คำแพง โพสต์เมื่อ 10-12-2011 17:40

ขุนแผนโคตรเสน่ห์ เนื้อดำ ครูบาคำเป็ง

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 10-12-2011 17:47

ขุนแผนโคตรเสน่ห์เนื้อดำครูบาคำเป็ง
ครูบาคำเป็งท่านเป็นคนสกลนครโดยกำเนิดเชื้อสายจีน ท่านสนใจธรรมะ เข้าวัดตั้งแต่อายุ 17 ปีเป็นลูกศิษย์สายวัดป่า แต่จริตท่านชอบสร้างวัตถุมงคล ปัจจุบัน(2549) ท่านอายุ 65 ปี จำพรรษาอยู่ที่ วัดถ้ำแสงเพชรบ้านเพชรนิยม ต.สักงาม อ.คลองลาน จ. กำแพงเพชร ท่านบวชช่วงวัยกลางคน ตอนอายุ 50 ปีเคยแต่งงานมีครอบครัวก่อนที่ท่านจะมาบวชก่อนหน้าที่ท่านบวชท่านได้พบเหตุอัศจรรย์คือ ท่านนอนอยู่แล้วเห็น หลวงพ่อโอภาสี เดินทะลุฝาห้องมาบอกว่าเป็นพี่น้องกับท่านมีอยู่ 3 คน พี่ใหญ่คือหลวงพ่อกบ พี่รองคือหลวงพ่อโอภาสี ส่วนน้องเล็กคือท่านเองหลวงปู่คำเป็งและมาเตือนให้ท่านเร่งภาวนา(เดี่ยวตามพี่ๆ ไม่ทัน)หลังจากท่านบวช ในช่วงพรรษาแรกได้ท่านศึกษาพระไตรปิฎก คืออ่านอย่างเดียว อ่านจนหมดตู้ อ่านพรรษาละหลายๆ รอบจนกระทั่ง คิดว่าเลิกอ่านดีกว่าหันไปภาวนา หลังจากนั้นท่านเร่งภาวนาอย่างหนักจนกระทั้งวันหนึ่งท่านได้พิจารณากฏของไตรลักษณ์ ลึกเข้า ลึกเข้า จนถึงจุดหนึ่งท่านก็ได้รู้สึกเหมือนกับมีพลังอย่างหนึงพลักท่านออกมาท่านก็พยายามทำอีกแต่ก็ประสบผลอย่างเดียวกันหลายครั้งจนกระทั้งท่านมาพิจารณาและทราบได้ว่าตัวท่านเองปารถนาพุทธภูมิมาหลายชาติแล้ว และได้รับพุทธทำนายแล้วว่าจะได้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าองค์หนึ่งในอนาคตท่านจึงหันมาทำบารมีต่อไปท่านเคยแนะนำผมด้วยเมตตาว่า ถ้าอยากได้พุทธทำนายในอนาคตให้เร่งหานิพพานให้เจอเสียก่อน(ประมาณว่าทำบารมีให้ไปนิพพานได้เสียก่อนพอบารมีเต็มแต่ไม่เอาสาวกภูมิแต่มุ่งเอาพุทธภูมิ ) จึงจะมีโอกาสได้รับพุทธพยากรณ์หลังจากนั้นท่านก็หันมาศึกษาวิชาศาสตร์ต่างๆรวมทั้งไสยศาสตร์ และเริ่มสร้างพระเครื่องและวัตถุมงคลเนื่องจากท่านเคยเกิดเป็นหลวงจีน(ท่านเกิดเป็นคนจีนอยู่หลายชาติมากเพราะเหตุว่าท่านชอบและผูกพันกับวัฒนธรรมในท้องถิ่นนั้น) ท่านจึงเชี่ยวชาญเรื่อง วิถีแห่งพลังต่างๆอย่างมาก และท่านยังมีความเกี่ยวเนื่องกับพระแม่กวนอิมค่อนข้างมากพระเครื่องที่ท่านสร้างในยุคแรกๆ นั้น มีหลายรูปแบบ เนื่องจากใช้ฝีมือชาวบ้านทำอาจไม่ค่อยสวยในแง่ศิลปะแต่เรื่องพลังที่สถิตย์อยู่ในวัตถุมงคลนั้น แรงมากๆในช่วงแรกท่านศึกษาและลองทำวัตถุมงคลประเภทมหาอุตต์ต่อมาก็ทำแบบมหาเสน่ห์แต่ตอนหลังท่านหันไปเน้นเรื่องโชคลาภค้าขาย วัตถุมงคลของท่านใช้เวลาในการปลุกเสกนานมากคือ 7-8 ปีเพราะอยากให้เป็นสุดยอดขุนแผนภาคสวรรค์(เทพกามา)และแม่อุมาของท่านขึ้นชื่อมากครับท่านสร้างขุนคำป้อเพื่อให้แข่งกับขุนแผนครับหากผู้ใดได้ไปเมื่อได้รับพระแล้วหากจะเก็บขึ้นหิ้งของให้บอกกับองค์พระก่อนว่า"หลวงปู่คำเป็งสั่งว่าห้ามดูดพลังพระองค์อื่น"หากบูชาพระอยู่กับตัวพยายามคิดต่อสิ่งดีๆนะครับเพราะพระจะดูดสิ่งที่เราต้องการเข้ามาอย่าไปคิดถึงโรคภัยไข้เจ็บนะครับเดี๋ยวพระจะดูดเข้ามาอันนี้ลูกศิษย์สายตรงหลวงปู่บอกมาอยากให้ลองเอาไปใช้ สุดยอดเมตตาดูดพลังสิ่งดีๆๆมาครับ หนุ่มๆก็ดูดสาวๆ เอาไปลองดูครับ

สภาพเดิมๆมีให้บูชา 2 องค์ๆละ 450บาท (ค่าส่ง EMS ฟรี)
พระบ้านสะสมแบ่งกันบูชารับประกันแท้ทุกองค์ตลอดชีวิตครับท่านสามารถจองและโอนได้ภายใน๙วัน หรือตามที่แจ้งตกลงกันพิเศษชื่อบัญชีนายธณัทบุญชูวิสิฐ ธนาคารกรุงเทพออมทรัพย์เลขที่951-004725-2สาขาเทสโก้ โลตัสศรีสะเกษ
ติดต่อ...เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)โทร 081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTAC)

winny โพสต์เมื่อ 10-12-2011 17:56

เคยใช้องค์เลี่ยมน้ำมันครับ....แรงใช้ได้เลยจร่า

kaineverdie โพสต์เมื่อ 10-12-2011 18:30

ของดีเชียวละ

TeeLeK โพสต์เมื่อ 10-12-2011 19:04

อยากถามว่ามีพรายไหมพี่คำแพง
เห็นยันต์ด้านหลังแล้วชอบครับ แบบว่า {:8_168:}

คำแพง โพสต์เมื่อ 10-12-2011 22:53

อยากถามว่ามีพรายไหมพี่คำแพง
เห็นยันต์ด้านหลังแล้วช ...
ต้นฉบับโพสโดย TeeLeK เมื่อ 10-12-2011 19:04 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

คิดว่าน่าจะไม่มี แต่ไม่มั่นใจนะครับ แต่ของๆท่านใช้ญานทั้งของท่านและองค์เทพช่วยปลุกเสกครับ หากชอบเสน่ห์ก็ลองดูนะครับ หนุ่มเขาว่าแรงไม่แพ้อาจารย์ท่านอื่น....และขอสอบถามครับ พอดีมีสมาชิกยกเลิกการจอง นารายณ์มหาปราบ วัดลิ้นทอง น้องจะเอาไหมครับ ถ้าเอาก็ไปปิดหน้ากระทู้ได้นะครับ..ขอบคุณครับ

newhand99 โพสต์เมื่อ 11-12-2011 16:27

ของครูบาคำเป็งไม่มีพรายครับ พุทธคุณ+เทพฤทธิ์ล้วนๆ

คำแพง โพสต์เมื่อ 11-12-2011 17:32

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 11-12-2011 17:34

ของครูบาคำเป็งไม่มีพรายครับ พุทธคุณ+เทพฤทธิ์ล้วนๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย newhand99 เมื่อ 11-12-2011 16:27 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆที่ให้สมาชิกครับ

ขอเชิญสมาชิกทุกท่านเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ต นะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 12-12-2011 17:49

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมนะครับวันนี้ไปทำบุญที่วัด เงินที่ทุกท่านได้บูชาวัตถุมงคลส่วนหนึ่งได้นำไปทำบุญครับวันนี้ได้บริจาคสมทบทุนจำนวน 1,000 บาท เพื่อจัดซื้อเสื้อกันหนาวไปแจกนักโทษที่เรือนจำครับขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ

คำแพง โพสต์เมื่อ 12-12-2011 17:49

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมนะครับวันนี้ไปทำบุญที่วัด เงินที่ทุกท่านได้บูชาวัตถุมงคลส่วนหนึ่งได้นำไปทำบุญครับวันนี้ได้บริจาคสมทบทุนจำนวน 1,000 บาท เพื่อจัดซื้อเสื้อกันหนาวไปแจกนักโทษที่เรือนจำครับขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ

picnicza โพสต์เมื่อ 12-12-2011 19:16

สุดยอดของแรงมาอีกแล้ว

คำแพง โพสต์เมื่อ 12-12-2011 19:33

สุดยอดของแรงมาอีกแล้ว
ต้นฉบับโพสโดย picnicza เมื่อ 12-12-2011 19:16 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับ นิมนต์สักองค์มั๊ยครับ..อิอิ

TeeLeK โพสต์เมื่อ 13-12-2011 07:18

คิดว่าน่าจะไม่มี แต่ไม่มั่นใจนะครับ แต่ของๆท่านใช้ ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 10-12-2011 22:53 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ผมอยากได้ทั้ง สองรายการแต่เดือนนี้ใช้ตังค์ไปเยอะร่ะ รอเงินเดือนก่อนครับ ถ้าผมมีบุญพอ
คงไ้ด้บูชา สาธุครับ {:8_179:}

คำแพง โพสต์เมื่อ 13-12-2011 07:25

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ผมอยากได้ทั้ง สองรายการแต่เดือน ...
ต้นฉบับโพสโดย TeeLeK เมื่อ 13-12-2011 07:18 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

หากน้องตี๋เล็กสนใจอยากได้จริง สามารถจองไว้ก่อนได้เลยครับ สิ้นเดือนโอนก็ได้ ช่วงนี้โปรฯยาว ให้โอนได้ถึงสิ้นปี มีแถมด้วย...อิอิ

คำแพง โพสต์เมื่อ 14-12-2011 07:15

ยังอยู่นะครับ
ขุนแผน ของ ลป.เป็ง มีชื่อเสียงเป็นที่ลือเลื่อง ขอเชิญหนุ่มๆเจ้าเสน่ห์ รับไป QC ช่วงปีใหม่นะครับ ท่านอาจได้รับประสบการณ์มโหระทึกที่คาดไม่ถึง

คำแพง โพสต์เมื่อ 15-12-2011 19:01

ยังรอเจ้าของตัวจริงอยู่...ขอเชิญนะครับ
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ขุนแผนโคตรเสน่ห์ เนื้อดำ ครูบาคำเป็ง