tyler โพสต์เมื่อ 24-8-2011 19:43

ประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี (-3-)ของเค้าแรงจริงๆครับ

ประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงพ่อเณร ญาณวินโยครับ
       หลังจากได้ใช้ขุนแผนมหาเสน่ห์ไก่แก่แม่ปลาช่อน ผมก็เกิดการติดใจครับ จึงได้ดั้นด้นไปวัดทุ่งเศรษฐีเพื่อไปบูชาอย่างอื่นเพิ่ม หลังจากได้มาผมก็จะแขวนติดตัวไปทำงานทุกวัน (ผมเพิ่งมาทำงานเป็นEngineerในที่ทำงานใหม่ได้ประมาน 2เดือน) ผมแขวนขุนแผนไว้ด้านหน้า เหรียญแก้วหนุนดวงเนื้อปรอทไว้ด้านหลัง
      ใช้แล้วก็เริ่มรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงเลยครับ จากEngineerเข้ามาใหม่ๆ ที่ทุกคนมองว่าหน้าที่ของมึงคืออะไร ดูว่างๆเดินไปเดินมาอย่างไร้คุณค่าในบริษัทวันๆ ก็เริ่มมีงานให้ผมโชว์ฝีมือมาอย่างไม่ขาดสายชนิดไม่มีเวลาว่างเลย ต่างกับก่อนบูชาที่ไม่มีใครให้ทำอะไรเพราะเห็นเป็นหน้าใหม่ แถมระดับผู้บริหาร Supervisor ยังลงมาประกบผมด้วยตัวเองเลย สอนงานแบบติวเข้มเลยทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เค้าดูไม่ค่อยสนใจผมเท่าไหร่
    เรื่องสาวก็ใช่ย่อย ผมชอบน้องอยู่คนนึง น่ารักมากอย่างดาราเกาหลี แล้วผมก็รู้สึกว่าน้องเค้าก็มองผมอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้คุยกัน คือน้องเค้าเป็นพนักงานในลายน์ผลิต แถมเป็นแรงงานต่างด้าวด้วย คุยกันก็ไม่ค่อยเข้าใจ ถ้าผมเข้าไปจีบหรือพูดคุยอะไรนิดเดียวได้ลงข่าวหน้า 1 เป็นที่นินทากันทั้งบริษัทแน่ๆ เมื่อวันนี้ไปทำงานก็ลองอธิษฐานกับขุนแผนและยันต์แก้วหนุนดวง(แถมด้วยสีผึ้งปากเข็ดที่ทาก่อนออกจากบ้าน)ขอให้ได้มีโอกาสใกล้ชิดน้องเค้าด้วยเถอะ พอไปทำงานพี่ที่ทำงานเค้าก็เอาเสปคงานที่เป็นชิ้นงานตัวอย่างมาให้ทำ และผมก็ต้องไปนั่งทำที่เครื่องในลายน์ผลิตและหัวหน้าแผนกของน้องคนนั้นก็ให้น้องคนนั้นมานั่งที่เครื่องตรงข้ามเครื่องผมพอดี คือหันหน้าเข้าหากันเลย ผมก็ตื่นเต้นเล็กน้อยครับ ก็ฟอร์มตั้งใจทำงานไปแต่ก็รู้สึกว่าน้องเค้ามองผมอยู่ แต่พอหันไปมองเธอก็หลบตา ทำหน้าเขินๆ(อู๊ย ตอนเขินๆยิ่งน่ารัก) แล้วผมก็แกล้งทำของหล่นไต้โต๊ะไปทางเธอ บอกให้เธอเก็บให้ที พอตอนเธอส่งของมาให้ผมก็ถือโอกาสจับมือ เธอก็ยิ้มเขินๆจะดีกว่านี้มากถ้าไม่มีป้า,เจ๊ข้างๆ ที่พร้อมจะเก็บเรื่องเราไปนินทาให้กระฉ่อนทั้งบริษัทได้ทุกเมื่อ

po_ng โพสต์เมื่อ 31-3-2012 11:47

ผมมีกุมารอุ้มไก่ในน้ำมัน กับ สีผึ้งและพึ่งไปเอา ขุนแผนไก่แก่ฯ กับ แก้วหนุนดวงมาเมื่ออาทิตย์ก่อน ตอนนี้ห้อยคอแค่แก้วหนุนดวง

111 โพสต์เมื่อ 24-8-2011 19:54

ตอบกลับ 1# tyler

หุหุ สุดยอดครับ วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร {:7_153:}

spakafae14 โพสต์เมื่อ 24-8-2011 20:11

ผมก็ว่างันแหละครับ เด็ดมากครับ เคยแนะนำให้สาวๆไปใช้เช่นกันครับ สาวๆว่าดีครับก็ ดีใจกันไปตามๆกัน{:8_162:}

kaineverdie โพสต์เมื่อ 24-8-2011 20:24

จะแอ้ม...จะแอ้ม{:7_144:}

tyler โพสต์เมื่อ 25-8-2011 17:02

วันนี้ได้ไปบูชาวัตถุมงคลมาอีกครั้งครับ
และได้เจอหลังพ่อเณรองค์จริง
แต่ พอเห็นหลวงพ่อเค้าผมมีความรู้สึกแปลกๆ หายใจไม่ทั่วท้อง
รู้สึกไม่กล้าเข้าไกล้หลวงพ่อ พยายามฝืนก้าวเท้าเข้าไปเพื่อไหว้ท่าน
ท่านก็พยักหน้าเฉยๆ ท่าทางไม่สนใจผมเท่าไหร่ ดูเหมือนจะรีบไปทำอะไรซักอย่าง

picnicza โพสต์เมื่อ 25-8-2011 17:25

ไม่ขอเรื่องเงินเดือนขึ้นเยอะกว่านี้หละครับ

greenday โพสต์เมื่อ 25-8-2011 17:27

เป็นเหมือนกันครับ อาทิตย์ก่อนไปเช่าขุนแผน เจอท่านพอดีเลยเข้าไปกราบท่าน ท่านเมตตาเป่าให้อีกครั้ง

ขนลุกซู่ผมงี้ตั้งชันเลยครับ แถมรู้สึกเย็นหัวอย่างประหลาด ออกมาจากวัดได้พักนึงล่ะถึงรู้สึกปรกติ

sekAZAA โพสต์เมื่อ 25-8-2011 17:59

อยากไปจังเลย หาเวลาเข้ากรุงบ้างสักที{:3_51:}

khonraree โพสต์เมื่อ 26-8-2011 13:27

วันนี้ได้ไปบูชาวัตถุมงคลมาอีกครั้งครับ
และได้เจอหล ...
ต้นฉบับโพสโดย tyler เมื่อ 25-8-2011 17:02 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

หลวงพ่อท่านใจดีครับ ขนาดท่านยุ่งๆอยู่บอกท่านว่าไปสักมา ท่านบอกเข้ามาแล้วก็เป่าหัวให้เลยครับ

ura โพสต์เมื่อ 27-8-2011 19:20

และได้เจอหล ...
ต้นฉบับโพสโดย tyler เมื่อ 25-8-2011 17:02 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

พ่อท่านอาจดูไม่สนใจแต่แท้จริงท่านใช้ญาณมองเราอยู่ครับ ท่านสแกนเราจนถึงอดีตชาติทีเดียว ขอให้กล้าไว้ครับ ไม่มีศิษย์กัน ไม่มีจัดคิว เข้าไปหาท่านอยากได้ อยากรู้ไรก็ขอก็พูดครับ รับลองไม่ผิดหวังทุกคน พี่หนึ่งกับผมรู้เรื่องนี้ดีครับ จนบางทีจะย้ายบ้านไปอยู่ใกล้วัดเเล้ว

ura โพสต์เมื่อ 27-8-2011 19:25

หลังยุคหลวงปู่กาหลง หลวงปู่หมุนเเล้วเกจิที่มีระดับจิต ขั้นเทพเหนือฟ้าจริงเหลือไม่กี่องค์ อย่างหลวงปู่ละมัย หลวงปู่นามองค์นี้โครตเก่งเก่งมากๆๆครั้งนึงมีคนเอาพระหลวงปู่นามไปให้พ่อท่านจับ กับตะกรุดขอหลวงพ่อทางนครสวรรค์ พ่อท่านบอกของหลวงปู่นามเเรง ส่วนหลวงพ่อทางนครสวรรค์งั้นๆๆ ครับ ยิ่งพ่อท่านเป็นซี้กับเจ้าคุณเที่ยง เจ้าคุณธงชัย หลวงพ่ออิฐเเล้วไม่ต้องพูดถึงครับ ทุกอย่างเป็นจริงแท้ ครับ ไปถามพระอาจารย์จ่อย กับหลวงพ่อเณรคำ คัมภีโร แห่งร้อยเอ็ดก็ได้ครับ เห็นมาวัดทุ่งบ่อยครับ {:10_207:}

tyler โพสต์เมื่อ 27-8-2011 19:39

พ่อท่านอาจดูไม่สนใจแต่แท้จริงท่านใช้ญาณมองเราอยู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ura เมื่อ 27-8-2011 19:20 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
แต่วันนั้นรู้สึกแปลกๆจริงๆครับ อาจเพราะในตัวผมมีมารอยู่ก็ได้
เลยไม่กล้าเข้าไปหาหลวงพ่อ555
อีกอย่าง เห็นท่านดูกำลังยุ่งๆด้วยครับ เดินไปเดินมาดูรีบๆ เลยมิกล้ารบกวน

Kob โพสต์เมื่อ 3-9-2011 12:05

ประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร ดีมากครับ

Perman โพสต์เมื่อ 24-3-2012 21:50

{:8_169:} {:8_169:}

ของดี โพสต์เมื่อ 25-3-2012 17:18

สุดยอดครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7
ดูในรูปแบบกติ: ประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี (-3-)ของเค้าแรงจริงๆครับ