เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอเชิญพี่น้องชาวเมืองกาหลงร่วมแชร์(แฉ)ประสบการณ์ อ.หึ่ง พลายปรารถนา

[คัดลอกลิงก์]
zx10r โพสต์เมื่อ 10-1-2011 16:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด zx10r เมื่อ 10-1-2011 16:30

เ่อ่อ นั่นศีรษะครู หรือซานตาครอสเนี่ย ทะลึ่งเอาหนวดไปติดทำไมอะนั่นไม่ได้ตั้งใจปรามาสครูนะครับ แต่ผมเห้นว่ามันยังไงๆอยู่
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
บ๊อง โพสต์เมื่อ 10-1-2011 22:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ติดตามอย่างใกล้ชิด เสี่ยแปด อย่าให้ขาดตอนซิครับ กำลังมันส์เลย ^^ เป็นกำลังใจให้ครับ
winny โพสต์เมื่อ 11-1-2011 13:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
555..มันส์หยด เคยได้ยินมาพอสมควรเลย....
 เจ้าของ| seia-pad โพสต์เมื่อ 12-1-2011 09:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับที่ติดตามอ่านกระทู้ของเสี่ย พอดีเสี่ยลัลล้าหนักไปหน่อยเลยป่วยไปสองวัน ขอเสี่ยหายมึนหน่อยนะเดี๋ยวเสี่ยจะกลับมาแฉต่อเอาให้ถึงเรื่องครอบครัวเลยดีไหมว่ามีเมียกี่คนมาแล้ว อิอิอิ
 เจ้าของ| seia-pad โพสต์เมื่อ 13-1-2011 12:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสี่ยกลับมาประจำการแล้วครับพี่น้อง ที่เสี่ยทิ้งเชื้อไว้เมื่อวานว่า พี่หึ่งเราเป็นคนเจ้าชู้นี่ก็เป็นเรื่องจริงนะ เราๆท่านๆอาจจะเห็นว่าสไตล์การแต่งตัวของแกเหมือนเก้งกวางแต่จริงแล้วแกเป็นคนเจ้าชู้ตัวพ่อเลยนะพี่น้องก่อนที่แกจะมีภรรเมียคนปัจจุบันแกก็มีเมียมาหลายคนแล้วแถมพ่วงด้วยลูกอีกต่างหาก เสี่ยก็เลยนึกสงสัยว่าแล้วแกเอาภรรเมียเก่าไปเก็บไว้ที่ไหนแล้วแกได้ส่งเสียเลี้ยงดูบ้างหรือเปล่า ถ้าไม่เลยก็แสดงว่าไข่แล้วทิ้งอ่ะดิ งามหน้านะเนี่ย ถ้าเพื่อนๆคนไหนทราบเบื้องลึกของเรื่องนี้วานฝากเล่าให้เสี่ยฟังด้วยนะ เสี่ยเองก็กำลังสืบอยู่ อิอิ

เฮ้อ พูดไปพูดมาเสี่ยก็ยังสงสารลูกศิษย์บางท่านไม่ได้ที่ยังไม่รู้ความจริงว่าผู้ดีจอมปลอมคนนี้เบื้องลึกเบื้องหลังเป็นยังไงก็ยังโง่เข้าไปหาอีก พอเข้าไปก็เจอเป่าหูเข้าไปอีกก็เลยมึนระทวยพิศวงงงงวยศรัทธาเข้าไปอีก สงสารก็แต่ว่าเขาเหล่านั้นหาเงินมาอยากยากลำบากแต่ก็มาโดนพี่หึ่งใช้มหาเวทย์ดูดเงินดูดเข้ากระเป๋าหมด เสี่ยได้ข่าวว่าไปถอนศาลมาได้หลายตังค์อยู่แต่ก็ไม่รู้นะว่าถอนเป็นจริงๆหรือเปล่า ถ้าเกิดไม่รู้จริงมั่วขึ้นมาเพราะอ่านตามตำราที่ได้มาก็ซวยเจ้าของบ้านครับท่านคงอยู่กันสบายหล่ะงานนี้ แถมได้เงินมาก็ไม่ไปใช้หนี้เจ้าหนี้อีก ปล่อยให้เจ้าหนี้นั่งหน้าเหี่ยวรอเงินคืน ส่วนตัวเองก็เอาไปใช้สบายใจเฉิบ เจริญดีนะ นอกจากหน้าด้านแล้วยังเห็นแก่ตัวอีก จัดไปนะเรื่องเลวๆอ่ะ

ล่าสุดที่เสี่ยบังเอิญได้ยินคนเข้าพูดกันว่าขนาดภรรเมียแกอยากจะไปดูดวงยังตะเกียกตะกายไปหาหมอดูคนอื่นให้ดูเลย แล้วนี่จะให้คนอื่นเชื่อถือพี่หึ่งสามีแกให้ดูดวงให้ได้ไงอ่ะ อารายขนาดตัวเองเก่งเรื่องดูดวงแต่เมียดันไปหาหมออื่นดู แล้วมันจะหมายความว่าไงหล่ะเนี่ย เมียยังไม่เชื่อใจให้ผัวดู แสดงว่าเมียก็รู้อ่ะดิว่าสามีกำมะลอ ไม่เนียนเลยนะผัวเมียคู่นี้ โอ้ย เสี่ยงง อธิบายให้เสี่ยฟังหน่อยได้ไหมว่าเป็นอย่างที่เสี่ยคิดหรือเปล่า ????????????
zatapatt โพสต์เมื่อ 13-1-2011 21:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
55555 ติดตามอยู่ครับ ท่านคงเป็นศิษย์สาย ท่านสุนทรภู่ มีพ่อเป็นพระอภัย ถึงขนาดขี่ม้านิลมังกรได้ 5555
อุ้ม โพสต์เมื่อ 13-1-2011 21:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 54# seia-pad

เมียไม่ให้ดูเลย แสดงว่าแกแทงไม่แม่น ไงเสี่ย8
uchiwa โพสต์เมื่อ 14-1-2011 00:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อุจิวะ ขอมาปูเสื่อพร้อมป็อปคอร์น ฟังด้วยครับ(โดนกะตัวง่ะก็อยากรู้ภาคต่อ)
 เจ้าของ| seia-pad โพสต์เมื่อ 14-1-2011 12:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อุจิวะ ขอมาปูเสื่อพร้อมป็อปคอร์น ฟังด้วยครับ(โดนกะต ...
ต้นฉบับโพสโดย uchiwa เมื่อ 14-1-2011 00:22

เดี๋ยวคืนนี้จะจัดให้หนักตามขอครับ
 เจ้าของ| seia-pad โพสต์เมื่อ 15-1-2011 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาต่อกันดีกว่าครับหลังจากที่เสี่ยเสร็จภาระกิจทางการงานของเสี่ยละ จริงๆช่วงนี้เสี่ยก็ได้รับข่าวเพิ่มเติมจากหลายๆท่านที่รู้ปูมหลังของ หึ่ง เอาเป็นว่าบางเรื่องก็แฉได้บางเรื่องบางท่านก็ได้ขอไว้ว่าอย่า เสี่ยก็หนักใจเพราะอยากจะแฉๆแม่งไปให้หมดจะได้รู้แล้วรู้รอดกันไปเอาแบบไม่ต้องเปิดสำนักกันอีกแล้วจะไปหาทำงานอื่นๆแทนไปเลย เอาไหมอ่ะ เพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยได้ไหมครับ

ส่วนเรื่องที่เสี่ยจะแฉวันนี้ก็เป็นเรื่องความงี่เง่าของแกอีกแหละ มีอยู่วันหนึ่ง หึ่ง ได้ไปธุดงค์ที่วัดราชนัดดา ขณะที่กำลังเดินหาของศักดิ์สิทธิ์เพื่อมาหลอกหลอนผู้คนอยู่นั้น สายตาอันโง่งมของแกก็บังเอิญไปปะเข้ากับลอยองค์พ่อแก่ขนาดห้อยคอได้เข้า เท่านั้นแหละนิมิตมารก็บังเกิด สองวันต่อมาลอยองค์พ่อแก่องค์นั้นก็มาอยู่บนคอแกเรียบร้อย พอศิษย์แต่ละคนมาเห็นก็พากันตื่นเต้นถามว่า อ.ไปได้มาจากไหน เป็นเนื้อไม้ใช่ไหม .......... เสี่ยงตอบจาก หึ่ง ผู้เต็มไปด้วยความฉลาดตอบกลับมาว่า " อ๋อ องค์นี้เป็นเนื้อไม้ อ. เป็นคนแกะเองตอนไปธุดงค์ที่พม่า " อืม เหล่าศิษย์ต่างฮือฮาในคำตอบ แต่ในใจก็คิดว่าทำไมมันเหมือนเรซิ่นจังวะ

เหตุการณ์ผ่านไปสามวันโดยไม่มีอะไรเกิดขึ้นและหึ่งก็ยังภาคภูมิใจในองค์พ่อแก่บนคอขอตนอยู่ ..........ลูกศิษย์กลุ่มนั้นบังเอิญไปเดินเล่นที่วัดราชเช่นกัน ไม่นานสายตาของเขาเหล่านั้นก็ไปปะเข้ากับพ่อแก่องค์ที่อยู่บนคอของ หึ่งที่หึ่งบอกว่าหึ่งแกะเองตอนไปธุดงค์อ่ะ งานเข้าหล่ะสิทีนี้ ไม่ได้มีแค่องค์เดียวแต่มีเป็นพวงครับพี่น้อง พอเขาเหล่านั้นกลับมาที่สำนักเจอหน้า หึ่ง ก็เอ๋ยปากถามกันอีก หึ่ง ก็ตอบแบบมีอารมณ์เหมือนเดิมพร้อมชักสีหน้าเล็กน้อย เท่านั้นแหละ คำพูดที่พลั่งพลูก็หลุดออกมาจากปาก " เหรอ จารย์ แต่ผมไปเห็นที่วัดราชนะ เหมือนของจารย์เป๊ะเลย มีเพียบเป็นสิบองค๋เลย และที่สำคัญนะมันหล่อด้วยเรซิ่น ไม่ได้ทำจากไม้ แปลกดีนะจารย์ เหมือนเป๊ะเลย " เท่านั้นเองสีหน้าของ หึ่ง ก็กลับกลายเป็นกลืนไม่เข้าคายไม่ออก ก้มหน้าก้มตาทำโน้นทำนี่ไปและพ่อแก่องค์นั้นก็ไม่ปรากฏให้เห็นบนคอของ หึ่ง อีกเลยนับแต่วันนั้นและก็มี after shock ด้วยการป่วยไปอีกหลายวันเหมือนเดิมตามฟอร์มเวลาโดนจับได้ว่าตอแหล เฮ้อ เสี่ยเซ็ง
phyton โพสต์เมื่อ 18-1-2011 15:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสี่ยครับทำไมเงียบไปเลยอ่ะครับ รออ่านต่ออยู่นะครับเสี่ย
 เจ้าของ| seia-pad โพสต์เมื่อ 30-1-2011 20:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องขออภัยพี่น้องชาวเมืองกาหลงที่เสี่ยหายไปนาน พอดีเสี่ยมีภารกิจเยอะช่วงนี้เสี่ยเลยไม่ค่อยว่าง

วันนี้เสี่ยขอกลับมาแฉ ไอ้หึ่ง ต่อ ตอนนี้มันไปกู้เงินผ่านธนาคารออมสินที่พี่สาวมันแนะนำให้ได้แล้ว มันได้เงินมาเยอะ เสี่ยว่าเกือบครึ่งแสนนะ มันกำลังวางแผนจะปรับปรุงสำนักมันเพื่อให้ทันวันไหว้ครูของมัน ( วันที่ 27 มีนาคม ) มันคิดว่าปีนี้คนคงมาเยอะ เสี่ยคิดว่าก็ยังคงมีคนที่ไม่ได้ติดตามงานแฉของเสี่ยที่ยังหน้ามืดตามัวหลงเชื่อมันอยู่อีกเยอะ เสี่ยหล่ะกลุ้มใจจริงๆ เสี่ยอยากช่วยคนเหล่านั้นให้ตาสว่างรับรู้ความจริงไม่อยากให้ถูกหลอกเสียเงินเสียทองไปให้มันลงทองกำมะลอมีเสนียดติดตัวเพื่ออะไร ชีวิตไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นนอกจากเสียเงินให้มันหลอกแดกไปเรื่อยๆ แถมมันยังเอาเงินที่มันกู้มาได้ไปโชว์พระอีกแถมบอกพระว่าอยากได้อะไรให้บอกมันๆจะเอามาถวาย โถ เอาเงินคนอื่นที่เค้าศรัทธามึงมาเอาใจพระ เอาเงินคนอื่นที่มึงเป็นหนี้เขาแล้วยึดมาไม่ยอมคืนเขามาซื้อของถวายพระอ่ะนะ มึงคงได้บุญหรอก มึงคิดว่าพระไม่รู้เหรอว่ามึงสองคนผัวเมียคิดอะไรอยู่

ล่าสุดผ้ายันต์ที่มันยึดของคนอื่นมาเป็นของมันเองมันก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะคืนเขาเลย มันเลวจริงๆ มันหน้าด้านบอกกับพระว่าต้นแบบอยู่ที่มัน ถ้าพระอยากได้เพิ่มให้บอกมันนะ มันจะทำให้ โถ ไอ้ควาย มึงจะเอาเงินที่ไหนมาทำให้ เอาเงินที่หลอกชาวบ้านตาดำๆมาทำเนี่ยนะ คงจะขลังหรอก อีกอย่างนะของก็ไม่ใช่ของมึงๆยังกล้าแอบอ้างซะขนาดนี้ หน้าด้านแบบมหาเทพจริงๆ หนี้คนข้างบ้านหน่ะหัดคืนบ้างนะ กู้เงินแบงค์มาได้ก็เอามาหาความสำราญใส่ครอบครัว ระวังไว้เถอะมึง ผ้ายันต์ที่ยึดเขามานะถ้าไม่คืนเขาก่อนวันไหว้ครูๆมึงเจอดีแน่ จะมีคนเข้าไปถล่มมึงวันไหว้ครูแน่นอน เสี่ยจะเป็นสปอนเซอร์จัดพิมพ์ประวัติน้ำเน่าของมึงแจกจ่ายให้บรรดาคนที่มางานไหว้ครูของมึงเลยจะได้รู้กันไปว่าเค้าจะนับถือมึงอีกไหม
phyton โพสต์เมื่อ 31-1-2011 16:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
OOO เสี่ยแปดกลับมาแล้ว มาปูเสื่อรอครับเสี่ย
เซียน โพสต์เมื่อ 31-1-2011 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถึงกับถล่มกันเลยหรือ เสี่ย งานนี้ท่าจะมันส์ คงต้องหาเวลาไปเฉี่ยวๆแถวนั้นหน่อยเผื่อเห็นช๊อตเด็ด55
phyton โพสต์เมื่อ 2-2-2011 11:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นเสี่ยแปดพูดถึงเรื่องผ้ายันต์แล้วอดไม่ได้จริงๆเพราะบังเอิญเป็นผู้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย

เรื่องเป็นอย่างนี้ครับ มีศิษย์ท่านหนึ่งทำผ้ายันต์ให้อาจารย์กรส่วนหนึ่ง และก็พี่หึ่งอีกส่วนหนึ่งปรากฏว่า ผ้ายันต์ที่ทำให้พี่หึ่งอาจจะไม่สวยเท่าของอาจารย์กร พี่หึ่งแกเลยเก็บเงียบเลยและก็เลยยึดเอาผ้ายันต์ที่อาจารย์กรฝากไว้เอามาเป็นของตัวเองซะเลย

ถามว่าคนทำมีแบ่งให้พี่หึ่งไหม มีครับ แต่แกก็คงติว่าน้อยไปกระมังก็เลยยึดของคนอื่นมาเป็นของตัวเองเลย ปากก็บอกว่าเขาฝากไว้ แล้วไงหล่ะ ก็ตอนนี้เขาที่ฝากคุณไม่ได้อยู่กับคุณแล้วคุณก็เลยยึดของเขาเลยหรือไง เพราะเขารู้ปูมหลังคุณไงว่าบัดซบขนาดไหน ใครเขาจะเอาตัวไปเกลือกกลั้วด้วย ผ้ายันต์ชุดนั้นพี่หึ่งก็ไม่ได้เป็นคนคิดเองนะ แต่ด้วยนิสัยกระมังก็เลยพาลทำตามนิสัยเดิมซะเลย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 24-4-2024 12:13 , Processed in 0.232787 second(s), 5 queries , File On.