เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5138
7
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอคาถาบูชา ชูชกเนื้อขาว ครูบาคำเป็ง หน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
bunnygirl โพสต์เมื่อ 17-1-2010 12:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ได้ชูชกเนื้อขาว ครูบาคำเป็ง กำแพงเพชรมาค่ะ อยากขอคาถาโบราณหน่อยค่ะที่จะทำให้สำเร็จลุล่วง

แล้ววิธีทอ่งไปอ่านดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจในกระทู้เก่าค่ะ คือท่องบทบูชาชูชก แล้วตามด้วยมรรคสุทธิ..มเหษินัง (ห้าจบ) และท่านบอกว่า

ตามด้วยญิลีเจ็ดดาวกำกับ คำว่า"กำกับด้วยญิลีเจ็ดดาว" ต้องพูดว่าอย่างไรคะ

ขออีกนิดนะคะได้ชูชกมาอีกหนี่งค่ะ แต่เค้าไม่ทราบว่าได้มาจากวัดไหน จะใช้คาถาไหนดีคะ

ขึ้นรูปไม่เป็นฝากลิงค์ไว้ให้ช่วยผู้รู้กดดูนิดนึงค่ะ ขอบคุณค่ะ

1. รูปชูชกไม่รู้ที่มาค่ะ http://www.uppicweb.com/show.php?id=2587efdb641eb687d26d2af832a988fc
2. ด้านหลังชูชกไม่รู้ที่มาค่ะ http://www.uppicweb.com/show.php?id=e3bad1c9ac7d0394b9741ad379c0e91b
3.  อันนี้ชูชก ครูบาคำเป็ง ที่ได้มาค่ะ http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=7f0d9dc1af.jpg
2.  ด้านหลังค่ะ http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=40480400f3.jpg

มีคนบอกว่า

อันว่าชูชก นี้โบราณว่ามีอาถรรพ์ในตัว จึงต้องประจุพระมนต์ปัถมัง กำกับเป็นการล้างอาถรรพ์ในส่วนที่ไม่ดีออกไปเพราะมิฉินั้นเเล้วผู้บูชาจะมีราศรีหม่นหมองครับ เพราะอันเกิดจากอัปกิริยา

ของตัวชูกชกเอง

เพราะ ชูชกนั้นเป็นคู่เวรคู่กรรมกับพระเวสสันดร ค

อยากทราบว่า ชูชกองค์นี้ได้มาแต่ไม่รู้เป็นมายังไงควรทำอย่างไรบ้างคะ แล้วถ้าออกจากวัดของแท้ๆจะมีการล้างอาถรรพ์หรือยังคะ ขอบคุณค่ะ

แล้วที่ได้มาองค์ที่ไม่ทราบที่มานี่ต้องนำไปล้างอาถรรพ์ไม๊คะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
mahavate โพสต์เมื่อ 17-1-2010 12:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองอ่านได้ใน กระทู้คาถาของครูบาครับผม
 เจ้าของ| bunnygirl โพสต์เมื่อ 17-1-2010 12:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คาถา เอสาญัตติ ท่องอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ และคาถาญิล๊7 ดาว นี่พูดว่า"ญิลี7 ดาวเลยเหรอคะ

เอาของเก่ามาอ่าน งงนิดหน่อยค่ะน้องใหม่อ่ะค่ะ

ให้ถือพระเครื่องไว้ในอุ้งมือ แล้ววางมือให้ใกล้ๆ กับปากของเรา ว่าคาถาจนจบ (3 – 5 – 7 – 9 – 11 จบ ตามสะดวก ถ้าจะเอาแบบปัจจุบันก็ 9 จบ เพราะถือเคล็ดว่าก้าวหน้า ถ้าจะเอาแบบโบราณก็ 11 จบ) การเสกคาถาให้ออกเสียงดังพอประมาณ
ให้พลังเสียงที่ออกจากปากเรากระแทกเข้าไปในองค์พระที่ถือไว้ เมื่อครบจำนวนจบที่ต้องการ ให้เป่าลมหายใจออกใส่พระเครื่องที่ถือไว้ วิธีเป่าให้เป่าแบบนิ่มๆ ต่อเนื่องกันไปจนสุดลมหายใจออก ตลอดเวลาที่เสกให้เพ่งจิตนิ่งๆ ไปที่พระเครื่องเอาแค่สบายๆ อย่าให้เครียด ครับ
ยกตัวอย่างว่า อยากเสก 3 จบ ก็เสกคาถาบทที่ต้องการ เฉพาะบทนั้นจนครบ 3 จบ แล้วก็เป่า แล้วเสกคาถาบทใหม่ 3 จบ แล้วเป่า เป็นไปในลักษณะนี้ ครับ ท่านผู้เจริญ
ทุกครั้งควรกำกับด้วย “มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง ญิลี 7 ดาว” (เพราะจะทำให้เกิดญาณ สามารถบอกให้ช่วยเรียกลูกค้า หรือ ช่วยอย่างอื่นได้ เป็นกรณีไป อย่าลืมบอกให้กลับมาด้วยเมื่อเสร็จงาน เดี๋ยวจะเที่ยวเพลิน) จากนั้น ให้กรึงพลังไว้ด้วยคาถา “เอสา ญัตติ...” ตามที่ให้ไว้ด้านล่าง
คาถาที่ให้นี้เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น ท่านใดต้องการที่พิศดารกว่านี้ ให้ไปกราบขอจากครูบาท่านเอง ครับ
การใช้คาถาจะขลังมากขลังน้อย อยู่ที่ความนิ่งของจิต และพลังในตัวเรา ถ้าพลังของเราน้อย พลังที่ถ่ายให้พระเครื่องย่อมน้อย จะทำอะไรก็ติดๆ ขัดๆ เหมือนคนมีเงินน้อย จะทำอะไร ก็ขัดๆ ข้องๆ นั่นแหละ ส่วนที่เสกมาดีแล้ว ก็ให้เสกกำกับทุกวัน ก็จะเป็นการดีครับ
ส่วนเรื่องการดูดพลังของพระเครื่องนั้น พระเครื่องของหลวงปู่จะดูดเฉพาะพลังที่ต้องการเท่านั้น ไม่ได้ดูดมั่วไปหมด และเมื่อดูดไปแล้วถ้าพลังที่ดูดมาไม่มากไปกว่าของเดิมที่มีอยู่ก็จะไม่เป็นการเพิ่มพลังให้มากขึ้นแต่อย่างไร มีอีกวิธีก็คือ สั่งให้พระนั้นดูดพลังครับ วิธีนี้จะดูดจนหมดแบบไม่เหลืออะไรเลย วีธีนี้ต้องให้หลวงปู่ประสิทธิ์ประสาทให้ครับ
mahavate โพสต์เมื่อ 17-1-2010 13:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด mahavate เมื่อ 17-1-2010 13:07

พอเราท่อง "มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง ญิลี 7 ดาว" จบเสร็จเรียบร้อยแล้ว บอกกล่าวให้ช่วยเหลืออะไรเรียบร้อยแล้วให้ กรึงคาถากรึงพลังด้วย "เอสาญัตติ สิทธังวิกรึงขะเร"3 จบ ครับผม

สำหรับคาถา "ญิลี 7 ดาว" อ่านตามนั้นเลยครับ "ยิ - ลี - เจ็ด - ดาว " ครับผม
 เจ้าของ| bunnygirl โพสต์เมื่อ 17-1-2010 13:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆนะคะ
mahavate โพสต์เมื่อ 17-1-2010 14:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จริง ๆ แล้ว เราบอกกล่าวเลยก็ได้นะครับ พระของครูบามีเทพมีเจตสิกอยู๋ ทุกองค์ทุกอนูครับผม ส่วนด้านคาถาชูชก ผมโพสไว้ในกระทู้ คาถาสายครูบาคำเป็งแล้วนะครับ
kongkeha โพสต์เมื่อ 19-1-2010 16:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับ ผมก้เป็นสายครูบาคำเป็งเหมือนกันครับ อิอิ
songkran โพสต์เมื่อ 23-1-2010 12:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืมผมมี ชูชก เป็นไม้แกะครับ ไม่ทราบว่าแช่น้ำอะไรชักอย่างนี่แหละหอมมากๆชมครับไม่ทราบว่าของหลวงพ่ออะไรครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 18-4-2024 07:46 , Processed in 0.174791 second(s), 8 queries , File On.