dubleblue โพสต์เมื่อ 7-6-2010 09:32

เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองสุดยอดเลยครับ!!!!!

เสด็จแม่ยั่วเมืองสุดยอดจริง ๆ ครับ

-หลังจากที่ได้บูชาเหรียญแม่ยั่วเมืองมาอยู่กับตัวสิ่งดี ๆ ก็เข้ามาในชีวิตมากมายทั้งเรื่องงานและเรื่องความรัก

โดยเฉพาะอย่างหลัง คือเรื่องมาเกิดขึ้นว่าหลังจากอธิษฐานขอกับเสด็จแม่ฯเรื่องแฟนเก่าเค้าก็คุยดีกับผมมาก เรื่อย ๆ จากที่ไม่อยากคุย

ไม่อยากเจอแต่ไหงกลับจากหลังมือเป็นหน้ามือไปได้ คืออยากเจอ อยากคุย อยากไปไหนมาไหนด้วยกันคงเป็นเพราะเสด็จแม่ยั่วเมืองเป็นแน่แท้   

จนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้อธิษฐานขออีกครั้งครั้งนี้ผมขอว่าให้เธอกลับมาคบกับผมอีกครั้งไม่น่าเชื่อครับเธอตกลงคบกับผมจริง ๆ

ตอนนี้ผมศรัทธาเสด็จแม่ยั่วเมืองมาก ๆ เลยขอให้คำสัตย์กับเสด็จแม่ยั่วเมืองว่าผมจะเป็นคนดี ไม่ทำให้คนอืนเดือนร้อน

เพื่ออุทิศส่วนกุศลของความดีให้กับเสด็จแม่ยั่วเมืองครับ

notejazzpianist โพสต์เมื่อ 7-6-2010 10:06

ตอบกลับ 1# dubleblue
ยินดีด้วยนะครับท่าน

suysakul โพสต์เมื่อ 7-6-2010 10:15

ยินดีด้วยเช่นกันครับท่าน ของแรงดีมาก ๆ

guik โพสต์เมื่อ 7-6-2010 12:22

สุดยอดครับ..ดีใจด้วยครับ

pocko โพสต์เมื่อ 7-6-2010 13:17

แม่ยั่วปิดทางแล้ว ก็ช่วยพิจารณาการคบกันที่ผ่านมาว่า
ที่ต้องแยกกันเพราะอะไร จะได้ไม่เกิดซ้ำรอยอีกนะครับ...ผมหวังดีนะตัวเอง

dubleblue โพสต์เมื่อ 7-6-2010 13:40

แม่ยั่วปิดทางแล้ว ก็ช่วยพิจารณาการคบกันที่ผ่านมาว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 7-6-2010 13:17 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับ....

ekarart โพสต์เมื่อ 7-6-2010 14:31

ประสบการณ์ยอดเยี่ยมเลยครับ

Hun-Ma-Hoe-Ree โพสต์เมื่อ 7-6-2010 14:35

ที่วันนั้นบอกนัดสาว ก็แฟนเก่านี่เองหรอยะ หมั่นไส้!!

พรุ่งนี้ไปป่าว 555 ไม่ล้มเลิกๆ พอดีช่วงนี้ไปบ่อย

dubleblue โพสต์เมื่อ 7-6-2010 14:54

ไปกี่โมงอ่ะ ต้องดูเวลาก่อน .....( เมื่อเช้าโทรไปก้อมะติด )

pocko โพสต์เมื่อ 7-6-2010 17:45

ที่วันนั้นบอกนัดสาว ก็แฟนเก่านี่เองหรอยะ หมั่นไส้!!
...
ต้นฉบับโพสโดย Hun-Ma-Hoe-Ree เมื่อ 7/6/2010 14:35 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ไปไหนกันเหรอครับ ... อยากรู้

cho โพสต์เมื่อ 7-6-2010 20:06

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 7-6-2010 20:31

ขอแสดงความยินดีกับท่านน้องดับเบิ้ลบลูค่ะ

ประสบการณ์เล็กๆ น้อยๆ อันเกิดขึ้นจากอิทธิปาฎิหารย์แห่งแรงศรัทธาต่อเครื่องรางที่ตนศรัทธา (เสด็จแม่ยั่วเมือง) แล้วทำให้ท่านน้องมีความสุข พี่ก็พลอยยินดีปรีดาไปด้วยค่ะ!

ว่าด้วยเรื่องคนรักเก่าทยอยกลับมานี่.. ดิฉันมักได้โฟนอินจากท่านสมาชิกมาเรื่อยๆค่ะ.. นัยว่าขอเล่าแล้วจากไป ไม่ขอออกตัวมาโพสหรอก อิชั้นอาย....ก็ว่ากันไปค่ะ

จึงขอสรุปเล่าประสบการณ์ที่ได้จากสมาชิกโฟนอิน เพิ่มเติม ดังนี้ [*]คนรักเก่ากลับที่เขาไม่น่าจะกลับมาแล้ว กลับมา บางรายมาด้วยความxxx[*]คนที่ชอบๆ กล้าแสดงออกมากขึ้น ในรายที่เอาไปจีบหญิง เขาก็จะคุยด้วยมากกว่าเดิม[*]ลาภลอยเห็นๆ จู่ๆ คนเอาเงินมาให้หมื่นนึงเฉย! เขาบอกคนที่ให้เขาอยากให้[*]เจ้านายด่าน้อยลง ลูกน้องรักมาขึ้นแถมยังปกป้องเห็นๆ[*]คนรอบข้างอยากเข้ามาคุยมากผิดปกติ รายไหนค้าขายก็ถือว่าดีไป คนอยากคุยด้วย ขายของก็ง่ายหละสิ![*]แฟนที่มีอยู่แล้ว เหมือนเขาจะรัก และหวงมากขึ้น (น่าจะอึดอัดมิน้อยนะ)[*]ค้าขาย ลูกค้าเข้าร้านเยอะขึ้น บางรายเห็นเหมือนผู้หญิงผมยาวๆ กวักมือเรียกลูกค้าเข้าร้าน[*]คนรักจะฝันถึงเขาบ่อยๆ..พอเขาฝันเขาก็อยากมาหาเรา..ทีนี้อะไร อะไรก็ง่ายขึ้น!

เฉพาะที่จำได้และไม่ได้เข้ามาโพสก็เท่านี้ ถ้านึกออกจะมาเล่าให้ฟังต่อ..
หมายเหตุ ข้อความทั้งหมด มาจากคำพูดของสมาชิกที่โทรมาเล่าด้วยความสัตย์จริง..ไร้ซึ่งการปรุงแต่งใดๆ

มาถึง..คนที่ไม่ประสบความสำเร็จบ้าง...

มีอยู่รายเดียวที่ได้ยินมา...เขาบอกแม่ยั่วไม่เวิร์คและไม่พอใจอย่างมาก..
เลยถามเขาว่าขออะไรจากท่านรึ? เขาขอให้ขายของวันนี้ให้ได้แสนนึง!
คงต้องขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ..ที่คำสั่งนั้นไม่เป็นผล!

pocko โพสต์เมื่อ 8-6-2010 10:36

"มีอยู่รายเดียวที่ได้ยินมา...เขาบอกแม่ยั่วไม่เวิร์คและไม่พอใจอย่างมาก..
เลยถามเขาว่าขออะไรจากท่านรึ? เขาขอให้ขายของวันนี้ให้ได้แสนนึง!
คงต้องขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ..ที่คำสั่งนั้นไม่เป็นผล!"

ถ้าไม่เวิร์คก็เอามาให้ผมเถอะนะ

Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 9-6-2010 00:19

"มีอยู่รายเดียวที่ได้ยินมา...เขาบอกแม่ยั่วไม่เวิร์คแ ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 8-6-2010 10:36 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ดีนะที่ไม่ขอถูกหวยรางวัลที่ 1 พร้อมรางวัลพิเศษ
"หวังกินกับหวยหวังรวยกับป้อเมีย" ฉิบหายพอดีว่าไม่พี่

simple โพสต์เมื่อ 9-6-2010 11:33

คนเก่า ๆ ไม่ขอกลับมา แต่ขอคนใหม่ๆ มาอย่าได้ขาดดดดด สาธุ สาธุ^^

Apirut โพสต์เมื่อ 9-6-2010 14:40

ตอบกลับ 14# simple จะให้ดี ต้องขอด้วยว่า คนเก่ากับคนใหม่อย่ามาพร้อมกัน น้า สาธุ.................
เดี๋ยวจะสับรางไม่ทันจ้า .........{:3_48:}
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองสุดยอดเลยครับ!!!!!