เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
20893
30
ซ่อนแถบด้านข้าง

การผูกหุ่นพยนต์ไว้เฝ้าบ้าน

[คัดลอกลิงก์]
111 โพสต์เมื่อ 21-11-2010 09:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ได้อ่านวิชานี้มาจากหนังสือวัตถุอาถรรพณ์ครับ น่าสนใจดีเผื่อใครจะลองทำดูบ้างครับ วิธีผูกหุ่นพยนต์ไว้เฝ้าบ้าน โดยลักษณะวิธีอาจเรียกได้ว่าเป็นการผูกหุ่นพยนต์ด้วยก้านธูป เพราะใช้ก้านธูปที่จุดบูชาพระ แล้วทำหุ่นพยนต์ ซึ่งในสมัยโบราณเขาเรียกว่า "พ่อวิรุณโต แม่วิรุณโต" ขึ้นมาเฝ้าบ้านและทรัพย์สินให้เรา
วิธีทำท่านให้ดังนี้
1.ให้จุดธูป จุดเทียนบูชาพระ
2.ให้เอาก้านธูปที่จุดไหว้พระแล้วมา 1 อัน
3.แล้วให้กั้นใจว่าคาถานี้ "พ่อวิรุณโต ศีละสมาธิ มะ"
พอกลั้นใจว่าจบวรรคก็ให้หักก้านธูปหนหนึ่ง
4.แล้วให้กลั้นใจว่าคาถา "พ่อวิรุณตา จีวะรัง อะ" อีกวรรคหนึ่ง พอว่าจบก็หักก้านธูปอีกทีหนึ่ง
5.ให้กลั้นใจว่าคาถาอีกวรรค "พ่อวิรุณ จังงัง สะระณังคัจฉามิ อุ" พร้อมหักก้านธูปอีกทีหนึ่ง
พอกลั้นใจว่าคาถา และหักก้านธูปครบทุกวรรค ได้ก้านธูปเป็นรูปเหมือนตะขอแล้ว ให้กลั้นใจว่าคาถาต่อไปนี้เสกก้านธูปนั้นอีก 3 จบ (เพื่อความขลังศักดิ์สิทธิ์ให้เป็นที่ไว้วางใจยิ่งขึ้น จะเสกต่อเป็น 7 จบ หรือ 9จบก็ได้)
"พ่อวิรุณโต ศีละสมาธิ มะ
พ่อวิรุณตา จีวะรัง อะ
พ่อวิรุณ จังงัง สะระณังคัจฉามิ อุ"
ตามตำราการผูกหุ่นพยนต์เฝ้าบ้าน ผูกหุ่นพยนต์ด้วยก้านธูปนี้ จะทำให้เป็นหุ่นผู้ชายก็ได้ ผู้หญิงก็ได้ คือถ้าเป็นผู้หญิงให้เปลี่ยนจากพ่อเป็นแม่ วิธีการก็ทำอย่างเดียวกันทุกข้อ ทุกขั้นตอน ทีนี้เมื่อทำเสร็จแล้วก็ปักเอาไว้ที่กระถางธูป โดยเวลาที่จะปักนั้นให้กลั้นใจบอกท่านว่า เราจะไปจากบ้านกี่วัน...กลับวันไหน หรือทิ้งบ้านไปทำงานกลับเวลาไหน ก็บอกท่านไปโดยพูดทำนองว่า พ่อวิรุณโตหรือ ถ้าผูกเป็นผู้หญิงก็ใช้แม่วิรุณโต ลูกจะไปทำธุระ จะกลับวันนั้นวันนี้ หรือ เวลานั้นเวลานี้ กลั้นใจบอกกล่าวท่าน แล้วจึงปักกระถางธูปลงไปในกระถางเป็นอันเสร็จพิธี แนะนำว่า ควรจะทำหุ่นพยนต์เฝ้าบ้านทั้งผู้ชายและผู้หญิงปักไว้คู้กัน เมื่อเสร็จธุระกลับมาบ้าน ให้กลั้นใจเอาก้านธูปหุ่นพยนต์มาเผาทิ้งเสีย จะออกจากบ้านไปทำธุระครั้งต่อไปก็ให้ทำใหม่ ตามตำรานี้ ใครเข้ามาเขตบ้านในขณะที่เราไม่อยู่ เขาจะเห็นคนแก่นุ่งขาวห่มขาวเดินอยู่ในบ้าน คือจะทำให้เห็นว่ามีคนอยู่ในบ้านว่ากันอย่างนั้น จบแล้วจ้า ...................
ใครจะลองทำดูบ้างครับ หุหุ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
opo086 โพสต์เมื่อ 21-11-2010 11:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ
kaka_1175 โพสต์เมื่อ 21-11-2010 12:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าสนนะครับ
เฉพาะหุ่นพยนต์ที่มีอยู่ก็ 2 ตนแล้ว
มีเพิ่มมาอีกน่าจะดีนะครับ
ขอบคุณมากนะครับ
 เจ้าของ| 111 โพสต์เมื่อ 21-11-2010 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# opo086

หุหุ ไม่เป็นไรครับยินดีครับ ทำแล้วเป็นไงเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
 เจ้าของ| 111 โพสต์เมื่อ 21-11-2010 12:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

แต่ตามตำราพอใช้เสร็จแล้วให้เผาทำลายทิ้งนะครับ หุๆ
เมื่อจะใช้อีกรั้งจึงทำขึ้นมาใหม่ครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 21-11-2010 14:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงต้องตั้งขันธ์ หรือครอบก่อนมั้งครับ
 เจ้าของ| 111 โพสต์เมื่อ 21-11-2010 16:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 6# kaineverdie

555 ไม่ทราบครับเห็นเขียนอยู่ในหนังสือแล้วน่าสนใจดีครับ เลยเอามาให้ชมกันน่ะครับ ในหนังสือบอกว่าใครก็ทำได้ครับเป็นวิธีโบราณของเค้าน่ะครับ เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบจริงๆครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 21-11-2010 17:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับที่นำมาเผยแพร่ เอ้าพี่น้องในเมืองที่เป็นเจ้าของร้านทองทั้งหลาย
ผูกพยนต์เฝ้าร้าน หน่อยนะจ๊ะจะได้มะโดนขโมยหรือโจรมาปล้น
somdejdang โพสต์เมื่อ 21-11-2010 17:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีรูปไหมท่าน
sun โพสต์เมื่อ 21-11-2010 19:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีมากครับจะลองดู
dark โพสต์เมื่อ 21-11-2010 21:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ถือว่าเป็นวิชาที่น่าสนใจทีเดียวครับ...โดยวิชาผูกหุ่นพยนต์แบบนี้ ผมก็ได้เรียนมานะครับ โดยเป็นวิชาทางสายล้านนา แต่ให้เสกใส่เสื้อผ้าของเราแทน แม้เราจะไม่อยู่ก็เหมือนมีตัวเราอยู่ครับ ใช้เฝ้าบ้านเฝ้าของได้ดีนักแล...
 เจ้าของ| 111 โพสต์เมื่อ 22-11-2010 06:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 9# somdejdang

ไม่มีครับ เดี๋ยวลองทำแล้วจะถ่ายมาให้ดูครับ
 เจ้าของ| 111 โพสต์เมื่อ 22-11-2010 06:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# dark

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
Jay โพสต์เมื่อ 22-11-2010 18:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้อ่านวิชานี้มาจากหนังสือวัตถุอาถรรพณ์ครับ น่าสนใ ...
ต้นฉบับโพสโดย 111 เมื่อ 21-11-2010 09:28

chayadaj โพสต์เมื่อ 22-11-2010 19:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วถ้าเค้ามาให้เราเห็นอ่ะทำไง....
พักนี้แปลกๆๆ เริ่มเห็น....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-3-2024 20:42 , Processed in 0.090019 second(s), 5 queries , File On.