เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
8907
19
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครอ่านภาษาขอมนี้ได้รางวัล

[คัดลอกลิงก์]
mnp2009 โพสต์เมื่อ 17-5-2011 21:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เหมือนเดิมสำหรับคนที่อ่านภาษาขอมขี้ได้จะมอบ
ลายยันต์(เซ็นเซอร์ไว้)ไปใช้กับคาถา
2554-05-17 21-13-21_0197.jpg
สะกดวิญญาณเสน่ห์ขั้นสูงของสำนักเขาอ้อสำนักไสยศาสตร์อันดับหนึ่งของประเทศ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Peter19 โพสต์เมื่อ 17-5-2011 22:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาทักทายครับ  
nen_o โพสต์เมื่อ 17-5-2011 23:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านยากเพราะรูปไม่ค่อยชัด....รอผู้ชำนาญ มาไขปริสนา
pocko โพสต์เมื่อ 18-5-2011 19:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pocko เมื่อ 18-5-2011 19:52

เพิ่งเริ่มศึกษาจะลองดูนะครับ
นะ ทะเวพุทโธ(2) มา นะ ตุ ตู _ มา นิ _ มา นะ มา ทะเวพุทโธ สวด 7 คาบ
ตรงที่ติดตัวแรก ดูยากมากครับ ไม่รู้ว่าเป็นอักขระอะไร ส่วนติดตัวที่ 2 นั้น ถ้าไม่มีสระ อิ อ่านว่า อิ แต่พอมีสระ อิเพิ่มมา
อาจเป็นการผสมคำาจากบาลี เพราะคำว่า อิ ก็จะเขียนได้อีกแบบหนึ่ง ส่วนเลข 2 เป็นการลงสูตรแบบตัวเลข
เวลาลงให้กรึงเสียงว่า ทะเวพุทโธ ทราบแค่นี้ครับ สงสัยต้องถามน้อง darkc แล้วมั้ง
remark
1= เอกะมิ
2= ทะเวพุทโธ
3= ตรีนิมะอะอุ
4= จะตุนะมะพะทะ
5= ปัญจะนะโมพุทธายะ
6= ฉะวัชชะราชาอิสวาสุ สุสะวาอิ
7= สัตตะนาเค สัง วิ ธา ปุ กะ ยะ ปะ
8= อัฏฐะอะระหันตา พา นา มา อุ กะ สะ นะ ทุ
Sutep โพสต์เมื่อ 18-5-2011 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ด้วยความรู้อันน้อยนิด แต่พอจะจับใจความได้ว่า ไล่อักขระมาตั้งแต่ เอกะ จนถึงอัฏฐะ ถ้าให้เดาผมว่าคงไม่พ้นบุรุษแปดจำพวกอ่าครับ
 เจ้าของ| mnp2009 โพสต์เมื่อ 19-5-2011 20:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากแต่ เอาเข้าใจง่ายกว่านี้อีกนิด ชัดๆเลยว่าจะให้ท่องอันไหนบ้าง 7 คาบ ที่ระบุครับ
nen_o โพสต์เมื่อ 19-5-2011 22:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

น่าจะเป็นตรงนี้ นะ ทะเวพุทโธ(2) มา นะ ตุ ตู _ มา นิ _ มา นะ มา ทะเวพุทโธ  ใช่ไหมครับ ท่าน pocko
uunws โพสต์เมื่อ 19-5-2011 23:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตำราแทบทุกสำนักมักจะมีซ่อน , พราง เอาไว้เสมอ เพื่อไม่บอกหมดจนหมดไส้หมดพุง กันศิษย์ล้างครู
ยิ่งสำนักเขาอ้อแล้วด้วยยิ่งไม่ต้องพูดถึง กว่าจะถ่ายทอดวิชาให้กับศิษย์แต่ละคน ต้องดูแล้วดูอีกคัดแล้วคัดอีก
หรือไม่ก็ต้องมีผู้ที่เชื่อถือได้มาเป็นคนรับประกันกันทีเดียว ก็คงประมาณนี้นะ

"นะ โธ มา นะ ตุ ตู มะ มา นิ อิง หะ นะ มา โธ ๗ คาบ"
คาบเป็นวิธีการกำหนดรู้ทางจิตควบคู่ไปกับคาบลมหายใจเข้าออกนับเป็นหนึ่ง (ระหว่างการหายใจเข้าให้กลั้นปราณลมไว้แล้วภาวนาคาถาในใจจนจบแล้วผ่อนปราณออกนับเป็นหนึ่ง)
เป็นอุบายให้จิตเข้าสภาวะของสมาธิได้ง่ายขึ้น เพื่อนๆจะลองเอาไปใช้ก็ได้นะ จิตจะนิ่งเร็วมาก
ผิดพลาดก็ขออภัยนะจ้ะ มื่อใหม่หัดขับ
pocko โพสต์เมื่อ 20-5-2011 11:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตำราแทบทุกสำนักมักจะมีซ่อน , พราง เอาไว้เสมอ เพื่อไม ...
ต้นฉบับโพสโดย uunws เมื่อ 19/5/2011 23:21

มีผู้มาเฉลยแล้วนิครับ
yongchai01 โพสต์เมื่อ 20-5-2011 20:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องเล่านี้หรอครับ เข้ามาหาประสบการณ์
มีผู้รู้หลายท่านเข้ามาแลกเปลี่ยนกันทำให้เกิดปัญญา(แต่ผมก็ยังงงอยู่นะครับ)
ขอนับถือทุกๆท่านครับ คารวะหนึ่งจอก
maaaau โพสต์เมื่อ 21-5-2011 00:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวแรก อ่านว่า นา นะครับ เป็นตัวนะ+สระอาขอม ส่วนตัวที่7 ที่ดูแปลกๆนั้น ผมคิดเห็นว่า น่าจะเป็นตัวม.ม้าไทยอะครับ เจ้าของเดิมเขาคงจดไทยปนขอมไว้ สังเกตุจาก ลักษณะการเขียนตัวม.ม้า ในบรรทัดที่3 มีความไกล้เคียงกันอยู่ ส่วนเลข2แล้ว ผมเห็นว่าน่าจะเป็น "พุทโธ"อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว ตัวอักษรที่10 ผมว่าอ่านว่าอึ โดยการเขียนแบบขอมไทย เพราะคำว่าอิงมักนิยมเขียนโดยใช้สระอิด้านบนและตีนง.งูด้านล่าง(ถ้าเป็นการเขียนในวงการไสยนะครับ ไม่เี่กี่ยวกะไวยกรณ์เขมร ฮา) ยิ่งถ้าเป็นมนต์เขาอ้อด้วยแล้ว มักจะมีตัวอึมาประสมอยู่ในมนต์ด้วยเสมอ(อันนี้คนเรียนสายอ.ชุมทราบดี)เพราะเป็น1ใน นอโมที่สำคัญ ถ้าผมแปล จะออกมาดังนี้คับ

นา พุทโธ มานะ ตุตู มะมานิอึ มานะมา พุทโธ
nen_o โพสต์เมื่อ 21-5-2011 08:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# maaaau

ท่านเก่งจริงๆครับ ข้าน้อย ขอคารวะ 1 จอก

นับถือ นับถือ
 เจ้าของ| mnp2009 โพสต์เมื่อ 22-5-2011 11:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด mnp2009 เมื่อ 22-5-2011 11:34

ตอบกลับ 8# uunws

อันไหนแน่งง
 เจ้าของ| mnp2009 โพสต์เมื่อ 22-5-2011 11:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# maaaau

อันไหนแน่ครับ งง เป่าคาถาผิดไม่ได้ผลอีก
ข้าว โพสต์เมื่อ 22-5-2011 11:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาคาถาเป่าด้วยเหรอ อุยยชอบ เอาค่ะเอา
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 09:53 , Processed in 0.225212 second(s), 7 queries , File On.