เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
29834
25
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากถามวิธีห้อยขุนแผนครับ

[คัดลอกลิงก์]
bbshop โพสต์เมื่อ 11-7-2011 08:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ขุนแผนสายพุทธ  และขุนแผนสายพรายห้อยคล้องคอรวมกันได้ไหมครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
นน โพสต์เมื่อ 17-7-2011 03:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมาชิกใหม่ครับ ฝากด้วยนะครับ อยากรู้เหมือนกันครับ มีหลายองค์เหมือนกันครับอยากรู้
guanyu2005 โพสต์เมื่อ 17-7-2011 12:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องดูนะครับ สายพระ(พุทธ)นี่มีพลังจากทางด้านคาถาอาคมที่เกจิท่านปลุกเสกลงไปครับ สายพรายก็รู้กันอยู่ว่ามีพรายตามมานะครับ เป็นผมสายพรายผมห้อยเดี่ยวไปเลยนะ ผมว่า ตอนนี้ผมหาสายพระห้อยรวมกันอยู่ครับ
ttt โพสต์เมื่อ 22-7-2011 10:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตตอบครับ สายพรายที่มีชื่อที่สุดก็ของเมืองระยอง ผู้เสกก็พระสงฆ์นะครับ บางสำนักอาจเป็นฆราวาสเสก แต่อย่าลืมว่าฆราวาส ท่านก็สืบวิชามาจากพระสงฆ์นะครับ เพียงแต่จะมีข้อห้ามของพระสงฆ์บางประการ ที่จะทำด้วยตนเองไม่ได้ นั่นก็เพียงขั้นตอนการสร้างบางอย่างเท่านั้น แต่พลังจิตและธาตุที่ลงก็มาจากสายวิชาเดียวกัน ดังนั้นไม่มีปัญหาว่าจะเกิดการข่มกันของพลัง สามารถห้อยแขวนด้วยกันได้ครับ หากขุนแผนที่ว่า มีรูปแบบลักษณะพระปฏิมา หรือเทพ และมนุษย์ เว้นแต่มีรูปการสังวาสเชิงกามารมณ์ ไม่ควรแขวนร่วมครับ เนื่องจากความไม่เหมาะสมประมาณว่ามีพระมานั่งอยู่ใกล้ๆแล้วยังมาจู๋จี๋กัน ก็คิดเอาแล้วกันว่ามันสมควรหรือไม่ ขอบคุณครับ
RED_DRAGON โพสต์เมื่อ 26-8-2011 19:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
555555
N.Joy โพสต์เมื่อ 27-8-2011 18:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากรู้ด้วยครับ...

สายฆารวาส กับสายเกจิ นิ  
ห้อยร่วมกันได้รึป่าวครับ พุทธคุณจะหักกันมั้ย..
spakafae14 โพสต์เมื่อ 28-8-2011 00:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
po_ng โพสต์เมื่อ 12-9-2011 22:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่หักล้างกันหรอกครับ ขุนแผนที่ใช้ในทางเสน่ห์เมตตานั้น ผู้ปลุกเสกจะเสกไปในทางเดียวกันคือ เสน่ห์และเมตตา ไม่ว่าจะมีพรายหรือไม่มีก็เสกไปในทางเดียวกัน
ขุนแผนมี 2 พิมพ์เท่าที่ผมสังเกตุเห็นคือ
1.พระขุนแผนมีลักษณเป็นพระอ่อนช้อยสวยงาม บางทีมีกุมารทองอยู่ข้างใต้ฐานพระด้วย
2.ขุนแผนที่เป็นรูปขุนแผนเอง หรือคล้ายๆเทวดานั่งสวมชฎา แบบนี้สามารถมีหญิงสาวหรือกุมารทองรวมอยู่ด้วยได้เพราะไม่ใช่พระ
ทั้งสองแบบมีทั้งผสมพรายและไม่ผสมพราย
    การผสมพรายสำหรับสายพระนั้นคือการนำเอาผงพรายมาประกอบเป็นเนื้อมวลสารเพื่อตั้งธาตุแล้วปลุกเสกให้มีเสน่ห์ตามคาถาที่ได้เรียนมาครับไม่ต้องเซ่นไหว้ซึ่งส่วนใหญ่ขุนแผนจะเป็นแบบนี้ แต่มีบางสายเป็นการนำเอาวิญญาณมาไว้ในขุนแผนโดยวิธีทำคือการนำผงพรายมาแล้วเสกให้พรายมีฤทธิ ซึ่งก็คือการเลี้ยงพรายนั่นเองเพียงแต่พรายดังกล่าวถูกสร้างมาในพิมพระขุนแผนจะให้ผลเร็วแต่ต้องเซ่นไหว้ด้วยอาหารหรือ เหล้า

ผงพรายที่พระ หรืออาจารย์เก่งๆจะนำมาเสกจะต้องทำพิธีกรรมบางอย่างเพื่อให้ผงพรายเป็นมวลสารที่มีพุทธคุณนี่คือขั้นตอนสำคัญที่สุดครับถ้าเสกไม่ดีก็คือการเอากระดูกคนตายมาห้อยคอนั่นแหละครับ ซึ่งผู้ห้อยก็อาจจะเจอการมาทักทายจากเจ้าของกระดูกหรือ เรียกว่าผีหลอก ซึ่งอาจจะมาให้เห็นในแบบเต็มๆสองตา,เข้าฝัน,ได้ยินเสียง กลิ่นฯ บางรายดวงตกซวยซ้ำซวนซ้อนไม่มีหยุด

การจะหาเล่นขุนแผนสายพรายจึงต้องดูดีๆครับดูให้ลึกถึงอาจารย์ผู้สร้างว่ามีวิชาแค่ไหน อาจจะโดนหลอกได้ง่ายๆว่าผสมพรายมากมายแต่ที่จริงไม่มีไม่ได้ผสมการที่บอกว่ามีพรายผสมก็เพื่อให้ได้ราคาแพงเพราะสายพรายจะให้ผลรวดเร็วกว่าสายพระนั่นเอง
บอม+++ โพสต์เมื่อ 28-10-2011 01:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทราบ
marionette โพสต์เมื่อ 1-11-2011 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# po_ng

ลึกซึ้งมากครับ ขอบคุณจากใจ เพราะเข้าไปถึงแก่นแท้อย่างมีเหตุผลเลยทีเดียว ผมมีขุนแผนของหลวงพ่อกอบอยู่ รุ่นเจ้าชู้ 3 มหาเฮี้ยน ซึ่งมีผงพรายอยู่ และผงอาถรรพ์ของอาจารย์ฆาราวาส เขมรอยู่ ซึ่งทางผู้ให้เช่าก็บอกว่าไม่ต้องเซ่น ตรงกับที่ท่านว่าเลยว่า สายพระเก่งๆ ฌานดีๆ มักเป้นจิตบริสุทธิ์ไม่ต้องเซ่น ครับ สบายใจแล้วทีนี้ ขอบคุณอีกทีครับ
guanyu2005 โพสต์เมื่อ 9-1-2012 20:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สายหลวงปู่ทิมเลยครับ ไม่ตีกัน ขนาดผมเอาวางไว้ในพานวัตถุมงคลของผมที่หน้าหิ้งพระ น้องพรายยังมาเข้าฝันเล่นกับพ่อได้เลยคับ ขุนแผนสายหลวงปู่ทิมแหละครับ องค์เดียวอยู่!หรือนิมนตืไปกับองค์อื่นก็ได้คับพลังไม่ตีกันหรอกครับ...
anisa2521 โพสต์เมื่อ 26-1-2012 02:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิธีแขวนง่ายๆครับ ให้ดูรูปลักษณ์เอาไว้เป็นอันดับแรกเลย จะพรายไม่พรายไม่เกี่ยวมันแค่มวลสาร

1.รูปองค์พระพุทธรูปควรแยกเดียว หรือ แขวนกับพระทั่วไปได้ครับ
2.รูปเทวดาชาย, เทวดาทรงเครื่อง, ตัวขุนแผนอุ้มนาง หรืออะไรก็ตามแต่ บางอย่างอาจมีอิ้น ม้าเสพนาง อยู่ด้านหลัง คล้องเดียวหรือห้อยกับเครื่องลางได้ครับ ถ้าคอมีพระ รูปเคารพเหล่านี้ก็น่าหาหนีบมาพกใส่กระเป๋าเสื้อ คาดเอว ใส่เป๋ากางเกงได้ครับ

เราถ้าท่านเอาองค์พระพุทธรูปไปห้อยกะอิ้น ม้าเสพนาง แม่เป๋อ เท่ากะเราไปปรามาตรท่านอย่างแรงครับ ระวังนรกให้ดีๆละกัน

อย่าเข้าใจผิดเรื่องพระพุทธชินราช(ที่ขุดพบใน จ.สุพรรณบุรี ต้นตำนานขุนแผน) ที่เราเอาไปผูกตำนานจนเข้าใจผิดอุปโลกเข้าใจว่า คือ พระขุนแผน แสนเสน่ห์เจ้าชู้ เน้นเรื่อง XXX นะครับ แถมยังอ้างว่าโบราณยังมีสร้างกุมารที่ฐาน เป็นเครื่องพิสูจน์ตรงตามตำนานขุนแผนเลยนะครับ จริงๆรูปกุมารใต้ฐานพระที่เป็นต้นแบบขุนแผนในยุคปัจจุบัน เป็นเพียวฐานพระที่เกิดการผิดรูปจากการกดพิมพ์หรือกดทับตอนบรรจุกรุครับ ซึ้งส่วนมากก็ไม่ได้เป็นแบบนั้น ด้วยตำนานและความเข้าใจผิดการถอดพิมพ์สร้างพระขุนแผน จึงมาเป็นขุนแผนนั่งกุมารจนถึงปัจจุบัน

ดังนั้นคิดจะขอเรื่อง XXX หรือขอเรื่องทุศีลผิดจริยธรรม จากพระพุทธชินราชก็ดูเอาละกัน ว่าเหมาะสมหรือเปล่า? นรกไหม? ใช้วิจารณญานดูเอาละกันครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +10 ร้อนแรง +10 ย่อ เหตุผล
Hi-Bridge + 10 + 10

ดูบันทึกคะแนน

suriyon โพสต์เมื่อ 1-2-2012 20:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 3-7-2012 08:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอเก็บข้อมูลดีๆ
ด้วยคนครับผม
attapol โพสต์เมื่อ 22-7-2012 08:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้ขึ้นมาก ขอบพระคุณทุกท่านครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 03:41 , Processed in 0.171424 second(s), 7 queries , File On.