เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6972
7
ซ่อนแถบด้านข้าง

บทสวดมนต์และคาถา By ยันต์มอญมนตรามหาเวทย์ ๒

[คัดลอกลิงก์]
taoice โพสต์เมื่อ 25-7-2011 19:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ก่อนจะเข้าถึงเรื่อง บทสวดมนต์และคาถา ผมขอนำก่อนว่า
ผมเอามาจากหนังสือผมไปซื้อมาจาก 7-11 เพื่อที่จะเอาผ้ายันต์
แล้วไม่รู้ว่ามี บทสวดมนต์และคาถา มาให้เลยเอามาแบ่งปันครับ

บทสวดนมัสการพระพุทธเจ้า

แนะ เมิ่ว ต๊อด ซะ แผ่ะ แก่ะ แว่ะ เตา อ๊ะ ร่ะ ฮะ เตา ซอมมา ซอมปุ่ด โถ่ ซะ
แนะ เมิ่ว ต๊อด ซะ แผ่ะ แก่ะ แว่ะ เตา อ๊ะ ร่ะ ฮะ เตา ซอมมา ซอมปุ่ด โถ่ ซะ

ไตรสรณคมน์

พุดโธ่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
ธัมโม่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
สังโฆ่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
ทุติยัมปอย  พุดโธ่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
ทุติยัมปอย  ธัมโม่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
ทุติยัมปอย  สังโฆ่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
ตะติยัมปอย  พุดโธ่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
ตะติยัมปอย  ธัมโม่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ
ตะติยัมปอย  สังโฆ่ง  สาราโณ่ง  คัจฉอยมิ

บทสวดอิติปิโสมอญ

อิตอยปอยเชาผ่ะเก่ะเว่ย อะเร่ะฮองซอมมา ซอมปุ่ดเถิ่ววิ่ดเจ่ย จ่ะร่ะแนะซอมปอนเนิ่ว
เซาว่ะเก่ะเตา เลิ่วกะวิ่ตู่ อะนุ่ดต๊ะเราเปาวะริชะ ต่มเม่ะชาแร่ะที ซ๊อดทาเต่เว่ะ เม่ะนุ่ดชาโน่ง ปุ่ดเถิ่ว เผ่ะเก่ะเว่ยติ

วันนี้ สาม บทก่อนนะครับวันต่อไปจะมาต่อให้นะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
win006 โพสต์เมื่อ 25-7-2011 21:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คล้ายๆบทสวดไทยนะ แต่ไม่คุ้นเลย  สรุปคือคล้ายๆแต่ไม่คุ้น ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
mdevil โพสต์เมื่อ 25-7-2011 21:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แปลกไปอีกแบบครับ.....
 เจ้าของ| taoice โพสต์เมื่อ 25-7-2011 21:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# win006

ครับผมว่ามันคล้ายๆกันหลักเดียวกันแต่ภาษาจะเป็นของเขา ขอบคุณที่แวะมาครับ
 เจ้าของ| taoice โพสต์เมื่อ 25-7-2011 21:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 3# mdevil

ขอบคุณที่แวะมาครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 25-7-2011 22:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| taoice โพสต์เมื่อ 26-7-2011 11:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาต่อให้ครับ หมดเล่มแล้ว ^__^

ชุมนุมเทวดามอญ

ซักเก่ กาเม กีรีเซิด คะระต๊ะเท จอนต๊ะเลิ่คเค วิเม่ยเน
ติเป่โร่ดเท เจี่ยเก่ยเม ตะรุวะแนะเก่ะฮะเน เก่ะฮะโว่ดทุมมิเค็ดเต
ผุ่มเม่ยจาโย่นเตา เต่ยเว่ยเจิ่ยแล่ะ ทะละวิเซาว่ะเม เยี่ยกคะโก่นโถ่ป
เป่ยเน่ยเถ่ย ติดทอนตา ซอนติเกโย่ง มูนิ เว่ะเร่ะว่ะเจี่ยโน่งชา
ถุ่เวิ่วเม เซาว่ะโน่นเตา
โถ่มโม่ดซะเว่ะ  แนะกาเลิ่ว  อะโย่มเผ่ะโต่นตา
โถ่มโม่ดซะเว่ะ  แนะกาเลิ่ว  อะโย่มเผ่ะโต่นตา

คาถามหาเสน่ห์มอญ

แน่ะ เมตตา เมิ่ว กรุณา ปุ่ด ปราณี แท ยินดี แย่ะ เอ็นดู
แนะ  เมิ่ว  ปุด  แท  แย่ะ

คาถามหานิยม

แมะ อ๊ะ อุ อุ อ๊ะ แมะ (๓ จบ เสกลงแป้งหรือน้ำล้างหน้า)

คาถาคงกระพัน

อุอุ อะอะ อุธธัง อัธ โธ่ว อีอิ อิอี อีอิ อิอี (กลั้นใจท่องคาถา)

คาถาเรียกกำลัง

อิ แจ่ะ แฉ่ะ  (เสกโดยเป่าใส่ตัวหรือมือ)

คาถาพุทธคุณ ๙

อ๊ะ ซัง หวิ ซุ โล๊ะ ปุ ซะ พุ พะ (๙ จบ)

คาถาพระสิวลี ค้าขาย โชคลาภ

สิวลีมหาเถโร มหาลาโพ แนะ ซา ลิ ติ๊ เอ่ หิ เอ่ หิ อิส สวาโหม (๓ จบ)

คาถาไล่ผีปีศาจ

จ๊ะ พะ ก๊ะ ซะ แป๊ะ แถะ หมัง (๗ จบ)

คาถากันคุณไสยมนต์ดำ

แน่ะ เมิ่ว ปุ่ด แท แย่ะ แย่ะ แท ปุ่ด เมิ่ว แน่ะ แน่ะ แม่ะ พะ ทะ ทะ พะ แม่ะ แน่ะ จ๊ะ พะ ก๊ะ ซะ ซะ พะ ก๊ะ จ๊ะ
(๓ จบ เสกน้ำอาบหรือเสกของกิน ขับไลาคุณไสยมนต์ดำต่างๆ)

คาถาป้องกันบ้านเรือน

โจ่ว โจ่ว แน่ะ จัง ทัง พัน ทัง ยา ยะ (หลังจากท่องเสร็จก็ภาวนาจิตบอกกล่าวผีบ้านผีเรือนด้วยจะดียิ่งขึ้น)

อาราธนาพระเครื่อง

พุทโธ่งรักษา ธัมโม่งรักษา สังโฆ่งรักษา พุทโธ่งประสิทธิ ธังโม่งประสิทธิ สังโฆ่งประสิทธิ
steelpony โพสต์เมื่อ 20-5-2012 23:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังคงมีโครงสร้างภาษาบาลี ค่อยจำได้ง่ายหน่อย ดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 17:53 , Processed in 0.113325 second(s), 7 queries , File On.