติมน้ำตลอดครับ อย่าให้น้ำแห้ง

มีประสบการณ์มากมาย

ยกตัวอย่างเช่น ขโมยขึ้นบ้านของลูกศิษย์สายจักรเพชรท่านนึงตอนช่วงบ่ายสอง

ปรากฏว่าต้องร้องโวยวายจนตำรวจจับได้ โจรยอมรับว่าจะมาขโมยของ

แต่ก็ต้องตกใจเจองูตัวใหญ่สีขาว นอนขดอยู่กลางบ้าน ด้วยความกลัวจึงส่งเสียงร้องเอะอะ

โวยวาย จนเพื่อนบ้านหลังข้าง ๆเห็นผิดปกติเลยแจ้งตำรวจมาจับครับ

หากจะบูชาแม่งูให้เอานมจืดกับน้ำสะอาดใส่แก้วเล็กๆไว้ครับ

ไม่มีคาถาบูชาอธิฐานเอาครับ แต่ข้อสำคัญอย่าลืมเติมน้ำให้สม่ำเสมอครับ

ท่านคือ( พญานาคราช )

ท่านอาจารย์เณรวิรัช ลุปต์ซ่า

ผู้สร้างเหรียญจักรเพชรอันโด่งดัง

ท่านก็สร้างแม่งูวาสุกรี เช่นกันครับแต่ราคาแพงมว๊ากกกกกก

ใช้รุ่นใหม่ก็เหมือนกันครับ เสด็จปู่ลงมาญัตติให้ทุกองค์ครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 3-8-2013 22:46

ให้บูชาองค์ละ 1555 บาท
รวมค่าจัดส่งทั่วประเทศแบบ EMS เลยครับ
แม่งูนี้จัดส่งค่อนข้างลำบาก เพราะว่าจะต้องมีน้ำทิพย์
ในวันงานใส่ลงไปด้วยครับ บรรจุลงโหลพลาดสติก
แล้วต้องแพ๊คอย่างดีครับ ไม่งั้นน้ำกระฉอก

ธนาคาร :        ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
สาขา :        เอสพละนาด (รัชดาภิเษก)
ชื่อบัญชี :        นายธีรศักดิ์ ทำทอง
เลขที่บัญชี :        7772176672
ประเภทบัญชี :        ออมทรัพย์

lee531 โพสต์เมื่อ 3-8-2013 23:43

ขอรับไว้ครับ

audi1416 โพสต์เมื่อ 3-8-2013 23:51

ไม่ทันซะแล้ว 555

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 4-8-2013 09:54

lee531 ตอบกลับเมื่อ 3-8-2013 23:43
ขอรับไว้ครับ

รับทราบครับพี่ชาย ขอบคุณมากครับผม

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 4-8-2013 09:55

audi1416 ตอบกลับเมื่อ 3-8-2013 23:51
ไม่ทันซะแล้ว 555

ยังมีอยู่ครับ ยังไม่หมดครัมผม

cho โพสต์เมื่อ 4-8-2013 13:23

มี๊ชักอยาได้อ่า

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 4-8-2013 17:10

cho ตอบกลับเมื่อ 4-8-2013 13:23
มี๊ชักอยาได้อ่า

{:2_271:}สวดยอดเบยค๊าบมี๊คนสวยของป๋ม

wingsaint โพสต์เมื่อ 5-8-2013 09:15

มีกี่ตนครับท่านบอส

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-8-2013 14:15

wingsaint ตอบกลับเมื่อ 5-8-2013 09:15
มีกี่ตนครับท่านบอส

ตอนนี้เหลือ 2 องค์ครับ

g_banman โพสต์เมื่อ 5-8-2013 17:49

ขอสอบหน่อยครับพี่บอส ถ้าบูชาไปแล้วจะมีแบบว่างูเลื้อยเข้าบ้านหรือมาอยู่ที่บ้านรึป่าว กลัวว่าถ้าบูชาไปแล้วจะเจอแบบที่ว่าอ่ะครับ ทำใจม่ะได้ครับ

thammanoon โพสต์เมื่อ 5-8-2013 18:10

องค์สูงเท่าไหร่ครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-8-2013 19:09

g_banman ตอบกลับเมื่อ 5-8-2013 17:49
ขอสอบหน่อยครับพี่บอส ถ้าบูชาไปแล้วจะมีแบบว่างูเลื้ ...

ไม่มีหรอกครับถ้าจะมีก็มีแต่ขโมย
ที่จะมาอะครับที่เห็นเพราะคิดไม่ดี
สำหรับตัวผมและพี่ๆหลายท่านบูชาแล้วไม่เจอนะครับสำหรับงูเข้าบ้าน
มีแต่เงินทองโชคลาภที่เข้ามาหาอะครับผม

{:2_271:} {:2_271:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-8-2013 19:10

thammanoon ตอบกลับเมื่อ 5-8-2013 18:10
องค์สูงเท่าไหร่ครับ

เกือบคืบมือนึงครับ{:2_271:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-8-2013 09:30

:lol
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: แม่งูวาสุกรี ( นาคราชเรียกทรัพย์ ) ของดีในสายจักรเพชร