เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
18682
49
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผมจะไปหาอาจารย์แบบนี้ได้ที่ไหน...

[คัดลอกลิงก์]
Done โพสต์เมื่อ 20-4-2011 11:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด Done เมื่อ 20-4-2011 11:52

มื่อประมาณราวๆปีพ.ศ. ๒๕๔๙ ช่วงเวลาที่ชีวิตของผมประสบปัญหา
มรสุมเข้ามามากมายทั้งในเรื่องการงานที่ทำอยู่ก็เกิดขัดแย้งกันภายในจนเกือบ
ต้องออกจากงานหรือ  ด้านความรักเรื่องคู่ครองในตอนนั้นดูเหมือนว่าผมจะหยิบจับ
หรือ จะลงมือทำอะไรในช่วงนี้มีความรู้สึกว่าจะมีอุปสรรคเกิดเรื่องเป็นปัญหาขึ้นมาตลอดแม้กระทั่ง

เพื่อนที่สนิทกันมากเรียนมาด้วยกันก็ต้องมีเหตุให้ืทะเลาะหมางใจกันทำให้ชีวิตตอนนั้นรู้สึกสับสนมาก
ถูกพักงานจากงานที่ทำอีก เวลาว่างก็ได้อินเตอร์เน็ตเป็นเครื่องระบายความกลัดกลุ้ม

และในปีนี้เองสิ่งที่ทำให้ผมได้รับกำัลังใจลุกขึ้นสู้ชีวิตอีกครั้ง

คือการที่ผมได้พบ
“ครู”

ผู้ที่มีความเป็นครูบาอาจารย์อย่างแท้จริง
มีอยู่วันนึงผมเปิดเข้าไปเล่นเว็ปไซต์

เป็นเว็ปเกี่ยวกับ คาถา-อาคมซึ่งในเว็ปนี้จะมีผู้ที่มีความรู้มาแลกเปลี่ยนคาถาวิชาอาคม   
และประสบการณ์กันมากมาย     จนเป็นเหตุให้ผมได้ทำความรู้จักกับครูบาอาจารย์ท่านนึง

ซึ่งใช้นามแฝงว่า  " ประมุขเตีย "   ผมเข้าไปอ่านรายละเอียดในกระทู้ที่ท่านทำการโพสไว้ ทราบว่า

ท่านเมตตามอบวิชาอาคม ให้กับผู้ที่สนใจจะเรียนวิชาอาคมสาย ครูพราหมณ์ สุทโธ

โดยที่ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆแม้แต่บาทเดียว

ผมจึงตัดสินใจลองติดต่อโทรศัพท์ไปคุยกับท่านท่านเป็นคนพูดจาตรงไปตรงมา

ไม่มีวางฟอร์ม   
ผมก็บอกท่านว่า ผมขอเรียนวิชาครูพราหมณ์สุทโธ    ท่านก็บอกว่าจะเรียน

ก็ต้องเข้ามารับที่บ้าน  
พร้อมบอกให้นำดอกบัว ๑๐ ดอก ธูปเทียนเข้าไปรับทำการประสิทธิ์ประสาทวิชา

วันนั้นผมเข้าไปถึงช่วงเวลาประมาณ๑๑ โมง เป็นครั้งแรกที่ผมได้พบเห็นอาจารย์ ท่านก็หยิบ
ตำราครูพราหมณ์ สุทโธ เล่มแรก ออกมาให้กับให้ผมดูพร้อมเล่าให้ฟังว่า

สมัยที่ท่านเดินทางไปเรียนวิชากับครูพราหมณ์นั้นตำราเล่มนี้เป็นเล่มแรกที่ท่านได้รับประสิทธิ์มาจาก

ครูพราหมณ์เมื่อปี ๒๕๒๐ ด้านหน้าของตำรามีตัวอักษรที่เขียนด้วยลายมือครูพราหมณ์ สุทโธ ว่า

20042011144 copy (Large) (Medium).jpg

พราหมณ์สุทโธ

สำนักพยากรณ์เทวพราหมณ์

ประสิทธิ์ให้ นายประวิทย์ เตียวิวัฒน์

แล้วมีแผ่นทองคำเปลวปิดบนชื่อของท่าน

ท่านอาจารย์ยื่นตำราเล่มนี้ให้ผมแล้วสั่งว่

"เอ็งเดินไปถ่ายเอกสารมานะ..."

พูดเสร็จก็บอกตำแหน่งรายละเอียดร้านถ่ายเอกสารให้แก่ผม

พร้อมทั้งยังกำชับอีกว่า ..ให้เดินไปนะ ไม่ใช่นั่งรถ..รีบหน่อยเดี๋ยวต้องไปธุระ

ผมรับตำราจากมือท่าน เวลาตอนนั้นก็ประมาณเที่ยงอากาศอบอ้าวร้อนนมากในวันนั้น
เมื่อถ่ายเอกสารเสร็จเรียบร้อยแล้วก็รีบวิ่งกลับมาหาท่าน    แดดร้อนมากจนเนื้อตัวเปียก

ชุ่มไปด้วยเหงื่อ ท่านหันหน้ามามองผมแล้วพูดขึ้นว่า

'' เป็นไงบ้าง เหนื่อยมากไหม..ลำบากไหม..การจะเรียนวิชามันไม่ใช่จะสะดวกสบายเหมือนหยิบซื้อของในร้านสะดวกซื้อหรอกนะ

พอมาถึงตรงนี้ผมถึงบางอ้อเลยว่าระยะทางที่ผมเดินทางบ้านอาจารย์ไปร้านถ่ายเอกสาร
นั้นไปกลับร่วมสองกิโลพอคืนตำราต้นฉบับและตัวถ่ายเอกสารให้กับท่านท่านก็เขียนชื่อนามสกุล

ของผมเป็นผู้ได้รับการประสิทธิ์ประสาทวิชาพร้อมทั้งส่งมอบรูปถ่ายให้๑ ใบ เป็นรูปชายสูงวัย

นุ่งขาวห่มขาวในมือถือลูกประคำ

ครูพราหมณ์ สุทโธ.jpg

ท่านบอกว่านี่ล่ะครูพราหมณ์ สุทโธ

เวลาจะทำวิชาใดๆให้บอกกล่าวท่านก่อนเสมอจะทำให้วิชานั้นมีความศักสิทธิ์และเกิดความขลัง
  ผมนั่งเปิดตำราดูคาถาในตำราซึ่งบางอย่างที่ผมไม่เข้าใจก็ได้รับความเมตตาจากอาจารย์อธิบาย
ให้ผมได้เข้าใจในตำราของครูพราหมณ์ไม่ว่าจะเป็น คาถาเมตตา คาถามหานิยม เสกน้ำมันจันทร์
หรือวิชานั่งเทียนเรียกคนรักกลับ
ท่านบอกเคล็ดลับที่ไม่มีจดอยู่ในตำราให้แก่ผมโดยไม่ปิดบังเหมือน

ท่านรู้ว่าผมประสบปัญหาแม้ว่าผมยังไม่ได้เล่ารายละเอียดให้ท่านฟังก็ตาม
ท่านชี้แนะว่าต้องหมั่นท่องบ่นฝึกฝนจนชำนาญ

กระทั่งหลับตาแล้วให้เห็นเป็นตัวคาถาเป็นใช้ได้

อาจารย์ท่านนี้เป็นถ้าผมไม่บอกชื่อท่านผมคงเป็นคนอกตัญญุไม่รุ้คุณคน
เหมือนกับเป็นการโยนไฟลงน้ำทุกวันนี้ก่อนผมที่ผมจะก้มตัวลงนอนกราบหมอน๕ ครั้ง
ระลึกถึงคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ คุณบิดามารดา คุณครูอาจารย์ผู้ให้ความรู้แก่ผมคือ

ท่านอาจารย์ประมุขเตียหรืออาจารย์อ้วน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +50 หลง +30 ย่อ เหตุผล
Tonyotkung + 10 + 10
Acting2LT + 10
poseidon + 10
Serman + 20 + 20

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ที่เกี่ยวข้อง

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaka_1175 โพสต์เมื่อ 20-4-2011 12:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านยังสอนอยู่ไหมครับ
janznino โพสต์เมื่อ 20-4-2011 13:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# kaka_1175

ใช่ครับอยากรู้
mummamman โพสต์เมื่อ 20-4-2011 13:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นับว่าท่านมีบุญวาสนาร่วมกันมา
ข้าว โพสต์เมื่อ 20-4-2011 14:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บุญ แท้ๆค่ะที่ได้ร่ำเรียนกับท่าน  หายากนัก
Serman โพสต์เมื่อ 20-4-2011 19:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Serman เมื่อ 20-4-2011 20:03

ขอเล่าบ้างครับ
ไม่ได้อภินิหารใดๆแต่ประทับใจส่วนตัว

มีผู้หญิงนักศึกษา ปี ๒ เป็นคนจังหวัดพิจิตรมาเรียนอยู่มหาลัยแห่งหนึ่งในจังหวัดนครสวรรค์ได้แอดอีเมลมาคุยกับอาจารย์อ้วนผ่าน msn ขณะที่วันนั้นตัวผมเองกำลังนั่งคุยกับอาจารย์อยู่พอดีด้วยความอาจารย์ท่านพิมพ์คอมพิวเตอร์ไม่เก่ง ก็เลยคุยกับผ่านกล้องกับผู้หญิงคนนี้ ได้ใจความว่า มีแฟนเป็นอายุมากกว่าแต่แฟนไม่ค่อยมาหากลัวว่าจะไปติดผู้หญิงเพราะแฟนมีนิสัยเจ้าชู้มาก ได้เล่ารายละเอียดระบายความทุกข์ให้กับอาจารย์ฟัง  ซึ่งในตอนนั้นอยู่ในช่วงระหว่างปิดภาคเรียน อาจารย์ท่านเลยบอกว่าถ้าว่างให้ขึ้นมาเที่ยวที่กรุงเทพ แล้วท่านจะให้สีผึ้งไปใช้

ผู้หญิงคนนี้ก็บอกว่าไม่ค่อยมีเงิน

ท่านเลยบอกว่า "ถ้าท่านผ่านไปทางนครสวรรค์จะเรียกให้ออกมาเอา "

หลังจากนั้นก็จบการสนทนา อาจารย์ท่านเลยหันมาชวนผมว่า

"ไปเที่ยวนครสวรรค์ไหม ? "

ผมก็อ้ำอึ้งว่า "..ไปก็ไปครับ.."

แล้วเดินทางไปท่ารถขนส่งในทันที ทั้งๆที่รถส่วนตัวของอาจารย์เองเกิดเสียยังซ่อมอยู่ด้วยซ้ำแต่ท่านก็ยังเมตตานั่งรถ บขส.ไปถึงตัวเมืองนครสวรรค์เพื่อนำสีผึ้งไปให้ผู้หญิงคนนี้ พอถึงท่ารถที่นครสวรรค์ก็โทรนัดให้ออกมารับสีผึ้ง โดยผู้หญิงคนนี้รู้สึกทั้งดีใจและประหลาดใจ เพียงแค่คุยกันใน internet เท่านั้นอาจารย์ท่านยังเมตตานั่งรถเอาสีผึ้งมาให้ถึงที่นครสวรรค์และซึ่งในน้ำใจอาจารย์อย่างถึงที่สุด สำหรับตัวผมเองรู้สึกได้อย่างเดียวว่า ผู้หญิงคนนี้โชคดีจริงขนาดว่าไม่มีตังอาจารย์ยังนั่งรถนำมาให้ถึงที่เลย เหมือนว่าความงุนงงสงสัยของผมมันแสดงออกมาใบหน้าได้ชัดเจน

อาจารย์อ้วนท่านพูดขึ้นเหมือนจะรู้ว่าผมกำลังสงสัยว่า

" อดีต เขาเคยให้ข้าวเรากิน วันนี้เลยต้องมาช่วยเขาบ้าง "

เป็นประสบการณ์ส่วนตัวของผมเล็กๆน้อยที่ได้ไปเที่ยวนครสวรรค์กับอาจารย์อ้วนครับ
samsung โพสต์เมื่อ 20-4-2011 20:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะไปหาท่านบ้าง ช่วยบอกที่อยู่ใน กทม ให้ด้วย อยากได้ของดีบ้าง
เพื่อนสมาชิกเว็บคนใดรู้จักที่อยู่ท่านช่วยบอกที
Serman โพสต์เมื่อ 20-4-2011 20:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ผมส่งรายละเอียดให้ทาง PM แล้วกันนะ
win006 โพสต์เมื่อ 20-4-2011 22:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ เยี่ยมไปเลยผมคงได้มีโอกาสไปกราบไหว้ท่านสักครั้งในชีวิต
Serman โพสต์เมื่อ 21-4-2011 17:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
win006โพสเมื่อ 20-4-2011 22:34 | แสดงเฉพาะโพสนี้

อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ เยี่ยมไปเลยผมคงได้มีโอกาสไปกราบไหว้ท่านสักครั้งในชีวิต

pocko โพสต์เมื่อ 21-4-2011 19:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เทิดทูนครูบาอาจารย์ ถือว่ารู้กตัญญูู ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่เหลือ ...อ้อ ไม่ไหม้ครับ
namoo โพสต์เมื่อ 21-4-2011 20:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาสาธุครับ
Wat โพสต์เมื่อ 21-4-2011 20:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมส่งรายละเอียดให้ทาง PM แล้วกันนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย Serman เมื่อ 20-4-2011 20:04

รบกวนช่วบส่งที่อยุ่ของอาจารย์ให้ผมได้ทราบด้งยคนนะครับ อยากไปกราบท่านครับ
ขอบคุฯล่วงหน้าครับ
Serman โพสต์เมื่อ 21-4-2011 21:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่งให้แล้วครับ
Wat โพสต์เมื่อ 22-4-2011 18:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณมากครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 22:40 , Processed in 0.338189 second(s), 9 queries , File On.