เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6341
13
ซ่อนแถบด้านข้าง

เทพปักษาหมื่นลี้ รุ่นแรก หากินไกลหาคู่เก่ง ของครูบากฤษณะ

[คัดลอกลิงก์]
karawek โพสต์เมื่อ 12-6-2011 10:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด ระฆัง เมื่อ 12-6-2011 11:15

เทพปักษาหมื่นลี้ รุ่นแรก
หากินเก่ง ชื่อเสียงคุณจะกระจายไกลถึงต่างแดน
ครูบากฤษณะ โคราช

คำว่าเทพของครูบา มาจาก 'เทพภมรจำแลง' คำว่าปักษาก็คือนก หรือ นกสาริกาครับ ท่านกล่าวว่ารูปเทพหันหน้าเข้าหากัน ตามคติฮินดูโบราณนั้นคือ รูปจำลองของพระศิวะ มหาเทพแห่งจักรวาล พระผู้ไม่มีวันตาย เทพเจ้าแห่งอาตมัน (วิญญาณทั้งหลาย) เทพเจ้าผู้ปัดเป่าทำลายบาปอันชั่วร้ายทั้งหมด อีกครึ่งหนึ่งคือรูปจำลองของพระแม่อุมาเทวี พระแม่เจ้าแห่งกำเนิดจักรวาล ผู้ทรงวัตรปฏิบัติมั่นคงต่อองค์พระสวามีคือพระมหาศิวะเทพ ความหมายอีกนัยหนึ่งตามคติจีนโบราณท่านว่าเป็นหยินและหยาง คนจีนโบราณนั้นนับถือสิ่งที่เป็นทวิภาค กล่าวคือเป็นสิ่งที่คู่กันตลอดกาล เช่น ผู้หญิงต้องคู่ชาย ความมืดมีย่อมมีความสว่าง มีอ่อนย่อมมีแข็ง มีขาวย่อมมีดำ มีพระอาทิตย์ก็ต้องมีพระจันทร์คู่กัน นี่เป็นความหมายของหยินหยางตามคติจีน

เทพปักษาหมื่นลี้หากินไกล ชื่อนี้ครูบาท่านตั้งชื่อเองด้วยครับ เพราะเทพปักษาองค์นี้มีดีครบทุกด้าน นิยมเป็นที่หนึ่งแต่หาแท้กันไม่ค่อยเจอ คุณจะแขวนด้านไหนออกโชว์เพื่อรับพลังพุทธคุณย่อมได้ทั้งนั้น จะเอาเทพปักษาหมื่นลี้ออกด้านหน้า หรือจะเอาเทพภมรจำแลงออกด้านหน้าก็แล้วแต่คุณจะเห็นสมควร สลับไปสลับมาก็ดีครับ เป็นเสน่ห์เมตตาค้าขาย รวย รวย รวย ทั้งนั้นครับ (คำนี้อยู่ในพิมพ์องค์เทพครับ ใครบูชาไปขอให้ร่ำรวยครับ) พิมพ์นี้ลูกศิษย์ชอบเรียกกัน พิมพ์ทูอินวัน รุ่นนี้เป็นพิมพ์แรกครับหายาก

พิมพ์แปลกหายากมีหนึ่งก็เหมือนได้สองไม่เป็นรองใคร เขาถึงเรียกพิมพ์ทูอินวัน ประสบการณ์ดีมากครับรุ่นนี้ ส่วนใหญ่ได้ยินบ้างในหมู่ลูกศิษย์คือเรื่องประกวดงาน ประมูลงานใหญ่ๆ พกองค์นี้ไปคุณจะเป็นที่หนึ่งชนะตลอดกาลครับ ปักษาหมื่นลี้หากินเก่ง หากินไกลครับ องค์นี้หอมมากตามตำหรับครูบากฤษณะวัดป่ามหาวัน เทพสาริกาเป็นเสน่ห์อยู่แล้วครับ สาริกาเดี่ยวๆแบบนี้ก็เอาไว้หาคู่ครับ จะได้มีความสุขกัน ผัวเมียคู่สร้างคู่สมก็จะได้รักกันนานๆ จะจีบหญิงก็ขอท่านดูครับ องค์เทพแรงขนาดนี้ไม่พลาดสักรายครับ องค์เดิมๆไม่เพ้นท์สี ผมถ่ายภาพหลายๆมุมให้ดูกันเพลินๆไปก่อนครับ เพราะอยากโชว์ลายเส้น ของหางเทพปักษาองค์นี้ว่าจะสวยงดงามขนาดไหน ชาวสิงคโปร์ มาเลเซียชอบครูบากฤษณะมาก ชาวไทยอาจจะเบื่อบ้างเพราะเห็นของปลอมเยอะเลือกไม่ถูก พิมพ์ซ้ำๆกันเทพภมรจำแลง แต่ถ้ายี่ห้อการเวก ขอคัดเฉพาะของดีของแท้ของประสบการณ์มาให้เช่ากันครับ สะสมไว้ไม่มากครับ ออกประมาณปี 49 ครับ สร้างเพื่อบูรณะวัดป่ามหาวันในคืนเพ็ญลอยกระทงน้ำนองเต็มตลิ่ง ท่านนำมาจำนวนหนึ่งมาแจกสำนักสงฆ์เวฬุวันด้วย เมื่อวันที่ 5 พย. 49 เทพปักษาหมื่นลี้ หากินไกล เป็นมหานิยมชื่อเสียงขจรไกล จะกดพิมพ์ออกมาหลายครั้งครับแบบมีพลอยก็มี แต่รุ่นที่คุณเห็นอยู่นี้กดพิมพ์ครั้งแรกครับ size 3.8 x 5 cm. ไม่ใหญ่มาก ไม่เล็กเกินไปครับ

รับประกันแท้ที่สุดเพราะกลัวเสียยี่ห้อการเวกในเมืองนี้ครับ

(ในภาพผมว่าผมถ่ายสีเพี้ยนไปหน่อยครับ ถ่ายอยู่หลายรอบเลยครับมันได้แค่นี้จริงๆ องค์จริงเป็นสีน้ำตาลอ่อนออกเหลืองครับ เดี่ยวผมจะถ่ายใหม่ให้สีใกล้เคียงที่สุดอีกทีครับ จะได้สบายใจก่อนจะซื้อไปครับ)
เทพปักษาหมื่นลี้-การเวกย่อ (7)7r.JPG
เทพปักษาหมื่นลี้-การเวกย่อ (5)5r.JPG
เทพปักษาหมื่นลี้-การเวกย่อ (4)4.JPG
เทพปักษาหมื่นลี้-การเวกย่อ (1)1r.JPG
เทพปักษาหมื่นลี้-การเวกย่อ (2)2.JPG
เทพปักษาหมื่นลี้-การเวกย่อ (3)3.JPG
ราคาเอาใจสมาชิกกาหลงแฟนพันธ์นกครับ 1,450 บาท

ติดต่อสอบถาม คุณ เอกลักษณ์
โทร. ๐๘๒-๓๙๐ ๕๖๔๕ (DTAC)
โทร. ๐๘๒-๙๓๒ ๙๓๔๔ (TRUE MOVE)

โอนเงินธนาคารกสิกรไทย สาขาคาร์ฟู บางบอน
ชื่อบัญชี เอกลักษณ์ ธรรมสอน
เบอร์บัญชี
๖๖๐ ๒๑๕ ๘๔๙๕

ถ้าโอนเงินแล้วโทรแจ้งด้วยครับ หรือจะส่งsmsมาก็ได้ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-6-2011 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชม  ความสวยงาม
gunggig โพสต์เมื่อ 12-6-2011 16:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เนื้อสวยมาก
bas โพสต์เมื่อ 12-6-2011 17:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยมากครับ ^^
wut208 โพสต์เมื่อ 12-6-2011 20:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าสนครับ แต่ซัก 1000 ได้ไหมครับ
ถ้าได้โอนเงินให้จันทร์นี้เลยครับ
 เจ้าของ| karawek โพสต์เมื่อ 12-6-2011 22:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด karawek เมื่อ 12-6-2011 22:42

เทพปักษาที่แรงเหมือนกันและใช้ได้ดีราคาใกล้งบพี่ wut208แนะนำให้ใช้ การเวกกาหลงครับ ไม่ต้องจ่ายตั้ง1000 ครับ
เข้าไปตามลิ้งค์นี้เลยครับ
http://khalong.com/board2/thread-8827-1-2.html

wut208 โพสต์เมื่อ 13-6-2011 10:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม...จริงๆก็เล็งอยู่นะครับ ถ้าบูชาทั้ง 2 องค์ พอจะลดได้ไหมครับ
 เจ้าของ| karawek โพสต์เมื่อ 13-6-2011 20:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด karawek เมื่อ 13-6-2011 20:21

ปิดองค์นี้ และ การเวก กาหลงให้แล้วครับ เลือกไม่ได้ก็ไม่ต้องตัดใจครับ

ร่ำรวย ร่ำรวย และขอให้ขลังเหนื่อเมฆนะครับ
wut208 โพสต์เมื่อ 13-6-2011 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# karawek

สาาาาาาาาาธุ
ถ้าเป็นดังที่อวยพรจริง ผมจะไปเหมาทั้งร้านเลยครับ
cho โพสต์เมื่อ 16-6-2011 21:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  karawek

สาาาาาาาาาธุ
ถ้าเป็นดังที่อวยพรจริ ...
ต้นฉบับโพสโดย wut208 เมื่อ 13-6-2011 21:27

จัดเซ๊ตคู่แม่ยั่วสักหน่อยไม่น่าเป็นปัญหา...ค่ะ!
ชื่อนี้การันตีไม่ยอมเสียยี่ห้อจริงๆ
aohcnx โพสต์เมื่อ 4-3-2017 11:26 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีอยูาไหมคับ
aohsocute โพสต์เมื่อ 4-3-2017 22:06 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีอยู่ไหมคับ
aohsocute โพสต์เมื่อ 4-3-2017 22:06 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 12:19 , Processed in 0.410868 second(s), 12 queries , File On.